[Thảo luận] Người dân chấn chỉnh nghiệp vụ của xxx tại chỗ (Có video)

chinhatm

Xe container
Càng đọc càng thấy cụ này chẳng hiểu gì về luật cả và luôn cam chịu cho những kẻ coi thường pháp luật bắt nạt mình.Còn nhầm lẫn giữa HÌNH SỰ và HÀNH CHÍNH. Luật xử lí vi phạm hành chính đã nói rất rõ là người lập BB vi phạm hành chính phải có trách nhiệm chứng minh lỗi của người vi phạm nhưng cụ này lại bắt ngược lại và toàn tự nghĩ ra những quy định không nằm trong luật.Thông tư 65 chỉ nói nếu phát hiện trực tiếp thì có thể dừng phương tiện,còn có lập được BB vi phạm hay không lại phải căn cứ vào Luật xử lí vi phạm hành chính.Nói tóm lại CỰC KỲ CHÁN ĐỐI VỚI NHỮNG LÍ LUẬN CỦA CỤ NÀY. Hết.
Ok. Bác hiểu luật và không cam chịu. Bác có thể vượt đèn đỏ ngay trước mắt CSGT, nếu bị bắt thì đòi họ phải chứng minh rằng bác vừa vượt đèn đỏ. Chắc chắn họ sẽ chịu vì không thể ghi kịp hình ảnh vượt đèn đỏ của bác. Bác sẽ làm gương cho hàng nghìn kẻ khác thoải mái vượt đèn đỏ mà CSGT không thể xử phạt. Lực lượng CSGT có lẽ cũng nên giải tán, bới tận mắt nhìn thấy người vi phạm nhưng không thể xử phạt chỉ vì mắt họ không lưu được hình ảnh vi phạm.

ducletrung

Xe container
Hoanh nghênh bác đã bỏ cách ăn nói cũ, tôi trao đổi với bác thế này:
- Mình hoàn toàn đúng luật, không vượt đèn đỏ nhưng xxx vẫn nhất định nói là mình vượt đèn đỏ và nhất định lập biên bản. Trường hợp này, nếu không thể chứng minh mình không vượt đèn đỏ thì chẳng có cách nào khác là phải đưa giấy tờ và nhận biên bản, sau đó có kiện không thì tùy, nếu có kiện thì phải chứng minh được mình không phạm lỗi. Cái xã hội nhiễu nhương này nó thế, không chỉ trong lĩnh vực giao thông. Ở các nước khác, người ra lắp camera hành trình rất nhiều, phần lớn là để có bằng chứng chứng minh mình không phạm lỗi khi đi trên đường hoặc khi xảy ra tai nạn. Ở VN cũng đã thấy nhiều người lắp rồi. Đây chính là cách tốt nhất tự bảo vệ mình trước xxx nhũng nhiễu.
- Tôi cũng hỏi lại bác: Nếu những người vượt đèn đỏ, những kẻ cướp giật bị bắt quả tang (đã vứt tang chứng đi) đều đòi phải có bằng chứng (bằng hình ảnh chẳng hạn) thì xã hội có loạn không? Mà tôi cho rằng xã hội mình đang loạn rồi, chuyện xxx vu cho mình phạm lỗi là chuyện phổ biến, đã và đang xảy ra rất nhiều
- Tìm người làm chứng cho mình cũng là một cách chứng minh, bởi khi xxx phát hiện lỗi bằng mắt thường họ cũng chính là nhân chứng. Vấn đề là phải tìm được đủ người làm chứng (nhiều hơn số lượng xxx có mặt tại đó) và những người đó phải chứng minh được họ có mặt tại đó lúc ấy
Tôi hỏi bác,đạo đức của xxx thế nào mà bị xếp loại đứng top 2 những nghành tham nhũng nhất của cả nước.Thế bây giờ người tham gia giao thông không có camera hành trình và đi một mình,xxx lại đông cấu kết với nhân chứng giả ép người tham gia giao thông bắt phạm lỗi thì sao?Rất nhiều vụ án oan cũng dùng kiểu ép cung này rồi đấy như nhà báo Hữu Ước cũng đã từng án oan rồi đấy.Máy móc thì không bap giờ sai như con người

chinhatm

Xe container
Tôi hỏi bác,đạo đức của xxx thế nào mà bị xếp loại đứng top 2 những nghành tham nhũng nhất của cả nước.Thế bây giờ người tham gia giao thông không có camera hành trình và đi một mình,xxx lại đông cấu kết với nhân chứng giả ép người tham gia giao thông bắt phạm lỗi thì sao?Rất nhiều vụ án oan cũng dùng kiểu ép cung này rồi đấy như nhà báo Hữu Ước cũng đã từng án oan rồi đấy.Máy móc thì không bap giờ sai như con người
Bác nói đúng. Xxx ở VN nhũng nhiễu, làm việc không vì mục đích bảo đảm an toàn giao thông, mà mục đích chính là kiếm thật nhiều tiền. Việc bị xxxx phạt oan rất nhiều, không chỉ trong lĩnh vực giao thông, mà ở nhiều lĩnh vực khác nữa.
Chính vì vậy, mỗi người phải trang bị thật tốt hiểu biết về pháp luật, trang bị cả phương tiện kỹ thuật (quay phim, chụp ảnh, ghi âm, camera hành trình...) để ngăn ngừa xxx làm láo.

Jinzin

Xe điện
xxx được 1 phen hú vía, lần sau ăn uống sẽ từ tốn hơn.

2 tai 8 banh

Xe container
ai cũng như bác tài này thì xxx giảm biên chế gần hết mất ...

Chã Xịn

Xe hơi
thuộc luật khéo còn hơn cả xxx
xxx gặp cụ này, bụng dã đâu mà vòi nữa, chỉ mong đuổi đc càng nhanh, nh mà chả đuổi đc.

tuanbeops

Xe tải
Bác nói đúng. Xxx ở VN nhũng nhiễu, làm việc không vì mục đích bảo đảm an toàn giao thông, mà mục đích chính là kiếm thật nhiều tiền. Việc bị xxxx phạt oan rất nhiều, không chỉ trong lĩnh vực giao thông, mà ở nhiều lĩnh vực khác nữa.
Chính vì vậy, mỗi người phải trang bị thật tốt hiểu biết về pháp luật, trang bị cả phương tiện kỹ thuật (quay phim, chụp ảnh, ghi âm, camera hành trình...) để ngăn ngừa xxx làm láo.
E tuy ko ủng hộ việc vi phạm nhưng cãi chầy cối nhưng đọc mấy comment của cụ em thấy hơi khó chịu. Chắc cụ có tí anh em trong ngành nên ko hiểu hết nỗi bức xúc của lái xe đi trên đường. Hệ thống biển báo thì như bẫy người tham gia giao thông còn xxx hầu như quên hẳn việc hướng dẫn mà chỉ chú tâm vào việc rình bắt vi phạm, ko đủ chỉ tiêu thì bắt càn, bắt láo với thái độ làm việc của xxx thì khỏi phải nói. Em ko dám nói tất cả xxx đều như vậy nhưng chắc phải đến 99%, à quên phải nói là có khoảng 1% xxx tử tế.
Chính cụ cũng nói: "Chính vì vậy, mỗi người phải trang bị thật tốt hiểu biết về pháp luật để ngăn ngừa xxx làm láo" vậy xin hỏi cụ cách ngăn ngừa như thế nào? (Trường hợp này, nếu không thể chứng minh mình không vượt đèn đỏ thì chẳng có cách nào khác là phải đưa giấy tờ và nhận biên bản, sau đó có kiện không thì tùy, nếu có kiện thì phải chứng minh được mình không vi phạm) -----> cụ trước sau mâu thuẫn
Còn "trang bị cả phương tiện kỹ thuật (quay phim, chụp ảnh, ghi âm, camera hành trình...) để ngăn ngừa xxx làm láo" thì ko phải ai cũng có điều kiện như cụ đâu.

bachieu

Xe hơi
Chuẩn quá ,bao giờ mình mới đc như cụ này

nebukaneza

Đi bộ
Like mạnh cho bác tài, xử lý tình huống hết sức bình tĩnh và rõ ràng. Cần có thêm nhiều người như bác để giao thông đc an toàn và XXX không thể làm loạn được.

chinhatm

Xe container
E tuy ko ủng hộ việc vi phạm nhưng cãi chầy cối nhưng đọc mấy comment của cụ em thấy hơi khó chịu. Chắc cụ có tí anh em trong ngành nên ko hiểu hết nỗi bức xúc của lái xe đi trên đường. Hệ thống biển báo thì như bẫy người tham gia giao thông còn xxx hầu như quên hẳn việc hướng dẫn mà chỉ chú tâm vào việc rình bắt vi phạm, ko đủ chỉ tiêu thì bắt càn, bắt láo với thái độ làm việc của xxx thì khỏi phải nói. Em ko dám nói tất cả xxx đều như vậy nhưng chắc phải đến 99%, à quên phải nói là có khoảng 1% xxx tử tế.
Chính cụ cũng nói: "Chính vì vậy, mỗi người phải trang bị thật tốt hiểu biết về pháp luật để ngăn ngừa xxx làm láo" vậy xin hỏi cụ cách ngăn ngừa như thế nào? (Trường hợp này, nếu không thể chứng minh mình không vượt đèn đỏ thì chẳng có cách nào khác là phải đưa giấy tờ và nhận biên bản, sau đó có kiện không thì tùy, nếu có kiện thì phải chứng minh được mình không vi phạm) -----> cụ trước sau mâu thuẫn
Còn "trang bị cả phương tiện kỹ thuật (quay phim, chụp ảnh, ghi âm, camera hành trình...) để ngăn ngừa xxx làm láo" thì ko phải ai cũng có điều kiện như cụ đâu.
Bác không hiểu vấn đề rồi. Tôi còn bức xúc hơn bác, không phải chỉ mấy chuyện về xxx đứng đường, mà cả những chuyện lớn hơn nhiều. Bác bảo tôi cãi chầy cãi cối à? Tôi cãi để làm gì? Nếu tôi có liên quan đến xxx thì việc gì tôi phải lên đây tranh cãi với các bác?
Cái tôi muốn ở đây là làm rõ vấn đề để những người chưa hiểu sẽ hiểu đầy đủ hơn, chứ không hiểu một cách nửa vời, có thể thắng được một vài xxx non tay lần này, nhưng lần khác sẽ thiệt hại nặng nề và còn làm hại cho những người khác nữa.
Nói gì thì nói cũng phải nhìn thẳng vào sự thật để còn biết đường mà đối phó. Việc xxx nhũng nhiễu, thiếu đạo đức là tất yếu ở cái xã hội này, bác không thể chối bỏ, cũng không thể hy vọng luôn gặp xxx tốt trên đường. Để tự bảo vệ mình, tôi chọn camera hành trình bởi tối biết xxx được quyền bắt lỗi bằng mắt thường. Đó là cách của tôi, mà tôi muốn nói cho mọi người biết. Còn bác nếu có cách khác thì tùy. Nhưng tôi nói thật, đòi bằng chứng với những lỗi phát hiện được bằng mắt thường chắc chỉ thành công với xxx ở Gia Lai (?) thôi, chứ ở HN không được đâu

tuanbeops

Xe tải
Bác không hiểu vấn đề rồi. Tôi còn bức xúc hơn bác, không phải chỉ mấy chuyện về xxx đứng đường, mà cả những chuyện lớn hơn nhiều. Bác bảo tôi cãi chầy cãi cối à? Tôi cãi để làm gì? Nếu tôi có liên quan đến xxx thì việc gì tôi phải lên đây tranh cãi với các bác?
Cái tôi muốn ở đây là làm rõ vấn đề để những người chưa hiểu sẽ hiểu đầy đủ hơn, chứ không hiểu một cách nửa vời, có thể thắng được một vài xxx non tay lần này, nhưng lần khác sẽ thiệt hại nặng nề và còn làm hại cho những người khác nữa.
Nói gì thì nói cũng phải nhìn thẳng vào sự thật để còn biết đường mà đối phó. Việc xxx nhũng nhiễu, thiếu đạo đức là tất yếu ở cái xã hội này, bác không thể chối bỏ, cũng không thể hy vọng luôn gặp xxx tốt trên đường. Để tự bảo vệ mình, tôi chọn camera hành trình bởi tối biết xxx được quyền bắt lỗi bằng mắt thường. Đó là cách của tôi, mà tôi muốn nói cho mọi người biết. Còn bác nếu có cách khác thì tùy. Nhưng tôi nói thật, đòi bằng chứng với những lỗi phát hiện được bằng mắt thường chắc chỉ thành công với xxx ở Gia Lai (?) thôi, chứ ở HN không được đâu
Em ko có ý định tranh cãi với bác và em cũng đâu có bảo bác cãi chày cãi cối. Em nói là em ko ủng hộ những ai vi phạm nhưng sau đó lại cố tình cãi chày cối. Còn sự việc như trong thớt này đang là 1 việc cụ thể, chúng ta chưa xác định được tính xác thực là cụ chủ có vi phạm hay xxx bắt láo. Với em đây ko phải là thắng hay thua, chỉ là 1 tình huống trên đường để các cụ vào chém cùng nhau rút kinh nghiệm.
Còn cụ có đồng tình hay ko với ý kiến của mọi người thì cũng cứ nhè nhẹ chém. Nói thật với cụ chẳng có xxx nào non tay, hay xxx quê đâu cụ.

Kimquy

Xe tải
Chắc bị phạt nhiều rồi nên mới cứng thế.

campha

Xe buýt
chủ video quá chuẩn luôn.Hy vọng nhân dân VN sẽ có đúng quyền của mình

moilaixe2013

Xe hơi
Ok. Bác hiểu luật và không cam chịu. Bác có thể vượt đèn đỏ ngay trước mắt CSGT, nếu bị bắt thì đòi họ phải chứng minh rằng bác vừa vượt đèn đỏ. Chắc chắn họ sẽ chịu vì không thể ghi kịp hình ảnh vượt đèn đỏ của bác. Bác sẽ làm gương cho hàng nghìn kẻ khác thoải mái vượt đèn đỏ mà CSGT không thể xử phạt. Lực lượng CSGT có lẽ cũng nên giải tán, bới tận mắt nhìn thấy người vi phạm nhưng không thể xử phạt chỉ vì mắt họ không lưu được hình ảnh vi phạm.
Những trường hợp như này thì xxx sẽ không ngu như cụ nghĩ đâu.Những lỗi vi phạm quả tang như này xxx muốn lập được biên bản chắc chắn phải có nhân chứng kí vào biên bản.Còn nếu không có nhân chứng và người vi phạm khăng khăng không chịu nhận thì đến bố xxx cũng chẳng làm gì được. Còn xxx mà giương mắt lên mà nhìn người vi phạm mà không làm gì được thì là lỗi của xxx chứ không phải lỗi của người vi phạm cãi cùn.Nhiệm vụ của xxx là phải biết chỗ nào là điểm nóng vi phạm, tham mưu với cấp có thẩm quyền trang bị trang thiết bị cần thiết thì mới có căn cứ xử phạt người vi phạm.Tất cả phaỉ dựa trên quy định của luật pháp chứ cứ tự suy đoán kiểu hiểu nôm na thế này thế kia như cụ thì chán lắm.

Chỉnh sửa cuối:

moilaixe2013

Xe hơi
. Để tự bảo vệ mình, tôi chọn camera hành trình bởi tối biết xxx được quyền bắt lỗi bằng mắt thường. Đó là cách của tôi, mà tôi muốn nói cho mọi người biết. Còn bác nếu có cách khác thì tùy. Nhưng tôi nói thật, đòi bằng chứng với những lỗi phát hiện được bằng mắt thường chắc chỉ thành công với xxx ở Gia Lai (?) thôi, chứ ở HN không được đâu
Cụ vẫn cứ nhầm lẫn giữa việc PHÁT HIỆN LỖI với việc LẬP BIÊN BẢN VI PHẠM HÀNH CHÍNH. Nhắc lại cho cụ hiểu là thông tư 65 chỉ quy định các trường hợp được dừng xe, có nghĩa là khi trực tiếp phát hiện lỗi(có thể bằng mắt thường) thì được dừng phương tiện.Còn dừng phương tiện xong rồi là cứ đè ra lập BB được sao.Lập BB xử phạt vi phạm hành chính chắc chắn phải có bằng chứng hoặc nhân chứng. Còn cụ lắp camera hành trình là để tự chứng minh mình không có lỗi cho nhanh chóng đỡ mất thời gian thôi.Còn trong luật quy định người vi phạm được quyền TỰ CHỨNG MINH MÌNH KHÔNG VI PHẠM chứ không phải PHẢI CHỨNG MINH mình không vi phạm.

Chỉnh sửa cuối:

A TỦN

Xe tải
Em phải đăng nhập gấp để like cho cụ trong clip. Nể cụ quá: tự tin, hiểu biết, phủ đầu XXX từ nhịp đầu tiên. E cũng học cụ vài kinh nghiệm :D

xe than

Xe tăng
Cụ trong clip quá xuất sắc.