NguyÊn NhÂn KÍnh BỊ Ăn MÒn - CÁch KhẮc PhỤc

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Đi qua anh cũng muốn chào
Nhưng Phiu chưa trát anh nào thấy em
các bác vui tính nhỉ, lại làm thơ cơ à
Đi qua anh cũng muồn cào
Búa chim không biết có cào được không?

theo bác VIetietcovoi lieu có cào cỏ bằng búa chim không nhi???
hôm nay khong thấy bác "xâu xe" ai nhi????? chắc là một ngày đẹp trời

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Kính oto sau một thời gian đi dưới ảnh hưởng của thời tiết, cần gạt nước, bụi bẩn... sẽ làm kính bị mòn, ố mốc và trở lên "xỉn"
Nguyên nhân của sự ăn mòn kính là gì? cách khắc phục như thế nào?

Thoạt nhìn, ai cũng nghĩ rằng việc làm vệ sinh kính, bảo dưỡng và giữ gìn cho kính luôn sạch, giữ được độ trong và sáng của kính là công việc đơn giản, chỉ cần lau sạch, chăm rửa xe là OK
Thực tế không phải như vậy, khi làm vệ sinh kính chúng ta có 2 vấn đề cơ bản. Thứ nhất là việc làm sạch những vết bẩn bám dính và những vết cặn đọng trên kính. Thứ 2 là xử lý hậu quả của việc kính bị ăn mòn
Về mặt kỹ thuật, kính bị ăn mòn khi cấu trúc phân tử trên bề mặt kính bị thay đổi. Sự ăn mòn diễn ra qua 2 giai đoạn
Trong giai đoạn đầu sự ăn mòn chưa nghiêm trọng, chưa xảy ra hư hại cho kính hoặc nếu có thì hư hại rất ít. Giai đoạn 2 được tính từ khi sự bám cặn bẩn không còn chỉ trên bề mặt kính mà đã ăn vào bên trong, phá huỷ cấu trúc phân tử của kính, tạo ra những vệt khắc sâu trên kính hoặc những vết ố trắng ngay cả khi làm sạch các vết cặn bẩn, kính đã bị ăn mòn tới giai đoạn 2 để làm sạch chỉ có cách duy nhất là mài đi hết lớp “gỉ mốc” rồi đánh bóng lại kính
Tại sao kính lại bị ăn mòn?
Từ trước tới giờ, vấn đề quan tâm hàng đầu của các bạn là làm sao để kính không bị bám dính bẩn, nhờ đó độ trong của kính sẽ được giữ lâu. Tại Mỹ, cơ quan hàng không vũ trụ NASA đã có nhiều công trình nghiên cứu về nguyên nhân gây ố bẩn trên kính của các hệ thống năng lượng mặt trời, và hiệu quả của hệ thống này là khi sử dụng lớp phủ bảo vệ kính. Công trình nghiên cứu đã phát hiện ra rằng các lớp cặn bẩn trên bề mặt kính cũng như trên các bề mặt khác gồm 3 lớp.
-lớp dưới cùng rất chặt trên bề mặt, đòi hỏi dùng lực và nước để tẩy rửa
-Lớp giữa là lớp những chất bẩn có thể hoà tan vào nước và dễ dàng rửa sạch bằng nước
-Lớp thứ 3 là cát bụi dễ dàng bị gió cuốn đi
Như vậy khi bề mặt được phủ lớp bảo vệ thì lớp thứ 3 không còn chỗ bám dính, lớp này rất dễ bị tẩy sạch bằng nước cùng với lớp thứ 2. Khi ứng dụng phương pháp này hiệu quả của hệ thống năng lượng mặt trời tăng lên đáng kể, các tấm kính bền hơn và hệ kính luôn sạch sẽ
Sự ăn mòn kính là do đâu? Nguyên nhân là gì?
Nhiều người nhìn thấy những vết ố trắng trên kính và cho rằng đó là vết cặn bám “ngoan cố’ và họ cố gắng cọ rửa nó, nhưng thực tế vết ố trắng lại là vết “gỉ” của kính khi bị ăn mòn.
Sự ăn mòn của kính qua năm bước sau
1)Hình thành các lớp cặn bẩn
2)Sự kết tủa “lắng cặn” theo từng vùng
3)Sự phân huỷ của kính
4)Quá trình thuỷ phân
5)Quá trình trao đổi ion
Hai bước đầu tiên là sự bám dính cặn bẩn ta thường gặp nhưng đó chính là nguyên nhân dẫn đến sự ăn mòn qua các bước 3, 4, 5

NGUYÊN LÝ CỦA SỰ ĂN MÒN

Sự hình thành
các lớp cặn bẩn
  • Sự kết tủa theo
từng vùng
  • Sự phân huỷ của kính
  • Quá trình thuỷ phân
  • Quá trình trao đổi ion
GLASS​

Na+
SiO2
Al2O3
P2O5

K+
Ca2+
Mg2+

Fe2+
Mn2+

H+

H2O

Hình 1​

Khi kính bị ăn mòn, sự phân huỷ của kính tạo thành các rãnh mòn trên kính khiến ta có cảm giác như các vết ố mốc luôn xuất hiện tại cùng một chỗ sau mỗi lần vệ sinh, có thể nhìn rõ vết này dưới kính hiển vi điên tử quét (SEM)
Điều này giải thích rằng chứng tỏ các vết ố mốc nhìn thấy không chỉ là vết cặn bám ngoan cố mà là sự ăn mòn của kính cho nên việc tẩy rửa bằng nước hay các phụ gia chống việc bám cặn và các chất tẩy rửa cũng vô nghĩa
Làm sao có thể hạn chế và khắc phục vấn đề ăn mòn của kính một cách hiệu quả nhất
sự ăn mòn của kính sẽ không xảy ra nều bề mặt của kính luôn sạch và khô, nhưng để thực hiện điều này sau hàng ngày đi mưa là môt điều tốn kém và mất thời gian.
Trong thực tế việc ăn mòn xảy ra theo thời gian với những tấm kính phải thường xuyên tiếp xúc với nước và bụi bẩn, đặc biệt là mưa axit và trong môi trường có độ ẩm ướt cao. Sau mỗi lần tẩy rửa sẽ lại bị ố mốc đúng vị trí cũ. Cách duy nhất khắc phục là phủ lên một lớp bảo vệ kính để tránh cho kính tiếp xúc trực tiếp với nước, không khí và cặn bẩn.

Chúng tôi công ty WINDOWFILM xin giới thiệu sản phẩm bảo vệ kính để loại bỏ ố môc, ăn mòn kính với tên gọi
DIAMON-FUSION do công ty DiamonFusion ở SanClemente, CA, Hoa Kỳ sản xuất
Sản phẩm được phân phối bởi công ty GmG tại Việt Nam và do WINDOWFILM thi công và phát triển tại thị trường Hà nội
Đơn giá: 60USD/1m2
Đơn giá phục hồi kính: 10USD/1m2
Giá trên chưa bao gồm VAT10%
Giá đã bao gồm chi phí hoàn thiện và bảo hành
( trong một năm Quý khách được hưởng bảo dưỡng định kỳ 4 lần)

Địa điểm: Xưởng thi công đối diện Toà nhà KEANGNAM LANDMARK 70 tầng, đường Phạm Hùng, Hà Nội
(cách toà CT5 Mỹ đình – Sông Đà 50m về hướng trung tâm Hội nghị quốc gia)
Rất hân hạnh được phục vụ
Mobie: 0929292999
Bác giới thiệu được hôm nào em qua làm con SF của em
Cả xe hết bao xiền, bảo hành không? sản phẩm có được chứng nhận gì không?
- Phủ ngoài hay phủ trong? nếu phủ trong có okie không?
- Thời gian làm bao lâu? làm ở đâu? làm như thế nào?
- Em phải gọi cho ai để được tư vấn?....
Trả lời cho em thì em đến làm, không thì "em kệ e con SF"
Bác Tuannano, có trả lời được kông? em nghĩ trả lời được em thì trình của bác sẽ lên và không bị bác Vietvozi và bác FeRâm "soi" vì em chơi với 2 ổng này mừ, em nói đỡ cho một tiếng
Còn không? bị "soi" đừng có kêu nghe

tuannano

Xe đạp
Bác Tuannano, có trả lời được kông? em nghĩ trả lời được em thì trình của bác sẽ lên và không bị bác Vietvozi và bác FeRâm "soi" vì em chơi với 2 ổng này mừ, em nói đỡ cho một tiếng
-Cả xe hết bao xiền, bảo hành không? sản phẩm có được chứng nhận gì không?
Xe của bác khoảng 4m2 kính đơn giá 60$/m2, bảo hành chất lượng vĩnh viễn lớp DFI và bảo dưỡng 1 năm lớp phủ ngoài (lớp bảo dưỡng), sản phẩm có bằng phát minh sáng chế tại Mỹ.
Phủ ngoài bác ợ, còn vấn đề phủ trong có okie không thì vẫn okie bác ạ nhưng không cần thiết bởi tác dụng không nhiều (bác cho em xin cái số em nói rõ hơn)
Xe của bác làm trong khoảng 1h30 phút đến 2h, thi công tại xưởng film dán kính chống nóng cách nhiệt SUNCOOL Trên mặt đường Phạm Hùng.
Thi công như thế nào thì đây ợ:

Bác gọi cho bác này: 0922 791979

Cán ơn bác, chúc cả nhà OF vui

tuannano

Xe đạp
Bác gaixinhxuongpho?
xin giải thích thêm, Diamonfusion (DFI) ứng dụng công nghệ nano, tuy nhiên DFI hoàn toàn khác biệt với các công nghệ đang ứng dụng trên thị trường như lớp phủ 3M hay vài thứ nước "F oil" khác Clear view ở mặt cơ chế tác dụng
Cơ chế DFI là cơ chế phản ứng với bề mặt kính (tương tác cộng hóa trị với Si của kính) chính vì thế
DFI chỉ phủ lên vật liệu có gốc Cerramic
DFI phủ ngoài để có tác dụng baro vệ kính tốt hơn
DFI hoàn toàn bền vững với môi trường (khác biệt với một số nước Nano khác sẽ mât nhanh sau khi phủ)
DFI sẽ được thấy ngay sau khi phủ ( khác với lớp phủ 3M)
DFI có lớp bảo dưỡng để làm tăng khả năng chống bám dính
DFI phục hồi lại kính ố mốc trở lại hiện trạng ban đầu
DFI chống lại ố mốc và giúp cho lái xe kiểm tra được khi nào cần thay cần gạt nước, khi nào phát hiện ra vết xước
...
Đấy là một sô nguyên nhân mà bác nên dùng DFI hơn là sản phẩm khác
Cụ thể bác gọi cho 0922 79 1979 để được tư vấn

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Quảng cáo sặc mùi keo dính chuột, những thành viên này thậm chí không dành nổi vài phút mà viết cái gì đóng gói cho OF sất, chỉ bết dán và dán thôi bơi họ còn đi lê la khắp nơi để dán bài như thế, bởi không coi trọng tư cách của Advertiser nên dù cho cái Phiu sần có như thế thật thì anh em cũng không ai thèm dùng

Làm gì phải phiu sần phiu siếc mà đất sét 3M cũng chả cần, làm gì phải phú quí sinh lễ nghĩa hở các bác, nhà em mua 1k miếng giấy nháp cỡ cực mịn về hòa nước xà phòng đổ lên kính nhẹ tay mài 15 phút là kính sáng nõn nà như mới
Tôi mới vào và đi tìm xem bác Vietvozz là bác nào với lời nói sặc mùi "diễn biến hoà bình" thì ra tôi có kết luận
Bác là một người không đang hoàng ở điểm
Bác chê tất cả các quảng cáo của anh em khác kể cả đúng hay không đúng
Bác chê nhưng chẳng có xem xem ý kiến của mình đưa ra đúng hay khổng
bác cùng với FeRam là một ruộc
Tuy nhiên bác lại viết bài khen ông Khôi béo làm tốt thế nọ thế kia
Phải chăng bác được gì từ vụ này??
Thông cảm vì em có bệnh nghề nghiệp của dân điều tra nên cứ suy xét thế
Không đúng thì xin lỗi 2 bác nhé

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tôi mới vào và đi tìm xem bác Vietvozz là bác nào với lời nói sặc mùi "diễn biến hoà bình" thì ra tôi có kết luận
Mịa, thớt này bắt đầu giống Tam Quốc rồi đây, ngửi có mùi binh đao :)) :)) :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lạy cụ

Cụ làm gì mà bóng gió cái chữ đen đen trên kia nghe hãi quá đi, nhưng được cái chúng cháu trên này sương gió cũng nhiều nên cũng chả mất bình tĩnh lắm, có điều trên này cho nó Fun thôi chứ bổ béo gì mà đưa chữ điều tra vào cho nó mất sự thân mật

Còn về quảng cáo, không hiểu cụ đã đọc các quy đinh của diễn đàn hay chưa và cụ có xem những lời cháu chê thế nào hay không, cháu đã nói nhiều lần cháu không liên quan đến việc ai quảng cáo, nhưng quảng cáo kiểu khoan bê tông, đao to búa lớn cả vú lấp miệng em hòng chăn gà qué thì không ai chấp nhận được

Cháu rất tiếc là cùng một ruộc với cụ Fe Râm như cụ chụp mũ nhưng cháu lại chưa thấy cụ ấy báo giờ, và nhiều thớt cháu mới cụ ấy chửi nhau choen choét thì cụ chưa đọc

Về cụ Minh Khôi: Xin cụ ra nói một nhời xem cháu có ăn miếng to miếng bé gì để PR cho nhà cụ không ợ

Tóm lại cháu thấy cụ mới cưỡi ngựa xem hoa đọc được mấy cái thớt mơi mới mà xông vào ra tay nghĩa hiệp, không ngâm kíu kỹ chả có sợ lòng tốt của cụ lại phung phí hay không ?

Lại nói việc tranh luận, cháu chê ai đều đưa ra luận điểm rõ ràng ai ai cũng đọc thấy và công khai bàn luận, còn cụ nói cháu chê sai, vậy xin cụ trích dẫn những điểm sai của cháu rồi đưa ra ý kiến của cụ để các cụ khác cùng quan sát đi. Cái nghiệp vụ điều tra của cụ có nghĩa là áp đặt xơi xơi cho người khác mà thiên hạ gọi là ép cung phải không? Chúng cháu đóng thuế để nuôi các cụ điều tra như thế thật lấy làm xót

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Em chấp nhận lời xin lỗi của bác vì bác nói không đúng sự thật. Thế khỉ nào mà bác lại bảo em với bác VV cùng một ruộc mới lạ chứ. Bác nói thế là bác VV cũng phật lòng, mà em thì cảm thấy là bị làm nhục đấy (J/K). Riêng một việc này, đã chứng tỏ khả năng điều tra của bác rồi, :21: :21: :21: .

Đề nghị bác xem lại các post của em đi. Em rất ghét KCBT, nhưng đã chê cái gì đều có phân tích, có luận cứ, luận điểm rất rõ ràng. Em chả được gì, cũng như chả mất gì khi phân tích cả, vì em ko làm gì liên quan đến ô tô. Chỉ đơn giản, thuần túy nhìn nhận mọi việc từ góc độ kỹ thuật thôi ạ.

Diễn đàn là nơi để mọi người cùng đưa ra ý kiến của mình, theo đúng nội quy của mình. Việc xử lý thông tin đến đâu là tùy vào khả năng của người. Chả có ai bắt ai phải tin cả, phải không bác?

Còn riêng về cái công nghệ nano ấy mà, em có thể tự hào là mình đủ bằng cấp và trình độ để tranh luận ạ. Mấy cái từ kỹ thuật quán nước, ko dọa được em. Chỉ vậy thôi ạ.

P/S: Nghe giọng văn của bác có vẻ quen quen. Bác là âm binh của cụ nào à?

Chỉnh sửa cuối:

xdvn

Xe tải
E đọc trên web của nó thì thế này, các bác phán hộ nhé, bình tĩnh mà trao đổi cãi nhau làm gì:

:HOW DOES THE VAPOR PROCESS WORK?
:DFI NANOTECHNOLOGY

DFI’s nanotechnology, patented in the US as Diamon-Fusion®, is an award-winning technology that uses a chemical vapor deposition process. DFI’s nanotechnology is applicable to most surfaces containing silica (silicon dioxide) such as glass, ceramic tile, porcelain, and granite. The specially formulated vapors react with the moisture on the surface and the silica in the substrate (to be treated). DFI’s nanotechnology is generated by a two-stage chemical process:

Stage 1
The chemical reaction created in the first stage causes a “cross-linked” and “branched” silicone film to be grown from below the surface out. After converting the chlorine atoms to OH groups using additional moisture (chlorine was left at the end of the atom chains after the first stage), a second specially formulated vapor is introduced to the surface.

Stage 2
The second stage ‘caps’ the entire chain of atoms. This unique ‘capping’ substantially increases the hydrophobicity and durability, leaving, chemically speaking, no points of attachment for contaminants and creating a truly repellant charge.

DFI’s NANO-CHEMISTRY
The chemical reaction bonds to form an ultra-thin protective layer of optically clear durable material, a nanostructurated device, making the surface significantly easier to clean and more resistant to weathering. This method is done at nano-scale levels, thus also called ‘nano-chemistry’, which is a length scale of approximately 1 – 100 nanometer range (1 nanometer is 1/1,000,000,000 meter, or 1 billionth of a meter). Nanometer dimensions are at the atomic dimension scale.

DFI’s COVALENT BOND
The bond created in the patented process is a covalent bond, the strongest possible bond, in chemical terms that a hydrophobic coating can generate. A covalent bond means that the coating shares the electrons within the glass itself, thus becoming a part of the glass. Covalent Bonds are approximately 10 times stronger than hydrogen-bridge bonds, which are commonly present in most other water repellent coatings.

FeRAM

Xe điện
E đọc trên web của nó thì thế này, các bác phán hộ nhé, bình tĩnh mà trao đổi cãi nhau làm gì:
Bác đừng phí công đọc cái đấy làm gì. Chả có thông tin gì đâu. Giải thích cơ chế kiểu vô thưởng vô phạt ấy khác gì đi xem bói. Em nói thật, mấy bác hiểu được chemical vapour deposition là gì? Phàm ở đời, cứ phải phang thật nhiều từ kỹ thuật, chuyên môn vào nó mới có vẻ dễ thuyết phục. Liên kết cộng hóa trị, rồi branched, etc. Nghe có vẻ rất khoa học, phải không ạ? Nhưng thú thật, em không tìm thấy bất cứ thông tin khả dĩ nào nói về cái gì tác dụng với cái gì? Vật liệu phủ là gì? Tương tác ra sao? xảy ra phản ứng nào? Theo cơ chế nào? thì chả có một tý thông tin nào.

Mà em nói thật, với giá thành 60 USD/m2 thì nếu kính xe em có bị mờ, em mài đi vài lần, rồi sau đó đập đi, mua kính mới, vì rẻ hơn là phủ cái gì đó lên. Kính xe các bác xịn thì cứ phủ.

Mà túm lại, em chả có ý định bài bác ai, chỉ nêu nhận xét cá nhân của mình (vì post lên diễn đàn, là nơi em đựợc quyền phát biểu). Bác nào tin hay không thì kệ các bác.

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Bác đừng phí công đọc cái đấy làm gì. Chả có thông tin gì đâu. Giải thích cơ chế kiểu vô thưởng vô phạt ấy khác gì đi xem bói. Em nói thật, mấy bác hiểu được chemical vapour deposition là gì? Phàm ở đời, cứ phải phang thật nhiều từ kỹ thuật, chuyên môn vào nó mới có vẻ dễ thuyết phục. Liên kết cộng hóa trị, rồi branched, etc. Nghe có vẻ rất khoa học, phải không ạ? Nhưng thú thật, em không tìm thấy bất cứ thông tin khả dĩ nào nói về cái gì tác dụng với cái gì? Vật liệu phủ là gì? Tương tác ra sao? xảy ra phản ứng nào? Theo cơ chế nào? thì chả có một tý thông tin nào.

Mà em nói thật, với giá thành 60 USD/m2 thì nếu kính xe em có bị mờ, em mài đi vài lần, rồi sau đó đập đi, mua kính mới, vì rẻ hơn là phủ cái gì đó lên. Kính xe các bác xịn thì cứ phủ.

Mà túm lại, em chả có ý định bài bác ai, chỉ nêu nhận xét cá nhân của mình (vì post lên diễn đàn, là nơi em đựợc quyền phát biểu). Bác nào tin hay không thì kệ các bác.
Em chẳng là âm binh của ông nào cả
em vào thấy các bác cứ chỉ trích tất cả sản phẩm nào đó mới mà lại đi công nhận dịch vụ người khác thì em đâm nghi là các bác ở đơn vị nào đó hạ thấp người khác để nâng cao dịch vụ của mình thì em thấy không tốt
Thứ nhất: bác luôn ở trên mạng chứng tỏ bác đang kinh doanh một dịch vụ nào đó về oto
Thứ 2: bác luôn chỉ trích các sản phẩm mới quảng cáo chứng tỏ bác đang làm sản phẩm cùng loại
Thứ 3: Bác hiểu về sản phẩm chứng tỏ bác là người bán hàng sản phẩm đó
Thứ 4: Bác tham gia từ thời kỳ đầu chứng tỏ bác từ diễn đàn otosaigon rất lâu rùi
Chắc em đoán đúng phần nào
Có gì sai em xin chỉ giáo
Còn em, chẳng quan tâm tới ông nào cả , em đi ôto và muốn tìm sản phẩm gì đó phục vụ cho sự tiện nghi của mình
Em là dân xây dựng em hiểu mỗi vật liệu gì đó trên thế giới tồn tại và phát triển thì nó có lợi thế và có tác dụng đối với người dụng Nếu không nó "tiêu" từ chính thị trường mà nó sinh ra chứ chẳng phải vào VN nó bị đả kích
Thế đây
em mong các bác nên ủng hộ "mấy sản phẩm mới"
Như em đi dán film cho ôto giải thích không hay là em không làm
Em vấn biết khi dán film sẽ có tác dụng tốt nếu không bác V-Kool, 3M và cả LLumar nữa lấy đâu mà tồn tại đến ngày nay, họ "chết" luôn từ loạt đạn đầu tiên nếu các khách hàng đều như các bác
Em nghĩ "chân lý sẽ thuộc về số đông"

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Quảng cáo sặc mùi keo dính chuột, những thành viên này thậm chí không dành nổi vài phút mà viết cái gì đóng gói cho OF sất, chỉ bết dán và dán thôi bơi họ còn đi lê la khắp nơi để dán bài như thế, bởi không coi trọng tư cách của Advertiser nên dù cho cái Phiu sần có như thế thật thì anh em cũng không ai thèm dùng

Làm gì phải phiu sần phiu siếc mà đất sét 3M cũng chả cần, làm gì phải phú quí sinh lễ nghĩa hở các bác, nhà em mua 1k miếng giấy nháp cỡ cực mịn về hòa nước xà phòng đổ lên kính nhẹ tay mài 15 phút là kính sáng nõn nà như mới
đây nhé bác Vietvoz, người ta làm gì bác mà bác "xúc phạm" đến sản phẩm của họ?
Tôi nghĩ mình là người lương thiện không nên làm điều này
Ông Tuannano cung đến vớ vẩn
Phân tích film rùi lại Nano cụ thể ông bán cái gi? nói cho anh em còn biết

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thôi thì đắm đò giặt mẹt, cháu xin hỏi bác gái xinh một số câu hỏi chả liên can gì đến ôto hay kỹ thuật:

1) Bác là nhân vật mũ cao áo dài, đức độ cao rộng thế nào mà bác vừa mới vào đây (em nhìn bác mới có hơn 10 bài) đã hiểu gì về những người ở đây và nếp sống văn minh khối phố ở đây mà bác cao giọng mạt sát một loại member
+ Bác bảo VV và Fe Râm cùng một ruộc, chỉ có lưu manh thì mới cùng một ruộc thôi, bác có thấy ai nói "Thầy hiệu trưởng và Thẩy chủ nhiệm cùng một ruộc" hay chưa ? Dù đương nhiên hai thầy đều muốn học sinh chăm học, nhưng có thể cùng một ruộc ?
+ Bác nói Minh Khôi đút lót bia bọt để nhà cháu viết bài ca ngợi
+ Bác nói cháu là hạng đi ca ngợi thuê để uống bia miễn phí
+ Bác cho là cả OF bị nhà cháu và Minh Khôi lừa đảo cho vào xiếc về chuyện chất lượng dịch vụ

Xúc phạm member khác là một điều cấm, đáng ra bác phải bị banned nick rồi, hay là bác tự động không tham gia nữa có khi hay hơn

2) Bác thể hiện là chỉ hóng hớt chứ chả biết gì về các thành viên ở đây cả
hứ nhất: bác luôn ở trên mạng chứng tỏ bác đang kinh doanh một dịch vụ nào đó về oto
Thứ 2: bác luôn chỉ trích các sản phẩm mới quảng cáo chứng tỏ bác đang làm sản phẩm cùng loại
Thứ 4: Bác tham gia từ thời kỳ đầu chứng tỏ bác từ diễn đàn otosaigon rất lâu rùi
3) Bác lúc đầu thì nói là dân điều tra, bác định dọa ai ? Sau là nói là dân xây dựng, vậy bác là tắc kè hoa phỏng ợ ?

Chỉnh sửa cuối:

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Thôi thì đắm đò giặt mẹt, cháu xin hỏi bác gái xinh một số câu hỏi chả liên can gì đến ôto hay kỹ thuật:

1) Bác là nhân vật mũ cao áo dài, đức độ cao rộng thế nào mà bác vừa mới vào đây (em nhìn bác mới có hơn 10 bài) đã hiểu gì về những người ở đây và nếp sống văn minh khối phố ở đây mà bác cao giọng mạt sát một loại member
+ Bác bảo VV và Fe Râm cùng một ruộc, chỉ có lưu manh thì mới cùng một ruộc thôi, bác có thấy ai nói "Thầy hiệu trưởng và Thẩy chủ nhiệm cùng một ruộc" hay chưa ? Dù đương nhiên hai thầy đều muốn học sinh chăm học, nhưng có thể cùng một ruộc ?
+ Bác nói Minh Khôi đút lót bia bọt để nhà cháu viết bài ca ngợi
+ Bác nói cháu là hạng đi ca ngợi thuê để uống bia miễn phí
+ Bác cho là cả OF bị nhà cháu và Minh Khôi lừa đảo cho vào xiếc về chuyện chất lượng dịch vụ

2) Bác thể hiện là chỉ hóng hớt chứ chả biết gì về các thành viên ở đây cả

3) Bác lúc đầu thì nói là dân điều tra, bác định dọa ai ? Sau là nói là dân xây dựng, vậy bác là tắc kè hoa phỏng ợ ?
chắc em cũng giống bác vietvoz thui

xdvn

Xe tải
Fun thôi mà, tranh cãi nhau đôi khi chỉ để cho vui chứ mạt sát nhau thì không nên các bác ợ.

giomat

Xe đạp
Chào các Bác

Loạt bài này Em thấy đến hồi hay rồi đây:21: Fun ra phết
nhưng chắc chắn Em nghĩ "chân lý sẽ thuộc về số đông"[right ][i ]nguồn: otofun[/i][/right]
Chúc các Bác vui:21:

tuannano

Xe đạp
Bác nói đúng, em sẽ không nói gì nữa
Sorry bác Vietvoz và bác FeRam nhé
Tranh luận cãi vã tý cho "xôm" ấy mà:P:)
em chính thức xin các bác
Em muốn giới thiệu sản phẩm Diamon-Fusion lên bề mặt kính để nó có tác dụng tốt hơn đối với anh em lái xe khi đi trên đượng Chỉ có thế thuiiii
Các bác nào quan tâm đến em tư vấn và muốn biết chất lượng cụ thể thế nào thì 'cứ làm rùi biết"
Bác "giomat" mới làm bên em tuần trước đấy
Các bác ủng hộ em đừng tranh luận không đúng chủ đề nữa nhé

FeRAM

Xe điện
Khú khú, bác xin lỗi rồi thì thôi và tôi cũng chấp nhận lời xin lỗi rồi. Vụ này, coi như bỏ qua. Tuy vậy, mấy cái dưới đây, vẫn phải nói lại cho rõ:

em vào thấy các bác cứ chỉ trích tất cả sản phẩm nào đó mới mà lại đi công nhận dịch vụ người khác thì em đâm nghi là các bác ở đơn vị nào đó hạ thấp người khác để nâng cao dịch vụ của mình thì em thấy không tốt

Bác nhầm rồi, tôi chả chỉ trích sản phẩm nào cả, chỉ phân tích thuần túy về mặt kỹ thuật: Cái hay, cái dở và đưa ra cảm nhận của riêng mình. Em đố bác tìm được một bài nào em CHỈ có khen đấy? Bao giờ cũng có khen chê rất rõ ràng. Sản phẩm mới hay cũ cũng thế thôi.

Thứ nhất: bác luôn ở trên mạng chứng tỏ bác đang kinh doanh một dịch vụ nào đó về oto

Bác nhầm rồi. Em ở trên mạng nhiều chả liên quan gì đến bác cả. Nó chỉ chứng tỏ, em đang thất nghiệp thôi ạ.

Bác vẫn nhầm tiếp. Marketing mà chỉ đi nói xấu đối thủ cạnh tranh là cách làm ở bực thấp nhất bác ạ.

Em ko hiểu về sản phẩm bằng người bán, nhưng em biết những nguyên tắc Vật lý mà sản phẩm đó phải dựa vào. Đối với em, ko có nguyên lý cũng như cơ chế hoạt động thì chỉ là nói một chiều

Nguyên câu này, bác đã xứng đáng bị ban nick rồi đấy bác ạ. Không ai ở OF này ủng hộ những hành vi gây mất đoàn kết.

Chắc em đoán đúng phần nào

Đấy bản thân bác cũng có tự tin vào những gì bác nói đâu. Bác chỉ nói đúng được mỗi một cái là mấy hôm nay em vào mạng nhiều thôi, :D.

Có gì sai em xin chỉ giáo
Còn em, chẳng quan tâm tới ông nào cả , em đi ôto và muốn tìm sản phẩm gì đó phục vụ cho sự tiện nghi của mình
Em là dân xây dựng em hiểu mỗi vật liệu gì đó trên thế giới tồn tại và phát triển thì nó có lợi thế và có tác dụng đối với người dụng Nếu không nó "tiêu" từ chính thị trường mà nó sinh ra chứ chẳng phải vào VN nó bị đả kích

Vâng. Em cũng đồng tình với bác là sản phẩm nào nó cũng có cái hay, cái dở của nó. Nó không phải là nước thánh của Đức Quan Thế ÂM Bồ Tát để giải quyết được mọi vấn đề, với một giá rẻ như bèo. Vậy, quảng cáo sản phẩm đừng quá thổi phồng ưu điểm và quên đi nhược điểm và CÁI GIÁ mà ta phải bỏ ra. Bác có thấy em rất tôn trọng các bác bán hàng trên mạng không? Em chả bao giờ xấn xổ nhảy vào một thớt của bác nào báo giá và giải đáp thắc mắc, tư vấn cho ace. Chỉ có chỗ nào có kiểu quảng cáo em thấy là có vẻ khoan cắt bê tông, cách nói dễ gây hiểu lầm thì em mới phân tích thôi. Quyết vẫn là quyền của các bác mà, nói thì mới là quyền của em chứ nhể.

Thế đây
em mong các bác nên ủng hộ "mấy sản phẩm mới"
Như em đi dán film cho ôto giải thích không hay là em không làm
Em vấn biết khi dán film sẽ có tác dụng tốt nếu không bác V-Kool, 3M và cả LLumar nữa lấy đâu mà tồn tại đến ngày nay, họ "chết" luôn từ loạt đạn đầu tiên nếu các khách hàng đều như các bác
Em nghĩ "chân lý sẽ thuộc về số đông"

Kệ bác, bác tiêu tiền của bác chứ có phải của em đâu. Phân tích vẫn là lĩnh vực của em, :D.

gaixinhxuongpho

Xe đạp
Khú khú, bác xin lỗi rồi thì thôi và tôi cũng chấp nhận lời xin lỗi rồi. Vụ này, coi như bỏ qua. Tuy vậy, mấy cái dưới đây, vẫn phải nói lại cho rõ:
Bác FeRAM tối nay đi chúc mừng chị em rùi à,
Chúc bác có ngày nghỉ thật vuiiiiii bên "các chị em" nhé
hiii
Bác tuannano có công nghệ phủ nào giá rẻ hơn và độ bền lớn hơn 1 năm không?
em cảm giác DFI chưa được bền lắm mà giá hơi max