Nhà em xây nhà đua ra ngõ bị hàng xóm kiện nhờ các cụ chỉ cách gỡ

Ngo nho

Xe tăng
chắc nó ghét cụ rồi. đợt em đi qua chỗ ngõ đường nguyễn an ninh, 2 ban công 2 nhà gần sát sạt nhau, bước cái là sang bên kia ý chứ :D
Vâng chắc vậy . Ở đời cũng không thể chiều hết lòng thiên hạ cụ ạ .

junkim12

Xe buýt
Cách duy nhất là giờ Cụ làm thế nào để nhà kia nó rút đơn. Em cũng đang xây mà gặp nhiều vấn đề quá nên phần nào cũng hiểu được hoàn cảnh của Cụ

Ngo nho

Xe tăng
Cách duy nhất là giờ Cụ làm thế nào để nhà kia nó rút đơn. Em cũng đang xây mà gặp nhiều vấn đề quá nên phần nào cũng hiểu được hoàn cảnh của Cụ
Vâng . Cụ đang làm khu nào . Thật ra sáng nay nhà cháu cũng ngồi chốt phương án rồi . Làm nhà ngoài này nhiều cái ko ngờ cụ ạ . Mà đây là lần thứ 2 nhà cháu xây .

Matizcoi

Xe cút kít
Hàng xóm mà bẩn bựa kể ra cũng nhọc phết các cụ nhở, em đắp cả cái đường cao lên cho ngõ nó sạch mà còn bị chính cái bà có nhà sử dụng đường í ra phường kiện, thế là em kệ cmn cửa nhà bà í, ra phường dấm dúi các anh tút thuốc. 1 năm sau bà í tự bỏ tiền ra mua xi măng về tôn đường trước cửa :D

Ngo nho

Xe tăng
Thế là họ kiện cụ về tội làm xóm đẹp quá hả cụ .
Nghĩ đời thế mới hay .
Nhà cháu lát cả đá cho ngõ vẫn bị như thường đây còn gì

phihanhgia

Xe điện
Ngõ nhỏ như vậy, 1.2m hay 1.5m, lại còn đua ra 50cm thì hỏng. Hành vi như thế này là cố tình phá hoại trật tự xây dựng, lấn chiếm khoảng không gian công cộng.
Một ông đua được ra 50cm, ông bên kia cũng sẽ đua ra 50cm, cuối cùng cả ngõ khi XD sẽ đua ra. XH loạn, như thế loạn vô cp rồi.

Lại còn những ông khuyên hối lộ cho mấy anh thanh tra XD rồi mấy anh ở phường, quận. Đã làm sai lại mua chuộc hối lộ công chức. Tội càng tăng nặng. Hỏng quá! Bất lương quá.

haolq

Xe tăng
Có lời chào và cảm ơn trước tất cả các cụ các mợ ghé thớt .
Em trình bày qua việc nhà em đang mắc . Nhà em đang xây nhà trong ngõ tại khu vực phúc lợi - long biên dưới em làm theo đúng diện tích đất . Lên tầng em có làm thò ra ngõ 50cm . Bị nhà cùng ngõ gửi đơn ra phường kiện . Em có liên lạc với chủ nhà dàn xếp mà họ không hợp tác . Hỏi các cụ am hiểu hoặc đã vướng vào trường hợp của em cách giải quyết . Và hậu quả cuối cùng em có bị cắt phần nho ra không .
Hoặc cụ nào giải quyết được báo chi phí hoặc để lại số em alo nhờ . Em rót voka mời các cụ

Chã qua xin đóng thớt giúp em .
Một lần nữa cảm ơn các cụ các mợ đã ghé thớt .
Ngoài HN các cụ xây nhà ko phải xin phép XD hay sao mà xây như vậy ?

junkim12

Xe buýt
Vâng . Cụ đang làm khu nào . Thật ra sáng nay nhà cháu cũng ngồi chốt phương án rồi . Làm nhà ngoài này nhiều cái ko ngờ cụ ạ . Mà đây là lần thứ 2 nhà cháu xây .
Em xây khu Từ Liêm Cụ ạ. Trước khi xây em cũng bị nhà đối diện nó vòi vĩnh em

trinhhunghb

Xe lăn
Ko hòa giải được với các cụ kiện là ốm đấy cụ ơi . Thỏa thuận với họ xem . Nhưng cũng dở vài năm sau tức cụ cái gì họ lại kiện thì dở hơn

vuanhanghi

Xe điện
Theo luật thì dek nhà nào đc đua nếu ngõ nhỏ vậy, thực tế thì nhà ai cũng đua.
Cụ cứ nói chuyện với hàng xóm, cả ngõ đấy, giờ tôi xây ko cho tôi đua cứ nhà nào xây tôi cũng kiện léo cho đua.

yoa_911

Xe máy
Cắt thôi cụ nhà nào cũng tham 1 tí đưa ra cái ngõ thành cái gì tối om chả ra sao cả. vì lợi ích chung tí đi cụ

moonlife

Xì hơi lốp
Cụ cắt 20cm thôi cho vừa đất cuả cụ là ok.

baccucai

Xe tải
Có lời chào và cảm ơn trước tất cả các cụ các mợ ghé thớt .
Em trình bày qua việc nhà em đang mắc . Nhà em đang xây nhà trong ngõ tại khu vực phúc lợi - long biên dưới em làm theo đúng diện tích đất . Lên tầng em có làm thò ra ngõ 50cm . Bị nhà cùng ngõ gửi đơn ra phường kiện . Em có liên lạc với chủ nhà dàn xếp mà họ không hợp tác . Hỏi các cụ am hiểu hoặc đã vướng vào trường hợp của em cách giải quyết . Và hậu quả cuối cùng em có bị cắt phần nho ra không .
Hoặc cụ nào giải quyết được báo chi phí hoặc để lại số em alo nhờ . Em rót voka mời các cụ

Chã qua xin đóng thớt giúp em .
Một lần nữa cảm ơn các cụ các mợ đã ghé thớt .
Hình như các Cụ ko đọc kỹ, mặt bằng tầng 1 cụ ấy đã thụt vào 30 cm, ban công ở trên mới đua ra 50 cm, như vậy có thò ra có 20 cm thôi. Chắc đoạn này là để thuận cho cái ban công thôi chứ ko phải tham lam gì đâu. Ở trên đã có mấy Cụ tư vấn, chúc Cụ sớm xử lý xong.

Muon_biet

Xe cút kít
Em nghĩ cứ đúng Luật mà làm, mỗi người tham một tí sinh ra kiện cáo mất lòng nhau.

ThanKing

Đi bộ
Em muốn hỏi các bác chút về vấn đề xây ban công nhô ra ngõ đi chung này ạ: Nhà em và nhà bên trong có thỏa thuận mỗi nhà bớt 5m làm ngõ đi chung của riêng 2 nhà( 0.5m rộng và 10m dài), bên cạnh ngõ đi chung này là ngõ đi chung của cả xóm rộng 3m. Vậy em có được xây ban công nhô ra ngõ đi chung không? Em định xây nhô ra 0.5m đũng bằng phần nhà em để làm ngõ đi chung, cao hơn mặt đất khoảng 3.6m gì đó và dài 10m bằng chiều dài nhà.

ThanKing

Đi bộ
Em muốn hỏi các bác chút về vấn đề xây ban công nhô ra ngõ đi chung này ạ: Nhà em và nhà bên trong có thỏa thuận mỗi nhà bớt 5m làm ngõ đi chung của riêng 2 nhà( 0.5m rộng và 10m dài), bên cạnh ngõ đi chung này là ngõ đi chung của cả xóm rộng 3m. Vậy em có được xây ban công nhô ra ngõ đi chung không? Em định xây nhô ra 0.5m đũng bằng phần nhà em để làm ngõ đi chung, cao hơn mặt đất khoảng 3.6m gì đó và dài 10m bằng chiều dài nhà.
Dạ đây là hình trên sổ nhà em ạ, ngõ đi chung 10m2 là của nhà em và nhà trong, ngõ bên cạnh chỗ ghi số 8.97 kia rộng 3-3.5m ạ

cadan

Xe container
Haizz phải ghi vào một trong những điểm lưu ý trong các thớt so sánh ưu nhược điểm của nhà đất và chung cư.

Một trong những đặc điểm được khen của nhà đất là tự do muốn làm gì trên đất của mình cũng được...

Huyen_Linh

Xe hơi
Dạ đây là hình trên sổ nhà em ạ, ngõ đi chung 10m2 là của nhà em và nhà trong, ngõ bên cạnh chỗ ghi số 8.97 kia rộng 3-3.5m ạ

Thiết nghĩ vấn đề này, bác cứ thỏa thuận với nhà hàng xóm trước đi rồi mới quyết bác ạ.

tintucvn

Xe tăng
Về bản chất là được vì nó là đất sổ đỏ nhà cụ, dù cụ có xây móng đến hết cả ngõ đi chung cũng okie không sao.
Nhưng 2 nhà đã thoả thuận với nhau là đều bỏ đi 5m2, thì cụ đua ra phía trên hết mức 0.5m nên hỏi hàng xóm một câu, kẻo sau họ tức lên xây hết đất lại khó nói ra