[Funland] Nhà LK Tasco Xuân Phương

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E thấy sale vẫn đang rao bán, quan tâm khu này mà lăn tăn vụ kiểm toán với ra sổ quá cụ ạ
Bán lại thôi cụ. Khu này thì quá yên tâm, thuế đất đóng rồi, nhà nhận rồi, kiểm toán để giảm chứ sao tăng đc đâu cụ, e cũng mua căn của cán bộ VPTW đây :)

a10vietduc

Xe đạp
Mua tt1, tt2 giai đoạn này có được chiết khấu theo bảng giá củ chủ đàu tư ko cụ?

tung1311 .

Xe điện
Diện tích đất xây dựng bao nhiêu m2, xây bao nhiêu tầng vậy ?

Liền kề 82-83m2 sao thấy nêu tổng diện tích sàn xây dựng chỉ có 157 - 163 m2 nhỉ

Xây ở đây thì cột, tường hai nhà là chung nhau hay riêng từng nhà ?
chẳng bù cho thằng Louis City nhỉ, xây gần mịa hết đất 79%, mà xây éo gì tận 5 tầng full luôn.

a10vietduc

Xe đạp
Em đang quan tâm đến việc mua ở TT1, TT2 dự án Tasco Xuân Phương ( đợt rao bán 61 căn lần này) , nhưng nghe nói đang có sự tranh chấp (hoặc chưa thống nhất )giữa chủ đầu tư Tasco với bên thứ cấp mua lại lô này. Cụ thể là đã có việc đặt cọc các căn hộ tại các Lô đất này, sau đó đã phải trả lại cọc cho người mua. Không biết các bác có thông tin gì, xin thông tin trao đổi, tư vấn. Thanks

u2000

Xe tải
Em hóng khoảng bao giờ ra được sổ đỏ

LehmanBrothers

Xe điện
Đợt nảy ra liền kề 80-99m2, tầm hơn 5 tỷ/căn gồm cả xây thô hoàn thiện mặt ngoài 3 tầng cụ nhé.
Khu này có vẻ còn nhiều diện tích cụ nhỉ, mấy tháng trước em quay lại ông khách cũ xem lại đồ ra sao, dân Quảng Ninh nên tính thoải mái. Em thấy khu này cả CC lẫn nhà đất hay là giá cả với đường đi chưa bị quá tải. Sang mạn Tố Hữu Trung Văn là ốm phết :D .

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Khu này có vẻ còn nhiều diện tích cụ nhỉ, mấy tháng trước em quay lại ông khách cũ xem lại đồ ra sao, dân Quảng Ninh nên tính thoải mái. Em thấy khu này cả CC lẫn nhà đất hay là giá cả với đường đi chưa bị quá tải. Sang mạn Tố Hữu Trung Văn là ốm phết :D .
Vâng cụ, nhìn ko lung linh, hoành tráng nhưng hạ tầng tốt, mật độ thấp. Chả thế mà toàn môi giới nhà đất lâu năm về ở :D
Giá cả nó tiệm cận với giá trị ợ.

LehmanBrothers

Xe điện
Vâng cụ, nhìn ko lung linh, hoành tráng nhưng hạ tầng tốt, mật độ thấp. Chả thế mà toàn môi giới nhà đất lâu năm về ở :D
Giá cả nó tiệm cận với giá trị ợ.
Khu này là một quần thể rồi, đi đâu cũng tiện, mật độ thì ko cao. Chỉ cái là ko đẳng cấp sang chảnh thôi.

TrungGia

Xe buýt
Bản thân trong nội bộ, đoạn đường trước mặt BT2 nối ra Thị Gấm sao ko làm nốt đi nhỉ? Ko làm sao bán BT2? Mà mọi người cho hỏi, sao CĐT ko thấy nói gì đến sổ đỏ nhỉ?

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Bản thân trong nội bộ, đoạn đường trước mặt BT2 nối ra Thị Gấm sao ko làm nốt đi nhỉ? Ko làm sao bán BT2? Mà mọi người cho hỏi, sao CĐT ko thấy nói gì đến sổ đỏ nhỉ?
Đường BT2 ra Thị Cấm do quận làm cụ ơi. Hiện giờ lại dừng bán, các căn vừa rồi ra hàng kiểu thăm dò thị trg thôi.
Sổ đỏ thì liên quan đến quyết toán BT Trần Hữu Dực chưa xong. Bản thân Tasco cũng muốn làm nhanh để thu nốt 5% cuối.
1 . Lý do chính của việc chậm trễ là do quy trình đối soát nghĩa vụ tài chính 3 bên gồm Tasco - UBND Hà Nội và các Bộ liên quan bị kéo dài.
2. Hiện Kiểm toán NN đã làm xong kết luận về cơ sở tính giá cho dự án Tasco, giờ TCty Tasco phải chờ UBND HN và các Bộ/Ngành liên quan ra quyết định xác định nghĩa vụ tài chính để thực hiện đối trừ, sau đó sẽ tiến hành thủ tục cấp sổ đỏ cho cư dân.
3. TCty Tasco khẳng định dự án không nợ bất kỳ nghĩa vụ tài chính nào với NN! Mà ngược lại TCty đang là chủ nợ của UBND HN.
4. Tasco liên tục thúc giục UBND HN đẩy nhanh các quy trình để đảm bảo lợi ích cho cư dân, cũng như lợi ích của chính Tasco. Tuy nhiên Tasco không nắm quyền chủ động trong quy trình này.
5. Vì các khó khăn nêu trên. Dự kiến quý 3 2019 mới tiến hành cấp sổ đỏ cho cư dân được.

Website
iseeding.net
Đường BT2 ra Thị Cấm do quận làm cụ ơi. Hiện giờ lại dừng bán, các căn vừa rồi ra hàng kiểu thăm dò thị trg thôi.
Sổ đỏ thì liên quan đến quyết toán BT Trần Hữu Dực chưa xong. Bản thân Tasco cũng muốn làm nhanh để thu nốt 5% cuối.
1 . Lý do chính của việc chậm trễ là do quy trình đối soát nghĩa vụ tài chính 3 bên gồm Tasco - UBND Hà Nội và các Bộ liên quan bị kéo dài.
2. Hiện Kiểm toán NN đã làm xong kết luận về cơ sở tính giá cho dự án Tasco, giờ TCty Tasco phải chờ UBND HN và các Bộ/Ngành liên quan ra quyết định xác định nghĩa vụ tài chính để thực hiện đối trừ, sau đó sẽ tiến hành thủ tục cấp sổ đỏ cho cư dân.
3. TCty Tasco khẳng định dự án không nợ bất kỳ nghĩa vụ tài chính nào với NN! Mà ngược lại TCty đang là chủ nợ của UBND HN.
4. Tasco liên tục thúc giục UBND HN đẩy nhanh các quy trình để đảm bảo lợi ích cho cư dân, cũng như lợi ích của chính Tasco. Tuy nhiên Tasco không nắm quyền chủ động trong quy trình này.
5. Vì các khó khăn nêu trên. Dự kiến quý 3 2019 mới tiến hành cấp sổ đỏ cho cư dân được.
Em thấy kiểm toán nhà nước đã kết luận giảm trừ chi phí BT THD hơn 900 tỷ thì phải. Như vậy chắc là Tasco phải đóng tiền bù vào phần đất đã lấy, e đoán vậy

TrungGia

Xe buýt
Khu tasco này giờ lại lặng nhỉ, có khi mào lại lặp lại dớp của bên sông đà bên cạnh, chỗ của CB VP QH trước ấy? Mình thấy chỉ có mấy dãy BT1, bt3, BT 4 khu gần trường tiểu học có người ở, trong giữa khu,... vắng lắm. Mà khu này quá nhiều trường học nhỉ, xây mới và cũ, trạm y tế, công an, ... hình như là trung tâm của phiờng?. Mà giao thông, đi lại cũng không hợp lý, chính ra dưới gầm cầu vượt điòng sắt, thông sang luôn, cho đỡ phải quay xe, phức tạp, bất hợp lý. Ai có nhu cầu thuê để làm kho, hay văn phòng,.. tại BT1 không, căn đẹp đấy.

Chúc tất cả năm mới 2019, dân cư về ở đông, thì mình về cùng cho vui!

Nhachuacoxe

Xe buýt
Mình thấy biệt thự Song lập 48tr/M2 hợp lý quá, mỗi tội tô tổng tiền hơi quá tầm mình.

Website
iseeding.net
Khu tasco này giờ lại lặng nhỉ, có khi mào lại lặp lại dớp của bên sông đà bên cạnh, chỗ của CB VP QH trước ấy? Mình thấy chỉ có mấy dãy BT1, bt3, BT 4 khu gần trường tiểu học có người ở, trong giữa khu,... vắng lắm. Mà khu này quá nhiều trường học nhỉ, xây mới và cũ, trạm y tế, công an, ... hình như là trung tâm của phiờng?. Mà giao thông, đi lại cũng không hợp lý, chính ra dưới gầm cầu vượt điòng sắt, thông sang luôn, cho đỡ phải quay xe, phức tạp, bất hợp lý. Ai có nhu cầu thuê để làm kho, hay văn phòng,.. tại BT1 không, căn đẹp đấy.

Chúc tất cả năm mới 2019, dân cư về ở đông, thì mình về cùng cho vui!
Thứ 1 là đường hơi bất cấp
Thứ 2 là khu khép kín
Thứ 3 là vấn đề chủ đầu tư
E nghĩ vậy