Nhận xét sơ bộ Camry 2.5Q 2015

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em thấy lòng xe có vẻ nhỏ hơn xe đời 2013
Em thấy lòng xe có vẻ nhỏ hơn xe đời 2013
Kích thước bản mới được dịch chỉnh một chút ở ghế ngồi cụ ạ,do đó theo lý thuyết thì sẽ rộng hơn một chút.
Cụ thể :
A-Kích thước bản cũ ,tổng thể: 4825 x1825 x 1470 mm (Dài ,Rộng,Cao)
Kích thước nội thất :2080 x 1525 x 1210 mm
Chiều rộng cơ sở : 1575 x 1560

B-Kích thước tổng thể bản mới :4850 x 1825 x 1470 mm
Kích thước nội thất :2080 x 1525 x 1210
Chiều rộng cơ sở :1580 x 1570
Chiều cao khoảng mở cửa : 916 mm
Chiều rộng khoảng mở cửa :948 mm
Khoảng cách vai ghế :1472 mm
Khoảng cách hông ghế :1383 mm
Khoảng điều chỉnh cao thấp ghế :64 mm
Bề rộng mặt ghế :1385 mm
Chiều sâu mặt ghế :372 mm
Chiều dài dầm giữa :363 mm
Khoảng trần xe :943 mm.....

Chỉnh sửa cuối:

Meolon

Xe hơi
Chẹp chẹp nói chung là niềm mơ ước của em

Gia nghi

Xe đạp
Thế hả bác, em cũng tin tưởng các bạn ý vì các bạn bảo là hàng trong hãng lấy từ nhà máy, và em thậm chí còn không check giá vì cũng nghĩ xe mới quá chưa có hàng phụ kiện ngay mà check.

Sử dụng thì em thấy rất ok, và service của các bạn Toy GP cũng ok. Tuy nhiên đúng là thông tin phải minh bạch. Để mọi người tin thì khó, chứ mất lòng tin thì dễ lắm.

Tiện thể update bác là hôm nay e copy thử file mp4 thấy xem video ngon lành :) còn cái basic nhất mà em chưa thử là DVD :))
Mợ ạ.. Hiện tại ToyVN chỉ cung cấp đầu DVD giống như bản 2.5 nghĩa là màn hình có 6" thôi. Mà E thích 8" và hàng chính hãng.
E nghĩ mợ nên giúp mọi người bằng cách hỏi các bạn ấy cung cấp cho mợ chứng từ chứng minh nguồn gốc là Fujitsu chính hãng (chứng minh là hàng nhập về từ Côngty Fujitsu Trung quốc)
Có thể đầu mợ lắp là rất tốt- giá cũng hợp lý nhưng thông tin thì cần minh bạch và rõ ràng cho mợ và mọi người chứ. Nhất là thời buổi bây giờ hàng nhái nhiều quá, thật giả lẫn lộn thì chứng minh nguồn gốc là rất cần thiết để khẳng định uy tín mợ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lylk

Xe hơi
Mợ ạ.. Hiện tại ToyVN chỉ cung cấp đầu DVD giống như bản 2.5 nghĩa là màn hình có 6" thôi. Mà E thích 8" và hàng chính hãng.
E nghĩ mợ nên giúp mọi người bằng cách hỏi các bạn ấy cung cấp cho mợ chứng từ chứng minh nguồn gốc là Fujitsu chính hãng (chứng minh là hàng nhập về từ Côngty Fujitsu Trung quốc)
Có thể đầu mợ lắp là rất tốt- giá cũng hợp lý nhưng thông tin thì cần minh bạch và rõ ràng cho mợ và mọi người chứ. Nhất là thời buổi bây giờ hàng nhái nhiều quá, thật giả lẫn lộn thì chứng minh nguồn gốc là rất cần thiết để khẳng định uy tín mợ ạ.
Vâng, để xem các bạn ý trả lời thế nào bác nhỉ :)

Athena

Xe tăng
Thế hả bác, em cũng tin tưởng các bạn ý vì các bạn bảo là hàng trong hãng lấy từ nhà máy, và em thậm chí còn không check giá vì cũng nghĩ xe mới quá chưa có hàng phụ kiện ngay mà check.

Sử dụng thì em thấy rất ok, và service của các bạn Toy GP cũng ok. Tuy nhiên đúng là thông tin phải minh bạch. Để mọi người tin thì khó, chứ mất lòng tin thì dễ lắm.

Tiện thể update bác là hôm nay e copy thử file mp4 thấy xem video ngon lành :) còn cái basic nhất mà em chưa thử là DVD :))
Hàng này chắc chắn không lấy ra từ nhà máy mợ ạ. Chất lượng cũng như độ bền thì chưa kiểm nghiệm được ngay. Nhưng hình thức thì đẹp đấy mợ. Hôm nào các cụ mợ có camry mới 2015 hẹn nhau cafe để tận mắt thấy tai nghe mà đánh giá cái DVD này đi. :))

TYFN

Xe tăng
Cụ đúng là yêu vợ cả và F1. Đi chơi xa mới thấy cái khoang sau của em Cẩm Ly nhà cụ hữu dụng làm sao cụ nhể!

Sonpeugeot103

Xe đạp
Chiếc chìa khóa đẹp quá, chúc mừng Cụ. E mới sở hữu Vios thần thánh E đã sướng lắm rồi, vươn tới E này chắc phê ngất ngây mất.

Gừng

Xe container

Mợ chụp cận cảnh cái logo Fujitsu to lên 1 tí thì đánh giá sẽ chuẩn hơn ạ

xe_lua

Xe đạp
Website
thanglongford.com
Như thế này đã đủ để cạnh tranh với mazda 6 chưa các cụ

Hoàng_Gầy

Xe điện
Như thế này đã đủ để cạnh tranh với mazda 6 chưa các cụ
Hình như phải nói ngược lại. M6 ở VN luôn bị ép vế trước Camry cho dù nhiều người thích.
Vẫn là câu muôn thuở, hỏi 10 người thì chắc 8 người chọn M6, nhưng xuống tiền mua thì chắc 9 người mua Camry.

lylk

Xe hơi
Tình hình là xe màu đen bẩn quá các cụ ạ, mưa nhỏ một tí là lem nhem, để ở bãi xe thì bụi bám. Kể ra cứ bạc với vàng cát là nhàn hơn nhiều ạ.

Athena

Xe tăng
Tình hình là xe màu đen bẩn quá các cụ ạ, mưa nhỏ một tí là lem nhem, để ở bãi xe thì bụi bám. Kể ra cứ bạc với vàng cát là nhàn hơn nhiều ạ.
Sống chung với lũ thôi mợ ơi. Xe em cũng màu đen mà lại còn gửi xe ngoài trời cơ. Bụi nhanh lắm, biết sao giờ. Rửa nhiều nó mất độ bóng nữa cơ mợ ạ. :))

lylk

Xe hơi
Cho em hỏi có cụ nào thay lốp Camry sang Michelin không ạ?

Kenz

Xe tải
Công nhận là la-zăng xấu :( chẳng xứng đáng với dòng Camry gì cả. Em chẳng hiểu sao, Camry từ thời xửa thời xưa tới giờ chưa bao giờ thấy la-zăng đẹp, trừ bản 3.5 V6 SE nhập Mẽo là la-zăng cá tính.

Athena

Xe tăng
Cho em hỏi có cụ nào thay lốp Camry sang Michelin không ạ?
Em đã từng thay từ lốp Bridgestone sang Michelin cho altis trước đây và nhận xét như sau:
1. Độ ồn từ lốp có giảm hơn 1 chút xíu (Cảm giác rõ rệt hơn ngay khi thay lốp vì nó là lốp mới, hơn nữa lại chưa bị dắt đá răm vào khe lốp)
2. Lốp Michelin mòn nhanh hơn do mềm hơn, đi 1 thời gian lâu hơn và đi đường xấu thì còn có hiện tượng bở ra như đệm mút bị nát ý.
3. Lốp Bridgestone thì lâu mòn hơn, nhưng ồn hơn do cứng hơn lốp Michelin.

Kết luận: Để thay lốp thì tốt nhất cứ đi hết 1 đời lốp theo xe (khoảng 7 vạn km) rồi thay cũng được mợ ạ. (Còn máu hơn thì cứ thay luôn cho sướng, đi 1 thời gian kô thích lại thay lại lốp theo xe) :)))

trinhleminh

Xe tăng
Đen nhanh bẩn thật, cơ mà hầm hố em vừa thích sạch như vàng cát mà vẫn hầm hố như đen đâm ra nan giải quá, mua xe rồi mà vẫn lăn tăn màu

lylk

Xe hơi
Em đã từng thay từ lốp Bridgestone sang Michelin cho altis trước đây và nhận xét như sau:
1. Độ ồn từ lốp có giảm hơn 1 chút xíu (Cảm giác rõ rệt hơn ngay khi thay lốp vì nó là lốp mới, hơn nữa lại chưa bị dắt đá răm vào khe lốp)
2. Lốp Michelin mòn nhanh hơn do mềm hơn, đi 1 thời gian lâu hơn và đi đường xấu thì còn có hiện tượng bở ra như đệm mút bị nát ý.
3. Lốp Bridgestone thì lâu mòn hơn, nhưng ồn hơn do cứng hơn lốp Michelin.

Kết luận: Để thay lốp thì tốt nhất cứ đi hết 1 đời lốp theo xe (khoảng 7 vạn km) rồi thay cũng được mợ ạ. (Còn máu hơn thì cứ thay luôn cho sướng, đi 1 thời gian kô thích lại thay lại lốp theo xe) :)))
Cám ơn bác Athena nhé. Khổ hôm nọ e đi thử con CRV nguyên bản, xong thay lốp Michelin vào. Thế là lại thấy thay xong nó còn ít ồn hơn Camry ấy. Giờ thay lốp thì tiếc vì cũng mới quá, mà đợi đến 5 vạn mới thay thì khéo em đổi xe rồi kaka.