Nhận xét sơ bộ Camry 2.5Q 2015

mr.voquangminh

Xe buýt
Toy thần thánh thì miễn bàn :D . Ngắm quả 85km/h kia thì cái giá bạc tỉ là quá chát

IZZ

Xe tăng
Xe này của cụ chủ đã bị cắt bớt mất cảm biến lùi, chỉ còn cảm biến 4 góc thôi. :))
Đúng rồi mới đầu em cũng thấy lạ. Đýt có cam lùi cắt 2 cảm biến còn ok, đầu thì hơi vô lý, hay tại thiết kế cái mồm trề nên khó gắn cảm biến nhỉ?

tất nhiên là vưỡn chán, em dự thế, ki ki:)
Lexus còn bị chê bồng bềnh và cảm giác lái kém thì em cũng không hy vọng gì :D

Toy thần thánh thì miễn bàn :D . Ngắm quả 85km/h kia thì cái giá bạc tỉ là quá chát
Chính xác là 106km/h cụ ạ. Ở VN khổ thật, mua xe vừa đắt chất lượng lại kém.

dibo_91

Xe máy
chúc mừng cụ. nhà em cũng đang lăn tăn như cụ lúc trước nhưng chắc chọn camry thôi vì nó sau này bảo dưỡng cũng nhẹ nhàng.

livinggreen

Xe hơi
Cám ơn cụ. Vừa rồi em ngồi/chạy thử tất cả các dòng tiền gần bằng nhau là: Mazda 6, STF, CRV, CX5 đều không ưng ý bằng em này cụ ạ.
Chúc mừng cụ. Nội thất xe đẹp mà cụ chủ chụp ảnh dìm hàng em nó quá :). Cụ chủ cho em xin thêm chút thông tin so sánh cảm nhận khi chạy thử CRV và Camry với ah. Cảm ơn cụ.

halogelcar

Xe buýt
Em thấy củ chuối ở cái điều hòa của hàng ghế sau, giả sử đằng sau ngồi đủ người là khỏi phải chỉnh điều hòa luôn!

IZZ

Xe tăng
chúc mừng cụ. nhà em cũng đang lăn tăn như cụ lúc trước nhưng chắc chọn camry thôi vì nó sau này bảo dưỡng cũng nhẹ nhàng.
Nhà cụ bao giờ chốt xe thế? Camry cũng có nhiều nhược điểm nhưng tổng hòa nó lại phù hợp nhất, đặc biệt với nhà em.

Chúc mừng cụ. Nội thất xe đẹp mà cụ chủ chụp ảnh dìm hàng em nó quá :). Cụ chủ cho em xin thêm chút thông tin so sánh cảm nhận khi chạy thử CRV và Camry với ah. Cảm ơn cụ.
Ảnh chụp bằng phone nên ảnh cũng hơi cùi thật :D

Em chạy thử CRV 2.4 2015 có 1 đoạn thôi nên nhận xét chắc cũng không chính xác, chỉ phần nào thôi.

Em thấy CRV:
Ưu: Cảm giác lái tốt, lái đầm tay, tăng tốc mượt, tầm nhìn thoáng. Giao diện điều khiển rất hợp lý.
Ngoài ra em thích cái dây kéo ghế ở sau và cốp rất vừa tầm để đồ (chắc con SUV nào cũng thế)

Nhược: Ồn hơn Cam khá nhiều (em ghét nhất điểm này), hàng ghế sau gấu nhà em chê không êm ái thoải mái bằng Camry cũ và STF, khoảng sáng gầm xe hơi thấp.

Em thấy củ chuối ở cái điều hòa của hàng ghế sau, giả sử đằng sau ngồi đủ người là khỏi phải chỉnh điều hòa luôn!
Cái này đúng là hơi bất tiện tuy nhiên ít khi nhà em đi full người nên cũng không thấy vấn đề gì.

Chỉnh sửa cuối:

NoVi

Xe tải
Có nên độ CC cho con này ko nhỉ?

Xuan Son

Xe buýt
Có nên độ CC cho con này ko nhỉ?
Vấn đề là cụ có dùng tới CC hay không? Nếu không bao giờ dùng đến thì độ làm gì phí tiền. Còn nếu có nhu cầu dùng thì nên độ vì CC chạy đường trường rất nhàn mà cảm giác cái xe của mình nó hiện đại cụ ạ.

dibo_91

Xe máy
Mâm camry 2.5q

em chưa cụ à. em định mua về thay bộ vành giống camry bên thái nhưng ko biết có phải thay lốp ko nữa và ko biết đã có show nào nhập bộ mâm đấy về chưa :(

MTfan

Xe buýt
Vì cụ đã đi cam 08, cụ cho cái review về thanh strut bar lắp trong khoang máy. Nó có làm tăng cảm giác chắc xe (ít bị vặn) và tay lái đầm khi vào cua ?

bum

Xe buýt
Xe đẹp quá, chúc mừng cụ!
Xe trước của cụ màu bạc. Em làm thày bói tẹo: cụ chủ không phải mệnh mộc cũng không phải mệnh kim!

IZZ

Xe tăng
em chưa cụ à. em định mua về thay bộ vành giống camry bên thái nhưng ko biết có phải thay lốp ko nữa và ko biết đã có show nào nhập bộ mâm đấy về chưa :(

Mâm này đẹp đó cụ, đỡ già và xấu như mâm hiện tại. Máu lên rồi thay cả lốp luôn :D

Vì cụ đã đi cam 08, cụ cho cái review về thanh strut bar lắp trong khoang máy. Nó có làm tăng cảm giác chắc xe (ít bị vặn) và tay lái đầm khi vào cua ?
Thú thực là em không cảm nhận được gì vì mới đi chưa được trăm cây, vào cua nhẹ nhàng.

Chắc phải vài K km nữa em mới đánh giá thêm được.

Xe đẹp quá, chúc mừng cụ!
Xe trước của cụ màu bạc. Em làm thày bói tẹo: cụ chủ không phải mệnh mộc cũng không phải mệnh kim!
Thank cụ. Cụ dự rất chuẩn nhưng lần này em mua xe màu không theo mệnh mấy :D

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Cái đ.ít xe bản này với bản trước nữa không thể nào yêu nổi

MTfan

Xe buýt
Trước khi chốt 2.5Q em đã lăn tăn khá nhiều với Santafe, CRV và cả 2.0E, tuy nhiên sau nhiều cân nhắc em đã chốt em này. Xe có từ thứ 2 nhưng em để tới T7 mới lấy về cho đẹp ngày và xong xuôi thủ tục.

Đến chiều nay em đã lăn bánh được ~70km, có vài nhận xét sơ bộ cho các cụ tham khảo:
- La zăng vẫn xấu vãi.
- Nội thất và sơn đen dễ bẩn.
Dòng bôi đậm, sau một thời gian đi, em nghĩ cụ sẽ nhận xét khác vì lúc đầu lấy xe em cũng nghĩ giống cụ. Bây giờ thì lại bảo là may là sao mình lại lấy nội thất màu đen :)

Thú thực là em không cảm nhận được gì vì mới đi chưa được trăm cây, vào cua nhẹ nhàng.

Chắc phải vài K km nữa em mới đánh giá thêm được.
Có gì thì cụ update nhé vì em đang cân nhắc xem có lắp cho cam 2011 không

zero4803

Xe buýt
bản 2.5 này vẫn giống đời trước mà,cái mâm nhìn vẫn chối quá, giống như bản của us thì đẹp,em tưởng cụ chủ review em 2.0 ý.Con này em đang muốn hóng xem chạy ra làm sao:D

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Xe tăng
Cái đ.ít xe bản này với bản trước nữa không thể nào yêu nổi
Người này thấy đẹp người kia thấy xấu nhưng có cái ai cũng biết là nhìn mãi rồi cũng quen mắt.

Dòng bôi đậm, sau một thời gian đi, em nghĩ cụ sẽ nhận xét khác vì lúc đầu lấy xe em cũng nghĩ giống cụ. Bây giờ thì lại bảo là may là sao mình lại lấy nội thất màu đen :)

Có gì thì cụ update nhé vì em đang cân nhắc xem có lắp cho cam 2011 không
Trước màu be em thấy cũng không bị ngả màu và bẩn lắm, màu đen thì hơi tí nhìn lộ bẩn ngay.
OK em đi đôi tháng có gì em lại update tiếp.

bản 2.5 này vẫn giống đời trước mà,cái mâm nhìn vẫn chối quá, giống như bản của us thì đẹp,em tưởng cụ chủ review em 2.0 ý.Con này em đang muốn hóng xem chạy ra làm sao:D
Trên này có mấy cụ mới múc 2.0E đó. 2.0E thay đổi nhiều nhất.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Bản 2.0 luôn có sẵn xe test đấy cụ,lúc nào cụ rảnh có thể qua đại lý bất kỳ để cảm nhận.

hoasen

Đi bộ
xe đẹp bác ạ, em cũng đang muốn lấy một em :)

zero4803

Xe buýt