Nhận xét tổng thể: CAM hành trình X3000

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cảm ơn cụ: Vậy em cứ tưởng mình tắt CAM đi thì rồi thì thằng GPS cũng tắt theo, vậy thằng này nó vẫn âm thầm làm việc hả cụ ?
Vậy còn hiện tượng tự khởi động lại của CAM thì khắc phục ra sao cụ nhỉ?
CAM của mình là hàng rẻ cụ ợ, hay nói chính xác thì là hàng anh China làm fake vì vậy mọi thứ nó cắt giảm tới mức tối đa ;))

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ: Vậy em cứ tưởng mình tắt CAM đi thì rồi thì thằng GPS cũng tắt theo, vậy thằng này nó vẫn âm thầm làm việc hả cụ ?
Vậy còn hiện tượng tự khởi động lại của CAM thì khắc phục ra sao cụ nhỉ?
Chuẩn cụ. Cam tắt nhưng GPS vẫn âm thầm và miệt mài làm việc nên hút hết pin của cam. Còn hiện tượng auto restart thì cụ đem đi BH cho lành ạ.

DOLA

Xe buýt
Chuẩn cụ. Cam tắt nhưng GPS vẫn âm thầm và miệt mài làm việc nên hút hết pin của cam. Còn hiện tượng auto restart thì cụ đem đi BH cho lành ạ.
Trước hết vô cùng cảm ơn cụ.
Em đã đọc từ trang đầu cuối, thấy các cụ đều nói không có đường TV Out, nhưng em mới mò ra cái này chứng tỏ nó có TV out cụ ạ.
Trang web nè: http://www.gaminghubs.net/2011/10/23...icle-blackbox/
Em chưa thử nhưng rất có khả năng đường DC IN có cả chức năng đưa hình ra TV cụ ạ.
Ảnh nè:

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Trước hết vô cùng cảm ơn cụ.
Em đã đọc từ trang đầu cuối, thấy các cụ đều nói không có đường TV Out, nhưng em mới mò ra cái này chứng tỏ nó có TV out cụ ạ.
Trang web nè: http://www.gaminghubs.net/2011/10/23...icle-blackbox/
Em chưa thử nhưng rất có khả năng đường DC IN có cả chức năng đưa hình ra TV cụ ạ.
Ảnh nè:

Ơ phát hiện này của cụ hay đới, nhưng nó ko cho mình dây cable, với cả nếu là thật thì cũng ko ứng dụng được trên xe, chỉ ứng dụng được khi mình quay chơi bời và muốn đưa lên tivi xem thôi :) Cái máy ảnh em có dây dư lày, để tối về em thử táy máy cái xem sao - hi vọng lúc về nhớ ra đem DVR lên nhà :))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ về thử chua ạ, cái này cắm vào màn hình hy vọng được còn trên xe thì phải làm nhiệm vụ sạc rồi hehe
Em thử rồi cụ ợ, em có cái dây cable của máy ảnh nó kiểu dư lày nhưng lại dek vừa mới chán :D hihi

Nhưng em nghĩ rồi, thực sự là cũng hem cần thiết lắm :)

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
AKAK, hình như cái này là mini HDMI cụ ơi :D:D:D:D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
AKAK, hình như cái này là mini HDMI cụ ơi :D:D:D:D
Hem phải ợ, thằng x3000 của mình cổng đấy vẫn là dạng Mini USB thoai ợ, Mini HDMI to và dẹt hơn, máy ảnh của em có cả 2 cổng nên em bít mà :">

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
cổng trên X3000 là cổng Mini usb dùng để sạc, còn mini HDMI thường có trên DVR900 thì có kèm dây 1 cổng Mini HDMI 1 cổng HDMI

taylailuapt

Xe hơi
Thank cụ ạ!
Em cứ tính đi lắp mãi mà bận quá...:(

DOLA

Xe buýt
Báo cáo, nếu em cắm liên tục thằng GPS thì không còn hiện tượng auto restart cụ ạ. Chả hiểu đồ Công nghệ ra sao nữa.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo, nếu em cắm liên tục thằng GPS thì không còn hiện tượng auto restart cụ ạ. Chả hiểu đồ Công nghệ ra sao nữa.
Thôi thế thì cụ cứ cắm GPS liên tục cho nó lành. Còn vụ hết pin thì nếu xe cụ không cấp nguồn tẩu thuốc 24/24 thì cụ ra chỗ cụ Jing mua cái chế về chế lại, cái này phải hỏi cụ Đại Lai Lạt Ma hay cụ Thần Tài í, các cụ í thạo vụ này :D:D:D

DOLA

Xe buýt
Thôi thế thì cụ cứ cắm GPS liên tục cho nó lành. Còn vụ hết pin thì nếu xe cụ không cấp nguồn tẩu thuốc 24/24 thì cụ ra chỗ cụ Jing mua cái chế về chế lại, cái này phải hỏi cụ Đại Lai Lạt Ma hay cụ Thần Tài í, các cụ í thạo vụ này :D:D:D
Thanh - củi cụ nhiều.

inochi

Xe điện
Sau khi đọc thớt của cụ và các thứ khác liên quan em rút cái rải rút là
- Camera có ngon hay không là do tiền trong túi của ta thế nào. Cuối cùng cụ cũng phải nâng cấp nên đến cái loại 5.9 triệu
- Em sẽ cố tích tiền làm con X3000 như của cụ chắc phù hợp với công việc của em thôi

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Sau khi đọc thớt của cụ và các thứ khác liên quan em rút cái rải rút là
- Camera có ngon hay không là do tiền trong túi của ta thế nào. Cuối cùng cụ cũng phải nâng cấp nên đến cái loại 5.9 triệu
- Em sẽ cố tích tiền làm con X3000 như của cụ chắc phù hợp với công việc của em thôi
Tùy vào mục đích sử dụng nữa cụ ạ.
Em thấy X3000 hiện tại là giá quá tốt so với chất lượng sp

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Ơ sao em ko thể nào save video mà chỉ có 1 CAM được nhỉ :((
Cụ ghi hình ở chế độ 2 CAM thì nó xuất ra 2 khung hình, không thể chọn 1 khung được đâu. Cụ phải edit thủ công thôi

nhalauxehoi

Xe hơi
các bác có kinh nghiệm giúp em với:số là thế này em mới dành dum mua được em camera hành trình X3000 em nghĩ thế nào mà cắt phăng dây của nguồn em nó tông thẳng vào nguồn 12v cho nó gọn ý mà(em không chú ý là nguồn em nó là 5v thôi).đấu xong mà không thấy em nó lên .em mang đi bảo hành thì cửa hàng nó không bảo hành cho,em nghĩ thế là mất toi hơn 2 củ rùi.em muốn hỏi các bác xem em nó có sửa được không chỉ dùm em địa chỉ với,thanhk các bác nhiều không vợ cả em nó nói suốt làm em sốt hết cả ruột gan các bác ạ.

binhtx83

Xe buýt
các bác có kinh nghiệm giúp em với:số là thế này em mới dành dum mua được em camera hành trình X3000 em nghĩ thế nào mà cắt phăng dây của nguồn em nó tông thẳng vào nguồn 12v cho nó gọn ý mà(em không chú ý là nguồn em nó là 5v thôi).đấu xong mà không thấy em nó lên .em mang đi bảo hành thì cửa hàng nó không bảo hành cho,em nghĩ thế là mất toi hơn 2 củ rùi.em muốn hỏi các bác xem em nó có sửa được không chỉ dùm em địa chỉ với,thanhk các bác nhiều không vợ cả em nó nói suốt làm em sốt hết cả ruột gan các bác ạ.
VỤ này khó nhỉ. Nó xung nguồn vào main rồi thì chịu.