[Funland] Nhật Bản kêu gọi thanh niên sử dụng nhiều đồ uống có cồn hơn

xeitbanh

Xe tải
Đội Nhật sang làm chuyên gia dài hạn vài năm mà dc ở mấy khu vực như Hạ Long, Đà Nẵng thì đấy ông còn không muốn về, chỉ về theo nghỉ phép hoặc Tết thôi.

Belat Missan

Xe điện
Tại mồi thôi!
Qua đây các cụ dẫn đi vài bữa thịt chó là thành bợm nhậu ngay. :D

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác ở trển thử gạ đổi dân xem,.... nhật mấy mà nát. :D

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Đù, thế mấy chai Hibiki, Yamazaki, Yoichi, Hakushu, Nikka lại tăng giá rồi

quangsot

Racing Boy
Tếu táo là bia rượu vào húng hơn để đẻ đái thôi chứ gốc rễ vấn đề là chúng nó k thích thì sẽ k làm :)) em nghĩ 1 phần do bên đó công việc áp lực quá, mục tiêu cuộc sống cao và khác, k dừng lại ở việc lập gia đình, có con như nhà mình :))
Bên đó đàn ông lấy vợ là auto gánh cả nhà vì vợ sẽ nghỉ làm để ở nhà chăm chồng, chăm con. Phụ nữ mà có địa vị, lương cao thì nó ngại lấy chồng vì đang tung tăng tiêu pha chơi bời thì nghỉ làm sao được.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đấy, văn minh như thằng nhựt bủn mà nó còn khuyến khích.
thế mà nhà em, từ vợ, con, 2 cụ già ai cũng chê mình. Sương sương có chục quại rồi về ăn cơm với vợ con cũng bị chê
Tại cụ bia rượu về phang phập ít nên vợ chê là phải :))

buicongchuc

Xì hơi lốp
Phải đưa ra slogan, ví dụ uống rượu nhiều tốt cho quan hệ tình dục chẳng hạn, lượng rượu tiêu thụ đảm bảo tăng vọt ngay.
Về vợ bắt đêm 2 nhát lại rũ ra xương :))

L0SEDOW

Xe tải
Sake nhật có bằng táo mèo bên mình ko nhỉ :))
Sake khác táo mèo ở chỗ thường hâm nóng rồi mới uống, nhất là vào mùa đông.
Còn nhớ năm đoa có thằng Hoa Hùng ở ải Hổ Lao, thằng em em xin đi chém nó, em rót cho nó một bát sake nóng. Nó bảo thanks anh, anh cứ để đấy, tôi đi tí rồi về. Lúc sau nó mang cái đầu thằng Hoa Hùng về, bát rượu vẫn còn nóng.
Thằng em em tên Vũ, họ Quan ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thế hệ trẻ con thanh niên VN mới lớn ở thành phố bây h cũng ko rượu bia đâu các cụ ạ, f1 nhà em nó còn kỳ thị em, đúng là mất hết truyền thống VH dân tộc
Không biết F1 nhà cụ thế nào, chứ thanh niên tiên tiến khu em (cả cháu em) không bao h đụng 1 ngụm bia rượu, ngược lại mở mồm là đổ Coca với nước tăng lực nên cũng nản.

phuongmit

Xe cút kít
Không biết F1 nhà cụ thế nào, chứ thanh niên tiên tiến khu em (cả cháu em) không bao h đụng 1 ngụm bia rượu, ngược lại mở mồm là đổ Coca với nước tăng lực nên cũng nản.
sau 9x, đến gen Z là chúng nó nhận thức tốt hơn về bia rượu và thuốc lá rồi anh ạ. % sử dụng ít hơn thế hệ trc khá nhiều, nhưng cũng phải ngó các ông đấy cẩn thận k lại ngã vào vape đểu, bóng cười và các loại nghiện hiện đại

Đại tướng Alo

Xe điện
Em nghĩ dân Nhật nó quá cầu toàn và lễ phép...
Đi nhậu với nhau chúng nó cũng cúi đầu chào lễ phép, trước khi oánh-chửi nhau chúng nó cũng cúi đầu chào....
Nghĩ cảnh khi đi chơi gái, trước khi chịch 2 bên cúi rạp đầu chào nhau ...mà em nẫu hết cả người các cụ ạ. :D
XH Nhật nó tiến đến đâu rồi chả biết...:D

xeitbanh

Xe tải
Nó lại ko muốn về nước thì bỏ mợ, dân Nhật dân Hàn giờ thích sống ở VN hơn, tất nhiên nhập tịch thì chúng nó ko đâu nhé
Đội chuyên gia Nhật, Hàn giờ sang đây sướng lắm, nhất là khi không có vợ/con sang cùng. Các cụ ấy ở chung cư cao cấp, tối nào phòng cũng đông vui, các anh bảo vệ, lễ tân chung cư nhiều khi cũng ấm. ;;)