Nhờ các bác, Bim s3 2005 lướt và corolla 2009 lướt chọn cái nào???

otovaogara

Xe đạp
Kính chào các bác trong hội Bim:6:

Chẳng là em đang định đổi vợ 2 Lancer Gala, nhưng đang phân vân giữa 2 chiếc xe trên quá. với tầm tiền khoảng ~35K e có thể mua đc 1 trong 2 chiếc trên nhưng nghe dân đồn chạy Bim thì phí sửa chữa + thay đồ cao hơn hẳn chạy Toyota. Em thì em kết Bim hơn nhiều rồi nên mới post bài hỏi trong box của hội Bim. Nhưng ngại cảnh phải hầu mấy em vợ 2 đỏng đảnh quá, nhất là lấy vợ cũ của người khác về :D . Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em vấn đề trên để em sớm quyết đc với. Cụ thể là chi phí sửa chữa + bảo dưỡng + thay đồ của em Bim khác biệt như thế nào so với em corolla nhập...(độ ăn xăng thì em đã nghiên cứu rồi và em chịu được :D )

Mong sớm đc sự tư vấn từ các bác:45:
(Quên nữa, mong đừng bác nào chửi em có tiền mua xe lại ngại ko có tiền sửa chữa nhé :D )

K&K

Xe buýt
Theo em thì bác lấy Bim hơn bác ạ.
Nếu đem cân đông đo đếm thì rõ ràng đối với bác, em Bim chiếm ưu thế hơn hẳn rồi. Chỉ còn mỗi khoản bảo dưỡng thì có đắt hơn 1 chút thật nhưng không đến nỗi phải lăn tăn đến thế đâu bác.
Mua 1 cái xe là vừa để đi lại vừa đạt được ý thích. Bác không phải care lắm về khoản chi phí linh tinh đâu. Mình đi nó mà thấy sướng thì đã xứng đáng chi phí thêm cho nó lắm rồi bác ạ.
Chung qui, tất cả tiện nghi chỉ để thỏa mãn cái SƯỚNG của mình thôi mà bác.
Chúc bác sớm mua được em Bim ngon bổ (b)

otovaogara

Xe đạp
Theo em thì bác lấy Bim hơn bác ạ.
Nếu đem cân đông đo đếm thì rõ ràng đối với bác, em Bim chiếm ưu thế hơn hẳn rồi. Chỉ còn mỗi khoản bảo dưỡng thì có đắt hơn 1 chút thật nhưng không đến nỗi phải lăn tăn đến thế đâu bác.
Mua 1 cái xe là vừa để đi lại vừa đạt được ý thích. Bác không phải care lắm về khoản chi phí linh tinh đâu. Mình đi nó mà thấy sướng thì đã xứng đáng chi phí thêm cho nó lắm rồi bác ạ.
Chung qui, tất cả tiện nghi chỉ để thỏa mãn cái SƯỚNG của mình thôi mà bác.
Chúc bác sớm mua được em Bim ngon bổ (b)
Chân thành cám ơn lời góp ý của bác.

E cũng biết đi Bim thì tất nhiên phải sướng hơn, oai hơn và bảo dưỡng sửa chữa cũng hơn Toy rồi, và bản thân e cũng nghiêng hẳn về Bim hơn rồi :D. Nhưng vấn đề e thắc mắc là đồ đạc sửa chữa đắt hơn ở mức độ nào bác à, ví dụ Bim 10 Toy 8 thì ko thành vấn đề, nhưng đồ Bim đắt 10 đồ Toy đắt 2..3 thì em vái :D. Một chiếc Bim đi đc 4..5 năm e nghĩ cũng đến tầm phải thay sửa rồi, ko như em Corolla mới chạy đc 1 năm phải không bác ??? Tầm tiên của em cố hộc bơ cũng chỉ ở tầm trên dưới 35K thôi bác ạ, ko dám mơ đến Bim chạy đc 2..3 năm :(

Tran Thanh Tung

Xe điện
bác tìm được em Bim 3 nào chạy tầm 5-6 vạn hoặc ít hơn. Chẳng sửa gì nhiều đâu mà lo, xe em mua 3.7 vạn chạy đến giờ được hơn 5 vạn rồi mà có thay mỗi má phanh (mòn) thôi.

Đi mua cái xe không thik thì chán lắm, thấy người khác chạy B3 rồi bác lại nhìn theo thở dài.:21:

Bim318

Xe hơi
Bim hả? em mê lắm(l)(l)(l)(l)

duc5574

Xe tải
Chạy BMW là đỉnh rồi, nhưng nếu cho mình chọn giữa 1 con đi 4 năm rồi và Altis 2009 mới tinh thì mình sẽ chọn Altis2009 mới tinh. Mình chạy con Altis 2009 1.8AT rồi (chạy đường Yên Bái) thấy chắc chắn , ôm cua rất tốt, tiết kiệm nhiên liệu.

ferrari360

Xe buýt
e sẽ chọn bim (b)
nhiều cụ bảo nuôi e nó tốn kém,dưng e thấy nếu cụ hiểu biết 1 chút về e nó sẽ thấy nó chả tốn kém hơn nuôi các e khác là mấy đâu(b)

XeOnline

Xe tăng
Nếu cụ ko lăn tăn vấn đề chi phí bảo dưỡng hay nhiên liệu thì làm em Bim đi, còn nếu ko thì đi Toy vậy. Em Bim của cụ đi được 4 năm rồi, vài năm nữa là đến lúc cũng ra vào xưởng thường xuyên đấy, chi phí cho Bim đi xưởng thì chắc là ko dễ chịu tý nào. Kinh nghiệm ông bác em đấy, đi Bim S3 đời 2003, đến năm rồi phải bán vì xót ruột mỗi lần đi xưởng, thế là ông ấy đổi sang con Santafe mới tinh, vừa đỡ tiền bảo dưỡng vừa đỡ tiền nhiên liệu/

Davidang

Xe tải
Một vote cho Bim đi, mặc dù em chẳng biết đi Bim sướng hơn xe khác điểm nào vì em đã lấy ai ngoài Bim đâu(l). Sau khi lấy xe, gấu nhà em hỏi đi Bim thế nào, em bảo chả biết tả thế nào thì gấu nhà em chê luôn sướng mà không biết sướng thì khổ chứ được gì đâu:'(.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Một vote cho Bim đi, mặc dù em chẳng biết đi Bim sướng hơn xe khác điểm nào vì em đã lấy ai ngoài Bim đâu(l). Sau khi lấy xe, gấu nhà em hỏi đi Bim thế nào, em bảo chả biết tả thế nào thì gấu nhà em chê luôn sướng mà không biết sướng thì khổ chứ được gì đâu:'(.
Cụ ơi, cụ khổ lắm đấy cụ có biết không. Ngần đấy năm kg chịu mua xe, bây giờ đi mua ngay con BIM, mai mốt đổi xe thì biết đổi cái gì. Xe sang hơn thì kg có tiền, xe Nhật thì lại chê cho mà xem. Cụ giống em, khổ quá ...:))

DREAM II

Xe máy
Nếu cụ ko lăn tăn vấn đề chi phí bảo dưỡng hay nhiên liệu thì làm em Bim đi, còn nếu ko thì đi Toy vậy. Em Bim của cụ đi được 4 năm rồi, vài năm nữa là đến lúc cũng ra vào xưởng thường xuyên đấy, chi phí cho Bim đi xưởng thì chắc là ko dễ chịu tý nào. Kinh nghiệm ông bác em đấy, đi Bim S3 đời 2003, đến năm rồi phải bán vì xót ruột mỗi lần đi xưởng, thế là ông ấy đổi sang con Santafe mới tinh, vừa đỡ tiền bảo dưỡng vừa đỡ tiền nhiên liệu/
Bim 3 mà tốn nhiên liệu hơn Santa Fe ????

Cái khổ nhất của Bim và Mer la khi cần thay thế phụ tùng là:
- Phụ tùng đắt
- Chỗ sửa không có nhiều và thường bị chém

Cái sướng của Bim và Mer là:
- Độ an toàn hơn hẳn Toy (VD: 1 thằng 6..8 bóng khí, 1 thằng 2, khung gầm đều cứng hơn, nhiều trang thiết bị ạn toàn như BA, DSC).
- Cảm giác lái thì hơn hẳn (bác thử vào cua chỉ cần ở tầm 50 km/h sẽ thấy rõ ngay

Vấn đề khó nhất cho bac chủ thớt là làm sao kiếm đựoc 1 con Bim 2005 còn ngon (ngon được hiểu là o mua phaỉ xe đã bị tai nạn, được của chính chủ, không qua nhiều trung gian, vì thông thường người đi những xe kiểu ấy chấp hành các quy trình về chăm sóc xe tuơng đối cẩn thận).

kienvairo

Xe tải
Em bán wave tàu để tậu BIM mà em vẫn còn chịu được, huốn hồ cụ bán Lance Gala, chiến đi cụ. Nội thành hơn 13 lít, đường trường 8 lít. Về xăng em đánh giá tương đương Civic 2.0. Phụ tùng bác cứ vào EA thì bọn nó chém đẹp, cụ cứ lấy xe, từ từ cụ sẽ biết cách. Em nghĩ k tốn kém hơn Toy là mấy. Theo em đánh giá Toy 8, BIM 10 về chi phí sử dụng, tất nhiên cùng phân khúc nhé. BIM phải so sánh với Cam, chứ cụ so với Corola thì :77::77:

Shop_Mĩ

Xe máy
Bim tất nhiên hơn rồi chứ cụ, nhưng ngốn xăng lắm cụ chọn xe Nhật đi là tiết kiệm.

kuduc_bmw

Xe tải
Website
dantri.com.vn
em mê bim lắm nhưng thấy tầm tiền này đi corrola có vẻ hay hơn ạ:102:

otovaogara

Xe đạp
Cám ơn các bác đã tư vấn giúp em rất chân thành và nhiệt tình, chính xác. Tổng hợp các ý kiến của các bác lại thì :
- Đem so sánh Cô Rôn La với Bê 3 thiên hạ người ta cười cho :P
- Bê 3 đời 2005 tuy chưa phải là đời quá sâu nhưng mua đc 1 chiếc Bê 3 đi <3 vạn là khá khó.
- Bê đi >5 vạn thì phải đối diện với vấn đề sửa chữa + bảo dưỡng. Với các bác ra ngân hàng rút phịch 1 phát cả cọc đem ra gara mua luôn chắc ko vấn đề gì, nhưng với các bác mua xe nhưng phải đèo thêm ít nợ thì sẽ hơi ngại 1 tí nhỉ :)

Em sẽ chuẩn bị về tài chính kết hợp với tìm xe, nếu từ giờ đến cuối năm mà săn đc 1 chú Bê nào đi <3v giá cả hợp lý thì sẽ quất về, nếu ko chắc em sẽ cố lên em Cam đài loan 2.0 màu trắng vậy :D

1 lần nữa cám ơn các bác rất nhiều vì đã tư vấn giúp em :6::6::6:

STARREX

Xe hơi
em thì cứ toyota thôi ạ