[Funland] Nhờ các cụ BS Nha khoa đọc hộ em phim chụp răng.

Má Lúm

Xe tăng
Kính các cụ.
Gần đây em rất hay bị đau răng hàm, quanh răng số 6, răng đó em đặt cùi giả và bọc lại. Em đã đi khám, bs khẳng định ko bị sâu, chỉ định đi chụp phim em cũng đã chụp rồi, vẫn kết luận ko rõ nguyên nhân.
Mà mỗi lần đau em muốn ngất luôn, thuốc giảm đau 500mg cũng ko hết. Kính nhờ các cụ nha sĩ trên này xem lại giúp em phim chụp với ạ, hoặc các cụ có lời khuyên nào cho em ko?

Em cảm ơn và vodka nhiều nhiều ạ, huhu

Má Lúm

Xe tăng
tình hình là em thấy chỗ chân răng 6 đang bị đau đó có bị viêm lợi, lợi sưng và hơi bầm ạ, huhuhu, các cụ cho em lời khuyên với, đi khám ở đâu bây chừ :((

DDNTAN

Xe tải
Cụ phải vào viện răng hàm mặt thôi, vào đấy mới chuyên khoa, ra phòng khám chủ yếu thẩm mỹ với nhổ răng khôn thôi

Má Lúm

Xe tăng
Dạ bẩm các cụ, em loay hoay mãi mới up đc cái phim chụp lên đây,

Tình hình là em đã đỡ đau nhưng cũng ko rõ vì sao lại đỡ, em vẫn muốn tìm cho ra nguyên nhân. Chắc phải sắp xếp đi khám RHM trung ương xem sao ạ :((
Vị trí răng đau là hàm dưới bên phải của phim chụp, giữa cái răng giả và răng hàm phía trong ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Tình hình là em đã đỡ đau nhưng cũng ko rõ vì sao lại đỡ, em vẫn muốn tìm cho ra nguyên nhân. Chắc phải sắp xếp đi khám RHM trung ương xem sao ạ :((
Vị trí răng đau là hàm dưới bên phải của phim chụp, giữa cái răng giả và răng hàm phía trong ạ.
theo e nhiều khả năng bác bị viêm cổ răng. cái này nó thích là nó đau rồi nó thích nó lại hết đau hihhi
Chả phải RHM trung ương đâu bác, BS quèn quèn cũng xử tốt rồi.
trên này có bác TOMDUY là nha sĩ cứng đấy bác.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Răng số 6 sâu mặt nhai đã hàn, tuy nhiên không hàn lót nên khả năng kích ứng tủy gây ra đau.
Nếu đúng như vậy cần lấy hết chất hàn cũ, ktra tình trạng tủy, nếu ok thì hàn theo dõi
Tuy nhiên phải check trực tiếp mới phán chuẩn được, nếu bs chỗ đó chưa xử được thì tìm bs khác cụ nhé, khó cũng phải tìm ra nn.

đen_kịt

Xe buýt

R45 đã đc dtri tủy tốt, nên em loại trừ do R này. Còn cụ đau ở R4.6 là chính. Tuy nhiên cụ ko nói rõ cho em tính chất đau ntn. Đau từng cơn, đau liên tục, đau khi ăn uống và có lan đi đâu ko? E thấy cụ mổ tả lợi vùng R4.6 sưng lên thì ko phải Bly của tủy R đâu. Vùng quanh R46 ko thấy bất thường gì trên phim. Tuy nhiên cụ nên đc kiểm tra kỹ phần chất hàn trên mặt nhai r46.

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
em nghĩ răng thì cứ qua răng hàm mặt là chuận nhất