[Funland] Nhờ các cụ, các mợ dịch giúp em vị bác sĩ viết gì.

binhsu7273

Xe cút kít
Trên lày các Cụ éo kinh doanh thuốc với BS đó nên chịu. :D

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Đơn thuốc h thường là đánh máy.. cái này cố tình code để phải mua thuốc chỗ chỉ định..có tí huê hồng

echnikj

Xe container
Họ đọc được và làm đúng thì ông bác sĩ lỗi.
Họ đọc k rõ mà vẫn làm thì họ lỗi. Vì vậy họ đọc k rõ thì sẽ hỏi lại.
Mà bệnh nhân mệnh hề gì trong trường hợp tiêm hoặc uống 1 số loại nhất định có thể dẫn đến sốc. Lúc này có khi họ sẽ viết rõ và người thực hiện sẽ đọc kỹ, làm đúng. Còn cái này k dẫn tới chết người nên họ viết k cẩn thận.
Nói chung là họ code với nhau.
Ví dụ cái vòng tròn sổ 1 phát ở chính giữa hình như là khám và giải quyết...
Công nhận chữ bác sĩ này xấu, em nghĩ cẩu thả chứ sao mà xấu thế đc cụ nhỉ.
Cái này là tuyên án sớm. Ung thư rồi, kể cả tuyến dưới rất ít khi viết rõ rằng ung thư, cũng dùng code như otophun.

--Lamborghini--

Xe lăn
Chữ này là đ ẹp đấy ợ.
Hôm trước thằng đưa thằng cu nhà em đi khám, xem quả đơn thuốc thì không đọc nổi chữ gì, ấy vậy mà nv vẫn lấy thuốc bt được :)
Hôm trước e đi khám trên BM, bác sỹ gõ cạch cạch in ra đơn thuốc luôn thích mua đâu thì mua, nhưng em vẫn mua nhà thuốc bv cho yên tâm.

cobangchuacotien

Xe tăng
Cái này là tuyên án sớm. Ung thư rồi, kể cả tuyến dưới rất ít khi viết rõ rằng ung thư, cũng dùng code như otophun.
Không như cụ nghĩ đâu, họ chọc 3 phát vẫn bình thường và sau đó mổ để lấy hạch vì to quá. Dùng chính hạch đó để sinh thiết tiếp xem như nào cụ ạ. Khám nhiều nơi rồi đều KL là vẫn OK.

echnikj

Xe container
Không như cụ nghĩ đâu, họ chọc 3 phát vẫn bình thường và sau đó mổ để lấy hạch vì to quá. Dùng chính hạch đó để sinh thiết tiếp xem như nào cụ ạ. Khám nhiều nơi rồi đều KL là vẫn OK.
Dòng đầu tiên:
Hạch thượng đòn trái nghi ngờ carcinoma (ung thư).
Trong ngành ai cũng biết có hạch thượng đòn là ung thư (rất cao).
Vì thông thường hạch sẽ ko nổi ở đó. Trường hợp bị lao phổi thì có thể xuất hiện hạch lao ở đó, hạch lao thì khá đặc trưng khám chọc rõ ngay, hơn nữa tiền sử lao phổi thì cũng sẽ để lại các nốt mờ đỉnh phổi chụp XQ là biết.
Chính vì nghi K nên họ mới phải chọc đi chọc lại nhiều lần xét nghiệm các kiểu để tìm bằng chứng khoa học xác định.
Các xét nghiệm CEA, cyfra21-1, Cắt lớp lồng ngực là hướng đến ung thư phổi (di căn hạch).
Dù sao cũng mong người nhà cụ rơi vào tình huống hiếm gặp, chúc cụ may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

Fan gentra

Xe điện
đúng là cc ngày xưa nói thợ may ăn vải ,thợ vẽ ăn hồ ..đến cụ tổ nhà bs sống lại cũng ko dịch nổi ..à mà quên cccm cho hỏi bác sỹ ăn gì ạ???

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
B
Hôm nay đưa người nhà khám bệnh tại một bệnh viện lớn ở HN, em không đọc được vị bác sĩ viết gì! Nhờ các cụ/mợ giúp dịch giúp, em chuẩn bị sẵn voka để mời đây rồi ạ.

Bảo nó đọc rồi chép lại. Có thế mà lên đây hỏi cho mất thời gian.

lá vàng rơi

Xe tải
Thật nhé, xin lỗi cụ trả được bao đồng thế, cái cốt lõi ở đây là mối tương quan có qua có lại về nguyên tắc ứng xử đã.
xin phép cụ cho em hỏi, em phải trả bao nhiêu tiền, cộng thêm ngoài bảng giá ở bệnh viện để được quyền biết rõ bác sĩ kết luận/kê đơn trong phiếu khám ạ? Hay là em phải có tí tương quan, qua lại với bác sĩ, y tá đã rồi mới được quyền biết về bệnh của mình? mặc dù em đã trả tiền khám chữa bệnh đầy đủ như công bố của bệnh viện.

ngocvinh1803

Xe máy
Có lần em cầm đơn ra chỗ hiệu thuốc mà mấy bà bán thuốc còn dịch không ra :))

thachnhung

Xe container
Nọ e khám cho F1 bác sĩ in hẳn đơn thuốc mà ra cửa hàng bán thuốc ở cổng bệnh viện Bạch Mai nó còn 3 lần bán sai cơ, đọc dc hay ko đọc dc như nhau thôi ạ :T

Jms49

Xe đạp
xin phép cụ cho em hỏi, em phải trả bao nhiêu tiền, cộng thêm ngoài bảng giá ở bệnh viện để được quyền biết rõ bác sĩ kết luận/kê đơn trong phiếu khám ạ? Hay là em phải có tí tương quan, qua lại với bác sĩ, y tá đã rồi mới được quyền biết về bệnh của mình? mặc dù em đã trả tiền khám chữa bệnh đầy đủ như công bố của bệnh viện.
Cái này là đặt thù ngành y, không chỉ vn mà thế giới cũng vậy, bác sĩ nước ngoài nhàn hơn mà chữ cũng đâu kém bác sĩ việt. Nguyên nhân là từ việc giảng dạy, y sinh phải tốc ký để theo kịp bài giảng, dần dà thành thói quen.

TungThoc

Xe điện
Dòng 1,3,4 rõ rồi NHƯ CỤ NÀO Ở TRÊN ĐÃ DỊCH.
Dòng 2. Nghèo hoặc NGHẺO

cobangchuacotien

Xe tăng
Dòng đầu tiên:
Hạch thượng đòn trái nghi ngờ carcinoma (ung thư).
Trong ngành ai cũng biết có hạch thượng đòn là ung thư (rất cao).
Vì thông thường hạch sẽ ko nổi ở đó. Trường hợp bị lao phổi thì có thể xuất hiện hạch lao ở đó, hạch lao thì khá đặc trưng khám chọc rõ ngay, hơn nữa tiền sử lao phổi thì cũng sẽ để lại các nốt mờ đỉnh phổi chụp XQ là biết.
Chính vì nghi K nên họ mới phải chọc đi chọc lại nhiều lần xét nghiệm các kiểu để tìm bằng chứng khoa học xác định.
Các xét nghiệm CEA, cyfra21-1, Cắt lớp lồng ngực là hướng đến ung thư phổi (di căn hạch).
Dù sao cũng mong người nhà cụ rơi vào tình huống hiếm gặp, chúc cụ may mắn.
Vâng, cảm ơn cụ nhiệt tình giải thích giúp em. Căng cụ nhỉ, người nhà em ho nhiều từ sau tết âm lịch và mới khám gần đây. Vài hôm nữa lấy KL rồi em tính tiếp

cobangchuacotien

Xe tăng
B
Bảo nó đọc rồi chép lại. Có thế mà lên đây hỏi cho mất thời gian.
Lên hỏi trên này em lại thấy rõ hơn, không mất thời gian và thấm cụ à. Lúc khám em chạy đi chạy lại không biết hồ sơ viết gì, như thế nào.