[Funland] Nhờ các cụ ,mợ tư vấn mua bảo hiểm sức khỏe cho bé nhà em.

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Cũng hóng xem có gói BH khám chữa bệnh nào cho bé và cho các cụ không. Các bác nào ngâm cứu xong rồi tóm tắt lại hộ em cái.
Loại bảo hiểm sức khỏe tự nguyện gói gọn trong khái niệm Bảo hiểm y tế cao cấp
1. Không giới hạn bệnh viện/phòng khám công lập hay tư nhân quốc tế. Miễn là cơ sở hợp pháp
2. Có nhiều quyền lợi: bảo hiểm sinh mạng, điều trị y tế trong các trường hợp nhập viện hoặc đi khám (bao gồm các dịch vụ như: tiền phòng, tiền khám, các xét nghiệm liên quan và thuốc theo đơn, chăm sóc tại nhà, vận chuyển cấp cứu...)
3. Tùy độ tuổi, nhu cầu và ngân sách mà có các sản phẩm thích hợp khác nhau

Má Lúm

Xe tăng
Em đương nghiên cứu gói nhân thọ của Dai-ichi Life kèm sp phụ là bảo hiểm sk. Có nên ko các cụ nhỉ, hay mua bh sức khỏe riêng thôi, chịp
Sp phụ đó thì cũng cỡ 5tr/năm, nhân thọ thì có bảo vệ và tích lũy cỡ 10tr/năm, em chủ yếu cần cho F1

LAtran0802

Xe buýt
Website
Em đương nghiên cứu gói nhân thọ của Dai-ichi Life kèm sp phụ là bảo hiểm sk. Có nên ko các cụ nhỉ, hay mua bh sức khỏe riêng thôi, chịp
Sp phụ đó thì cũng cỡ 5tr/năm, nhân thọ thì có bảo vệ và tích lũy cỡ 10tr/năm, em chủ yếu cần cho F1
mỗi loại sp có ý nghĩa riêng khác nhau cụ ơi, em thấy nhân thọ cũng rất cần thiết, nhưng về nhân thọ thì cụ nên mua cho người trụ cột trong nhà trước thì hơn. F1 thì tham gia BHSK hoặc các dòng sản phẩm học vấn thôi.
F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi rồi ạ? Quan điểm của em là sản phẩm nào riêng sản phẩm đó, không nên làm hợp đồng combo cụ nhé! Kể cả sản phẩm bổ sung bảo hiểm sức khỏe của daiichi cũng là của công ty bảo hiểm phi nhân thọ BLue cross làm cụ nhé!

Má Lúm

Xe tăng
mỗi loại sp có ý nghĩa riêng khác nhau cụ ơi, em thấy nhân thọ cũng rất cần thiết, nhưng về nhân thọ thì cụ nên mua cho người trụ cột trong nhà trước thì hơn. F1 thì tham gia BHSK hoặc các dòng sản phẩm học vấn thôi.
F1 nhà cụ bao nhiêu tuổi rồi ạ? Quan điểm của em là sản phẩm nào riêng sản phẩm đó, không nên làm hợp đồng combo cụ nhé! Kể cả sản phẩm bổ sung bảo hiểm sức khỏe của daiichi cũng là của công ty bảo hiểm phi nhân thọ BLue cross làm cụ nhé!
Vâng cảm ơn cụ. Em cũng phân biệt rõ nhân thọ và BHSK, 2 cái giá trị khác hẳn nhau, đương nhiên là cái nào cũng cần rồi :D
Cái bên Dai-ichi em chưa xúc vì chỉ khám ra bệnh, nằm viện mới đc thanh toán. Em cần cả khám và ngoại trú nữa cơ, hị hị

LAtran0802

Xe buýt
Website
Vâng cảm ơn cụ. Em cũng phân biệt rõ nhân thọ và BHSK, 2 cái giá trị khác hẳn nhau, đương nhiên là cái nào cũng cần rồi :D
Cái bên Dai-ichi em chưa xúc vì chỉ khám ra bệnh, nằm viện mới đc thanh toán. Em cần cả khám và ngoại trú nữa cơ, hị hị
BH nào cũng gần như loại trừ khám sức khỏe định kì và cần có chẩn đoán bệnh mới được thanh toán cụ nhé! Nhưng các loại bảo hiểm sức khỏe thì có quyền lợi về y tế nhiều hơn, bao gồm cả khám ngoại trú, nằm viện, phẫu thuật, bảo hiểm sinh mạng... Chỉ trừ không có tiết kiệm.
Theo em cụ nên mua nhân thọ thiên về tiết kiệm kèm bảo hiểm bệnh hiểm nghèo và mua riêng một chương trình sức khỏe độc lập. Còn đối với sản phẩm nhân thọ, em nói thẳng luôn là phí cho sản phẩm bổ sung y tế quá cao

bocaplua

Xe hơi
E cần mua bảo hiểm sk gia đình ( trọn gói hoặc chỉ nội trú)
Vk 31
Ck 30
F1 6 tuoi
F1 2 tuoi

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung8668

Xe tải
0968.487.481 - Máy hút bụi Xiaomi Dreame Trouver
E cần mua bảo hiểm sk gia đình ( trọn gói hoặc chỉ nội trú)
Vk 31
Ck 30
F1 6 tuoi
F1 2 tuoi
Cụ nào bên bảo hiểm mật thư e cái
bocaplua@gmail.com
Em gửi vào gmail cho cụ rồi nhé :) gói bảo hiểm sức khỏe Liberty với nhiều ưu điểm, quyền lợi khác biệt, dịch vụ nhanh gọn ah

monnhaungon

Xe tải
Em gửi vào gmail cho cụ rồi nhé :) gói bảo hiểm sức khỏe Liberty với nhiều ưu điểm, quyền lợi khác biệt, dịch vụ nhanh gọn ah
Dear cụ. Cụ tư vấn giúp e với sản phẩm của Liberty cho trẻ dưới 01 tuổi với ạ. E inbox cụ sđt của e nhé

thanhtung8668

Xe tải
0968.487.481 - Máy hút bụi Xiaomi Dreame Trouver

bubeo

Đi bộ
E muốn mua bảo hiểm thai sản cho vợ cả? Cụ nào có thông tin mật thư e phát!

r9lhm

Xe hơi
Nhà em đang cần mua BH sức khỏe cho bé 13 tháng. Mới tìm hiểu sơ qua thấy nhiều hãng bắt phải mua kèm với bố mẹ. Vậy có loại nào có thể mua riêng cho bé được ko ạ, cụ nào làm mảng này tư vấn giúp em với. Email: mith1010@gmail.com
Đa tạ các cụ.

LAtran0802

Xe buýt
Website
Nhà em đang cần mua BH sức khỏe cho bé 13 tháng. Mới tìm hiểu sơ qua thấy nhiều hãng bắt phải mua kèm với bố mẹ. Vậy có loại nào có thể mua riêng cho bé được ko ạ, cụ nào làm mảng này tư vấn giúp em với. Email: mith1010@gmail.com
Đa tạ các cụ.
Em mật mail cụ rồi ạ! Có sp độc lập bán cho cháu nhỏ từ 1 tuổi trở lên. Cụ check giúp em nhé!

Laidep

Xe hơi
E cũng quan tâm đến Bh như các cụ ạ. Nhà e bé lớn 7 tuổi. nhỏ gần 1 tháng. Các cụ chuyên mảng này giúp e gói Bhsk cho các cháu nhé, e cần càng sớm càng tốt ạ!

Laidep

Xe hơi
Sorry e quên mất, dây thép e là 0912636699 ạ!

LAtran0802

Xe buýt
Website
Dịch Vụ Bảo Hiểm bao gồm những đối tượng nào đấy cụ?
Em chưa rõ ý cụ lắm, nhưng chung quy 1 sản phẩm BH sức khỏe thường có phạm vi quyền lợi sau:
- Bảo hiểm thân thể
- BH trong trường hợp khách hàng mắc bệnh phải điều trị:
+ Nội trú: Nhập viện điều trị và phát sinh tiền giường/tiền phòng. Các khoản được chi trả sẽ liên quan đến lần nhập viện đó như, khám trước khi nhập viện, khám sau khi xuất viện, tiền phòng tiêu chuẩn, chi phí sinh hoạt tại bệnh viện, chi phí thuốc điều trị, các xét nghiệm liên quan...
+ Ngoại trú: Khám bệnh điều trị ngoại trú (không nhập viện phát sinh tiền giường qua đêm) - Chi phí khám, xét nghiệm liên quan và đơn thuốc
+ Phẫu thuật: Chi phí mổ theo chỉ định của bác sĩ (nếu có)
+ Một số quyền lợi phụ thêm nếu KH có tham gia như: Nha khoa, thai sản...

hoangbh86

Đi bộ
em đang quan tâm đến vấn đề bảo hiểm sức khỏe cho F1 2 tuổi nhà em. Thấy có nhiều loại quá nên loạn, đang xem xét 2 cái của PJICO (thấy có thanh toán ở Nhi TW tự nguyện A và cái này mua riêng ko cần bố mẹ mua cùng) và của Bảo Việt. Cụ nào tư vấn em cái . Email: hoangbh86@gmail.com

LAtran0802

Xe buýt
Website
em đang quan tâm đến vấn đề bảo hiểm sức khỏe cho F1 2 tuổi nhà em. Thấy có nhiều loại quá nên loạn, đang xem xét 2 cái của PJICO (thấy có thanh toán ở Nhi TW tự nguyện A và cái này mua riêng ko cần bố mẹ mua cùng) và của Bảo Việt. Cụ nào tư vấn em cái . Email: hoangbh86@gmail.com
= = Nhi TW thì nhiều hãng nhận bảo lãnh mà cụ, tuy nhiên với tình trạng quá tải nên thường chỉ có bảo lãnh tại khoa dịch vụ/tự nguyện thôi.
Em mess cụ 1 sp độc lập, cụ check giúp em nhé!