[Funland] Nhờ các cụ mợ tư vấn mua cái đệm sưởi

Shadow381

Xe điện
Các cụ nhà em dưới Hưng Yên bị bọn mất dạy nó lừa bán cho cái đệm điện 19 củ; bọn này nó về tỉnh lừa các cụ già mà không thấy cơ quan nào xử lý chúng nó?

milevsko

Xe tăng
Em là người chiu lạnh giỏi mà giờ 60 xuân cũng qua rồi nên đâm ra sợ rét. Chăn điện của Việt hợp tác với Hàn dùng rất tốt, hơn 1 củ. Rải xuống làm đệm hoặc đắp lên người đều ok. Mùa nồm ẩm chỉ cần bật số nhẹ là bệnh đau khớp đỡ rất nhiều. Mẹ thằng bạn em chúa sợ rét, người gầy như con dán, nó mua tặng 1 quả chăn mà bà ấy sướng quá, ngủ không vẫy tai luôn.
Đợt rồi ông anh em nằm viện, lên cơn sốt rét, đắp các kiểu chăn vẫn lạnh, em đem cái chăn này vào ông phê ngay, đến lúc ra đi về cõi vĩnh hằng vẫn đắp cái chăn của em.
Sau đợt đó em sắm 1 cái đệm sưởi trên Laz giá 450K/1 cái của Tầu, mới dùng năm đầu nên không biết độ bền ra sao nhưng có nhiều tính năng mới như hẹn giờ tự động tắt. Cũng khá ổn. Nhưng lần sau mua em vẫn chọn chăn hơn thảm điện.
Mua thì đơn giản, lên Laz gõ đệm điện thì nó ra một đống, chọn cửa hàng nào nhiều người mua rồi cho vào giỏ, nếu thích thì mua ngay, còn không để đó, lúc nào có flash sale hoặc voucher thì áp vào mua sẽ có giá rẻ hơn.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ tránh mấy cái đệm điện rẻ tiền của anh hàng xóm ra nhé. Rò điện cứ gọi là tê người. An toàn vẫn là máy sưởi, điều hòa. Trước em cũng mua cái dùng được mấy hôm, may có lần sờ vào tê hết người, bỏ may kịp. Hết hồn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ có quan tâm đệm sử dụng năng lượng tái tạo không? ;)

Kiabuoisang

Xe container
Nhà em dùng loại đệm điện của Hàn Quốc nhưng bật số nhỏ nhất rồi mà đêm vẫn nóng quá. Có loại đệm điện nào nhiệt độ ấm thấp hơn nữa ko các cụ ơi? để em đổi ạ.
Theo kinh nghiệm của em thì ở VN miền bắc vùng xuôi sẽ không dùng được đệm Hàn vì nhiệt quá cao (do có thể sản xuất chỉ phù hợp với vùng khí hậu rất lạnh);
Nhà em cũng đã mua đệm Hàn xong phải xếp xó; mua đệm điện của Tàu dùng nhiệt vừa phải. Cũng đang sử dụng 4-5 chiếc thấy cực ổn.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ tránh mấy cái đệm điện rẻ tiền của anh hàng xóm ra nhé. Rò điện cứ gọi là tê người. An toàn vẫn là máy sưởi, điều hòa. Trước em cũng mua cái dùng được mấy hôm, may có lần sờ vào tê hết người, bỏ may kịp. Hết hồn
Chắc cụ gặp hàng đểu; nhà em dùng 4-5 chiếc không thấy vấn đề gì 3-4 mùa đông rồi.

Đại Ba

Xe điện
Mợ cứ chịu khó đắp chăn 1 lúc, hơi nóng từ người mình phả ra làm nóng chăn đệm là ấm ấy mà.

bbuct

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì ở VN miền bắc vùng xuôi sẽ không dùng được đệm Hàn vì nhiệt quá cao (do có thể sản xuất chỉ phù hợp với vùng khí hậu rất lạnh);
Nhà em cũng đã mua đệm Hàn xong phải xếp xó; mua đệm điện của Tàu dùng nhiệt vừa phải. Cũng đang sử dụng 4-5 chiếc thấy cực ổn.
nhà em cũng mua Tung Của 1.8 x 2m hôm đi du lịch, có ~600k rẻ ko tin dc. về dùng thì lúc bật lên sờ thì gần như chỉ hơi hơi âm ấm nhưng nằm một lúc thì vừa ở nấc cao nhất. may quá e chưa mua loại của Hàn :D

Red One1

Xe lăn
Em thấy hàng châu Âu tốt

TÔM

Xe buýt
Giá đệm Tàu thế nào cụ?

dracula_bg

Xe điện
E thì vẫn hơi ngại vụ nằm đệm hay cái gì mà có cắm điện trực tiếp. ĐH nhà e cũng một chiều, năm ngoái em mua cái máy sưởi dầu dùng cũng thấy ổn cụ ạ.
cụ giống em, chỉ lo đang nằm nó giật cho phát thành khô người thì bỏ mie :D,

Namsilver

Xe buýt
Em ở bên Hàn toàn thấy phòng được sưởi rồi k cần chăn cụ à :)) hay e ở phòng ks nó thế, dưới nền với trên trần có hệ thống nước nóng chạy qua nên cả phòng ấm như mùa hè :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nhà em dùng loại đệm điện của Hàn Quốc nhưng bật số nhỏ nhất rồi mà đêm vẫn nóng quá. Có loại đệm điện nào nhiệt độ ấm thấp hơn nữa ko các cụ ơi? để em đổi ạ.
cụ trải thêm cái topper dầy dầy lên trên đệm sưởi, là nhiệt nó đỡ bị nóng quá

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ giống em, chỉ lo đang nằm nó giật cho phát thành khô người thì bỏ mie :D,
cụ cứ đùa, bọn nó làm bán cho cả nước hàn quốc, giật chết dễ thế thì bọn nó còn ở đó mà bán hàng không
tất nhiên ngại dùng đệm sưởi thì mua máy sưởi, ấm toàn bộ phòng, hoặc làm hệ thống sưởi sàn nhà, ấm áp

NayruLove

Xe buýt
Em ở bên Hàn toàn thấy phòng được sưởi rồi k cần chăn cụ à :)) hay e ở phòng ks nó thế, dưới nền với trên trần có hệ thống nước nóng chạy qua nên cả phòng ấm như mùa hè :))
Thực ra là họ đốt lò hơi, cho hơi nước nóng qua hệ thống ống dẫn, chứ không phải nước nóng cụ ơi : )

nguyen.dat.752

Xe hơi
trời lạnh thì chỉ chăn 37o thôi cụ ak
Còn trong nhà lạnh thì cụ dùng cái sưởi dầu đỡ hơn.

Kiabuoisang

Xe container
Bên đó có tuyết nên phải thế. Bên mình ấm áp hơn nên ko cần thế ạ