Chi hội Nhờ các cụ! Tiếng ken két ở cánh cửa xe Kia moring van 2010

sonic911

Xe hơi
Chào các cụ ah! Nhà cháu mới sắm được v2 Kia morning van 2010, đi đường bằng phẳng không thấy tiếng kêu, nhưng đi đường hơi gồ, hoặc vào những chỗ gồ 1 chút là nghe tiếng ken két ở cửa bên lái và bên phụ. Tuy kêu nhỏ, nhưng khá khó chịu, vì em nghe như ở chỗ phần nắm cửa phát ra. Mà em lắc lắc cửa bình thường thì ko nghe thấy gì. Em chưa vào xương nào hỏi cả? Vì nghĩ lỗi nhỏ quá. Mong các cụ chỉ giáo giúp. Cảm ơn các cụ nhiều!!!!

cholopoto

Xe tải
Chào các cụ ah! Nhà cháu mới sắm được v2 Kia morning van 2010, đi đường bằng phẳng không thấy tiếng kêu, nhưng đi đường hơi gồ, hoặc vào những chỗ gồ 1 chút là nghe tiếng ken két ở cửa bên lái và bên phụ. Tuy kêu nhỏ, nhưng khá khó chịu, vì em nghe như ở chỗ phần nắm cửa phát ra. Mà em lắc lắc cửa bình thường thì ko nghe thấy gì. Em chưa vào xương nào hỏi cả? Vì nghĩ lỗi nhỏ quá. Mong các cụ chỉ giáo giúp. Cảm ơn các cụ nhiều!!!!
cái này chắc phải nghe hoặc chảy thử mới biết cụ à ! gân thì ghe qua em kiểm tra thử nhé ! 11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885

xelukan

Xe đạp
cụ dán băng dính đen vào chỗ chữ U là ok xe e cũng bị thế dán vào ok luôn :D

accord_89

Xe tăng
Có hai cách xử lý cùng ra một kết quả:
Cách thứ 1: Cụ xem trên cánh của xe có một số núm cao su đệm giữa cánh cửa và thân xe có bị thiếu không, nếu không thiếu thì xem nó có điều chỉnh bằng cách xoay trái hay phải gì đó để đảm bảo nó tỳ chặt vào thân xe.
Cách thứ 2: Cụ mở nhạc to lên hoặc cho bông vào tai khi đi vào đường gồ ghề. Cách này không tiên lắm song rất đơn giản.

cunmathip

Xe tải
xe của e cũng bị kêu ở cánh bên lái cứ kẹt kẹt mỗi khi qua chỗ xóc. Tháo hết phần nhựa cánh ra thử các kiểu k phát hiện ra. cuối cùng lấy mỡ bôi vào các vị trí ráp nhau của các điểm ở giữa cánh thì lại hết.