[Funland] Nhờ các cụ tư vấn chọn bếp từ đôi Bosh và Chefs!

bimbim71

Xe điện
Mua cái bếp Bosch made in TBN mà dùng.Thật ra đắt mà lại hóa rẻ.Làm bộ nồi chuẩn Madein Ger nữa thì tiền điện mất trăm bạc đun bét nhè cả tháng.Con bếp Neff nhà em,lúc vội(lười) vứt cả cái cạp lồng inox Tàu lên nó vẫn nhận.

bimbim71

Xe điện
Giờ nào rồi mà phân khúc trung cấp còn đắn đo thế cụ. Cứ hãng nào dù cầy mèo gì hãng nào cũng có các serie theo dòng tiền khác nhau để chọn cho phù hợp, quan trọng chế độ bảo hành tốt thì cứ thế mà xài cụ ạ. Lăn tăn gì. Nhà em dùng bộ canzy dùng hơn 5 năm nay, hỏng mỗi cái công tắc gọi phát bảo hành tận nơi, thế là hài lòng, yên tâm xài rồi.
Chú em cột chèo được em tư vấn kĩ càng mà vẫn vác con Candy thần thánh như cụ về nhà.Giờ thì bạn ý đang ôm cục tức trong lòng.

ms0910

Xe tăng
Chú em cột chèo được em tư vấn kĩ càng mà vẫn vác con Candy thần thánh như cụ về nhà.Giờ thì bạn ý đang ôm cục tức trong lòng.
Thì em mới bảo hãng cầy mèo gì thì nó cũng có các serie khác nhau để chọn. Tiền nào của nấy cụ ạ. Cụ cứ mua loại tầm tiền cao 1 chút mà xem. Đâu phải tự nhiên cũng là cái bếp mà giá chênh nhau gấp đôi gấp ba. Còn nếu xác suất thì em cũng biết có nhà mua aeg xách tay từ đức về chưa đc tháng lăn quay ra còn ko có bảo hành kia kìa. Còn nhà em dùng thế nào thì chia sẻ với cụ thế thôi. Em dùng con 907g thấy ổn áp.

Chỉnh sửa cuối:

bimiu2000

Xe buýt
Cụ chủ lưu ý, trên thị trường có lưu hành bếp từ Bosh và Bosch nhé. Loay hoay là lại mất công anh em tư vấn

bimbim71

Xe điện
Thì em mới bảo hãng cầy mèo gì thì nó cũng có các serie khác nhau để chọn. Tiền nào của nấy cụ ạ. Cụ cứ mua loại tầm tiền cao 1 chút mà xem. Đâu phải tự nhiên cũng là cái bếp mà giá chênh nhau gấp đôi gấp ba. Còn nếu xác suất thì em cũng biết có nhà mua aeg xách tay từ đức về chưa đc tháng lăn quay ra còn ko có bảo hành kia kìa. Còn nhà em dùng thế nào thì chia sẻ với cụ thế thôi. Em dùng con 907g thấy ổn áp.
Cái bếp Tầu đểu dùng phà phà đôi ba năm là thường mà bác.Quan trọng là cái “Chất” nó thế nào thôi.Tỉ dụ anh em mình đi xe cỏ.Ngày đẹp giời nào đó có cơ may cưỡi con Mer hịn,về cưỡi lạ xe mình,lúc ấy mới thấm.

Emesco

Xe điện
Chép là thứ giả cầy
Chớ nên dây

thinhtd

Xe container
Cụ chỉ em với.cám ơn cụ
Em mua lâu lắm rồi. Hồi đó 16tr400k hàng tem bảo hành HMh. Giờ Bosch có trung tâm bảo hành ở VN rồi cụ tìm mua có tem HMh hoặc Thế giới bếp là được. Đều được bảo hành chính hãng cụ ạ.

thuyhtt

Xe tăng
Cụ nên mua bosch 3 vùng nấu trở lên mới là hàng eu Đức, ít tiền nhặt đời thấp seri 2-4, nhiều xẻng thì nhặt seri8, chứ eu nó ko xài bếp 2 vùng nấu. Bosch 2 vùng nấu cụ định mua hình như nó là gia nhiệt kiểu on -off nên nấu nướng ko đc ngon lắm, dễ cháy đồ rán. Bếp Đức nó gia nhiệt bằng mạch công suất, éo gì ý thì đun liu riu nó vẫn giữ nguyên công suất nên nấu nướng ngon, ko cháy.bếp đó là mã duy nhất made in china, tuy bosch thật nhưng là hàng cấp thấp
Bếp từ xịn là đun nhỏ liu riu được chứ ko phải đun nhanh được cụ ạ, đun nhanh thì bếp lẩu tàu nó vẫn nhanh bỏ mẹ ra
ơ cụ ơi, cụ rành bếp từ quá, cho em hỏi giờ mua con bosch 3 vùng nấu, seri 8 có ngon ko cụ, trong tầm giá có con nào ngon hơn con nớ ko cụ.
Ngoài ra, cụ biết lò nướng bosch mã nào ngon ko mách em với, lò nướng emđịnh lắp dưới bếp từ, cả mrb và hút mùi nữa, cảmơn cụạ.

Em thấy bếp từ nó như lò vi sóng cũng chả còn công nghệ mie gì lắm nên cứ tuỳ ngân sách mà mua. Ít tiền mua hàng tàu cũng đc miễn là hãng đàng hoàng chứ mua loại giả cầy thì mất thêm tiền ngoo thôi. Còn nhièu hơn cứ hàng hãng lớn dùng.
Chục năm trước em làm con Cata em k nhớ giá nhưng k đắt, giờ vẫn đang dùng ầm ầm k vấn đề gì cả.