Nhờ các cụ tư vấn CRV vs CX5 vs Santafe

binhdinh77

Xe tải
Em chọn cx5 rồi không biết có phải hối hận không, chắc phải để thời gian chứng minh vậy.
trải nghiệm vẫn được hơn cụ ợ,bản thân mình thích thì cứ triển.Riêng em cứ khó lựa là đọc review có nhiều cụ nhiệt tình so sánh ưu,khuyết điểm khá khách quan nữa :D

kaytran

Xe tải
trải nghiệm vẫn được hơn cụ ợ,bản thân mình thích thì cứ triển.Riêng em cứ khó lựa là đọc review có nhiều cụ nhiệt tình so sánh ưu,khuyết điểm khá khách quan nữa :D
Đọc review cũng không bằng ra show lái thử đâu cụ. Cái cảm giác thật thì nó thích hơn.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Bên mình mua santafe 7 chỗ dầu thường, chạy thấy quá ngon so với giá tiền. Bên mình đi quá nhiều xe rồi bạn nhé chung quy chọn lại con này,
sorento máy dầu cũng thế mà, ngon lắm

anh2

Xe tải
E chuyển từ xe Đức sang xe Nhật thấy thích Crv ở cái lái nó thật chứ không như Stf . Sau khi test kỹ 2 xe e quyết định chọn em Crv trắng 2.4 2015 và hài lòng về sự lựa chọn của mình. Trước cũng ghét cái mông của Crv nhưng bây giờ nhìn quen mắt lại thấy nó đẹp lạ.

sonson

Xe tải
E chuyển từ xe Đức sang xe Nhật thấy thích Crv ở cái lái nó thật chứ không như Stf . Sau khi test kỹ 2 xe e quyết định chọn em Crv trắng 2.4 2015 và hài lòng về sự lựa chọn của mình. Trước cũng ghét cái mông của Crv nhưng bây giờ nhìn quen mắt lại thấy nó đẹp lạ.
Em hỏi vui tí, Cụ chuyển từ BMW sang Honda có bị hẫng không :D
Em thấy nhiều cụ cmt là đã đi xe Đức rồi thì không thể nào sang xe Nhật đc :))

anh2

Xe tải
Đương nhiên là hẫng rồi Cụ ạ. Tài chính ko dư giả nên cứ thong thả mà phấn đấu thôi Cụ ạ. Đi xe Đức rồi khó đi mấy dòng xe khác. Crv cảm giác lái thật na ná Bim nên e chọn e ý. Phục vụ gia đình trc đã ăn chơi tính sau vậy.

VeryGood

Xe điện
Ít người dám chê xe Đức nhưng thực ra cũng như chuyện Đức vua cởi truồng thôi

autogp1912

Xe buýt
Cụ cho em cái giá và các thông tin về khuyến mãi nhé. Crv 2.0 trắng.
Cụ ib em thông tin em sẽ alo tư vấn gửi cụ chương trình ưu đãi lắm ạ. Cụ yên tâm là giá nào thì em cũng sẽ chiều được cụ thôi cụ ạ ;) hehe

kaytran

Xe tải
Ít người dám chê xe Đức nhưng thực ra cũng như chuyện Đức vua cởi truồng thôi
Xe Đức như VW dính vụ khí thải xong giờ cũng đang lao đao. Nói chung với xe Đức thì chất lượng là đã được kiểm chứng coi như là ngon. Mình ít có điều kiện chạy nên cũng không dám nói gì nhiều. Tầm tiền với tâm lí của em thì em chạy xe Nhật cho nó lành.

binhdinh77

Xe tải
nhìn lâu rồi cũng quen đấy cụ, cái mông to đặc trưng càng ngắm càng yêu :D

autogp1912

Xe buýt
Các cụ dạo này tình hình CRV như thế nào rồi? Có vượt CX5 trong tháng 10 này không ạ?
Để so sánh doanh số thì thực sự cũng Hơi khó cụ ạ :)) nhưng cụ cho em hỏi chút là dạo này cụ thấy crv chạy ngoài đường có nhiều ko ạ :D

kaytran

Xe tải
Để so sánh doanh số thì thực sự cũng Hơi khó cụ ạ :)) nhưng cụ cho em hỏi chút là dạo này cụ thấy crv chạy ngoài đường có nhiều ko ạ :D
Em thấy có thấy nhiều thống kê doanh số do các hãng đưa ra mà cụ. Chả biết khu cụ sao chứ em cũng bắt đầu thấy nhiều con chạy ngoài đường rồi. Khu nhà em có thêm 2 con trong tháng 9 đó cụ.

danaminhtuan

Xe tải
Mình cũng giống như cụ chủ thớt, bán sedan để lên gầm cao và lăn tăn mất một thời gian để lựa chọn giữa 3 em này. Cuối cùng mình đã chọn em San bản thường, máy dầu hết tổng thiệt hại là 1,3 tỏi. Chả biết lựa chọn của mình có ổn không nhưng cũng xin chia sẻ một vài nhận xét của mình về 3 em này:
1/ Về mức giá theo mình thì là gần như tương đương nên chọn CX5 thì bạn sẽ có được bản full option, vì vậy nếu thích option thì bạn nên xem CX5. Còn nếu lấy con CrV 2.0 thì theo mình là không nên vì option chả có gì, con này đăng ký xong đã mất 1,2 tỏi rồi mà ghế vẫn chỉnh cơm, cách âm kém, xác nặng và yếu. Còn nếu cần xe rộng, tiện nghi vừa phải thì bạn nên chọn San bản thường, máy xăng giá nó cũng chỉ tương đương với CRV 2.0 và CX5 thôi.
2/ Về tính năng thì nếu có điều kiện bạn nên chọn Santafe bản full, máy xăng 2.4 (giá cũng tầm như CRV 2.4) >>> chọn con này thì CX5 và CRV 2.4 không có cửa để so sánh. Bạn sẽ có được 1 chiếc SUV đúng nghĩa, cách âm tốt hơn CX5 và CRV nhiều, trang bị đầy đủ như 1 chiếc Lẽu Xù: cốp điện tự động, nâng hạ gầm, autohold, sấy ghế, nhớ ghế, cửa sổ trời toàn cảnh...
3/ Còn nếu cần ngon bổ rẻ thì bạn nên chọn Santafe máy dầu (giá chỉ 950 tr cho bản 5 chỗ) và đổi lại bạn phải làm quen với việc chạy xe máy dầu. Ở đây mình nói là "phải làm quen" với xe máy dầu nhé vì đã có nhiều bạn có ý kiến khen chê đủ cả rồi. Bây giờ mình quen rồi nên thấy chạy máy dầu thích hơn nhiều, đổ đầy bình hết 700k là đủ chạy từ Hà nội và đến Huế.

thanhoto_cd

Xe hơi
E thích dịch vụ của Honda hơn nên sẽ chon CRV.

Tdkhanh

Xe hơi
nên so sánh CRV -CX5 -Tucson ( chứ không phải santafe) do không cùng phân khúc. Theo cảm nhận, kiểu dáng option Tucson đang đứng đầu, thanh khoản CRV tốt hơn, ... Em thích trải nghịệm cái mới, nhập khẩu chắc ok hơn

kaytran

Xe tải
E thích dịch vụ của Honda hơn nên sẽ chon CRV.
Được cái vô show của Honda thì mình sẽ được các cụ sâu chăm sóc tận tình lắm. Trước khi em mua xe thì vô show được lái thử thoải mái. Giờ mấy lần vào bảo dưỡng thì cùng các cụ show chem lung tung trên trời dưới đất.