[Funland] Nhờ các cụ tư vấn để gây áp lực với đội thi công Điện.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Tình hình là chỗ nhà em đội thi công điện chuẩn bị chôn cột điện cao thế, lúc đội thi công làm việc thì có bị nhà bên xúi đào dịch sang phía cổng nhà em.
bây giờ em muốn cái cột điện ấy phải chôn chính giữa 2 nhà. vì nếu chôn lệch sang chỗ nhà em thì lùi ra vào oto khó và bất tiện hơn.
nhờ các cụ tư vấn cách gây áp lực để đội thi công đúng ạ, hoặc mình có được quyền xem bản vẽ hay giấy phép gì không các cụ.
hình ảnh phía dưới em có đánh dấu mũi tên đỏ, một phần bê tông đã được phá lệch hẳn vào cổng nhà em.
Cụ làm công dân nghiêm túc đi. Không thì có dây nóng đấy.

harrynh

Xe điện
Cụ yêu cầu cho xem bản vẽ hoặc giải thích cách tính vị trí đặt cột điện, nếu nó ko đưa ra được cụ đỗ mie cái oto vào chỗ đó, kiểu gì cũng sẽ có bên có trách nhiệm ra làm việc với cụ. Lãnh đạo nào giờ cũng dân túy lắm cụ ơi, thời đại ghế ít mít nhiều, hở ra cái là ngã ngựa ngay.
Trc mắt đỗ ngay con xe vào đó, hay xe thương binh cũng đc.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Vâng em làm công dân nghiêm túc, chỉ dọa nạt gọi thanh tra thôi.
Anh em làm điện mệt lắm cụ ạ. Quả đồng hao với em đầu 5 mới xuống đất. Sửa điện nóng xuống cột là tợp. Mà cột nó xa đường vài cây, vác, trèo tầm 30 cân

0962226789

Xì hơi lốp
Bên kia đường nên không nhất thiết phải vào giữa 2 nhà bên này. Khó phết !

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cột điện ko đơn giản muốn đặt đâu thì đặt.
Cái này đều có quy định cụ thể và hồ sơ thiết kế thi công.
Ngoài ra còn phải lấy ý kiến người dân trong quá trình lập dự án.
Cụ rà soát lại xem quy mô dự án để biết trình tự thực hiện thì sẽ biết họ thiếu gì để gây áp lực.
Ngoài ra cụ lắp thêm 1 camera chiếu thẳng vào chỗ đó để quay lại làm bằng chứng đính kèm với đơn nếu cần thiết.
Mày mai qua anh dẫn mày đi 1 vòng, mịa cái trụ để đồng hồ bị tiền nó quay cho chưa biết nằm đâu kia kìa. Chưa kể đường dây mó chạy như con rắn dưới vỉa hè, không ai biết đường nào mà lần. Kể cả thợ điện.
À tiện đây tìm cho anh đền hắt trần đi:D

bixinh1803

Xe máy
Công nhận nhiều ông hx xấu tính thật, em mua lại cái nhà cũng bị dính quả bốt điện lệch hẳn sang phía vỉa hè nhà mình.
Nhà em đây đâu xa. Bố em đi công tác xa, bác hàng xóm trên bến dưới thuyền trỏ ngay cột điện sang cổng nhà em. Chiếm 20 phân. Mẹ em phụ nữ chân yếu tay mềm ức mà ko nói dc.

Opel Astra

Xe điện
Vậy là 2 nhà đấu giá à :))
Xong cuối cùng thằng thi công điện nó thu tiền của 2 nhà để đặt cái cột điện chính giữa, vừa công bằng, công chính, liêm minh vừa có tiền.
nghĩ cùng hài nhỉ
Đâu có Đấu giá đâu bác.
Tôi chỉ đạo cậu tổ phó thường trực tổ thi công là, mài sang bẩu 1 bên, bên nào cũng được (hình như đúng luôn bác chủ thớt wildness) rằng thì là "đội thi công làm việc thì có bị nhà bên xúi đào dịch sang phía cổng " của nhà bác ấy.

Thế là dối trá, phải rồi.

Rồi mài sang nhà địch, cũng bẩu y hệt trên. Bây giờ thì không phải dối trá nữa rồi.
Kết quả thì bác biết rồi.

slaz8

Xe ba gác
thì nhà bên nó dùng biện pháp gì thì cụ làm giống nó thôi
nàm thế hum nay em đưa 1 chăm củ, nó dịch xang hàng xóm
mai hàng xóm 120 củ lại chôn giữa nhà em mất ;))

Về nguyên tắc thiết kế thì cột điện phải được giắp chính giữa giáp ranh 2 nhà, cụ lên Điện lực huyện của cụ, yêu cầu dừng ngay việc chôn cột điện ở đất chắn vào nhà cụ là họ sẽ phải làm theo.

wildness

Xe điện
Về nguyên tắc thiết kế thì cột điện phải được giắp chính giữa giáp ranh 2 nhà, cụ lên Điện lực huyện của cụ, yêu cầu dừng ngay việc chôn cột điện ở đất chắn vào nhà cụ là họ sẽ phải làm theo.
Vâng trước mắt em sẽ liên tục để ý, khi nào đào em sẽ nói là phải trồng cột giữa 2 nhà, không thì sẽ gọi thanh tra. nếu họ vẫn cố tình thì em sẽ cản trở và gọi thanh tra đến ạ.
em đã xác định là phải làm căng hết sức nếu không sau này ra vào xe rất khổ, nên sẽ canh liên tục.

Đam mê

Xe tăng
Cụ chưởi bủ mợ nó đi là nó phải đào chính giữa 2 nhà, ngày trước nhà e cũng thế, nó cứ đào thì e lại lấp, sau 2, 3 lần đào lấp chán quá nên phải dời vị trí .... >:)>:)>:)

Ngominh68

Xe buýt
Báo cáo các cụ, ngoài trò chuyển cột điện, trụ, trạm hub chia cổng…giờ công nhân lưu manh có thêm trò bãi tập kết rác…🤭🤭🤭 điển hình chúng nó chọn moe cổng doanh nghiệp, chung cư đơn lẻ nó tập kết xong cãi là dưới lòng đg , ko lấn chiếm ảnh hưởng, lấp tầm nhìn..nếu mùi thì làm pamel bạt căng 4 phía vừa đẹp, vừa ko mùi, lại mỹ quan🤣🤣🤣🤣 đê tiện đến thế
Chắc vẫn có PA xử lý vụ tập kết này . E ở tỉnh lẻ ,chỗ nhà e mấy tháng trước có nhân viên thu gom rác mới . Cũng lười nên tập kết rác gần khu nhà e ở, nước rác nó rơi vãi lúc nắng lên mùi kinh khủng. E nhắc nhở nhẹ nhàng k nghe. E làm vài kiểu ảnh phản ánh lên cái App thông minh của thành phố. Mấy hôm sau khắc tự tập kết đúng nơi, có cán bộ của thành phố đến tận nhà trả lời phản ảnh và xin cái chứ ký vào biên bản. Còn dặn sau này có vấn đề gì cứ báo trực tiếp cho cán bộ.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cụ yêu cầu cho xem bản vẽ hoặc giải thích cách tính vị trí đặt cột điện, nếu nó ko đưa ra được cụ đỗ mie cái oto vào chỗ đó, kiểu gì cũng sẽ có bên có trách nhiệm ra làm việc với cụ. Lãnh đạo nào giờ cũng dân túy lắm cụ ơi, thời đại ghế ít mít nhiều, hở ra cái là ngã ngựa ngay.
Nó gọi công an phường đến bế mia cái xe đi ấy chứ ở đó mà chống được.
Nhờ mấy ông thi công thuê cẩu cái cục bê tông thử tải thả xuống ngay chỗ nó đào bảo nhà tôi sắp xây nhà tôi để tạm.
Cái cục bê tông thử tải, nó to nó nặng nên có muốn dẹp đi cũng khó, phạt thì cũng chỉ phạt hành chính, để tổ chức cưỡng chế hay chuyển đi thì xin phê duyệt cũng mút mùa.
Kết hợp thêm vừa đấm vừa xoa, đấm là đấm cái bọn thi công, xoa là xoa thằng chỉ đạo.
Tóm lại muốn làm thì phải mất tiền.

xukthal

Xe lăn
Lấy sơn đỏ vạch 1 đường đậm từ giáp ranh 2 nhà trỏ vào cái hố nó đang cbi đào ... ko cần nói j thêm là bọn nó chột dạ ngay :D
Hóng động tính để làm tiếp bước sau ;))

xukthal

Xe lăn
Vậy thì khi nào nó đào xong, buổi tối gọi luôn xe bê tông tươi đổ kín luôn cụ nhỉ?
hoặc mình cho nó đổ bê tông xong thì mình lấy bê tông đổ kín lỗ chôn cột điện.
làm như vậy có vi phạm phát luật gì không các cụ?
Ko làm vậy đc đâu...ăn quả CAPSTAN đấy đừng đùa.

cantona

Xe container
Yêu cầu nó cho xem sơ đồ dự án, vị trí cọc, khoảng cách cọc là lòi ra ngay. Bọn này chuyên có trò làm xấu mặt tiền để ăn tiền dân, cực kì hèn hạ. Nhà bố vợ em bị hxom xì tiền trồng cọc ngay bên trái cổng đây. May bà ngoại tỉnh ko cho làm. Và nó bỏ qua chỗ nhà vợ em ko có cột, trồng 2 cột xa nhau 3 đến 40m luôn. Cụ cứ làm căng lên.

TutiSuri

Xe đạp
Công nhận nhiều ông hx xấu tính thật, em mua lại cái nhà cũng bị dính quả bốt điện lệch hẳn sang phía vỉa hè nhà mình.
em mua phải cái nhà, hàng xóm trổ cửa sổ chính giữa, xong bảo nhà em trổ cửa sổ lệch đi để né cửa nhà nó ra. Hai nhà đều 4m quay mít vào nhau, cách nhau rãnh nước 1m.
Em sang bảo việc này khó quá, chú nghĩ đi, chị ko nghĩ được. Chú nghĩ đc thì chị cân nhắc.
Hàng xớm như cái bạn bè.