Nhờ các cụ tư vấn độ âm thanh cho Carens.

khanhchiii

Xe buýt
Nghe âm thanh xế chất lượng chán quá nên em hỏi trên này cụ nào làm thì tư vấn cho em với, nhu cầu của em không cần cao quá nên mong muốn giá trung bình thôi mong các cụ giúp đỡ. Thanks các cụ trước còn vodka sau nhé.:D

hoang chinh

Xe điện
Nghe âm thanh xế chất lượng chán quá nên em hỏi trên này cụ nào làm thì tư vấn cho em với, nhu cầu của em không cần cao quá nên mong muốn giá trung bình thôi mong các cụ giúp đỡ. Thanks các cụ trước còn vodka sau nhé.:D
Đơn giản mà Cụ. Cụ lắp màn Trung Quốc zin theo xe khoảng hơn 4 triệu. Màn Pioneer khoảng 10 triệu. Đấu thêm súp gầm ghế khoảng gần 2 triệu.

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ dự định đầu tư tầm tiền nào ạ..?Với nhu cầu không quá cao,cụ có thể thay 2 cặp loa vừa tiền ( có thêm thêm quả Sub ) là âm thanh cũng đã cải thiện tương đối rồi...Cụ tham khảo một vài cấu hình Tại đây..

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Nếu muốn nghe hay hơn thì cụ nên thay loa cánh và lắp thêm quả loa bass nữa ah, nhưng cụ phải dự định bỏ ra bao nhiêu để đầu tư cho vụ này thì mới dễ tư vấn cụ thể từng loại được ah.

khanhchiii

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, xem em là xe mới cũng chẳng biết nên đầu tư bao nhiêu, các cụ trong nghề cứ show cái tư vấn kèm giá nếu ưng thì em chơi liền:D.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
vấn đề bác nêu ra hơi khó vì thiếu dữ liệu để phân tích. Bác hay nghe dòng nhạc nào và quan trọng là bác đầu tư bao nhiêu tiền nó muôn giá lắm. loa theo xe của bác chỉ hỗ trợ âm trung là chính và ở mức công xuất thấp. Nếu bác nghe nhạc sàn là chính thì có lẽ phải thay loa và thêm âmply và loa bass, (độ như thế này ko đòi hỏi tinh sảo mà chỉ mạnh, khỏe là chính). Bình thường thì người ta chỉ cần thêm con bass và nếu cảm thấy thiếu treble thì thêm loa treble là đơn giản nhất. Còn để chơi âm thanh đòi hỏi sự chuyên sâu thì ko nói đc ở đây.