[HĐCĐ] Nhờ các cụ tư vấn đường giúp em Hà Nội - Quảng Bình - Huế - Đà Nẵng - Quy Nhơn - Nha Trang

Lên Bana hill thì vé cáp (3tr) + nghỉ đêm (2 phòng tầm 5 củ nữa) + ăn tối (rẻ cũng hơn củ) là hết 1/4 kinh phí rồi cụ ạ.
Với kinh phí như vậy thì đi bana hill sẽ phải bóp miệng chỗ khác dù lên đó rất thích cho trẻ em.
Bác tính rất chính xác.

BINH MINH 07

Xe điện
Qua Quy Nhơn đi hết đèo Cù Mông đường hơi khó đi, rồi qua mấy huyện An Nhơn, Hoài Nhơn, Ngô Đồng... hạn chế tốc độ nhiều, mặt đường thì nhiều đoạn lổm nhổm.
QL1A qua TP Tuy Hoà cũng chán, năm ngoái em đi oto mà như ra khơi ko biết năm nay khá hơn chưa.
Nhìn chung Đà Nẵng - Nha Trang, Quy Nhơn - Huế là hơi vất vả tí thôi chứ ko có vấn đề gì lớn cả. Cụ chủ yên tâm mà chạy.
Cố gắng rèn thói quen dậy sớm trước khi đi chơi cho quen, con nhỏ lùng tùng 8h mới xuất phát thì mất việc lắm cụ ạ,
Từ đây vào Nha Trang em đi 2 năm nay thì ngại nhất đoạn qua Bình Định, Phú Yên. Đường sửa mấy năm chưa xong, nhất là Phú Yên, còn Bình Định thì quá nhiều thị trấn đuòng bé đi mất thời gian, đoạn cuối Quảng Ngãi em cũng hay chui xuyên tâm mà ko qua đường tránh vì thời gian đi như nhau chỉ khác quãng đường tránh nó vòng vèo chút.
Em mong hết nhiệm kỳ này bác 9 tiếp tục ép tiến độ để xong cao tốc đi lại sẽ đỡ vất vả hơn.

phanquan8491

Xe đạp
Lên Bana hill thì vé cáp (3tr) + nghỉ đêm (2 phòng tầm 5 củ nữa) + ăn tối (rẻ cũng hơn củ) là hết 1/4 kinh phí rồi cụ ạ.
Với kinh phí như vậy thì đi bana hill sẽ phải bóp miệng chỗ khác dù lên đó rất thích cho trẻ em.
bana hill thôi đẻ đi khám phá những chỗ khác cụ ạ

phanquan8491

Xe đạp
Qua Quy Nhơn đi hết đèo Cù Mông đường hơi khó đi, rồi qua mấy huyện An Nhơn, Hoài Nhơn, Ngô Đồng... hạn chế tốc độ nhiều, mặt đường thì nhiều đoạn lổm nhổm.
QL1A qua TP Tuy Hoà cũng chán, năm ngoái em đi oto mà như ra khơi ko biết năm nay khá hơn chưa.
Nhìn chung Đà Nẵng - Nha Trang, Quy Nhơn - Huế là hơi vất vả tí thôi chứ ko có vấn đề gì lớn cả. Cụ chủ yên tâm mà chạy.
Cố gắng rèn thói quen dậy sớm trước khi đi chơi cho quen, con nhỏ lùng tùng 8h mới xuất phát thì mất việc lắm cụ ạ,
vang cụ. chặng Đn nha trang có lẽ hơi dài e chia làm 2 cho thong thả lại dc khám phá thêm :D

Nếu cụ book phòng trên đó, vé cáp treo còn 1/3 thôi cụ

deathmetal

Xe tải
35 củ là khá chính xác nếu cụ vào tới Nha Trang.

phanquan8491

Xe đạp
lên đó tốn kém lắm bác ạ

Quangminhvt9

Xe hơi
Mùa hè 2020, 2021 em đều nghỉ ở đó, em nhớ tầm 700 - 750.000/đêm, em hay lấy phòng tầng 3,4 view biển
Mùa hè giá cũng hợp lý ko đắt đâu 700-900k thôi.Nên chọn tầng cao có số đuôi là 4 hoặc 5 là phòng view biển ví dụ 504,505,604,605.Ăn tối có nhà hàng lá cọ gần đấy ăn giá đắt hơn bên bờ biển nhưng chỗ ngồi đẹp, hải sản vẫn còn đang bơi.

Quangminhvt9

Xe hơi
Gửi các cụ/ mợ.

Mùa hè này nhà em làm chuyến du lịch bằng oto tự lái từ HN vào Nha Trang , đây lần đầu tiên em chạy xe dọc miền trung nên còn nhiều bỡ ngỡ.

- Về phương tiện : Em đi bằng xe Sedan 5 chỗ (Kia cerato 2019 2.0)
- Con người : 5 người ( 2 vợ chồng + 1 bé 7 tuổi + 2 bé 5 tuổi )
- Về hành lý : Mang full cốp tất cả những gì có thể mang theo
- Về chỗ nghỉ & ăn : Em chưa có kinh nghiệm gì cả

Lịch trình em dự kiến như sau :

Ngày 1Hà Nội =>Quảng Bình500KmNghỉ ở Biển Nhật Lệ
Ngày 2Quảng Bình =>Đà Nẵng270KmNghỉ ở Đà Nẵng
Ngày 3Sáng đi phố cổ hội anTham Quan Đà NẵngNghỉ ở Đà Nẵng
Ngày 4Đà Nẵng =>Nha Trang525KmNghỉ ở Nha Trang
Ngày 5 6 7Chơi ở Nha TrangChơi ở Nha TrangNghỉ ở Nha Trang
Ngày 8Nha Trang =>Quy Nhơn210KmNghỉ ở Quy Nhơn
Ngày 9Chơi ở Quy NhơnChơi ở Quy NhơnNghỉ ở Quy Nhơn
Ngày 10Quy Nhơn =>Huế410KmNghỉ ở Huế
Ngày 11Chơi ở HuếChơi ở HuếNghỉ ở Huế
Ngày 12Huế =>Hà Nội670Km
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn cho nhà em với.

- Kinh phí nhà em 35 triệu liệu có ổn áp không.
- Quãng đường và thời gian như trên có hợp lý không ạ ? ( Bt em chỉ di chuyển ~300km Hà Nội Sapa là xa nhất)
- Nên mang theo đồ gì dự phòng đi kèm
- Địa điểm : Ăn, ngủ nghỉ ở đâu, các cụ có tên cụ thể càng tốt ạ

Và các phát sinh cần thiết rất mong cụ mợ chia sẻ cho em ạ

Cám ơn các cụ/ mợ rất nhiều :-*
Về lịch trình cụ nên tham khảo trên này có nhiều người đi rồi. Chỉ tư vấn chỗ ăn nghỉ theo mình là hợp lý. Ở Huế nhiều ks giá tầm 700k là có ăn sáng rồi ( khu phố Bà Triệu nhé) ăn thì Không gian xưa là sự lựa chọn hợp lý.ngoài ra chè và cafe là thứ nhất định phải thử khí đến Huế mặc dù có thể ko ngon bằng HN. Vào Đà Nẵng thì ks nhiều vô biên. Mình hay ở tuyến 2 sau ks Mường Thành. Nên mua vé Combo cả ăn trưa trên Bà Nà để trải nghiệm. Hội ăn nên đến vào buổi chiều tối.Vào đến Quí Nhơn thì nên chọn căn hộ để ở cũng hợp lý. Ăn ở Qui Nhơn rẻ. Buổi tối đến phố ầm thực ăn mỗi thứ tý là ấm bụng rồi. Vào Qui Nhơn nhớ ăn bánh hỏi cháo lòng. Chơi ở Qui Nhơn thì nên đi ra kỳ co eo gió bằng đường bộ do nhà bạn có em bé đi tàu cao tốc sợ say. Cứa mạnh dạn lên đường tuyệt đối tuân thủ luật giao thông là ok.Mấy năm nay nhà mình năm nào cũng đi mà chưa bị mất bánh mỳ lần nào cả. Chúc cụ và gia đình có một chuyến đi an toàn vui vẻ.

phanquan8491

Xe đạp
Về lịch trình cụ nên tham khảo trên này có nhiều người đi rồi. Chỉ tư vấn chỗ ăn nghỉ theo mình là hợp lý. Ở Huế nhiều ks giá tầm 700k là có ăn sáng rồi ( khu phố Bà Triệu nhé) ăn thì Không gian xưa là sự lựa chọn hợp lý.ngoài ra chè và cafe là thứ nhất định phải thử khí đến Huế mặc dù có thể ko ngon bằng HN. Vào Đà Nẵng thì ks nhiều vô biên. Mình hay ở tuyến 2 sau ks Mường Thành. Nên mua vé Combo cả ăn trưa trên Bà Nà để trải nghiệm. Hội ăn nên đến vào buổi chiều tối.Vào đến Quí Nhơn thì nên chọn căn hộ để ở cũng hợp lý. Ăn ở Qui Nhơn rẻ. Buổi tối đến phố ầm thực ăn mỗi thứ tý là ấm bụng rồi. Vào Qui Nhơn nhớ ăn bánh hỏi cháo lòng. Chơi ở Qui Nhơn thì nên đi ra kỳ co eo gió bằng đường bộ do nhà bạn có em bé đi tàu cao tốc sợ say. Cứa mạnh dạn lên đường tuyệt đối tuân thủ luật giao thông là ok.Mấy năm nay nhà mình năm nào cũng đi mà chưa bị mất bánh mỳ lần nào cả. Chúc cụ và gia đình có một chuyến đi an toàn vui vẻ.
vâng e cám ơn. thông tin thật hữu ích. vì đi qua nhiều tình nên việc tìm phòng và lên lịch đi tham quan hơi lâu và tốn time nhất là người bỡ ngỡ chưa đi lần nào như nhà e nữa. 1 lần nữa cám ơn bác đã tư vấn nha

duythaimh

Xe tải
Con nhà e k hiểu sao nó k thích Bà Nà, lên núi toàn nhà nó bảo chán. Cả khu Đà Nẵng nó khoái nhất núi thần tài, vì có công viên nước + bể khoáng nóng kiểu thiên nhiên giữa cây cối, chơi cả ngày ko chán.

pisces_hn

Xe container
Các cụ cho em hỏi nếu đóng căng đúng tốc độ thì Hn ĐN bây giờ bao nhiêu tiếng trên đường thì vào đến nơi ạ

Quangminhvt9

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi nếu đóng căng đúng tốc độ thì Hn ĐN bây giờ bao nhiêu tiếng trên đường thì vào đến nơi ạ
Không bị tắc đường thì Max 13,5-14h nếu chạy lần đầu. Mình chạy 12h+4h nghỉ = 16h, chạy qua hầm nhé.

sonthytb

Xe buýt
Từ đây vào Nha Trang em đi 2 năm nay thì ngại nhất đoạn qua Bình Định, Phú Yên. Đường sửa mấy năm chưa xong, nhất là Phú Yên, còn Bình Định thì quá nhiều thị trấn đuòng bé đi mất thời gian, đoạn cuối Quảng Ngãi em cũng hay chui xuyên tâm mà ko qua đường tránh vì thời gian đi như nhau chỉ khác quãng đường tránh nó vòng vèo chút.
Em mong hết nhiệm kỳ này bác 9 tiếp tục ép tiến độ để xong cao tốc đi lại sẽ đỡ vất vả hơn.
Cụ rẽ vào đường ven biển đi qua khu FLC đẹp và vắng hơn nhiều