[Funland] Nhờ các cụ tư vấn lắp đặt điều hoà giúp e với ạ .Gấp lắm.Cám ơn các cụ

BK.179

Xe đạp
Nhà e có 1 con Daikin 9k, thời gian đầu dùng ngon, được hơn năm thì bắt đầu kêu, nhiều lúc kêu to như công nông. Sau e chuyển sang lắp phòng khác, thì lại bình thường, để 28-29 độ vẫn lạnh
Phòng cũ e lắp 1 con Pana 9k, cũng chạy ngon năm đầu, giờ cũng gặp tình trạng chạy được tầm 15 phút là cục nóng kêu to. Xin cao kiên các cụ khắc phục

lengocdiep423

Đi bộ
Nhà e có 1 con Daikin 9k, thời gian đầu dùng ngon, được hơn năm thì bắt đầu kêu, nhiều lúc kêu to như công nông. Sau e chuyển sang lắp phòng khác, thì lại bình thường, để 28-29 độ vẫn lạnh
Phòng cũ e lắp 1 con Pana 9k, cũng chạy ngon năm đầu, giờ cũng gặp tình trạng chạy được tầm 15 phút là cục nóng kêu to. Xin cao kiên các cụ khắc phục
vệ sinh bảo dưỡng máy đi bác. xong khâu đó mà vẫn kêu thì báo hãng. hết bảo hành vẫn có dịch vụ kiểm tra

lavie123

Xe đạp
Em đang dùng con Daikin Multi 1 nóng 3 mặt lạnh, tự nhiên năm ngoái có 1 mặt lạnh treo tường ko ra lạnh, trong khi 2 mặt lạnh ống gió vẫn chạy tốt. Năm ngoái có mời 1 cụ trên OF đến k.tra, xử lý chạy qua mùa hè. đến năm nay lại bị như năm ngoái. Cụ nào cao nhân xử lý triệt để giúp em với.

haTranauto

Xe tải
Mua con nào thì mua nhưng lắp đặt thì phải chọn thợ cẩn thận mợ nhé.
Em bị dính rồi máy mới tinh, thợ lắp ống đồng thế nào xì hết cả bình ga. Đã thế lại R32 hồi năm ngoái hết đâu gần 700k tiền ga, nghĩ thương đành bảo với thợ thôi mình chịu cho 1 nửa 😆

Batman

Xe điện
Người OF
Daikin hưng yên giờ kém rồi cụ ko như ngày xưa đâu. Rung ù là bth nhé. Ko có cách nào cả. Daikin giờ chỉ có máy multi và máy casset là hàng nhập Thái thì còn ngon.
Muốn êm cụ chơi hàng nội địa nhưng lại là hàng cũ + rủi ro cao.
Hài hòa thì cụ chơi Pana. Hết chuyện.
Cụ đùa, treo tường Daikin nhà em còn có cả hàng Nhật bản, nói gì là hàng Thái lan.
Treo tường daikin vẫn có đủ các mã hàng Thái phục vụ các cụ ạ, chỉ sợ các cụ không đông tiền thôi.

moonlife

Xì hơi lốp
Cụ đùa, treo tường Daikin nhà em còn có cả hàng Nhật bản, nói gì là hàng Thái lan.
Treo tường daikin vẫn có đủ các mã hàng Thái phục vụ các cụ ạ, chỉ sợ các cụ không đông tiền thôi.
Hàng nhập thì rất ngon ạ. Nhưng đa số e thấy trên thị trg là hàng Hưng Yên.
Hàng nhập ngon nhưng giá lại cao vút, khó cạnh tranh với Pana ở phân khúc đại chúng.

Batman

Xe điện
Người OF
Hàng nhập thì rất ngon ạ. Nhưng đa số e thấy trên thị trg là hàng Hưng Yên.
Hàng nhập ngon nhưng giá lại cao vút, khó cạnh tranh với Pana ở phân khúc đại chúng.
Các mã sx tại Hưng Yên cũng không hề kém, nếu chọn dòng máy từ Coanda trở lên cụ ạ. (Giá bọn này thì ngang với pana).
Chỉ có daikin hàng tiêu chuẩn (giá thấp hơn, cạnh tranh) thì kén thợ lắp và yêu cầu tư vấn kỹ về địa hình giải nhiệt tại chỗ lắp cục nóng và diện tích phòng, nếu tư vấn chuẩn, hàng tiêu chuẩn vẫn có độ bền cao.

Dungmetri

Xe đạp
Số 9 Ngõ 138 Mễ Trì Thượng Nam Từ Liêm Hà Nội
Website
remcuadephanoi.com
Mấy năm nay thì mùa đông không lạnh nữa rồi, khí hậu ngày càng nóng , có lạnh thì cũng chỉ vài hôm, em thì em cho là cứ đà này thì mùa đông không rét lắm nên em cũng lắp có 1 chiều . Nhưng nếu bác chắc ăn thì nên lắp 2 chiều, giá cả cũng chỉ tăng thêm chút thôi mà

crazyman.eps

Xe tải
Em vừa lắp con điều hoà 9000btu. Tham khảo đủ loại từ pana, daikin đến LG, casper cuối cùng em lắp Sharp nhập Thái. Cả công lắp khoảng 8tr thấy khá ổn, chạy êm mà làm lạnh nhanh phết.

dongsonn

Xe tải
Pana phải hàng nội địa Nhật mới êm chứ hàng Malay hay VN dc 1 năm đầu sau kêu to như máy cày là đúng r cụ, e vừa phải thay con Pana nhập Malay đây.

trikhanh

Xe tải
Các cụ lắp rẻ nhỉ , e vừa lắp 2 cái cả công + vật tư kém tí là 4T .

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy cái ĐH này đa phần hàng anh láng giềng sang, mới lắp 2 -3 năm nó không hỏng ngay đâu, loại nào cũng na ná vậy. Cơ bản ĐH ở nhà các cụ y như ĐH trên ô tô. Chỉ cần các cụ vệ sinh định kỳ dàn nóng dàn lạnh, lắp thì cục nóng thấp hơn cục lạnh tránh dầu bôi trơn thất thoát đảm bảo bền. Lúc nào mất lạnh đa phần đều do bo mạch hoặc tụ ngoài cục nóng lâu ngày nó hỏng, đo dòng phát thấy ngay, thường hay xảy ra với ĐH Inverter.
ĐH nếu lắp chuẩn 10 năm cũng chả thất thoát gas là mấy nhé các cụ, có hôm em đi sửa xe trả xe 1 cụ chỗ Việt Hưng thấy nhà cụ ấy vợ mới sinh mà hỏng ĐH, thợ gọi mãi mà mùa cao điểm chưa đến ngay nên xắn tay kiểm tra, chết toi con tụ mua chưa đến 100k lắp phát chạy phè phè. Gửi em 1 củ cảm ơn nhưng em lấy có nửa coi như xin bữa bia :))

xe đạp Japan

Xe tăng
Bảo dưỡng điều hoà thì bên nào ổn, uy tín các cụ nhỉ ?. Em ở khu vực Cầu Giấy - Mai Dịch ạ.

anhquan95

Xe hơi
E chuẩn bị lắp 4 con điều hoà .Tài chính mỏng nên cũng có phần hạn hẹp .Giá mong muốn dưới 6 triệu loại 9000 một chiều .Tiêu chí của e là chạy êm,tiết kiệm điện ,ngon bổ rẻ .Có quá nhiều hãng e k biết chọn hãng nào .Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp e.E cám ơn các cụ nhiều ạ
lắp chưa cụ? Em mới lắm 2 con Funiki hoà phát, ngon bổ rẻ. 1 con HIC12TMU 12000 giá 6t9 và 1 con HIC09TMU.ST3 giá 5t5 cụ ạ

anhquan95

Xe hơi
E chuẩn bị lắp 4 con điều hoà .Tài chính mỏng nên cũng có phần hạn hẹp .Giá mong muốn dưới 6 triệu loại 9000 một chiều .Tiêu chí của e là chạy êm,tiết kiệm điện ,ngon bổ rẻ .Có quá nhiều hãng e k biết chọn hãng nào .Nhờ các cụ thông thái tư vấn giúp e.E cám ơn các cụ nhiều ạ
hoặc cụ xem ở chỗ cụ có Gree không, em trước tìm mãi không có chỗ nào gần nhà có gree nên chuyển qua funiki

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ ở quanh HN thì p/m em, tài chính từ thấp tới cao em sẽ có phương án làm tốt nhất cho cụ.

formen

Xe lăn
Bd đh em tự làm vì có đủ đồ.