[Luật] Nhờ các Cụ tư vấn nộp phạt nguội tỉnh khác

haidch75

Xe tải
Chuyện thế này
Em đi qua Quảng Bình bị bắn tốc độ
Giờ áo vàng gửi thông báo cho em
Em không biết phải vào tận nơi nộp hay có cách nộp nào khác không vì em ở Hà Nội
Mong Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em ạ
Em rót sẵn ziệu để cảm tạ rồi

xanh

Xe điện
Chuyện thế này
Em đi qua Quảng Bình bị bắn tốc độ
Giờ áo vàng gửi thông báo cho em
Em không biết phải vào tận nơi nộp hay có cách nộp nào khác không vì em ở Hà Nội
Mong Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em ạ
Em rót sẵn ziệu để cảm tạ rồi
Ra bất cứ KBNN nào cũng có thể nộp được. Mục đơn vị thụ hưởng ghi tên của KBNN địa phương nơi vi phạm và lập biên bản. Nội dung ghi rõ nộp phạt theo QĐ số...ngay...tháng....năm của .....

haidch75

Xe tải
Ra bất cứ KBNN nào cũng có thể nộp được. Mục đơn vị thụ hưởng ghi tên của KBNN địa phương nơi vi phạm và lập biên bản. Nội dung ghi rõ nộp phạt theo QĐ
số...ngay...tháng....năm của .....
Họ nói mình phải mang giấy tờ vào, sau đó họ mới ra qđ xử phạt cụ ạ
Nhiêu khê lắm

haidch75

Xe tải

Doinhucaitoi

Xe buýt
Ra bất cứ KBNN nào cũng có thể nộp được. Mục đơn vị thụ hưởng ghi tên của KBNN địa phương nơi vi phạm và lập biên bản. Nội dung ghi rõ nộp phạt theo QĐ số...ngay...tháng....năm của .....
Không được đâu cụ

xanh

Xe điện
Có qđxp thì coi như là được rồi mà cụ, quan trọng có cái đó hay không thôi.
Vậy phạt nguội thì nó có ra QĐ không hay là nó tha hả cụ? Giờ mua xe cũ mọi người đều phải tra cái này là vi sao? Liệu có đúng là nó ra QĐ treo rồi truy thu nên chủ xe mới không biết không để đến khi ra đăng kiểm mới ngã ngữa ra vì số tiền phải nộp quá lớn?

Doinhucaitoi

Xe buýt
Vậy phạt nguội thì nó có ra QĐ không hay là nó tha hả cụ? Giờ mua xe cũ mọi người đều phải tra cái này là vi sao? Liệu có đúng là nó ra QĐ treo rồi truy thu nên chủ xe mới không biết không để đến khi ra đăng kiểm mới ngã ngữa ra vì số tiền phải nộp quá lớn?
Đó là cái thiếu sót của luật cụ ạ!
Mà hình như cụ đang hiểu nhầm ý e nói ở còm trước thì phải. Ý e nói là nếu như có qđxp thì ai nộp phạt chả được. Quan trọng có ra được qđxp hay không thôi.

xanh

Xe điện
Đó là cái thiếu sót của luật cụ ạ!
Mà hình như cụ đang hiểu nhầm ý e nói ở còm trước thì phải. Ý e nói là nếu như có qđxp thì ai nộp phạt chả được. Quan trọng có ra được qđxp hay không thôi.
Vậy chắc cụ có vấn đề đọc hiểu? Xử phạt treo thì có cần chủ xe mang giấy tờ làm thủ tục để ra QĐ không? hay nhiều ông ngã ngửa vì bị phạt khi đăng kiểm? Giờ nếu không vào QB nó không ra quyết định xử phạt được chắc sẽ không mất tiền?

Doinhucaitoi

Xe buýt
Vậy chắc cụ có vấn đề đọc hiểu? Xử phạt treo thì có cần chủ xe mang giấy tờ làm thủ tục để ra QĐ không? hay nhiều ông ngã ngửa vì bị phạt khi đăng kiểm? Giờ nếu không vào QB nó không ra quyết định xử phạt được chắc sẽ không mất tiền?
Vậy mới nói " ra được qđxp là 1 vấn đề" cụ nhé. Đây là tranh luận vui vẻ và bổ xung kiến thức cho những người thiếu...Cụ dùng ngôn từ có lẽ không phù hợp cho lắm.

haidch75

Xe tải
Các cụ ơi trao đổi để hiểu thêm về luật ( luật Việt Nam! Thì đúng là như ...)
Hạ hoả các cụ nhé

Toanxeom

Đi bộ
Cụ giống em. Năm.ngoái em cũng bị phát ở hà tĩnh

Binh-dmax

Xe hơi
Móc thớt nên Chửi đổng phát! dkm bọn lãnh đạo vn, bọn chó mồm sủa 4.0 mà xử lý phạt nguội kiểu 0.04.
Em dính Đà Nẵng không có bạn bè, chúng nó bắt vào Đà Nẵng nộp. *** đỡ được.

Chỉnh sửa cuối: