Nhờ các cụ tư vấn về dị ứng da

winweb

Xe hơi
Em bị ngứa được gần 2 tháng nay. Lúc đầu chỉ ngứa thôi, sau càng ngày càng ngứa càng gãi giờ nhìn người ngợm sợ quá.
Em bị ngứa lúc đầu ở khu vực trong quần đùi, sau đó lan lên lưng, đùi, ngực. Cơ bản là các khu vực trong quần áo, còn mặt mũi & cổ chưa bị. Lúc đầu ngứa về chiều & đêm chủ yếu, giờ ban ngày cũng ngứa tợn.
Em đã đi khám sợ bị viêm gan nhưng KQ là bình thường. Khám cả BV Da liễu, họ xét nghiệm ko bị nấm rồi cho thuốc uống & bôi cũng ko khỏi tý nào cả. Uống 3 thang thuốc bắc cho mát gan cũng ko khá hơn.
Nhờ các cụ tư vấn xem nên khám ở đâu đc ah.
Tks

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
cái này nếu đi khám thì khám khoa j? khám da liễu hả các cụ?

rockii

Xe máy
E dự là cụ bị viêm da cơ địa. Cụ cần thì inbox e chỉ chỗ bác sĩ chuyên da liễu cho, bác này khá mát tay mà lại rẻ

AF6677

Xe buýt
E dự là cụ bị viêm da cơ địa. Cụ cần thì inbox e chỉ chỗ bác sĩ chuyên da liễu cho, bác này khá mát tay mà lại rẻ
Cụ có thông tin về chỗ khám thì công khai lên cho mọi người tham khảo, đánh giá. Úp úp mở mở kinh bỏ mẹ.

rockii

Xe máy
Cụ có thông tin về chỗ khám thì công khai lên cho mọi người tham khảo, đánh giá. Úp úp mở mở kinh bỏ mẹ.
Có j mà kinh hả cụ? Công khai thì lại bảo quảng cáo nọ kia nên là phiền lắm, còn nếu cụ thích công khai thì e cũng nói thôi, đó là phòng khám da liễu ở đối diện cổng viện sản HN chi nhánh Đức Giang, địa chỉ e ko nhớ lắm, bác sĩ đó e thấy chữa cũng ổn mà nhẹ nhàng, dễ chịu, chi phí khám cũng rẻ

Dr Nguyễn Đức

Xe đạp
Dạ công khai luôn ạ, bác qua em xử lý vụ này cho. Inbox hoặc điện thoại có số ngay bên dưới, phác đồ 1 tháng dùng thuốc uống, òn nếu dùng thuốc kháng viêm với corticoid bôi, em e bác sẽ còn tái phát nặng hơn nhiều

Sylvan Learning

[Tịch thu bằng lái]

neverage

Xe hơi
em cũng đang bị ngứa gần năm rồi, đi truyền nước thải độc gan, ktra gan không vấn đề, đến BV DL TW khám Bs kê đơn thuốc uống và bôi mà chả đỡ, đang hóng các cụ xem có địa chỉ nào uy tín và có bệnh như e đã chữa khỏi để em chữa ạ

TVPL

Xe container
Dạ công khai luôn ạ, bác qua em xử lý vụ này cho. Inbox hoặc điện thoại có số ngay bên dưới, phác đồ 1 tháng dùng thuốc uống, òn nếu dùng thuốc kháng viêm với corticoid bôi, em e bác sẽ còn tái phát nặng hơn nhiều
Em oánh dấu để đến thăm cụ :)

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Có j mà kinh hả cụ? Công khai thì lại bảo quảng cáo nọ kia nên là phiền lắm, còn nếu cụ thích công khai thì e cũng nói thôi, đó là phòng khám da liễu ở đối diện cổng viện sản HN chi nhánh Đức Giang, địa chỉ e ko nhớ lắm, bác sĩ đó e thấy chữa cũng ổn mà nhẹ nhàng, dễ chịu, chi phí khám cũng rẻ
Hôm nào em đưa người nhà đến đây xem sao. Em cảm ơn cụ. :)

winweb

Xe hơi
Ngứa ngáy khổ thật các cụ ah.
Nhà em ngoài em bị 3 tháng nay thì vợ em cũng bắt đầu bị đc 1 tháng, bố đẻ em cũng bị như vậy. Hoang mang ko rõ bệnh gì.
Em khám da liễu TW & dị ứng Bạch mai ko ra bệnh, uống thuốc ko khỏi gì cả :(

em cũng đang bị ngứa gần năm rồi, đi truyền nước thải độc gan, ktra gan không vấn đề, đến BV DL TW khám Bs kê đơn thuốc uống và bôi mà chả đỡ, đang hóng các cụ xem có địa chỉ nào uy tín và có bệnh như e đã chữa khỏi để em chữa ạ

binhoanh

[Tịch thu bằng lái]
bôi nha đam lên những vùng da như này cũng đỡ đi nhiều lắm cụ ạ

tranloanvg

Xe đạp
e cũng thỉnh thoảng cũng bị như này nhưng 1 lúc ko gãi nữa là lại hết ngay

missto

Xe buýt
Ngứa ngáy khổ thật các cụ ah.
Nhà em ngoài em bị 3 tháng nay thì vợ em cũng bắt đầu bị đc 1 tháng, bố đẻ em cũng bị như vậy. Hoang mang ko rõ bệnh gì.
Em khám da liễu TW & dị ứng Bạch mai ko ra bệnh, uống thuốc ko khỏi gì cả :(
Cụ inbox em địa chỉ em cho cụ 1 nồi thuốc tắm coi đỡ không. Nhìn hình em ko rõ lắm

phihai95

Đi bộ
Bác đi khám ở Da Liễu hoặc vào khoa dị ứng của viện Bạch Mai xem thế nào, trước em cũng bị như bác mà không nhớ uống thuốc gì

zonda82

Xe container
Bác kiểm tra gan xem sao?

foxdie

Xe tải
Website
pquan.info
em cũng bị như cụ chủ, cũng đi BV da liễu rồi, uống và bôi thuốc các kiểu, và xác định là cơ thể mình bị dị ứng với một hay nhiều loại thực phẩm nào đó, ăn vào nó sẽ nổi lên y như vậy. Chẳng hạn như em là không ăn được hải sản, và thịt bò (toàn món ngon mới khổ chứ) Thiệt ra cũng chưa biết thịt bò có gây dị ứng hay không, nhưng mấy lần rồi để ý ăn phở về là bị kích ứng (tuy đã gọi phở gà) nên có thể không phải thịt bò mà là trong nước phở có gia vị hay xương bò gây dị ứng. Thế thôi gần đây em tránh luôn phở.

Em viết ra thế để chủ thớt và những ai có bệnh cơ địa giống em để ý chỉ cần tránh và hạn chế các món ăn làm mình dị ứng là được, cái này đã hỏi bác sĩ lúc khám. Thường thấy là do hải sản. Chứ bệnh cơ địa không có thuốc nào dứt được đâu. Thuốc kháng sinh vào nó át được nhưng ăn phải đồ gây di ứng sẽ tái phát. Và nhất là không dùng bia, rượu, thuốc lá, stress cũng có thể gây tác động phần nào, nên ráng thư giãn, tập thể thao.

mà hiện nay cụ chủ thớt đã bớt hay khỏi hẳn chưa ạ?

bitit2011

Xe đạp
Cụ lấy lá khế chua đun nước tắm hàng ngày xem sao. Em cũng cơ địa dị ứng hơn 20 năm nay, uống thuốc mãi chả khỏi. Đợt nào bị dị ứng đun lá khế chua tắm thấy cũng đỡ ạ