[Funland] Nhờ cc tư vấn việc hàng xóm chuyển cột điện giữa vỉa hè nhà họ sang vỉa hè nhà mình

angkorwat

Xe điện
Thường là nó sẽ để giữa 2 nhà, du di một chút thôi. Trước nhà em đi vắng, ông hàng xóm chỉ cho bọn đl trồng cột điện sang hẳn nhà em, may nó mới đào hố nên em bắt để giữa 2 nhà. Nhà mặt tiền có 4m vướng cái cột điện thì cũng chướng thật. Cụ chủ nhẹ nhàng bảo anh em đl thôi.

• Vodka
Reactions: VNM

butchikim

Xe ba gác
Vị trí trồng cột điện - điện lực ko phải xin phép cụ, nhưng họ phải xin phép Sở quy hoạch kiến trúc. Mà vị trí cũ đang yên lành, giờ họ chuyển là cần có lý do. Cụ cứ làm ầm lên, yêu cầu họ cho xem các quyết định cho phép dịch chuyển, hoặc cụ nói sẽ làm CV, thư yêu cầu Lãnh đạo điện lực giải thích - xem họ nói gì...
Quy định là thế, đất ông bà cháu ngoại thành kìa…cách đây chục năm ông đồng niên mà không gọi chắc họ chôn cột lấn 1/3 đất nhà ông bà cháu rồi. Giữa trưa cháu nghe điện phi về chửi từ thằng đào hố đến thằng giám sát. Sau tay đội trưởng phải xin lỗi cháu kêu anh em nhầm lẫn và đào lại hố đúng gianh giới 2 nhà.

Hi vọng vài năm nữa ngầm hoá hết đám dây dợ cho đỡ mất mỹ quan đô thị.

• Vodka

hoviethung

Xe lăn
Thường là nó sẽ để giữa 2 nhà, du di một chút thôi. Trước nhà em đi vắng, ông hàng xóm chỉ cho bọn đl trồng cột điện sang hẳn nhà em, may nó mới đào hố nên em bắt để giữa 2 nhà. Nhà mặt tiền có 4m vướng cái cột điện thì cũng chướng thật. Cụ chủ nhẹ nhàng bảo anh em đl thôi.
Hàng xóm ở quê còn tranh thủ nhà mẹ gấu mình không ai trông coi cho địa chính cắm mốc làm sổ đỏ qua đất nhà mình cơ. Bây giờ Phải về quê giải quyết rắc rối đây.

angkorwat

Xe điện
Hàng xóm ở quê còn tranh thủ nhà mẹ gấu mình không ai trông coi cho địa chính cắm mốc làm sổ đỏ qua đất nhà mình cơ. Bây giờ Phải về quê giải quyết rắc rối đây.
Không ai chọn được hàng xóm. Hàng xóm sát vách nhà em hồi xưa ngon lành, giờ bán cho thằng mới tính tình bẩn bựa, ở rất khó chịu.

tranvanlong

Xe điện
Hàng xóm nhà em nó chuyển cột điện từ vỉa hè giữa đất nhà nó lấn sang vỉa hè thẳng nhà em.

Nhờ các cụ tư vấn giúp bây giờ khiếu nại ở cấp nào để đúng tuyến? Em ở quận Hà Đông.

Em cảm ơn!
Nó muốn chuyển cái cột điện di dời sang chỗ khác nó phải được sự đồng ý của......nơi nó sinh sống và nó cũng mất khơ khớ tiền để quân điện lực nó di dời. Thằng bạn em chỉ di dời cột điện ở giữa sân nhà ra sát mép cổng nhà cũng mất hơn trăm đấy cụ

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka

ubisapro

Xe trâu
Đây cụ ợ!

Khi sáng nó đào hố để định chôn cột ở vị trí lốp xe máy. Em nói chuyện với nó, bây giờ nó lấp đi, đào cột về phía đất nhà nó.

Cái nhà cổng xanh 49 là đất hàng xóm? Đào hố chỗ xe máy thì giữa 2 nhà đúng rồi còn gì???

hoviethung

Xe lăn
Không ai chọn được hàng xóm. Hàng xóm sát vách nhà em hồi xưa ngon lành, giờ bán cho thằng mới tính tình bẩn bựa, ở rất khó chịu.
Hàng xóm mình đang nói là hàng xóm mới mua đất. Còn hàng xóm cũ thì không có vấn đề gì.

hoviethung

Xe lăn
Cái nhà cổng xanh 49 là đất hàng xóm? Đào hố chỗ xe máy thì giữa 2 nhà đúng rồi còn gì???
Có lẽ ảnh chủ thớt chụp chưa rõ. Chứ khả năng là cột điện đã lệch sang phía chủ thớt. Nhưng hàng xóm đồng ý di chuyển thì họ cũng không đến nổi đâu.

ubisapro

Xe trâu
Có lẽ ảnh chủ thớt chụp chưa rõ. Chứ khả năng là cột điện đã lệch sang phía chủ thớt. Nhưng hàng xóm đồng ý di chuyển thì họ cũng không đến nổi đâu.
E thấy ở giữa. Điện lực cũng chả điên để bốc cái cột điện sang nhà ông khác. E nghĩ từ lấn đất ở đây có nghĩa 50% cái cột nằm bên đất nhà cụ thớt. Và e thấy hoàn toàn bình thường.

VNM

Xe điện
Chỗ lốp xe máy là vỉa hè trước đất nhà em. Sau nó phải đào sang đất nhà nó mấy chục cm nữa.

ca_kiem

Xe container
Hàng xóm nhà em nó chuyển cột điện từ vỉa hè giữa đất nhà nó lấn sang vỉa hè thẳng nhà em.

Nhờ các cụ tư vấn giúp bây giờ khiếu nại ở cấp nào để đúng tuyến? Em ở quận Hà Đông.

Em cảm ơn!
Cụ kiện điện lực chứ sao kiện thằng hàng xóm… tuy nhiên thằng điện lực nó có quyền dịch cái cột điện đó trên đất công cụ ạ

Em cảm ơn!
Vụ này thì chỉ có xử lý bằng : tiền hoặc quyền, hoặc cả 2. Cụ không có 2 thứ này thì chịu thua thôi!

No Problem

Xe tăng

Em cảm ơn!
Nói thật, vỉa hè không phải nhà cụ nên cụ chẳng có quyền. Thứ 2 là bọn chúng đã dám chuyển thì chúng chẳng ngại gì cụ, trừ khi cơ cụ quá to

VNM

Xe điện
Nói thật, vỉa hè không phải nhà cụ nên cụ chẳng có quyền. Thứ 2 là bọn chúng đã dám chuyển thì chúng chẳng ngại gì cụ, trừ khi cơ cụ quá to
Điện lực đã đào lại hố để đưa cột điện về vị trí đất nhà hàng xóm rồi.

Tks các cụ đã tư vấn!

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Điện lực đã đào lại hố để đưa cột điện về vị trí đất nhà hàng xóm rồi.

Tks các cụ đã tư vấn!

Thế này thì nhà bên cạnh 49 thoát cột điện, chuyển sang cho cụ à, còn thằng 49 thì bên trái sang bên phải, coi như ko bị gì.

• Vodka

wanderersg

Xì hơi lốp
đất e trước ko có hố ga tren vỉa hè mà lâu quay lại thăm đất thấy mẹ 1 cái hố ga chình ình tren vỉa hè trước nhà em. bọn CDTu bố láo thiệt,.. thôi kệ bu nó vậy..

TÔN

Xe container
Kiện thằng hàng xóm thế quái nào đc ? Vì chuyển cột điện là do thằng điện lực.mà vỉa hè của nhà nước thì thằng điện lực nó đặt đâu chả đc,chứ có phải nó đặt trong đất nhà cụ đâu
Trừ khi thằng hàng xóm nó tự ý chuyển cái cột điện thì mới kiện đc