Nhờ độ xe Zeep A2

tictoe

Xe tải
Em có 1 việc thế này nhờ các bác giúp cho:

Số là em rất máu Zeep A2 nên rất muốn có 1 em ngon lành cành đào. Để mua được 1 em như ý ở HN chắc khó, em đã xuống garage chuyên Zeep ở bến xe nước ngầm xem nhưng chẳng chọn được cái nào. Mà nhập khẩu cả xe về chắc cũng không được vì theo quy định về nhập khẩu xe cũ thì dòng A2 có năm sản xuất quá quy định với lại đó là dòng xe quân sự, mặc dù ở nước ngoài còn đầy xe cực mới. Chính vì vậy em tự nghĩ ra cách thế này: Mua linh kiện, máy ngon từ nước ngoài, mua xác xe (đủ giấy tờ) ở VN.

Cụ thể là em có người nhà ở Đức, có thể mua 1 em xe ngon (máy, số, giảm xóc, mui bạt xịn, đủ cả ăng ten, rìu, xẻng,... cả súng tiểu liên trên xe nữa) rồi gửi về VN. Bác nào giúp em vụ chuyển đồ về VN được không? (Gửi nhiều lần cũng được miễn sao em đỡ thuế và chi phí phụ. Em là em khoái nhất mấy bác nhập máy xúc máy ủi đóng Công-ten-nơ đấy :D).

Ở VN các bác cũng chỉ dùm cho em 1 cái xác A2 còn đủ giấy lưu hành rồi em sẽ nhờ bác nào đó ráp tuốt tuồn tuột cái mớ kia với cái xác xe thế là em có xe để đú, em sẽ thường xuyên đi OffRoad với các bác :21:.

Bác nào giúp được PM cho em nhé, đời đời nhớ ơn bác đấy.

xì trum già

Xe tải
TrƯỚc Khi ĐỘ Xe BÁc NÊn BiẾt Quy ĐỊnh VỀ NÂng CẤp_sỬa ChỬa_ĐỘ ĐiẾc Do..... A/e Of ĐẶt Ra LÀ PhẢi ĐỘc VỀ KiỂu DÁng,mẠnh VỀ MÁy MÓc,ĐẸp VỀ NỘi ThẤt,nhẸ VỀ....tÚi TiỀn NhÉ ! He He He! :)) :)) :))

tictoe

Xe tải
Hic! hic! Chắc post vào đây chưa đúng chỗ cho lắm nên chả thấy bác nào đoái hoài, lại còn bị bác Xì Trum Già mắng nữa chứ :102:

TRACTOR

Xe máy

Số là em rất máu Zeep A2 nên rất muốn có 1 em ngon lành cành đào. Để mua được 1 em như ý ở HN chắc khó, em đã xuống garage chuyên Zeep ở bến xe nước ngầm xem nhưng chẳng chọn được cái nào. Mà nhập khẩu cả xe về chắc cũng không được vì theo quy định về nhập khẩu xe cũ thì dòng A2 có năm sản xuất quá quy định với lại đó là dòng xe quân sự, mặc dù ở nước ngoài còn đầy xe cực mới. Chính vì vậy em tự nghĩ ra cách thế này: Mua linh kiện, máy ngon từ nước ngoài, mua xác xe (đủ giấy tờ) ở VN.

Cụ thể là em có người nhà ở Đức, có thể mua 1 em xe ngon (máy, số, giảm xóc, mui bạt xịn, đủ cả ăng ten, rìu, xẻng,... cả súng tiểu liên trên xe nữa) rồi gửi về VN. Bác nào giúp em vụ chuyển đồ về VN được không? (Gửi nhiều lần cũng được miễn sao em đỡ thuế và chi phí phụ. Em là em khoái nhất mấy bác nhập máy xúc máy ủi đóng Công-ten-nơ đấy :D).

Ở VN các bác cũng chỉ dùm cho em 1 cái xác A2 còn đủ giấy lưu hành rồi em sẽ nhờ bác nào đó ráp tuốt tuồn tuột cái mớ kia với cái xác xe thế là em có xe để đú, em sẽ thường xuyên đi OffRoad với các bác :21:.

Theo em Bác nên nhờ (hoặc thuê) một người nước ngoài nhập về VN (như là họ mang xe của họ sang VN ý), đăng ký biển NN sau đó bác xẻ thịt lột da ... thế là thanh hồn Chương Ba, da Hàng Thịt ngay.:6::6::6:

Mr_nhat

Xe đạp
nghe có vẻ chí lí đó:P

grandis01

Xe hơi
Ặc ! máy đồ nghề co thì tin , chứ bác vác khẩu tiểu liên làm sao đem về VN hả trời ! Bác chơi cho nó cái biển NN...... ấy !

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
bác đem được về thì em làm cho bác vụ tháo cái râu ông nọ cắm vào cằm bà kia

15km/h

Xe đạp
tiểu liên:21::21::21:theo e thì cụ mua một con toyota fj ruj đem đi cắt mui còn dư tiền tha hồ ọp rốt:)):)):)):)):))

mr_limo

Xe buýt
Số khung thì đúng, số máy thì sai, cụ đi đăng kiểm kiểu giề.

itkingdom

Xe tải
Đi gia công cơ khí cắt gọt, axit mài mòn, đắp thêm rồi ủi lại số bác ạ

tictoe

Xe tải
Thx các pác đoái hoài tới câu hỏi của em (l)

Thực ra tiểu liên lắp trên xe thì em chả cần, cơ mà xe Zeep A2 sản xuất vào những năm ơ kìa ông nào nhập nổi vào VN được nữa
Vì em nghe nói theo luật hiện hành nhập xe cũ chỉ 5 năm đổ lại nên mấy ông NG còn thua, làm sao cắm biển NN được.

Số khung mới cần chứ số máy theo em không sợ các bác ợ. Làm thủ tục thay máy tổng thành chắc cũng xong thôi.
Đồ thì người nhà cũng rả rích gửi về cho em một ít rồi, nhưng vẫn chưa có cái xác xe :102:
Mà giờ, sau khi xem mấy cái phim về Irac tự dưng em lại đâm ra mê mấy cái Jeep vùng vịnh mới chết chứ :P

gzelka

Xe tải
Em có thể giúp bác vụ vận tải bằng container từ Đức (hay từ bất cứ đâu) về VN.

Chuong ga

Xe buýt
Thủ tục thay máy tổng thành nếu em nhớ không nhầm thì cụ phải xuất trình được hóa đơn của cái máy đó ( có số máy trên hóa đơn) . Chứ bây giờ cụ nhập lậu 1 con máy về rồi ra chợ giời mua hóa đơn à? Em cũng có 1 con jeep lùn cụ có mua không em để lại cho Máy móc zin , đủ giấy tờ. Em để hơn 1 năm nay rồi không đi , mỗi tuần nổ máy 1 lần :21::21::21:

xe365vn

Xe container
Thủ tục thay máy tổng thành nếu em nhớ không nhầm thì cụ phải xuất trình được hóa đơn của cái máy đó ( có số máy trên hóa đơn) . Chứ bây giờ cụ nhập lậu 1 con máy về rồi ra chợ giời mua hóa đơn à? Em cũng có 1 con jeep lùn cụ có mua không em để lại cho Máy móc zin , đủ giấy tờ. Em để hơn 1 năm nay rồi không đi , mỗi tuần nổ máy 1 lần :21::21::21:
cụ bán bao xiền e xin nhập hội chuồng gà :69:

M151A2

Đi bộ

Nếu bác ở Sài gòn thì em giúp được bác ngay
Không cần phải nhập gì cả . Phụ tùng đồ mới 100% cái gì cũng có đủ.
Bác tìm mua chiếc xe rách nát giấy tờ hợp lệ, chụp đồ mới vô hết là xong

M151A2

Đi bộ
Tặng bác cái hình

Chỉnh sửa cuối: