[Funland] Nhớ lại cái thời bao cấp

hanoilab

Xe tải
Đây là tờ chứng nhận đăng ký máy thu thanh được chính quyền thời bao cấp cấp, ko biết cụ nào trên OF còn những cái tương tự dạng như giấy đăng ký xe máy hay những gì cổ xưa ko phọt lên đây cho cả nhà xem cái nhể :D

Cụ bán đấu giá chắc được giá lắm :21:

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Nhìn thấy cái dây mai xo mà cháu sợ chết khiếp. Mỗi lần muốn đun nấu cái gì lại phải ngó ngó xem nó có bị kênh lên ko. Đang nấu muốn đảo thức ăn là phải rút điện ra cho chắc cú, ko nó giật một phát thì mình hết nước mà ăn cơm :77::77::77:

Mà ko có cụ nào có hình mấy cái máy chạy đĩa than nhỉ. Hồi bé cháu cũng nghịch cái đó suốt. Cái máy to đùng, to như cái tủ chỉ để nghe radio với cả chạy đĩa than. Muh nó cũng hay bị rò điện. Mấy cái món đồ này giờ cháu vái cả nón luôn :77::77::77:

backhung

Xe tải
Đây là tờ chứng nhận đăng ký máy thu thanh được chính quyền thời bao cấp cấp, ko biết cụ nào trên OF còn những cái tương tự dạng như giấy đăng ký xe máy hay những gì cổ xưa ko phọt lên đây cho cả nhà xem cái nhể :D

Nhìn cái dòng cuối cùng trong ảnh mà em phì cả cười :21:

Leopon

Xe tăng
em đóng góp thêm mấy cái xe XHCN hồi xưa nhá

Trophy hay châu phi hay Trâu phi gì đấy. Xe dừng chủ yếu trong quân đội và các cơ quan nhà nước. Cái xe này cái thụt trước rất đặc biệt. Nháy phanh nó cứ chồm chồm lên như xe 81 vậy

con thỏ hay còn gọi là Восход - voskhod xe của Nga. Hồi trước bộ đội và công an ta chạy xe này hay hơn cả các cụ trong CLB moto bây giờ

Chang jiang (Trường giang) rất giống với BMW R75 1 loại xe nhiều cụ OF mình đang thèm khát

Chỉnh sửa cuối:

hoangyenF430

Xe tăng
cấm nghe đài địch , ở OF mình ai là đài địch thế :21::21::21::21:

Explorer

Xe buýt
Đây là đôi dép cao su đúc ko phải là dép lốp :D

Gò lè :P

Em nhớ ngày xưa có 2 loại gò ( dép nhựa quai hậu ). Một của nhà máy nhựa Tiền Phong Hải Phòng vàng như đôi ở trên, một loại là nhựa Hà Nội trong hơn, đẹp hơn nhưng nhanh hỏng hơn. Dịch vụ hàn gò rất chi là phát triển, bao gồm một cái bếp dầu nhỏ, mấy cái dùi dèn dẹt, mấy đôi dép nhựa cũ để cắt lấy miếng vá. Thợ nào hàn khéo đố nhìn thấy vết hàn.
Gò Hải Phòng vàng, đục, dầy, cứng/ Gò Hà Nội trắng xanh, trong, mỏng, mềm :^) Hồi đó Ổi Tàu, áo Ga, Đúc/Gò là đồng phục Quân Khu đới :21::21::21:

Explorer

Xe buýt

Có Cụ nào ngày xưa hay nhảy tầu điện không? (Em toàn làm phát từ phố Huế lên đến trước cửa Bưu điện Bờ Hồ - đi học vẽ ở Cung văn hóa thiếu nhi) (l)(l)(l)
Em toàn nhảy từ Phố Huế lên chợ Đồng Xuân mua cá chọi :21:

vvhai

Xe tải
Em toàn nhảy từ Phố Huế lên chợ Đồng Xuân mua cá chọi :21:
Cụ nuôi cá chọi, ngoài mua giun cho nó thế Cụ có chổng mông lên thò vợt làm bằng vải màn để vớt bọ gậy trong các hố tăng xê bằng ống cống chôn xuống vỉa hè để tránh bom không ?

:):):)

Cavali

Xe điện
Nhà em còn hơn chục cái đĩa than , giờ để lót đít lồng chim :21:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bi dông và cặp lồng một thời để ông bô bà bô em đi làm mang theo đây :D

đèn dầu

ca nhôm uốn nước :6:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Đồng hồ vợ chồng nhà gà một thời, chiếc đồng hồ này đã gắn bó với em từ bé để báo thức em đi học đây :D

đồng hồ Slava của LX :6:

đồng hồ Sevani của LX :6:

đồng hồ quả quýt bọc vàng lên cót lè :P

mớ đồng hồ của LX : như poljot bông, raketa, Seiko cổ mặt vàng chanh, bấm giờ ,.........:6:

đĩa sành sứ một thời của ông bô em lấy của ông nội để lại :6:

CỬU VĂN LONG

Xe container

saigonvw

Xe tăng
thế mờ thấy Cụ tuyền vào mocxi, không bị sợ Ti...máy tính nó bem nick hử ?:))
Xì Mocxi chuyển phỏm dồi chú ơi - A thấy Chú lấp ló bên LX dồi đới - Mấy cái hình Chú Pót khi đi thực tế cool lắm, phải mỗi tội Chú táo bón lâu quá , 2 ngày nữa mà Chú không pót thêm là A bem thắng cách đấy nhá - Quân pháp bất vị thân :)):)):)):))