Nhờ tư vấn hoàn thiện nhà

giacmo_4banh

Xe buýt
Chào các cụ, tình hình em đang xây dựng nhà riêng cho mình. Phần thô em đã xây xong, đang đi vào hoàn thiện. Nhưng chưa có nhiều ý tưởng cho nhà về mặt ngoài. Nhờ các cụ tư vấn giúp em. Bức tường đốc mái phía trước của em cao 2m ạ. :)

sontungnguyen

Xe buýt
Cụ cho em xin thêm ít thông tin như vị trí,số tiền cụ định đầu tư cũng với cụ thích kiểu như thế nào em tư vấn cho cụ được

vuithoi.vuithoi

Xe buýt
Tường đốc mái của Cụ cao 2m, Cụ nhớ phải có liên kết để tường không lật khi có gió to nhé. Hoặc Cụ lợp mái nữa là OK.
(HN cách đây gần chục năm có vụ sập hàng rào khu kho gạo vừa xây. Mà em thấy ko cao hơn 2m).
Giờ cứ nhìn thấy tường cao mà ở trên cao nữa là em sợ.

giacmo_4banh

Xe buýt
Tường đốc mái của Cụ cao 2m, Cụ nhớ phải có liên kết để tường không lật khi có gió to nhé. Hoặc Cụ lợp mái nữa là OK.
(HN cách đây gần chục năm có vụ sập hàng rào khu kho gạo vừa xây. Mà em thấy ko cao hơn 2m).
Giờ cứ nhìn thấy tường cao mà ở trên cao nữa là em sợ.
Em lợp mái tôn ở trên dốc nước về sau cụ ạ. Em đang muốn nhờ các cụ ngâm cứu giúp em với bức 2m trên đốc kia thì trang trí thế nào cho đẹp ạ. Em nhìn nó hơi cao nhìn thô nhà quá

giacmo_4banh

Xe buýt
Cụ cho em xin thêm ít thông tin như vị trí,số tiền cụ định đầu tư cũng với cụ thích kiểu như thế nào em tư vấn cho cụ được
Chào cụ. Em muốn nhờ các cụ tư vấn cho em xem bức đốc 2m kia nên vẽ cái j vào nhìn cho đỡ thô ạ. Mái em làm dốc nước ra phía sau nên đốc phía trước hơi cao. Em đang muốn sửa lại nước đổ trước sau, hạ đốc trước xuống 1,4m nhìn đỡ cao hơn. Đang lăn tăn mái đổ nước phía trước kẹp máng dẫn có nhanh hỏng k nữa :(

sontungnguyen

Xe buýt
Theo ngu ý của em như này cụ thấy có hợp lý không nhé. Chỗ bức tường đó cụ trát xong làm 1 cái cửa sổ giả vào đó,nhìn bên ngoài thì nó cũng kiểu như 1 tầng lửng ở đó. Còn bên trong cụ có chỗ thì làm cái cầu thang có cửa nóc lên đó,vừa để đồ ít dùng đến,sau này có muốn lên tầng nữa thì cũng có sẵn cầu thang cho tiện. Coi như có thêm cái gác xép nhỏ để đồ

Má Lúm

Xe tăng
Cụ bẩu kts đưa phương án và duyệt thôi :D chắc cụ có kts rồi chứ, nhiệm vụ của họ mà :D

mạnh đoàn

Xe buýt
Chào các cụ, tình hình em đang xây dựng nhà riêng cho mình. Phần thô em đã xây xong, đang đi vào hoàn thiện. Nhưng chưa có nhiều ý tưởng cho nhà về mặt ngoài. Nhờ các cụ tư vấn giúp em. Bức tường đốc mái phía trước của em cao 2m ạ. :)
Nhà cụ rộng thế ạ? Cần thiết bị vệ sinh cụ ghé qua gian hàng của em nhé. Thanks cụ!

giacmo_4banh

Xe buýt
Theo ngu ý của em như này cụ thấy có hợp lý không nhé. Chỗ bức tường đó cụ trát xong làm 1 cái cửa sổ giả vào đó,nhìn bên ngoài thì nó cũng kiểu như 1 tầng lửng ở đó. Còn bên trong cụ có chỗ thì làm cái cầu thang có cửa nóc lên đó,vừa để đồ ít dùng đến,sau này có muốn lên tầng nữa thì cũng có sẵn cầu thang cho tiện. Coi như có thêm cái gác xép nhỏ để đồ
bên trong em k làm cầu thang lên cụ ạ. Em đang muốn hạ đốc trước từ 2m xuống 1,6m. Nước đổ trước sau k biết có đẹp hơn k :(
Cụ bẩu kts đưa phương án và duyệt thôi :D chắc cụ có kts rồi chứ, nhiệm vụ của họ mà :D
Em tự kts luôn cụ ạ :(
Nhà cụ rộng thế ạ? Cần thiết bị vệ sinh cụ ghé qua gian hàng của em nhé. Thanks cụ!
ok cụ

giacmo_4banh

Xe buýt
Nhờ cụ nào pro phối cho em cái mặt ngoài với ạ :)

son.sotin

Đi bộ
Nhà cụ đã sơn chưa ạ? Nếu chưa thì ghé qua em ạ.

Chuphuchung84

Xe đạp
Đúng là cụ làm hơi ngược. Mái nhà thường ng ta làm thon lại so với bên dưới để có cảm giác thanh thoát tôn cao ngôi nhà. Cụ chụp thế rất khó tư vấn. Theo e ở hai mảng dốc đó cụ đắp thêm vài cái chỉ nổi to và dày để chia cắt tạo cảm giác thanh thoát. Chỉ ngắt quãng và so le ko cần chạy hết mặt tiền, sau này sơn khác màu so với mảng dốc. Ở mảng dốc nên đắp ít vật liệu tạo nhám hoặc ốp vl để tách màu phân chia trông sẽ đẹp hơn. Cụ phải xử lý khéo vì theo e hai mảnh dốc phía trước cụ làm cộng với mái tôn dốc phía sau nếu nhìn bên hông trông sẽ giống ... Về phong thuỷ là ko tốt. Thân

Ghome

Xe đạp
Em thấy mẫu nhà cụ gần giống mẫy mẫu nhà trong trang web. cụ tham khảo nhé. www.noithatghome.com

robin2010

Xe buýt
cái mái nhà cụ xây cao quá, 2m là quá cao. Nhà em cũng xây, nhưng nó chỉ cao hơn 1m thui

Cò.Trắng

Xe máy
2m cao thật. Cụ chủ cần nên giải quyết e nó ngay. Và có thì thuê hẳn thiết kế. Ưng thì duyệt. Ko đáng bao nhiêu, bù lại ngôi nhà nó sẽ khác.

giacmo_4banh

Xe buýt
Thanks các cụ. Em đã hạ đốc trước từ 2m xuống 1,2m. Nước chảy 2 mái trước và sau rồi ạ. Nhìn đỡ xấu hơn hẳn. Giờ lăn tăn mặt ngoài thế nào cho sang thôi ạ :)

leceti

Xe tải
Nhà cụ có làm thạch cao trang trí thì ới em nhé!

ktshoanghuong

Đi bộ
gửi qua bản vẽ cơ bản, em làm lại phương ánmặt tiền cho bác, free cho bác nhe