[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Kieutrung

Xe hơi
Cụ Hoa ơi, lỗi ở em thôi, cụ đừng nhắc lại. Còn câu chuyện của cụ em thấy chưa kết thúc, nhiều cái hay còn tàng ẩn, nên nếu có thể thì cụ tiếp tục để mọi người cũng như em mở rộng thêm hiểu biết nhé.
Các Cụ khách sáo quá ạ. Đề nghị 2 Cụ bỏ qua điều vụn vặ mà "chém" nhiệt tình đi cho Em và các Cụ OFF được trải nghiệm ạ. Vod nhiệt tình 2 Cụ!

hoalocvung

Xe điện
Cụ Hoa ơi, lỗi ở em thôi, cụ đừng nhắc lại. Còn câu chuyện của cụ em thấy chưa kết thúc, nhiều cái hay còn tàng ẩn, nên nếu có thể thì cụ tiếp tục để mọi người cũng như em mở rộng thêm hiểu biết nhé.
Đúng là như cụ nói về nhiều cái hay trong câu chuyện của em, cái Duyên hôm gặp Bà Lão là Duyên tiếp, còn Duyên khởi đã có từ hôm Lễ rằm 15/7 ở ngôi Chùa mà em đang ở hồi đó và em ko để ý, sau này xâu chuỗi lại em mới nhân ra ( cá nhân em nghĩ là vậy) và cho đến giờ Duyên vẫn chưa tận ( đây là Duyên với Nhân vật trong câu chuyện của em nhé)

Tuy nhiên em kể vậy thôi, vì chẳng nhẽ tham gia cùng các cụ và nói nhiều về vong lại ko tham gia đc 1 câu chuyện nào. Câu chuyện này là câu chuyện giữ lại trong em nhiều cảm xúc nhất, cho đến giờ cái cảm giác bàn tay Lạnh đó chạm vào người vẫn hầu như còn nguyên và không lẫn với bất cứ Cảm giác Lạnh khác sau này trong các câu chuyện khác của em

He he, em nói vậy thôi vì em biết nhiều cụ không thích mấy câu chuyện tâm linh này lại đang bảo thầm : cái Lão Vừng này chỉ đc cái huyền bí mê tín vớ vẩn;))

Mời các cụ với các câu chuyện huyền bí của mình trong tháng "tết của Vong"

Chỉnh sửa cuối:

silver1

Xe điện
Em dự cụ lộc là pháp sư hả cụ hoặc có liên quan? Thường các thầy này rất có duyên với cõi âm nên việc giáp với tâm linh cũng dễ hiểu. Còn cụ trâu là ng lang bạt kỳ hồ nhiều laị thích tìm hiểu nên các chuyện của cụ khá rộng. Em chỉ dự chút thôi nhé, cụ lộc cũng ib em bảo ko nên k/sáo cụ nhớ ko ạ? Mong 2 cụ vui vẻ dĩ hoà vi quý để ae of cùng vui vẻ.

hoalocvung

Xe điện
Em dự cụ lộc là pháp sư hả cụ hoặc có liên quan? Thường các thầy này rất có duyên với cõi âm nên việc giáp với tâm linh cũng dễ hiểu. Còn cụ trâu là ng lang bạt kỳ hồ nhiều laị thích tìm hiểu nên các chuyện của cụ khá rộng. Em chỉ dự chút thôi nhé, cụ lộc cũng ib em bảo ko nên k/sáo cụ nhớ ko ạ? Mong 2 cụ vui vẻ dĩ hoà vi quý để ae of cùng vui vẻ.
:)) pháp sư gì em, bác chắc không đọc từ đầu thớt, em có nói em có nghiên cứu về Vong vì nó có 1 sợi dây liên quan Đạo Phật, nhưng trên quan điểm là dựa trên Đạo Phật và không dính dáng gì đến tà đạo cả.

Và vì có nhiều cái duyên với họ ( em cho là vậy sau nhiều chuyện gặp) nên khi có 1 số cụ nói 1 cách ( tiêu cực về thế giới này) em đã lên tiếng, có vậy thôi

Chứ không phải em thích danh, thích nổi rồi chém khoe khoang gì về kiến thức cả.

Leo09351

Xe buýt
Em thích nghe những câu chuyện ma này quá :)

buonchuoi

Xe tăng
cách đây 3 năm bên em có chạy even cho một sàn có tiếng dưới Hải Phòng, công việc xong để thợ ở lại dọn đồ 2 ae lên xe chạy về HN trước , lúc này khoảng hơn 12h đêm, khi đi qua trạm soát vé đầu Hải phòng khoảng 3,4 km đường vắng có một mình trên đường nhưng em vẫn đều ga ở khoảng 80km mở đèn pha bỗng nhiên từ dải phân cách giữa đường là cái hàng cây thấp thấp cản ánh sáng đền xe ngược chiều ý có một cô gái đeo khẩu trang, mặc quần áo đỏ đi thẳng xuống làn đường đầu xe em cứ như ko có xe em ý , anh trai ngồi bên cạnh hét lên , em hoảng quá theo quán tính em đạp phanh đánh lái sang phải để tránh, lúc này xe em gần như đâm vào dải phân cách sang làn trong, xe dừng cách chô cô gái khoảng 50m một cảm giác đâm chết người chạy khắp người làm chân em cứ díu lại , anh trai cầm đèn pin quay lại tìm nhưng tuyệt nhiên ko có dấu vết gì ... lúc này hai ae mặt tái mét biết gặp ma rồi em phải nhường lái cho anh trai chạy tiếp ko ngờ ông ấy cũng sợ lái thêm đc khoảng 2km nữa anh trai đưa xe vào thẳng chốt CSGT bên đường dừng xe xuống... mấy anh bên GT ra hỏi em kể lại sự việc họ ko tin cử người lên xe cùng bắt quay lại chỗ trên sau khi xem xét kỹ cả hai bên đg ko thấy gì khi về chốt các anh ý bảo cách đấy mấy tháng có cô gái tai nạn vào buổi đêm do xe công chạy nhiều lên xác nát hết kko biết xe nào đâm.... từ đó em tin ma là có thật..

PS: ngày trước nằm ngủ em hay mơ lắm lúc hoảng vã cả mồ hôi, sau em kể truyện với sư cụ Thích Phúc Trí chùa tây thiên tự, mễ trì cụ có cho em mấy chữ khăc trên miếng bạc nhỏ để trong người , cụ bảo khi nào thấy bất an thì đọc lên có nó sẽ ko ma nào trêu nữa, có khi nhờ tấm bùa của cụ mà em thoát chết.

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
đêm mai theo duy tâm thì cửa ngục mới mở, em chắc là khoảng vài chục % vong sẽ ghé thăm :))

Ca Muc

Xe tải
đêm mai theo duy tâm thì cửa ngục mới mở, em chắc là khoảng vài chục % vong sẽ ghé thăm :))
Cũng còn tùy duyên cụ ah. Em vẫn tin là có, thậm chí em còn được biết hàng ngày vẫn có...em kể hầu các cụ chuyện này, thuộc dạng mê tín cũng được, mà thật cũng đúng, với em thì có thật, thậm chí là còn nhiều người biết.

Ca Muc

Xe tải
Vâng, ngày đó sắp đến rồi,các cụ ah. Vấn đề là tùy duyên mới gặp được chứ không phải ai cũng gặp phải không cụ lộc, cụ trâu? Em cũng muốn gó 1 chuyện nóng hổi vẫn diễn ra thường xuyên mà nghĩ đến giờ này chẳng dám gõ hầu các cụ. Cho đến chiều nay em phải đích thân hỏi thêm mấy người nữa để kiêmr chứng thông tin thì em mới dâm khẳng định. Các cụ cho em nợ đến ngày mai nhé.

hoalocvung

Xe điện
Vâng, ngày đó sắp đến rồi,các cụ ah. Vấn đề là tùy duyên mới gặp được chứ không phải ai cũng gặp phải không cụ lộc, cụ trâu? Em cũng muốn gó 1 chuyện nóng hổi vẫn diễn ra thường xuyên mà nghĩ đến giờ này chẳng dám gõ hầu các cụ. Cho đến chiều nay em phải đích thân hỏi thêm mấy người nữa để kiêmr chứng thông tin thì em mới dâm khẳng định. Các cụ cho em nợ đến ngày mai nhé.
He he, em fun tý cho mọi ng thoải mái, cũng ko nên nặng nề quá. Họ cũng như chúng ta thôi. Có đủ các kiểu khác nhau do họ chết trong các kiểu khác nhau : có ng chết do bệnh, có ng chết sông chết biển, chết rừng và đuơng nhiên như các cụ biết có cả ng chết do thụ án.

Các loại vong này có những đặc tính khác nhau, và việc thu nạp âm binh là 1 nghề của pháp sư nên em ko muốn nói nhiều về bí mật của họ, điều đó ko hay.

Chỉ có điều, nếu có duyên có những thầy pháp thu nạp đc âm binh không nghiệp chướng nặng thì còn đỡ, có loại nghiệp chướng nặng, sau này thương làm biến chất chúng đi và ko thể kiểm soát nổi.

Và lúc đó có câu : không ai thoát ra khỏi BÀN TAY CỦA PHẬT- có nghĩa là chỉ có những câu Kinh kệ, câu chú pháp thì mới giáo hóa đc họ thôi.

Bằng chứng là ngay cả những loại gọi là Bùa ngải, bùa yểm... nếu khi bị nhập vào rồi thì ngay cả ng sử dụng cũng bị " đứt tay" và lúc đó duy nhất 1 loại thuốc có thể Cứu chữa cải tử hoàn sinh đc đó là BÀN TAY CỦA PHẬT.

Những ng dùng bùa ngải hại ng, dùng 1 lần thì phải sám hối 10 lần, bởi có câu 10 năm dương gian bằng 1 năm âm phủ

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Em đã lấy chai nước, bao thuốc lá và...bô vào phòng để hóng chuyện các cụ.

hoalocvung

Xe điện
Hì hì, tiếp chuyện đi bạn. Đang hay:D
He, nhân vật tớ kể trong chuyện vừa rồi cho đến giờ chưa có duyên gặp lại, nếu là nhân vật khác thì phải chuyện khác, mà những chuyện đó, sợ là các cụ nghe xong lại không dám ra nhà vệ sinh ;))

pain

Xe ba gác
He, nhân vật tớ kể trong chuyện vừa rồi cho đến giờ chưa có duyên gặp lại, nếu là nhân vật khác thì phải chuyện khác, mà những chuyện đó, sợ là các cụ nghe xong lại không dám ra nhà vệ sinh ;))
Hờ hờ, tớ mang bô vào rồi nên không ngại. Nếu tiện thì bạn kể đi, coi như nhân tháng cô hồn:D

Cuteo03

Xe tải
Đêm nào em cũng hóng thớt này, đọc thú vị quá. Trc em ở bệnh viện, tối mấy thằng hay sang bv chơi mà không có cơ duyên được gặp, chỉ nghe các cụ kể lại là đi trực hay gặp đàn lợn con chay qua, mà rất nhiều người gặp như thế, ko biết lợn gì. Cụ lộc vừng lý giải giúp em với

Cuteo03

Xe tải
Hờ hờ, tớ mang bô vào rồi nên không ngại. Nếu tiện thì bạn kể đi, coi như nhân tháng cô hồn:D
Cụ Pain dạo này ko thấy cập nhật tình hình biển đảo nhỉ