Những câu chuyện nhỏ của TNV ngày SN OF

ThanhKhue

Xe buýt
@ mợ Thanh Khuê:
E là 1 thành viên trong đội TNV nhà mình hôm đấy,đến tầm 12h trưa thì công nhận ai cũng mệt và đói cả.Nước thì no rồi.Nhưng bụng nó vẫn gào thét:$
Cuối cùng anh em ra trình bày với bác 4blr.Vậy là lúc sau có thêm bánh mì để "chiến đấu".
Nhìn anh em ai cũng ăn ngon lành (Tay Bánh Tay Nước) mà lòng cứ vui vui.

Cảm ơn mợ và BTC nhé.Hôm SN diễn ra suôn sẻ.Đội xe đc xếp trật tự ngon lành là vui lắm rồi mợ à.:6::6::6:
Ùi, BTC ở tít trên cao, chị cũng là TNV em ạ (b), làm nhiệm vụ bán nốt chỗ áo toàn cỡ gấu mẹ vĩ đại :P :P , vụ bánh mì là nhiệm vụ bất ngờ, nhưng vẫn ước gì mình hoàn thành nó tốt hơn. Bài trước nói cảm kích đội TNV, thì cũng tức là "mình phục mình quá!!" ý mà, mỗi tội TNV như chị quá đát nên chả giám thò mặt vào :P :P

Lại nói chuyện bán áo, từ lúc phát hiện ra thùng áo hết cỡ giờ chỉ toàn cỡ to (Ích Lờ, Ích Ích Lờ :102:), nghĩ mà thương cảnh "trâu chậm uống nước đục", cứ thầm mong người đến lấy sau ông nào cũng cao to lực lưỡng cỡ B&O để mình bán đỡ .... ngại :102: :21:

... có điều là bọn e ko đỡ được đó là mấy cụ nhiếp ảnh cứ vô tổ chức, đứng hẳn ra giữa đường chụp mặc bọn e gào thét, đặc biệt có cụ j mà bị Starrex nện xe vào đít ấy nhỉ
Hị hị, khổ nữa đấy, các cụ nhiếp ảnh lại có nvụ chớp lại những hình ảnh không thể nào quên của SN, nên cũng phải xông pha, quên mình, đứng ở những góc "độc", ... đúng nghĩa paparazi, hic có cụ thành "bệnh" mất rồi, khổ lắm nói mãi kô sửa :102:, bù vào cú quệt vào mông có thể là một tấm ảnh kinh điển, nhưng thú thật mình cũng chẳng ủng hộ vụ đó, có sao thì lại thành mất vui không, các cụ *hiếp ảnh lưu ý đi nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

dream1235

Xe buýt
Ùi, BTC ở tít trên cao, chị cũng là TNV em ạ (b), làm nhiệm vụ bán nốt chỗ áo toàn cỡ gấu mẹ vĩ đại :P :P , vụ bánh mì là nhiệm vụ bất ngờ, nhưng vẫn ước gì mình hoàn thành nó tốt hơn. Bài trước nói cảm kích đội TNV, thì cũng tức là "mình phục mình quá!!" ý mà, mỗi tội TNV như chị quá đát nên chả giám thò mặt vào :P :P

Lại nói chuyện bán áo, từ lúc phát hiện ra thùng áo hết cỡ giờ chỉ toàn cỡ to (Ích Lờ, Ích Ích Lờ :102:), nghĩ mà thương cảnh "trâu chậm uống nước đục", cứ thầm mong người đến lấy sau ông nào cũng cao to lực lưỡng cỡ B&O để mình bán đỡ .... ngại :102: :21:
em cũng thấy mợ vất vả lắm chứ ...
lúc chúng em dọn dẹp trên tầng 3 mợ ngồi đấy nhìn mợ ngồi cứ như mất sổ gạo ý:)):)):))

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thế cuối cùng có bán được hết áo không ạ. Khổ thân mợ vì cái đống XL XXL ấy. (nói nhỏ, em cũng đăng ký XL đấy, nhưng đến sớm phát hiện ra áo XL có thể mặc 2 người nên chịu khó qua cò để đổi áo đấy).

Hôm qua nhờ có 2 cái bánh mỳ của mợ em mới đủ sức chạy tiếp đấy. Cuối buổi may vẫn còn xót lại nửa cái để có sức đi về.

Hê hê! hôm qua kêu đi uống Vodka xong chốn mất dép :21::21::21::21::21:
chả bít ai chạy trước nhá,e là TNV nên e ở lại dọn dẹp cùng mọi ng đến cuối mới về,còn ra 34B NTT nhá!

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em len vào đây để bày tỏ lòng ngưỡng mộ với toàn thể đội Tình Nguyện Viên của SN lần này. Thật sự vô cùng cảm kích với sự nhiệt tình hết mình và trách nhiệm hết mình của toàn nhóm, đứng đầu là BBLR. Cảm thấy mọi người đều vô cùng đáng quý và sự đóng góp của mọi người là vô giá. ĐÚng là ai có làm mới hiểu người tham gia tổ chức và vận hành một chương trình như thế này sẽ là người phải chịu vất vả nhất để mọi người được vui. Với cảm nhận của riêng em, những người TNV như những người lính vô danh, rất có lòng và có tâm vì sự thành công của SN, vì niềm vui của mọi người...

Cũng là một câu chuyện nhỏ nhỏ hôm qua, trong kế hoạch thì ban TC sẽ lo ăn trưa cho những người chuẩn bị, nhưng đến sát giờ ăn mới chợt phát hiện ra việc đi ăn trưa lúc này là bất khả thi. Thế là bất ngờ em nhận nhiệm vụ đi mua đồ ăn cho mọi người, nhìn quanh, dễ đến bảy tám chục người đang làm tỷ thứ việc, em thật sự lúc đó chả biết đi đâu mua gì vào sát cái chính Ngọ đấy với số lượng lớn như thế để kịp trước giờ Mùi. May có bác Vietvoiz và mợ Tháng Giêng đi cùng em đi mua, và cũng chỉ kịp nghĩ ra hàng bánh mì Như Lan Kim Mã là nơi duy nhất có thể làm nhanh được vụ này. Thế là bác VV phóng xe về đó, đt đi lại vài cú để xác định số lượng cần mua... 80... 100, chốt là 100! Khổ nỗi đúng giờ cao điểm, khách hàng đông lắm, nên tụi làm hàng cứ thi thoảng phải bán cho khách để giải tán bớt ng xếp hàng, chờ đến 3 mẻ bánh mì ra mà mình vẫn chưa có đủ 100 cái, đến khi BBLR đt "Mợ ơi đang ở đâu để em qua lấy dần, mọi người đói quá!" thì em thật sự thương mọi người quá, cáu luôn với bọn bán hàng, quát chúng nó là giờ mà còn thò 1 cái bánh nào cho người khác thì đứng trách em to mồm :'( :'(

Cũng chỉ có 100 cái bánh, mà người thì nhiều (TNV, BTC, OPHO, xếp xe,...), chẳng giám ưi ái cho ai, chỉ giám đưa đủ mỗi người 1 cái, thành ra cứ như phát chuẩn :102: :'(. Lúc đó em ước gì mình có thể có thêm cho mỗi người 1 cái khăn ướt và 1 chai nước lạnh :77: :77: Tự dưng những cái lúc thường mình chả thèm để ý, giờ muốn có bằng mọi giá mà không có được :'( :'( :'( Lúc đó chỉ mong mọi người không vì thế mà nản lòng, hic. Em nghĩ với những sự kiện sau này thì khâu hậu cần nội bộ này sẽ được chu đáo hơn, vì tất cả những TNV, BTC, đội chụp, v.v... đều xứng đáng được hơn thế... (l) (l)

Vote tất cả các TNV nhé :41:. Giờ này đang có tổng kết chắc mọi ng đều đang bí tỷ đây, một kỷ niệm tuyệt vời mà, nhỉ (b) (b)
Định vote cho ThanhKhue mà hết đạn rồi :'( Seriously moved :6:
Về vụ bánh mì, nói thật như em 1 chiếc không thấm vào đâu cả, dưng mà quota chỉ có thể, đành bấm bụng... uống nước vậy. Chỉ khổ các bạn TNV trẻ tuổi đang tuổi măm tuổi nhớn chắc 1 cái bánh mì là quá ít (thế mà có người mần tận 2,5 cái :^))
Dưng mà mọi người vẫn nhiệt tình cố gắng, tóm lại còn một vài điều nho nhỏ, điều này không thể tránh khỏi, bản thân đội TNV cũng tự đánh giá, nhưng đại bộ phận TNV hoàn thành nhiệm vụ để góp sức mình vào thành công của SN OF.
Cảm ơn những ai nhớ đến công sức của TNV. (b)

Only

Xe đạp
Thế cuối cùng có bán được hết áo không ạ. Khổ thân mợ vì cái đống XL XXL ấy. (nói nhỏ, em cũng đăng ký XL đấy, nhưng đến sớm phát hiện ra áo XL có thể mặc 2 người nên chịu khó qua cò để đổi áo đấy).

Hôm qua nhờ có 2 cái bánh mỳ của mợ em mới đủ sức chạy tiếp đấy. Cuối buổi may vẫn còn xót lại nửa cái để có sức đi về.

Cụ chụp hơn 1000 cái ảnh, dưng nhà iem có mẹt trong mỗi cái này đây (l)(l)(l)

Only

Xe đạp
Biểu dương đội TNV nam!!!
TNV nam là vất vả hơn cả. Phải phơi nắng chỉ đường, xếp xe, bê đồ...
Mấy chị em trong nhà chỉ phải ...đếm tiền. Xong là có thể chạy đi hóng hớt rồi (dù mất nửa chương trình rồi) (b)(b)(b)

STARREX

Xe hơi
em đội trưởng TNV trong nhà ...mệt vãi dưng chẳng thấy cái ảnh nào mới đau xì cau ...cả F1 nhà em cũng bê đồ ..thế mới chán

dream1235

Xe buýt
Biểu dương đội TNV nam!!!
TNV nam là vất vả hơn cả. Phải phơi nắng chỉ đường, xếp xe, bê đồ...
Mấy chị em trong nhà chỉ phải ...đếm tiền. Xong là có thể chạy đi hóng hớt rồi (dù mất nửa chương trình rồi) (b)(b)(b)
Oh.......ai mà xinh quá vậy ta

bonbanhloiruong

Xe tăng
Tình nguyện viên: họ là ai, ai là ai? (hình ảnh mang tính cóp nhặt và mang tính minh bạch)

Cụ dream1235 từ tận Điện Biên về chung sức:

Cụ anhtuc cao niên gần nhất hội TNV:

Cụ Tacoma có tuổi đời OF khá cao:

Cụ Mr. Quang Anh tuổi đời và tuổi OF đều không nhiều nhưng nhiệt tình thì có thừa:

Cụ huytq1975, không to bằng Lý Đức nhưng sức khỏe có thừa (vụ VLV ai cũng biết)

Còn các cụ khác em tiếp tục cóp nhặt thêm.

Hiepkt

Xe buýt
ko có 1 cái ảnh nào của đội TNV trong nhà cho đến thời điểm này :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Gửi tặng các bác TNV một số ảnh e chộp được:

mr_hieu1

Xe điện
oi em mí bác HIEP KT không được lên hình ạ
ai bảo anh em mình xấu CHAI :102::102::102:

jack_derida2000

Xe tăng
Chúc sức khỏe các anh chị em TNV, nhờ đó buổichieeuf cu nhà em có bánh ănhe he

ngocbhhd

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

huytq1975

Xe hơi
Cảm ơn cụ BBLR đã đưa ảnh và bình loạn anh em TNV,

Xin đính chính lại là iem chỉ nhiệt tình thôi chứ yếu lắm, không đẩy nổi xe nhà bác Nam Vũ đâu... em mạnh cái khác cơ(b)

huke

Xe tải
hông có ảnh cháu hả các cụ