[Thảo luận] Những chuyện bức xúc trên đường

Sóc nhỏ

Xe tăng
Bác chủ thớt có nhìn thất cái logo sau đít con Mer C không ạ? Vì thấy bác tả hai ông vừa to vừa trọc là iem nghi lắm :21:

lexus_ldn

Xe tải
Bác chủ thớt có nhìn thất cái logo sau đít con Mer C không ạ? Vì thấy bác tả hai ông vừa to vừa trọc là iem nghi lắm :21:
Cụ hỏi nhà iem câu này khó hiểu quá, em ko hiểu cụ ám chỉ gì cả em kịp nhìn ra dáng con Mer C và hai con trâu mộng là giỏi lắm rồi. vì nhà em yêu oto từ bé nên chỉ nhìn dáng biết ngay là xe gì, kể cả bọn bất lương nhìn cũng biết ngay.

Với lại xin thông báo với các cụ là nhà iem cũng tương đối "đầu gấu" nhưng đầu gấu thì giải quyết gì hả bác, hai uýnh một em ko chột cũng què, các cụ xưa dạy rồi mà. mà hai thằng kia thì trông như 2 con bò tót xổng chuồng, em thì chỉ như con nai vàng ngơ ngác thôi ạ, mà nai thì cắn làm sao được bò tót hả các cụ. Kể mà lúc ấy em nhìn thấy chục bác OF đứng đấy thì chắc hai thằng kia no đòn rồi. Hay các bác xem anh em có nên xăm biểu tượng OF lên trán để nhận ra nhau ko? mà nhỡ hai thằng kia cũng là OF thì sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hetxang_mantinh

Xe đạp
Hão.Cụ trả nhời không thật lòng.
Gặp cái bọn 1 chữ bẻ đôi không biết thì chúng nó biết gì tới phải trái.
Nó có cái chữ trong đầu thì nó đã không hành động như thế.
Hôm nào gặp quả tương tự như thế cụ ra góp ý mấy nhời xem thiệt hại về mình như thế nào? Nó chẳng ĐKM.....1 tràng ngay.
Nếu là em thì em cũng chỉ ra hỏi han cháu bé xem có sao không thôi.
Nói với bon kia nó uých cho bỏ mựa.
Ở đời không phải lúc nào mình cũng có thể là anh hùng.
Chuẩn cụ:41::41:

khoavq

Xe điện
Trong xã hội, về đối nhân xử thế thì muôn hình vạn trạng lắm.

Hôm trước, cháu đứng nắm tay bà xã ở cầu thang nhà đứa em, có 1 thằng đứng ở dưới cứ chửi ông ổng lên là cháu vô văn hóa. :'(:'(:'(

Meo Thamlam

Xe lăn
Hôm nay em đi làm về chạy ở đường Lý Thường Kiệt, có 1 chú 2 B cứ chạy trước mũi xe em, vừa đi đủng đỉnh vừa nhắn tin, các bác hỏi sao em ko còi hoặc chửi thầm thằng cha đó????:77:

nhatminhsm

Xe buýt
Hai thằng MEC C ấy em biết to nhưng hai con BÒ nhưng đầu thì bé tí.......!!!!!

Hoangson79

Xe hơi
Chuyện 1: Có lần em chứng kiến một cảnh tức ko chịu được nhưng cũng.....ko làm gì được. Hôm đó em đi trên đoạn trước cổng ks Thắng Lợi, có một chú Mer C bóng nhoáng đang chạy phanh cái đụp thế là một chú 2B ko phanh kịp đâm nhẹ vào đuôi chú Mer (em nhấn mạnh là đâm rất nhẹ nhé vì đang đi chậm), người cầm lái 2B là một cậu bé gầy nhỏ chắc ở quê ra chở theo bà chị trông cũng quê quê. Thế là từ trong xe Mer 2 thằng to như trâu mộng đầu trọc lóc mở cửa xông ra chẳng thèm nhìn xe có bị sao ko mà túm cổ cậu bé kia tát lấy tát để, cô chị thì sợ quá ôm mặt khóc. Thế mà tất cả mọi người (trong đó có cả em mới đau) chỉ biết đứng nhìn mà ko ai vào can cả, Em nhìn cu cậu kia cũng thương và muốn vào đạp cho 2 con trâu mộng kia mấy phát nhưng em đi có một mình mà hai thằng kia trông như hai thằng trộm nên em cũng chờn. Theo các bác trong trường hợp đó thì anh em nên làm gì để giải cứu người vô tội (đừng bảo em gọi mấy anh xxx cá cảnh nhé)
Em gặp trường hợp này mà muốn can thì cũng dễ, giả bộ mắng ku kia (các anh ý phanh gấp thế mà mày không nhìn à :)) ) rồi nói nó xin lỗi 2 anh đi (vì xe nó không sao) 2 thằng vô học kia chắc vì sĩ diện cũng sẽ tha thôi :21:

IvanVietnam

Đi bộ
Cụ hèn quá, bức xúc mà chỉ đứng nhìn, lại còn lên đây kêu ca. Mà cụ cũng không nói lý do xe 4B phanh gấp

Lẽ ra cụ đến nơi, nhẹ nhà góp ý với mấy cậu kia là thôi em nó ở quê ra chưa quen đi đường các anh chỉ nên nhắc nhở em nó
Em lạy cụ:77: nhẹ nhàng góp ý với nó, nó lại chả nhẹ nhàng cho vài cái đạp để mình lại nhẹ nhàng lên càng vào bệnh viện Việt Đức để nhẹ nhàng băng bó mấy cái xương bị gãy à. Em chẳng dại. Nếu chơi đc thì chơi luôn rồi ù té chạy cho lành. Đôi co không đc gì lại được vải quả vỡ loa thì khốn:'(

search

Xe điện
Tình huống này thì mình ko làm anh hùng được rồi, kể ra thì cũng khó thật, chẳng biết làm thế nào nếu gặp tình huống như thế này:102::102:

lexus_ldn

Xe tải
Có lẽ ta nên lợi dụng lúc dân tình hiếu kỳ bu xung quanh ta lẻn ra xa xa cầm nửa viên gạch quăng hú họa một phát trúng giữa con Mẹc rồi nhanh chóng giấu tay ra phía sau hoặc lên xe ù té quyền gấp các cụ nhẩy, thế có kkhi hai thằng Mẹc quay ra đuổi mình thì thằng ku kia lại thoát ấy chứ.

ga.quay

Xe tải
nói chung là xã hội loạn *** nó rồi, giữ mình còn khó nói gì đến giúp người khác, có trách thì phải trách bọn xxx làm ăn chả ra cái ... gì :102: (mà xxx cũng có cái khó của họ, có trách thì phải trách cái bọn ấy ấy kìa) :102:

duytrong

Xe lăn
bọn nó lấy thịt đè ngừoi cụ ạ chỉ giỏi bắt nạt trẻ em .thử gặp bọn hải phòng đi ỉn bắn đạn hoa cải xem bọn nó lại chả nhũn như chi chi em chớ kể:69:

salan

Xe máy
Cụ không làm Lục Vân Tiên thì đi cho lành,hóng hớt làm gì cho mất thời gian, nhưng cũng thank cụ đã có ký sự về cho OF :21:

toanvinh_forever

Xe điện
Cụ hèn quá, bức xúc mà chỉ đứng nhìn, lại còn lên đây kêu ca. Mà cụ cũng không nói lý do xe 4B phanh gấp

Lẽ ra cụ đến nơi, nhẹ nhà góp ý với mấy cậu kia là thôi em nó ở quê ra chưa quen đi đường các anh chỉ nên nhắc nhở em nó
cụ này có vẻ là anh hùng chuyên giúp đời đây:21:

heysmileplease

Xe tải
em mạo muội biện luận, các cụ đừng giận nhé

theo các cụ tại sao lại phanh gấp thế, mà 2 thằng điên ấy đang đi xe Mec bóng loáng êm ru, mát lạnh lại phải nhảy xuống đường đông đúc bụi bặm để oánh (tát thôi) 1 người... Em nghĩ chỉ có 1 khả năng là chú 2B đã làm gì chọc tức 2 thằng điên thôi (ví dụ ngáng đường, Mec bấm còi inh ỏi mà vẫn giả điếc...) nếu thật thế thì các cụ có bức xúc không

Chuyện 1: Có lần em chứng kiến một cảnh tức ko chịu được nhưng cũng.....ko làm gì được. Hôm đó em đi trên đoạn trước cổng ks Thắng Lợi, có một chú Mer C bóng nhoáng đang chạy phanh cái đụp thế là một chú 2B ko phanh kịp đâm nhẹ vào đuôi chú Mer (em nhấn mạnh là đâm rất nhẹ nhé vì đang đi chậm), người cầm lái 2B là một cậu bé gầy nhỏ chắc ở quê ra chở theo bà chị trông cũng quê quê. Thế là từ trong xe Mer 2 thằng to như trâu mộng đầu trọc lóc mở cửa xông ra chẳng thèm nhìn xe có bị sao ko mà túm cổ cậu bé kia tát lấy tát để, cô chị thì sợ quá ôm mặt khóc. Thế mà tất cả mọi người (trong đó có cả em mới đau) chỉ biết đứng nhìn mà ko ai vào can cả, Em nhìn cu cậu kia cũng thương và muốn vào đạp cho 2 con trâu mộng kia mấy phát nhưng em đi có một mình mà hai thằng kia trông như hai thằng trộm nên em cũng chờn. Theo các bác trong trường hợp đó thì anh em nên làm gì để giải cứu người vô tội (đừng bảo em gọi mấy anh xxx cá cảnh nhé)

thieunien05

Xe đạp
sao cụ chủ thớt ko pot cái ảnh bon đầu trọc đó lên đây cho bà con xem rõ mặt, để còn tránh chúng nó ra(c)(c)(c)(c)

lexus_ldn

Xe tải
sao cụ chủ thớt ko pot cái ảnh bon đầu trọc đó lên đây cho bà con xem rõ mặt, để còn tránh chúng nó ra(c)(c)(c)(c)
Úi, em xin cụ. May mà nhà em ko có máy ảnh, chứ giơ lên mà chụp thì hai con trâu mộng lại chả quay sang tát em rơi máy ảnh luôn ý chứ. Tại nhà em có 1 mình thôi chứ hôm ấy mà đi offline với chục anh em OF xem, hai thằng kia lại chẳng nhừ đòn.