[Funland] Những Món Ăn Chỉ Ăn ở HN mới thấy Ngon !

Be Grace

Xe điện
thèm mực Hàng Bồ ..trời se se lạnh thế này ..nhâm nhi khô mực ..ít hoa quả như ổi hay xoài ...thêm tí vodka hà nội pha red bull thì ...............ôi ko dám nghĩ ..lâu roài chưa say ..:)

Be Grace

Xe điện
chẹp chẹp ngon quá, ngon nhất là hải sản ăn ở bờ biển, tươi giẫy đành đạch.
uhm ..mời cụ ghé Đồ Sơn ..hải sản tươi ngon ..giãy đành đạch ..nhất là ghẹ ...=)) =))

HoangBoiHuan

Xe hơi
Mùa này HN thời tiết mát mẻ , có mưa thu và mùi hoa sữa thoang thoảng ngọt ngào . Thích nhất được ngắm hoàng hôn trên Hồ Tây , và dạo phố đêm khu phố cổ , thấy trẻ con háo hức đón Trung Thu ....Ngồi ở SG , tự nhiên nhớ cái cảm giác mùa Thu ở HN . mà nhất là tâm hồn ăn uống đang sôi sục trỗi dậy vì cái bao tử rỗng :( :( ....Mùa này HN có gì ngon nhỉ .
Mùa này HN có cốm tươi , thèm cốm tươi nhưng ko thích bánh cốm vì quá ngọt
Thèm ổi găng , những quả ổi bé xíu xíu mà khi cắn vào 1 miếng . vị chát ngọt ngào ngay đầu lưỡi , khác xa những quả ổi to như quả cam ở SG vị nhạt thếch
Thèm Khế ngọt ở HN , chấm muối ớt cay thật cay , ăn món này cẩn thận bị sặc ko là chít luôn đới :)
Thèm bún sườn mùng ở phố gì gần cắt ngang Đinh Liệt
Thèm ốc nóng trên Tạ Hiện
Thèm lẩu vịt nấu sấu ( mùa này chắc hết sấu rồi ) :(
Thèm lẩu ếch hồ Trúc Bạch
Thèm phở cuốn và chả ngan
Thèm chả cá lã vọng phố Chả Cá
Thèm miến lươn trộn
Thèm bún ngan
Thèm gà tần
Thèm phở Gà Lê Văn Hưu
Thèm bún đậu mắm tôm
Thèm nem nướng
Thèm su su xào tỏi .........
:(( :(( :(( ...sao chỉ ăn ở HN thấy vị ngon và khác hẳn chỗ khác nhỉ ..đói như con sói
Lẩu ếch hồ Trúc bạch khiến em thất vọng tràn trề. Muốn ngon mời cụ ra Lê Ngọc Hân nhá.

linkng

Xe tăng
uhm ..mời cụ ghé Đồ Sơn ..hải sản tươi ngon ..giãy đành đạch ..nhất là ghẹ ...=)) =))
Ghẹ phải đánh bắt tự nhiên mới ngon, chứ ghẹ Đồ Sơn nuôi kinh doanh chuyên nghiệp ăn chán lắm :D=P~

Be Grace

Xe điện
Ghẹ phải đánh bắt tự nhiên mới ngon, chứ ghẹ Đồ Sơn nuôi kinh doanh chuyên nghiệp ăn chán lắm :D=P~
heheheheh ..hahahahhaah..chuẩn ko cần chỉnh luôn ..I like it ...ghẹ Đồ Sơn chắc bở lém cụ nhể ...

Suzz

Xe điện
Người OF
Mùa đông chí mà phù, lục tào xá Hàng Giầy

Be Grace

Xe điện
Mùa đông chí mà phù, lục tào xá Hàng Giầy
Chí mà phù là chè mè đen phỏng ..lục tào xá là tào phớ huh???..còn bánh trôi nước với chè trôi nước thì ở đâu hả anh ?

Be Grace

Xe điện
hức em đọc bài của cụ vào đúng 11h đêm :((
Đói quá :(( :((
xách xe đi ăn đêm đê cụ ..em ở HN cũng thích đi ăn đêm lém ..có hôm đi bộ tìm hàng ăn đêm 1 mình ở khu phố cổ ..đi loanh quanh chẳng có gì ăn ..chỉ còn mỗi chè ..:)

HoangBoiHuan

Xe hơi
em thấy Chiến Béo hay cái gì Béo Béo í ..ngon mà cụ ..:( ..em chưa ăn bên Lê Ngọc Hân
Em ăn ở Trúc Bạch rồi , mời cụ xơi Ếch Lê ngọc hân xem. Khác nhau hoàn toàn. Thơm lừng, ngon béo ngậy chẹp chẹp thèm quá. Nhất là ếch chiên bơ tỏi.
Tuy nhiên, em trc hay ăn ở Đường Thành quán anh Tuấn đầu bếp KS, ra mở quán chuyên Ếch. Nếu so sánh thì Lê Ngọc Hân chưa là gì. Ngon đỉnh luôn. ( TRc em là ng ko bit ăn ếch mà ăn lẩu ếch anh này làm giờ mê).
Nhưng tiếc cái là anh ấy không còn làm nữa. Nên ăn tạm ở Lê Ngọc Hân cũng là ok hơn Trúc Bạch nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

inno

Xe tải
các món của cụ cháu chẳng mê món lào
có mê thì mê mỗi bia+cá chép om dưa b-)

huyvuarzt

Xe máy
Cháu cũng chưa thử ếch ở Lê Ngọc Hân bao giờ hôm nào cụ đi rủ cháu với nhé hi hi

accord1992

Xe tăng
bún chửi, cháo mắng

qmorning

Xe tải
Em ăn ở Trúc Bạch rồi , mời cụ xơi Ếch Lê ngọc hân xem. Khác nhau hoàn toàn. Thơm lừng, ngon béo ngậy chẹp chẹp thèm quá. Nhất là ếch chiên bơ tỏi.
Tuy nhiên, em trc hay ăn ở Đường Thành quán anh Tuấn đầu bếp KS, ra mở quán chuyên Ếch. Nếu so sánh thì Lê Ngọc Hân chưa là gì. Ngon đỉnh luôn. ( TRc em là ng ko bit ăn ếch mà ăn lẩu ếch anh này làm giờ mê).
Nhưng tiếc cái là anh ấy không còn làm nữa. Nên ăn tạm ở Lê Ngọc Hân cũng là ok hơn Trúc Bạch nhiều .
cụ ơi quán lê ngọc hân địa chỉ thế nào cho em xin với ạ.