Thảo luận Những món độ cho Corolla Cross

quangdt5

Xe đạp
Cross bao giờ được cập nhật lên phanh tay điện tử và autohold các cụ nhỉ?

Bopbun

Xe điện
Tình hình này chắc sang năm. Nhưng gara ngoài đã bắt đầu độ rồi đó cụ. Họ dùng phụ tùng của Altis lắp vừa in, không khoan đục cắt gọt gì. Em thích phanh cơ không thì em đã làm rồi.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chưa có kế hoạch cụ ạ. Nhưng e đoán chắc bản tới sẽ có thôi vì Cross giờ đủ tính năng quá rồi

quangdt5

Xe đạp
Tình hình này chắc sang năm. Nhưng gara ngoài đã bắt đầu độ rồi đó cụ. Họ dùng phụ tùng của Altis lắp vừa in, không khoan đục cắt gọt gì. Em thích phanh cơ không thì em đã làm rồi.
Quả độ phanh này em vẫn thấy ghê ghê. Hôm trước lái altis nghiền quả ptdt với autohold của nó quá. Chỉ ước cross sớm trang bị món này thôi

Bopbun

Xe điện
Quả độ phanh này em vẫn thấy ghê ghê. Hôm trước lái altis nghiền quả ptdt với autohold của nó quá. Chỉ ước cross sớm trang bị món này thôi
Không ghê cụ ạ. Vì 2 thằng này giống nhau y hệt chỉ khác khung vỏ. Các đầu chờ của nó cắm vừa khít.

Chỉnh sửa cuối:

td102

Xe máy
Đúng rồi cụ. Vẫn phải cắm cái đầu ở trên lồi 1 chút như hình dưới. Là vì em ko muốn hàn dây, mất bảo hành. Chứ ko thì bác nhờ thợ hàn vào thì ko phải cắm như em mà lại được 2 cổng data cả trên và dưới. Cắm cổng nào cũng được.
View attachment 7774897
Em tự mua trên lazada: Ổ Cắm Sạc Kép Cho Xe Hơi Toyota RAV4 Bộ Sạc USB Sạc Nhanh QC3.0 Bộ Sạc USB | Lazada.vn

Rồi theo hướng dẫn trên mạng để tháo cái yên ngựa ra rồi lắp thôi: HƯỚNG DẪN LẮP ĐẶT BỘ CỔNG SẠC NHANH CHO XE TOYOTA CROSS - YouTube

Hoàn toàn ko phải cắt dây, lắp jack zin. Nó cũng lắp nối tiếp vào nguồn tẩu thôi cụ, yên tâm nhé.

Cụ lên group Toyota Trao đổi kinh nghiệm tìm bài về sạc usb. E ko nói địa chỉ garage ko lại bảo quảng cáo. Nhưng nói chung cái này dễ, garage nào cũng làm được hết. Ai có mỏ hàn điện thì tự hàn dễ không ý mà.
Cụ ở Hn ko, có ở HN thì mình tặng 1 cái cổng data chữ L cắm vào nhìn thẩm mỹ hơn

vietinbanker

Xe máy
Quan điểm này là đúng. Tuy nhiên, ta biết là Cross về VN bị cắt bớt các thứ trong đó có Auto Hold. Chính nó bị tháo ra rồi lại lắp chính nó vào thì em nghĩ không phải lo về an toàn. Đấy là em nói hàng zin chính hãng, chứ hàng Chị Na thì nên thôi như cụ nói.
Cụ mà độ auto hold thì hay cực cụ ạ. Dừng là tự động phanh, không phải đạp chân. Nếu cụ dừng đèn đỏ nó cũng tự phanh, cụ bỏ chân phanh ra cũng được. Lúc cụ nhấn ga là nó tự nhả phanh.
Em đang suy tính độ thêm cái đèn led chân cụ ạ. Nhìn phê lắm.

Bopbun

Xe điện
Cụ mà độ auto hold thì hay cực cụ ạ. Dừng là tự động phanh, không phải đạp chân. Nếu cụ dừng đèn đỏ nó cũng tự phanh, cụ bỏ chân phanh ra cũng được. Lúc cụ nhấn ga là nó tự nhả phanh.
Em đang suy tính độ thêm cái đèn led chân cụ ạ. Nhìn phê lắm.
Em vẫn tiếc tiếc cái phanh tay bằng chân. Vì đi quen rồi nên không khó chịu gì với nó. Độ thì cũng hay nhưng 11 củ thì em chưa đủ độ máu.

orione

Xe tải
Em vẫn tiếc tiếc cái phanh tay bằng chân. Vì đi quen rồi nên không khó chịu gì với nó. Độ thì cũng hay nhưng 11 củ thì em chưa đủ độ máu.
Độ vào lúc đăng kiểm lại tháo ra à cụ. Riêng khoản độ phanh này chắc chắn đăng kiểm không qua. Phiền lắm

Bopbun

Xe điện
Độ vào lúc đăng kiểm lại tháo ra à cụ. Riêng khoản độ phanh này chắc chắn đăng kiểm không qua. Phiền lắm
Em thấy trước đây có cụ độ đăng kiểm cho qua rồi mà?