[Funland] Những món nhậu khoái khẩu mùa hè ( Uống bia )

DeutschlandM

Xe hơi
Nhiều món trong thớt này em chưa dám nếm vì nhìn nó hơi ghê ghê,

hoalocvung

Xe điện
Nhiều món trong thớt này em chưa dám nếm vì nhìn nó hơi ghê ghê,
Mời cụ 1 ly - 1 lời nói chân thực ;)) hy vọng là theo trào lưu đến 1 lúc nào đó cụ ko phải chứng tỏ sự sành điệu của mình bằng những món trông " hơi ghê ghê" đó:)

DeutschlandM

Xe hơi
Mời cụ 1 ly - 1 lời nói chân thực ;)) hy vọng là theo trào lưu đến 1 lúc nào đó cụ ko phải chứng tỏ sự sành điệu của mình bằng những món trông " hơi ghê ghê" đó:)
Cụ nói khéo quá, em thì có 1 sự hèn nhát là ko dám nói dối cụ ợ :))

hoalocvung

Xe điện

thanh040506

Xe trâu
Câu em viết bằng tiếng Việt và đầy đủ chủ ngữ vị ngữ bổ ngữ ...... và đã làm cho cụ Nước Đức cười :)) thế còn chưa rõ ý sao
Ý cụ bảu bọn e xơi các món trên là chạy theo trào lưu sành điệu phỏng???

hoalocvung

Xe điện
Ý cụ bảu bọn e xơi các món trên là chạy theo trào lưu sành điệu phỏng???
:)) cụ nhạy cảm nhỉ, đây là cuộc đối thoại giữa em và cụ Nước đức, em và cụ ý đã đối thoại xong kết thúc bằng nụ cười của cụ ý. Tự nhiên cụ cuốc lại câu của em,tôn trọng cụ, em vẫn trả lời. Còn dòng xanh xanh trên là tự có trong đầu cụ và tay cụ viết ra chứ trên mấy chữ của em ko có những dòng đó đâu.

mà sành điệu thì cũng đâu phải là tính xấu đâu, ko phải ai cũng sành đúng điệu đâu cụ, khó phết đấy :))

Jun Nov18

Xe điện
Nào thì là cá sông rán nào, Nào thì là lòng lợn nào.... nắng nóng thế này, ngồi ước ai bê cái mâm này cho mà ăn thì có phải là hạnh phúc không ạ :)

thanh040506

Xe trâu
:)) cụ nhạy cảm nhỉ, đây là cuộc đối thoại giữa em và cụ Nước đức, em và cụ ý đã đối thoại xong kết thúc bằng nụ cười của cụ ý. Tự nhiên cụ cuốc lại câu của em,tôn trọng cụ, em vẫn trả lời. Còn dòng xanh xanh trên là tự có trong đầu cụ và tay cụ viết ra chứ trên mấy chữ của em ko có những dòng đó đâu.

mà sành điệu thì cũng đâu phải là tính xấu đâu, ko phải ai cũng sành đúng điệu đâu cụ, khó phết đấy :))
Tại e thích xơi các món lạ, hay tìm tòi để chén. Toàn các món dân dã, quê mùa nên nghe giọng cụ tưởng cụ cạnh khóe
Không có gì thì thôi. Sorry cụ

hoalocvung

Xe điện
Nào thì là cá sông rán nào, Nào thì là lòng lợn nào.... nắng nóng thế này, ngồi ước ai bê cái mâm này cho mà ăn thì có phải là hạnh phúc không ạ :)
:)) đấy cứ bình thường như cân đường hộp sữa thế này có phải hay không :)) 2 cái đĩa đạm trên mâm kia lại chẳng đi tới nửa két bia hay sao. mà tự nhiên cuốc lại cm này hôm nay của mợ em lại nhớ đến bài thơ Chân quê của Nguyễn Bính. Vào thớt để đi đúng dòng mạch thớt em cũng có món góp nhậu quen thuộc đơn giản :))

Jun Nov18

Xe điện
:)) đấy cứ bình thường như cân đường hộp sữa thế này có phải hay không :)) 2 cái đĩa đạm trên mâm kia lại chẳng đi tới nửa két bia hay sao. mà tự nhiên cuốc lại cm này hôm nay của mợ em lại nhớ đến bài thơ Chân quê của Nguyễn Bính. Vào thớt để đi đúng dòng mạch thớt em cũng có món góp nhậu quen thuộc đơn giản :))
Cảm ơn cụ ạ. Hôm nay nắng nóng, ứ có làm gì nên ngồi rảnh rang xem lại ảnh trong máy cụ ạ
Hai cái đĩa đạm í...ngon đáo để ạ
Cá là cá trắm đen, mà là trắm sông, mẹ em mua của Thuyền Chài í ạ, con cá đâu có gần 8kg thôi ạ, cái khúc này em rán là khúc gần gần đuôi ạ
Còn cái đĩa " nhiều đạm" kia là của con lợn " nái" nhà hàng xóm, ương để nó đẻ, nhưng nó không chịu đẻ, thế là...mấy nhà oánh đụng luôn ạ
Cải bắp thì trong vườn nhà ạ
Còn cái bát con con là ruốc nấm hương ạ, ăn cũng ngon...ra trò ạ

DeutschlandM

Xe hơi

Món này của cụ mà gọi là đơn giản quen thuộc á ?
Món này của em mới gọi là đơn giản quen thuộc nhá

thanh040506

Xe trâu
Cảm ơn cụ ạ. Hôm nay nắng nóng, ứ có làm gì nên ngồi rảnh rang xem lại ảnh trong máy cụ ạ
Hai cái đĩa đạm í...ngon đáo để ạ
Cá là cá trắm đen, mà là trắm sông, mẹ em mua của Thuyền Chài í ạ, con cá đâu có gần 8kg thôi ạ, cái khúc này em rán là khúc gần gần đuôi ạ
Còn cái đĩa " nhiều đạm" kia là của con lợn " nái" nhà hàng xóm, ương để nó đẻ, nhưng nó không chịu đẻ, thế là...mấy nhà oánh đụng luôn ạ
Cải bắp thì trong vườn nhà ạ
Còn cái bát con con là ruốc nấm hương ạ, ăn cũng ngon...ra trò ạ
Sói nhà được mợ chăm sóc chu đáo quá.
E "mỡ nhiễm máu" phải hạn chế ăn đồ đạm nhiều cholesteron mà nhìn đĩa lòng của mợ lại chết thèm

Jun Nov18

Xe điện
Hôm nay em làm món này, mời các cụ " nhắm bia" với em nhé