Đánh giá Những tâm sự sau khi đi xe Fiat hai năm

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe em vẫn chạy ngon tít mù đây, hôm chủ nhật vừa rồi em chạy Hà Giang nên ko ra Mỹ Đình tụ tập với các bác được. Xem em mới 11 vạn 7 chưa có gì là thấy ngại cả.

Tuu. Vuong

Đi bộ
em cũng thích động não . đọc bài của các bác thấy yêu rồi

quynhanhbao

Xe đạp
em chưa có xe bao giờ. ngó topic vậy thôi chứ có đi xem cũng chẳng biết xem những gì, lý thuyết xem xe Fiat thì đọc hết cái topic của bác Ocha rồi, cơ mà thực tế nó vưỡn khác cụ nhỉ :D

vip tien sinh

Xe ngựa
Website
sptc.com.vn
E đây. cái này có 2 lí do thôi cụ bảo thợ kiểm tra vệ sinh họng hút, và dây ga ( có khi đơn giản là dây ga bị bẩn hoặc xước nên kẹt không hồi ga được (nếu đạp hết chân ga ,khi nhả chân ga mà xe vẫn nổ to không về garanti hạ là do kẹt dây ga, Còn đạp ga lên sau đó nhả chân ga ra một lúc mới về garanti là do òa ga,vệ sinh họng hút bướm ga xe em lâu rồi bị vậy qua thợ vệ sinh kỹ là hết công tầm 200k mất khoảng 1 tiếng)
Còn vụ phanh mònh, cụ thay má hết khoảng 300k cho 2 đôi (4 má) sẽ lâu rồi em cứ đi không biết giá có thay đổi gì không. Đồ đó cụ gọi dũng Huế 0913008902 ship về trả tiền công thợ thôi. vì má phanh đơn giản gara nào cũng thay được.
Tết nhất đến nơi rồi mà v2 thi thoảng lại cứ gào thét các cụ ạ. Em vệ sinh họng hút bướm ga rồi, đi được vài hôm giờ trời lạnh em ấy lại dở chứng mới tức chứ. Đang đi mà cắt côn cái là máy lại rú ầm lên, ED ko có đồng hồ vòng tua nên em ko rõ là bao nhiêu nhưng nghe tiếng máy thì ít nhất không dưới 2000rpm. Sáng nay em phi từ Hải Dương đi Hải Phòng không cần đạp chân ga luôn. Chỉ cài số rồi đi y như xe số tự động ấy. Nhàn phết. Cài số 4-5 cứ phăng phăng 80km/H mà chả cần đạp ga. Mỗi tội cắt côn để sang số máy gầm rú lên. Haiz...
Xin các cụ cao nhân kiavuong Fiat1.6 vip tien sinh Vịt Vân Đình chỉ bảo em để em dạy dỗ v2 em cái nhé các cụ.

Tết nhất đến nơi rồi mà v2 thi thoảng lại cứ gào thét các cụ ạ. Em vệ sinh họng hút bướm ga rồi, đi được vài hôm giờ trời lạnh em ấy lại dở chứng mới tức chứ. Đang đi mà cắt côn cái là máy lại rú ầm lên, ED ko có đồng hồ vòng tua nên em ko rõ là bao nhiêu nhưng nghe tiếng máy thì ít nhất không dưới 2000rpm. Sáng nay em phi từ Hải Dương đi Hải Phòng không cần đạp chân ga luôn. Chỉ cài số rồi đi y như xe số tự động ấy. Nhàn phết. Cài số 4-5 cứ phăng phăng 80km/H mà chả cần đạp ga. Mỗi tội cắt côn để sang số máy gầm rú lên. Haiz...
Xin các cụ cao nhân kiavuong Fiat1.6 vip tien sinh Vịt Vân Đình chỉ bảo em để em dạy dỗ v2 em cái nhé các cụ.
Bệnh này nhiều nguyên nhân lắm cháu mạo muội liệt kê rồi từ từ cụ châm cứu:
- Thay/ vệ sinh cảm biến bướm ga
- Vệ sinh cảm biến khi nạp
- Vệ sinh / thay ọc gió, lọc xăng.
- Vệ sinh chân ECU

Cháu một số lần bị nhưng nguyên nhân lại hoàn toàn không do cái trên, mà do dây ga (như dây phanh xe đạp ấy) nó bị tõe ra ở đoạn ngay trên máy, khi đạp ga xong nhả vào thì do bị tõe nên nó không tụt vào hết, khiến ga lúc nào cũng rầm rầm, =P~=P~=P~

Babet Ta

Xe tăng
Sang cụ Tân, loanh quanh vài trăm ngàn - thay đồ mới tinh. Hết luôn cụ ơi.

Website
sptc.com.vn
Sang cụ Tân, loanh quanh vài trăm ngàn - thay đồ mới tinh. Hết luôn cụ ơi.
Cảm ơn cụ, em ở tận Hải Phòng cụ ơi. Tết nhất đến nơi rồi. Công việc bận quá nên chả đi được. Haiz

Website
sptc.com.vn
Bệnh này nhiều nguyên nhân lắm cháu mạo muội liệt kê rồi từ từ cụ châm cứu:
- Thay/ vệ sinh cảm biến bướm ga
- Vệ sinh cảm biến khi nạp
- Vệ sinh / thay ọc gió, lọc xăng.
- Vệ sinh chân ECU

Cháu một số lần bị nhưng nguyên nhân lại hoàn toàn không do cái trên, mà do dây ga (như dây phanh xe đạp ấy) nó bị tõe ra ở đoạn ngay trên máy, khi đạp ga xong nhả vào thì do bị tõe nên nó không tụt vào hết, khiến ga lúc nào cũng rầm rầm, =P~=P~=P~
Cảm ơn cụ ạ. Em đã làm một trong các việc cụ liệt kê rồi ạ. Vệ sinh họng hút bướm ga,... Nhưng em khám phá thấy cái dây ga cũng bị xước cụ ạ, cụ thể là có nhánh nhỏ dây ga bị đứt, ko biết có ảnh hưởng ko ạ? Cái dây ga này phải mẫu riêng hay cứ vào Gara thay đại của xe khác sang có được ko? Xe em thì vẫn bon bon chỉ cái tội cứ cắt côn là rú ầm lên thôi. Rồi sau đó đi đường trường nhàn phết, chả cần đạp chân ga chỉ cần cài số 4-5 là cứ 80km phi tít mù. Kkkk

Lamcoca

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em ở tận Hải Phòng cụ ơi. Tết nhất đến nơi rồi. Công việc bận quá nên chả đi được. Haiz
Cụ lên gặp cụ Tân ngay đi, có một cụ nhà ở chân cầu bính, ngã ba xi măng tối qua vừa đến, chắc mai mới về được, lên cho có đồng hương kkk

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Loanh quanh trên dưới 200 tr thì fiat thôi chứ có 450Tr em chả đi Siena nữa kể cả Albea. Trước mắt chưa có tiền thì em cứ sai Siena này thôi. Vừa rồi thay hai cái ống tuyo cho phanh trước, tiện thể kiểm tra thấy tổng phanh hơi xước lòng pitong, thay luôn.
Kết luận: 9-10 vạn trở lên thì cũng nên thay cho nó yên tâm.

haanhbinan

Xe điện
Cảm ơn cụ ạ. Em đã làm một trong các việc cụ liệt kê rồi ạ. Vệ sinh họng hút bướm ga,... Nhưng em khám phá thấy cái dây ga cũng bị xước cụ ạ, cụ thể là có nhánh nhỏ dây ga bị đứt, ko biết có ảnh hưởng ko ạ? Cái dây ga này phải mẫu riêng hay cứ vào Gara thay đại của xe khác sang có được ko? Xe em thì vẫn bon bon chỉ cái tội cứ cắt côn là rú ầm lên thôi. Rồi sau đó đi đường trường nhàn phết, chả cần đạp chân ga chỉ cần cài số 4-5 là cứ 80km phi tít mù. Kkkk
Dây ga phải đúng mẫu cụ ạ, vì kích thước nó khác nhau, cụ đến nơi chuyên ép thủy lực tuy ô họ làm cho (nếu vỏ còn ngon), dây mới thì gọi Dũng Húê gửi về tự lắp

haanhbinan

Xe điện
Loanh quanh trên dưới 200 tr thì fiat thôi chứ có 450Tr em chả đi Siena nữa kể cả Albea. Trước mắt chưa có tiền thì em cứ sai Siena này thôi. Vừa rồi thay hai cái ống tuyo cho phanh trước, tiện thể kiểm tra thấy tổng phanh hơi xước lòng pitong, thay luôn.
Kết luận: 9-10 vạn trở lên thì cũng nên thay cho nó yên tâm.
Trên 160tr thì có nhiều lựa chọn rồi cụ ạ, Fiat không có đối thủ dưới 160

nguyenanhquan

Xe tăng
Trên 160tr thì có nhiều lựa chọn rồi cụ ạ, Fiat không có đối thủ dưới 160
Cụ tư vấn xem trên 160 đến 200 thì có lựa chọn nào hơn để xem e có hối hận ko :D Cảm ơn cụ đã làm mối để e cưới đc V2.Còn việc cụ sao rồi? Đã chia tay đc với e Maz quay về với Fiat chưa ak?

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ lên gặp cụ Tân ngay đi, có một cụ nhà ở chân cầu bính, ngã ba xi măng tối qua vừa đến, chắc mai mới về được, lên cho có đồng hương kkk
Kẻ phi thân vào xe đó ư?

Website
sptc.com.vn
Nghe nói đến gặp cụ Tân thì v2 em nó tự dưng ngoan như cún con các cụ ạ. Từ hôm qua đến giờ ko gào thét nữa, đến là lạ.

Website
sptc.com.vn
V2 em lại ốm các cụ ạ. Cứ tưởng em nó khỏi cái bệnh oà ga thì tự dưng hôm nay lại bị. Sáng em đi chúc tết khách hàng cứ gào ầm lên đến là ngại. Garanti thì cao ngút, chả nhấn ga mà xe đi cứ lao vun vút. Hix vừa đi vừa ép côn và phanh nhưng cũng đâu được yên. Đang đi em nó nằm đường luôn. Haiz hỏng mất của em cái lá côn. Gọi cứu hộ nhưng may kiếm được bác xe oto taxi tải nhờ bác ấy kéo giùm đến gara, mất 100k tiền cứu hộ. Cũng may bác ấy thương tình nên lấy rẻ. Hải phòng em không kiếm đâu ra đồ thay, alo anh Dũng Huế thì may quá có đồ luôn. Em Ck cái bác ấy hẹn sáng mai gửi xe Hoàng Long về Hải phòng cho em. Mong là khắc phục xong để em có xe đi chúc tết. Các cụ cao nhân có ai biết cách khắc phục triệt để cái bệnh oà ga chỉ giùm em cái nhé.

vip tien sinh

Xe ngựa
Thay cảm biến thui cụ.
V2 em lại ốm các cụ ạ. Cứ tưởng em nó khỏi cái bệnh oà ga thì tự dưng hôm nay lại bị. Sáng em đi chúc tết khách hàng cứ gào ầm lên đến là ngại. Garanti thì cao ngút, chả nhấn ga mà xe đi cứ lao vun vút. Hix vừa đi vừa ép côn và phanh nhưng cũng đâu được yên. Đang đi em nó nằm đường luôn. Haiz hỏng mất của em cái lá côn. Gọi cứu hộ nhưng may kiếm được bác xe oto taxi tải nhờ bác ấy kéo giùm đến gara, mất 100k tiền cứu hộ. Cũng may bác ấy thương tình nên lấy rẻ. Hải phòng em không kiếm đâu ra đồ thay, alo anh Dũng Huế thì may quá có đồ luôn. Em Ck cái bác ấy hẹn sáng mai gửi xe Hoàng Long về Hải phòng cho em. Mong là khắc phục xong để em có xe đi chúc tết. Các cụ cao nhân có ai biết cách khắc phục triệt để cái bệnh oà ga chỉ giùm em cái nhé.