Đánh giá Những tâm sự sau khi đi xe Fiat hai năm

maianhbao1102

Xe tăng
Chạy Fiat nói chung là thích, chỉ bực mình mỗi khi e nó bệnh. Doblo nhà e đợt này đang bị lỗi cổ ga hoặc hộp đen, Mekong TT có hàng thay nhưng mà giá chát quá. Thay xe thì thực sự là chưa thấy e nào hiệu quả và ngon bằng nó, ngon rẻ nhưng chưa bổ.
Có vẻ giải pháp là cẩu máy ra, thay máy Ford vào.
Cụ nào có điều kiện đo đạc hoặc có sẵn máy Ford hoặc daewoo 1.6 nhìn giúp em với.
Nếu đen nước này thì cụ làm luôn con ford cho chắc chắn. Thay như thế thù nó thành xe tự chế chư chả phải fiat mà cũng chả phải ford.

vietdav1

Xe hơi
Xe e sẽ thành xe FiFo.
Bực mình nên e tính thế thôi, chứ em tự xử cái hộp đen rồi. Xe e đang nằm ở MK TTm hình như ko bị ngập, hôm qua mới lắp vào test, chưa thấy bác Khiêm gọi lại. Máy Fiat chạy vẫn thích, kiểu gì thì tiêu chuẩn châu âu cũng hơn khối xe toy với xe hàn. Chẳng qua đồ hơi hiếm.
Tình huống xấu quá thì ship ebay uk về, chỉ hơi lăn tăn về cao thủ nào config đc cái chìa theo xe thôi.

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe e sẽ thành xe FiFo.
Bực mình nên e tính thế thôi, chứ em tự xử cái hộp đen rồi. Xe e đang nằm ở MK TTm hình như ko bị ngập, hôm qua mới lắp vào test, chưa thấy bác Khiêm gọi lại. Máy Fiat chạy vẫn thích, kiểu gì thì tiêu chuẩn châu âu cũng hơn khối xe toy với xe hàn. Chẳng qua đồ hơi hiếm.
Tình huống xấu quá thì ship ebay uk về, chỉ hơi lăn tăn về cao thủ nào config đc cái chìa theo xe thôi.
Fiat hay hơn cả xe Nhật ư cụ?

vietdav1

Xe hơi
Fiat hay hơn cả xe Nhật ư cụ?
Lý thuyết là thế.
Thực tế thì cùng phân khúc e mới đc chạy In, zace 2002 với mit Jolie, độ bốc thì Fi ko bằng Jolie, mà J nó 2.0, còn về độ mượt của máy+hộp số và cảm giác lái thì Fi vẫn hơn cả. Xăng đường trường khoảng 7l thì bằng In, ít hơn Jo. Khoang xe thì rộng, thoáng mà kích thước tổng vẫn gọn gàng.
Nói chung là e sửa đc con doblo thì thừa tiền e cũng chẳng đổi xe. Nếu húng thì chuyển sang gầm cao hẳn nhu Everest hoặc ranger thôi.

vip tien sinh

Xe ngựa
Em lâu nay vẫn tìm Doblo cỡ 18tr để nghịch mờ chửa được.
Lý thuyết là thế.
Thực tế thì cùng phân khúc e mới đc chạy In, zace 2002 với mit Jolie, độ bốc thì Fi ko bằng Jolie, mà J nó 2.0, còn về độ mượt của máy+hộp số và cảm giác lái thì Fi vẫn hơn cả. Xăng đường trường khoảng 7l thì bằng In, ít hơn Jo. Khoang xe thì rộng, thoáng mà kích thước tổng vẫn gọn gàng.
Nói chung là e sửa đc con doblo thì thừa tiền e cũng chẳng đổi xe. Nếu húng thì chuyển sang gầm cao hẳn nhu Everest hoặc ranger thôi.
Fiat so mí xe Nhật thế nào được, nhất là Cressida. :D
Hay hỏng vặt mờ đồ lại đắt na!=))
Cụ nói chuẩn đới...

liukangtptn

Xe hơi
Em cũng đang định mua Fiat siena 1.3 đây. Chả biết nên hay không nữa!!!

haanhbinan

Xe điện

liukangtptn

Xe hơi
Nếu tầm tiền chỉ ở mức đó thì nên quá đi ấy chứ, nhỏ gọn xinh xắn, đầm xe và bốc, tiết kiệm nhiên liệu, sửa chữa đơn giản.
Giờ cụ mới trả lời, nhà cháu quất luôn rồi. Cụ dạy chả sai chữ nào