Thảo luận Niên hạn F150

Đạt Lê

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi về vụ này với, em đọc trên diễn đàn thấy các cụ đều bảo là F150 không tính niên hạn nhưng mà em để ý thì thấy có xe vẫn biển C, trong khi một số xe khác lại có biển F. Cụ nào am hiểu vụ này chỉ giáo giúp em với

nhanviettuyen

Xe tăng
Cháu sang Lào thấy thằng khựa độ thế này

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Theo e hiểu thì xe này lúc đăng ký đc chọn là xe con ( nộp 12% trước bạ ) hoặc xe tải ( nộp 2% trước bạ ) thì sẽ thành xe có hoặc không có niên hạn ợ

Đạt Lê

Đi bộ
Theo e hiểu thì xe này lúc đăng ký đc chọn là xe con ( nộp 12% trước bạ ) hoặc xe tải ( nộp 2% trước bạ ) thì sẽ thành xe có hoặc không có niên hạn ợ
cái này không biết có phải tác động bên hải quan hay đăng kiểm gì gì không cụ? vì xe mình nằm trong hạng nào là do họ phân loại mà, ảnh hưởng tới cả thuế nhập khẩu và trước bạ :D

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
cái này không biết có phải tác động bên hải quan hay đăng kiểm gì gì không cụ? vì xe mình nằm trong hạng nào là do họ phân loại mà, ảnh hưởng tới cả thuế nhập khẩu và trước bạ :D
Cái này em nghĩ do bên nhập khẩu cụ ạ. Khi nhập khẩu kê khai là xe con, sẽ chịu thuế nhập khẩu và các thứ theo biểu thuế xe con thay vì xe tải thì khi đăng ký sẽ nộp trước bạ 12% và làm đăng ký xe con không có niên hạn như xe con.
Ngoài ra còn 1 trường hợp nữa e thấy các cụ bảo là xe phục vụ mục đích công ích / công cộng cũng được cấp biển E thay vì biển C

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Các cụ cho em hỏi về vụ này với, em đọc trên diễn đàn thấy các cụ đều bảo là F150 không tính niên hạn nhưng mà em để ý thì thấy có xe vẫn biển C, trong khi một số xe khác lại có biển F. Cụ nào am hiểu vụ này chỉ giáo giúp em với
Cụ chủ lưu ý hộ em. Trong khai báo thuế và Hải Quan của cụ nếu xe là .
1.
" Ô tô con ' pick up cabin kep'" thì cụ chủ nộp LPTB là 12% tại Hà Nội hoặc TPHCM 10% với các tỉnh còn lại => Xe này liên hạn bằng xe con ra biển A hoặc E cụ nhé
2.
Ô tô tải ' pick up cabin kep'" thì cụ chủ nộp LPTB là 2% và biển C, H... là 500k niên hạn xe này là 25 năm cụ nhé
**** Lưu ý: Nếu xe cụ chủ là xe phiên bản đầu tiên của năm hay là độc nhất thì việc đi đăng kiểm của cụ sẽ tương đối mất thời gian và...
Em nói đúng cụ cho em ít VOd nhé

Đạt Lê

Đi bộ
Cụ chủ lưu ý hộ em. Trong khai báo thuế và Hải Quan của cụ nếu xe là .
1.
" Ô tô con ' pick up cabin kep'" thì cụ chủ nộp LPTB là 12% tại Hà Nội hoặc TPHCM 10% với các tỉnh còn lại => Xe này liên hạn bằng xe con ra biển A hoặc E cụ nhé
2.
Ô tô tải ' pick up cabin kep'" thì cụ chủ nộp LPTB là 2% và biển C, H... là 500k niên hạn xe này là 25 năm cụ nhé
**** Lưu ý: Nếu xe cụ chủ là xe phiên bản đầu tiên của năm hay là độc nhất thì việc đi đăng kiểm của cụ sẽ tương đối mất thời gian và...
Em nói đúng cụ cho em ít VOd nhé
Cụ cho em hỏi tí nhé, thế bây giờ làm thế nào để mấy chú ford ranger hay là hilux mình đăng kí được biển không niên hạn nhỉ :D

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ cho em hỏi tí nhé, thế bây giờ làm thế nào để mấy chú ford ranger hay là hilux mình đăng kí được biển không niên hạn nhỉ :D
Xe bán tải như Ranger Hay Hillux .... thì không sang biển A được. Nhưng Cái đấy cụ yên tâm theo thông tư mới nhất thì xe bán tải hiện nay đã được coi là xe con với những xe có tải trọn hàng hóa <1,5T và 5 chỗ ngồi. Xe biển C, H ... đều bỏ niên hạn 25 năm và chịu luật giao thông như xe con cụ nhé.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

camaro1s

Xe tăng
Website
www.aroma-car.vn
Xe bán tải như Ranger Hay Hillux .... thì không sang biển A được. Nhưng Cái đấy cụ yên tâm theo thông tư mới nhất thì xe bán tải hiện nay đã được coi là xe con với những xe có tải trọn hàng hóa <1,5T và 5 chỗ ngồi. Xe biển C, H ... đều bỏ niên hạn 25 năm và chịu luật giao thông như xe con cụ nhé.
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
bỏ niên hạn, thuế vẫn 2% thì lỗ to nhỉ :D

Antilope

Xe buýt
=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
bỏ niên hạn, thuế vẫn 2% thì lỗ to nhỉ :D
Làm gì có chuyện đó, quy chuẩn 41 2016 coi xe pickup như xe con chỉ áp dụng cho hệ thống báo hiệu giao thông đường bộ. Niên hạn thì vẫn 25 năm như xe tải nhé.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Để em giải thích cho các cụ còn thắc mắc như sau:
Do F150 là xe nhập không chính hãng, nên ra biển gì là do đơn vị nhập khẩu kê khai nó là xe con hay xe tải khi làm tờ khai nhập khẩu(Như cụ Leo_vp) đã post ở trên.

Còn các dòng xe bán tải đang bán chính hãng ở VN, đều không thể đăng ký biển xe con được vì các hãng khi nhập khẩu/sản xuất đều đã chọn nó là xe tải.
Niên hạ thì cứ tải là 25 năm ,trừ khi sau này có thay đổi, và em nghĩ rất dễ thay đổi cho Pick-up thành không có niên hạn.

Về vấn đề giao thông đường bộ, Pick-up cabin kép được coi là xe oto con(như Kia Morning) nên các cụ cứ yên tâm mà đi.

Hiện giờ chỉ còn tồn tại vấn đề đăng kiểm khi lắp nắp thùng, vẫn bắt làm hoán cải và chịu thời gian đăng kiểm ngắn. Và vấn đề niên hạn, nhưng các điều đó đều có thể thay đổi trong tương lai.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Làm gì có chuyện đó, quy chuẩn 41 2016 coi xe pickup như xe con chỉ áp dụng cho hệ thống báo hiệu giao thông đường bộ. Niên hạn thì vẫn 25 năm như xe tải nhé.
Hôm trước em đang mệt em có đọc chưa rõ ràng là có bỏ niên hạn hay không? EM sẽ thẩm vụ này sớm rồi úp cho các cụ mợ để cập nhập.~X(~X(~X(~X(

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đúng thật là hơi tiếc khi em nó chỉ đc phục vụ 25 năm! Nhìn hầm hố thế kia co mà!

Dream Hilux

Xe tăng
Các cụ cứ C cho nó rẻ; 25 năm nứa văn bản nó thay đổi, xe đăng kiểm vẫn tốt khéo lại liên hạn tiếp 25 năm nứa ý. Hay 25 năm nứa có cụ chủ nào giờ chơi xe bán tải khi đó lại là thủ tướng thì lại ra luật bán tải cũng như xe con thì bỏ mợ

Lote

Xe tải
Các cụ cứ C cho nó rẻ; 25 năm nứa văn bản nó thay đổi, xe đăng kiểm vẫn tốt khéo lại liên hạn tiếp 25 năm nứa ý. Hay 25 năm nứa có cụ chủ nào giờ chơi xe bán tải khi đó lại là thủ tướng thì lại ra luật bán tải cũng như xe con thì bỏ mợ
Cụ nói hay....bán tải đê...!....:bz:bz:bz=D>=D>=D>:D:D:D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ lo xa, 25 năm còn xe nào đi được nữa không. Mà luật thì còn thay đổi. Giờ tham gia giao thông đã sửa luật coi bán tải như xe con. Em nghĩ khả năng sửa luật để bán tải không có niên hạn cũng có khả năng xảy ra trong tương lai.