Nissan đã cụ nào lắp Auto Speed Lock này chưa.?!

King Cat

Xe buýt
Em vừa chuột bạch lắp quả Auto Speed Door Lock cho X-Trail 2008 đem ra "bánh trưng" cho các cụ nhòm.!
Đặc điểm: Nhỏ gọn(chỉ bằng bao diêm) kết nối qua cổng OBD2, tháo lắp chưa đầy 5 giây, đạt tốc độ 8km/h là chốt trung tâm chốt cả 4 cửa, tắt chìa khoá chốt tự bật tất cả các cửa, khi mở cửa bên nào đèn Signal sẽ nháy bên đó, bất kì cửa nào mở ra sau khi đóng lại Auto lock tự nhận biết và chốt lại và không hạn chế bao nhiêu lần, trong trường hợp giảm tốc đột ngột(phanh gấp hoặc va chạm...) từ 60km/h xuống 0km/h chốt trung tâm sẽ tự bật phòng tình huống không mở được từ bên ngoài. Tương thích các xe co chuẩn OBD2,Tiana, X-Trail, Tida, Quasqa....

Clip mời các cụ xem và cho ý kiến.!
[video=youtube;AX3e_Nq3Rpc]http://www.youtube.com/watch?v=AX3e_Nq3Rpc[/video]

vietduong

Xe buýt
Sunny lắp được không cụ nhỉ, giá thành thế nào cụ, cụ up cho cái hình được không

King Cat

Xe buýt
Sunny của cụ không biết đời nào chứ mấy xe đời cao như trên có cổng chuẩn OBD2 là ok, giá thì tầm 700k cụ ợ.!
Hình đây cụ.!

sovias

Xe máy
Lắp ở đâu vậy anh? Nếu lắp cái này thì còn chỗ để cắm cổng cho hiển thị km/hr trên kính lái Teana ko?

King Cat

Xe buýt

sovias

Xe máy
Cám ơn anh. Hôm nào rảnh e phải đi làm phát!

raklei

Xe điện
cái của cụ lắp cũng hay, nhưng xem kỹ trên internet bán mấy cái đồ này toàn hàng TQ. mà hàng TQ thì thôi e cứ tắt bật bằng tay cũng được :D

King Cat

Xe buýt
cái của cụ lắp cũng hay, nhưng xem kỹ trên internet bán mấy cái đồ này toàn hàng TQ. mà hàng TQ thì thôi e cứ tắt bật bằng tay cũng được :D
Vâng cụ, cái xe Niss to đoành nó cũng sx ở TQ mà cụ.!=)). Cái này bán bên US cũng made in China đó ợ. :)

raklei

Xe điện
hàng của TQ khác với hàng made in china hay nissan sx ở TQ, cụ đừng lập lòe thế làm gì :D

King Cat

Xe buýt
Sao cụ lại mắng em "lập lòe".! Cái này là hàng sản xuất cho thị trường nội địa Trung Hoa chứ em có nói gì đến made in US hay EU gì đâu.! Mà cụ đã được cầm chiếc này chưa, hay cụ qua em để em mở cái vỏ ra cho cụ xem cái vỉ mạch của nó.? Mà em và những người khác dùng thấy ok và hữu thì chả ảnh hưởng tới ai cụ ợ. Em đi theo cụ lại thành "lạc đề" mất.! Thôi chúc cụ ngon giấc.!

raklei

Xe điện
cụ bán thì cụ phải khen nó hay chứ, riêng e đồ TQ này chả bao giờ e lắp vào xe;
nếu là cái đề can dán cho đẹp thì chả sao chứ đồ điện tử nó hoạt động lỡ không ổn định khéo có ngày méo mặt. hơn nữa cái tự bật tắt khóa cũng chả là cái gì ghê gớm cả :D

inochi

Xe điện
Nhà em có trẻ con khi e chuyển bánh là em lock kính, lock cửa luôn, cái của cụ cũng tiện đó

kem bear

Xe hơi
Cái này tôi đang lắp chạy thử Toy Rav4 và Nissan đều OK, rất tiện, giá hợp lý.
Tất nhiên Bác nào thấy có nhu cầu thì quan tâm, không thì thôi. Thiết bị đơn giản chỉ là mạch ngắt mở trên cơ sở nhà sản xuất nắm được nguyên lý mạch điện Toy và Nissan thôi. Tàu là OK rồi.

Mistral

Xe tải
Vụ này thì nhiều Cụ lắp rồi, đơn giản, tiện lợi và chỉ cần cắm qua cổng OBD chứ không phải cắt nối, đục đẽo gì nên em nghĩ là khá yên tâm. Tuy nhiên với xe hay phải chở trẻ con như xe nhà em thì em cứ gạt lẫy cố định lock 2 cửa sau, chỉ người bên ngoài mở được cho chắc, chứ lock kiểu này, 2 thằng giặc nhà em nó vẫn mở tốt

HienNLB

Xe hơi
Cái này trước đây đã có 1 thread nói đến rồi mà. Em cũng đã có khuyến cáo là nếu để chìa khóa trong xe, tháo lắp cực AQ thì xe tự động lên kính và khóa cửa, lúc đó mà không có chìa khóa dự phòng thì chỉ có nước cạy cửa. Bên em trước đây có 1 bác đi Teana bị rồi.

King Cat

Xe buýt
Cái này tôi đang lắp chạy thử Toy Rav4 và Nissan đều OK, rất tiện, giá hợp lý.
Tất nhiên Bác nào thấy có nhu cầu thì quan tâm, không thì thôi. Thiết bị đơn giản chỉ là mạch ngắt mở trên cơ sở nhà sản xuất nắm được nguyên lý mạch điện Toy và Nissan thôi. Tàu là OK rồi.
Vâng cụ, thích nó là không phải "cắt gọt" dây điện dzin cụ ợ, lúc bán xe hoặc không thích thì chỉ rút cái phụt là ra liền.!

Vụ này thì nhiều Cụ lắp rồi, đơn giản, tiện lợi và chỉ cần cắm qua cổng OBD chứ không phải cắt nối, đục đẽo gì nên em nghĩ là khá yên tâm. Tuy nhiên với xe hay phải chở trẻ con như xe nhà em thì em cứ gạt lẫy cố định lock 2 cửa sau, chỉ người bên ngoài mở được cho chắc, chứ lock kiểu này, 2 thằng giặc nhà em nó vẫn mở tốt
Đúng rồi cụ, loại này không phải để khóa trẻ, các xe ô tô đều có nẫy khóa trẻ nên chỉ có phụ huynh mới mở từ ngoài cho trẻ xuống xe thôi, đó là option bắt buộc đối với các hãng sản xuất xe con mà.!:">

Cái này trước đây đã có 1 thread nói đến rồi mà. Em cũng đã có khuyến cáo là nếu để chìa khóa trong xe, tháo lắp cực AQ thì xe tự động lên kính và khóa cửa, lúc đó mà không có chìa khóa dự phòng thì chỉ có nước cạy cửa. Bên em trước đây có 1 bác đi Teana bị rồi.
Đây là Auto Speed Door Lock chứ không phải Auto Close Window cụ ơi.!

Chỉnh sửa cuối:

HienNLB

Xe hơi
Đây là Auto Speed Door Lock chứ không phải Auto Close Window cụ ơi.!
Thì đúng là Auto speed door lock. Nhưng cái hiện tượng có thể xảy ra khi lắp bộ này nó là như thế. Không biết đã có bác nào thử như em nói chưa.

vn_styler

Xe hơi
Đã có hàng mới về chưa xe em yaris 2007 khóa cửa nó kô kêu còi em qua thử bộ mới xem