Thảo luận Nissan Kicks 2022 động cơ E power

duocsu

Xe đạp
Hôm trước em đi lắp cam lùi mà gara ở tỉnh em không dám lắp. Do không có sơ đồ dây. Họ còn bảo đây là xe gì thế anh, chưa đụng bao giờ :))
Em thì đi lắp áp suất, tụi ktv lại nhó rồi mở cả capo em lên xem, xong thấy em nhìn, nó ngại quá lại giải thích xe lạ nó nghía thử khoang máy xem xe lai điện ntn

linh.7

Xe buýt
Nếu còn máu, xuống HN thì lấy xe em chạy thử :D
Chạy tầm 10' là quên Swift ngay, e thật
vậy inbox vùng kín em cái contact, khi nào em xuống dưới ấy tiện cv em rẽ qua 1 chút ạ

luongsonba01

Đi bộ
Cho em hỏi con pin này:
- dung lượng bao nhiêu?
- đầy pin đi được bao xa? (giả sử xe hết xăng và pin đã sạc đầy)
- thời gian sạc đầy pin?
xin hết phần hỏi. cảm ơn nhiều ạ
Thông số pin thì có sẵn trên trang của Nissan.
Thực tế thì mình thấy hiển thị 4 vạch pin trên màn hình,chưa bao giờ thấy sạc đầy quá 3 vạch và ít hơn 1 vạch.
Xài chế độ thuần điện từ lúc đầy pin nhất tới lúc nó tự sạc thì khoảng dưới 10km

duocsu

Xe đạp
vậy inbox vùng kín em cái contact, khi nào em xuống dưới ấy tiện cv em rẽ qua 1 chút ạ
Full pin đi dc tầm 8km 10km bác, ko bao giờ sạc full, vận hành bth chỉ sạc 80%, sạc khi mở chế độ sạc thì lên dc 85 90% gì đấy tự tắt ạh. Em nghĩ nêu đoán trc đường bị ngập hay gì có thể chủ động mở đế độ sạc duy trì pin cao rồi mở chế độ ev bò qua chỗ ngập ạh.

Five Khoai

Đi bộ
E cũng mới lấy Kicks E, còn chưa đk với lắp biển, chạy quanh quanh nhà thôi, chạy hay phết lái ổn, xăng chắc tháng đổ 1 lần mất

Gionam72

Xe container
Full pin đi dc tầm 8km 10km bác, ko bao giờ sạc full, vận hành bth chỉ sạc 80%, sạc khi mở chế độ sạc thì lên dc 85 90% gì đấy tự tắt ạh. Em nghĩ nêu đoán trc đường bị ngập hay gì có thể chủ động mở đế độ sạc duy trì pin cao rồi mở chế độ ev bò qua chỗ ngập ạh.
Ấy đừng. Không được đâu. Tuy đc xăng không hoạt động nhưng nước vẫn có thể vào cổ hút. Khi đc xăng hoạt động trở lại sẽ hút lượng nước này vào buồng đốt.
Riêng ngập nước thì dù xăng hay điện cũng nên tránh. Trừ khi mình biết chắc chỗ ngập đó là không sâu.

duocsu

Xe đạp
Ấy đừng. Không được đâu. Tuy đc xăng không hoạt động nhưng nước vẫn có thể vào cổ hút. Khi đc xăng hoạt động trở lại sẽ hút lượng nước này vào buồng đốt.
Riêng ngập nước thì dù xăng hay điện cũng nên tránh. Trừ khi mình biết chắc chỗ ngập đó là không sâu.
Dạ thế e cũng ko thử. Đó là suy đoán e thôi chứ e cũng ko chủ động lội quá sâu, ý em là khi nhất thiết phải lội nc thì có thể thử chủ động cách này để giảm thiểu nguy cơ. Chứ đã lội thì xe nào cug có nguy cơ ah.

Gionam72

Xe container
Dạ thế e cũng ko thử. Đó là suy đoán e thôi chứ e cũng ko chủ động lội quá sâu, ý em là khi nhất thiết phải lội nc thì có thể thử chủ động cách này để giảm thiểu nguy cơ. Chứ đã lội thì xe nào cug có nguy cơ ah.
Vâng. Không nên thử.
Nếu bắt buộc phải đi ngay ( vd vợ gọi về ngay vì vừa uống nhầm thuốc kịch d..) thì nên lùi xe qua chỗ ngập. An toàn hơn.

Đi Jây

Xe buýt
Vâng. Không nên thử.
Nếu bắt buộc phải đi ngay ( vd vợ gọi về ngay vì vừa uống nhầm thuốc kịch d..) thì nên lùi xe qua chỗ ngập. An toàn hơn.
Ở trong phố thì hơi khó quay xe để đi lùi qua chỗ ngập :D

Cụ Dược sư thử mở nắp ca pô lên xem cổ hút có đc che chắn để tránh bị tạt nước ko? Đi xe trời mưa sợ nhất là bị xe ngược chiều tạt nước vào mặt. Chứ nước ngập thì chỉ lo họng gió bên dưới ghế lái thôi.

xitrum145

Xe tải
e thấy swift đẹp, trẻ mà lại xinh nữa, nhà em ai cũng thích ấy
Vợ em xưa cũng ước Swift. Nhưng rồi quên được luôn, vì đẹp cũng chỉ ngắm sướng mắt-thị giác. Còn khi chạy mà sướng thằng người, phê cái chân-mông-lưng-tay thì cả xúc giác full body...nên giờ cũng khen kicks đẹp vì nó quen mắt
Lại sướng nữa khi đổ xăng, được đến sớm-về sớm...

linh.7

Xe buýt
Vợ em xưa cũng ước Swift. Nhưng rồi quên được luôn, vì đẹp cũng chỉ ngắm sướng mắt-thị giác. Còn khi chạy mà sướng thằng người, phê cái chân-mông-lưng-tay thì cả xúc giác full body...nên giờ cũng khen kicks đẹp vì nó quen mắt
Lại sướng nữa khi đổ xăng, được đến sớm-về sớm...
nhà em cũng chạy thử swift rồi, so vs cách chạy của em thì em thấy nó cũng bth, ko phải bản turbo như châu âu nên cũng thấy nó ko đặc biệt so vs i10 hay fadil.
nghe mn nói kicks vui vẻ lắm, chạy eco cũng nhẹ nhàng chuyện xăng cộ nên em ngắm.
e cũng chạy xe điện rồi nên ưng cái cảm giác vui vẻ của xe điện. nhà em 80% đi phố, 20% cuối tuần về quê 200km 1 chiều

Đi Jây

Xe buýt
nhà em cũng chạy thử swift rồi, so vs cách chạy của em thì em thấy nó cũng bth, ko phải bản turbo như châu âu nên cũng thấy nó ko đặc biệt so vs i10 hay fadil.
nghe mn nói kicks vui vẻ lắm, chạy eco cũng nhẹ nhàng chuyện xăng cộ nên em ngắm.
e cũng chạy xe điện rồi nên ưng cái cảm giác vui vẻ của xe điện. nhà em 80% đi phố, 20% cuối tuần về quê 200km 1 chiều
Lái nữ chắc sẽ thích cơ chế 1 bàn đạp (e-pedal) của xe Kicks. Đỡ phải đạp phanh hơn khi đi trong phố. Xe hybrid mà lái như xe điện :D

linh.7

Xe buýt
Lái nữ chắc sẽ thích cơ chế 1 bàn đạp (e-pedal) của xe Kicks. Đỡ phải đạp phanh hơn khi đi trong phố. Xe hybrid mà lái như xe điện :D
e thì chưa được thử, chỉ sợ nó giật kiểu như mình đi xe số thấp thôi ạ

duocsu

Xe đạp
Ở trong phố thì hơi khó quay xe để đi lùi qua chỗ ngập :D

Cụ Dược sư thử mở nắp ca pô lên xem cổ hút có đc che chắn để tránh bị tạt nước ko? Đi xe trời mưa sợ nhất là bị xe ngược chiều tạt nước vào mặt. Chứ nước ngập thì chỉ lo họng gió bên dưới ghế lái thôi.
Để em xem thử. Thế mà e lười nhặt lá toàn mở bồi nc xịt
Ai cũng sẽ thích cơ chế này, ko phải nữ thôi đâu ạh, nhàn
e thì chưa được thử, chỉ sợ nó giật kiểu như mình đi xe số thấp thôi ạ
Siêu mượt mà bác

RichardDang23

Xe hơi
Khó thế mà nissan cũng nghĩ ra đc đúng thông minh :))