Nissan teana 2010 có khe căm USB không và ổ DVD nằm ở đâu sử dụng thế nào

Danghai88

Xe buýt
Xe cụ TA thì chỉ có DVD ở cốp bên phụ thôi không có DVD ở cốp sau như TB cốp phụ thì chỉ một đĩa thôi . Em ko đi TA nhưng nghe mọi người bảo đầu DVD của TA rất kén đĩa chỉ nghe được đĩa xịn thôi
Về Bluetooth thì xe nào cũng kết nối được cả TA và TB đều có chế độ rảnh tay blutooth . Hình như pass kết nối Bluetooth là 8888 hay sao ấy em kết nối 1 lần ko nhớ chính xác nhưng mà nó là 4 số giống nhau . Cụ kết nối bằng cách mở Bluetooth trên điện thoại và tìm thiết bị hình như bình thường Bluetooth của TA nó để là Car BT cụ gép đôi xong là xong , lúc nào lên xe cứ bật Bluetooth là nó tự kết nối .
oh thank b,lát e sẽ tìm blt,còn cách kết nối để xem 2màn hình sau thì như thế nào hả b?e ngịc mãi mà k thể bật lên nổi :(

K.P.T 74

Xe buýt
Em đang muốn mua Teana, cụ nào chán báo em nhé

HiepNguyen0501

Đi bộ
các b ơi e hỏi chút,e muốn kết nối ip vào hệ thống giải trí xe teana bản AT để nghe nhạc và xem video thì dùng cách nào hợp lí nhất ạ?
và e muốn cài map thì dùng map nào hợp lí nhất hả các b?thấy ai cugbảo vietmap nh e ko qen ai đi teana để hỏi hay hướng dẫn nên e mung lung qá,
thank các b :D
Đang có thắc mắc giống hệt bác

chauchau2112

Xe tải
Hi các cụ.
Xe của cụ là loại gì TB,TA. Nếu TA thì em ko biết lắm, nhưng TB thì em rất rõ, vì em tìm hiểu nhiều.
1. Vấn đề USB, em xin khẳng định là TB ko có Usb, muốn chế thêm, ok, nhưng lích kích và cấu véo nhiều thứ, ko nên, thậm chí đọc cũng ko ổn định, em biết chỗ làm. Nhưng e ko làm.
2. Mắt đọc DVD của Teana cực kì kén đĩa, do yêu cầu chất lượng cao, để khi ra hình và tiếng chuẩn. Kể cả đĩa lậu, mới bóc nylon cũng chả đọc được, cái này em thử mấy lần rồi. Có những đĩa đọc được nhưng khi ra tiếng thì kinh khủng, méo, rè...và cả 3 màn hình đều coi được.
3. Teana bắt sóng DTH kỹ thuật số rất tốt, xem đc hơn 10 kênh, vui phết. Nhưng nói chung cũng ko ổn định lắm, vì đi tỉnh là toi.
4. Do đầu chỉ nhận đc 6 đĩa và thời buổi này cũng chẳng có ai đi nghe CD hết, mà USb thì ko có, nên chỉ có 1 cách rẻ, đẹp chất lượng âm thanh thì ko chê đc, nghe nhạc thoải mái. Các cụ thấy trong hộp để đồ tỳ tay có 3 chấu âm RGB (xanh, vàng, đỏ), ra chợ trời mua cho em 1 đoạn dây nối USb->RGB nhưng chỉ có 2 đầu đỏ và trắng (loại duơng, để cắm đc vào đầu âm kia) đầu còn lại các cụ cắm vào USB, nghe nhạc cực hay, trên màn hình nhớ chuyển sang Audio. Nhưng có 1 cái cực kỳ quan trọng: đó là, bản thân đầu vào ngõ âm thanh qua dây RGB ko thể đọc hay tự phát nhạc đc, nên nhiều cụ cắm USb vào là chịu chết, ko nghe đc. Nên cái usb của các cụ, bắt buộc phải là một thiết bị phát nhạc, hay nói đơn giản là cái máy nghe nhạc MP3, Ipod...miễn là nó có nguồn riêng và bàn thân nó phải chơi được nhạc.
Đây là kinh nghiệm của em ạ. Có gì sai, các cụ chỉ bảo.
Làm sao để xem được DTH cụ ơi, xe em TB