Nissan Teana TB 2.0 đánh giá sau 4 tháng

Bietlathe2011

Xe đạp
e Teana của em mới lập kỷ lục mới: e chạy từ hà nội (láng hạ) --> hải phòng (sân bay cát bi) --> Q.kiến an --> hải phòng --> hà nội (láng hạ) tổng ~ 230km hết 300k xăng (14.5l). Có vẻ sau thời gian bảo dưỡng 5000km, xe chạy ổn định hơn.:>

Hôm qua e rẽ qua chỗ Karsmotor ở đường 32, thấy họ tư vấn dùng dầu máy nhập từ taiwan (loại 5W-40), giá 250k/l, không biết đã có bác nào thay dầu ở đó chưa? đánh giá dầu đó thực tế thế nào?

haaaa22

Xe máy
Nếu muốn thay dầu xe không biết là nên mua bao nhiêu lít hay nó có hộp tiêu chuẩn cho từng xe. Bao lâu thi phải thay dầu một lần ạ.

cuongscb

Xe tăng

Bietlathe2011

Xe đạp
@asiandragon: bác đi bảo dưỡng xe định kỳ chưa nhỉ? e chạy được hơn 1 vạn rồi, chắc sang tuần sẽ bảo dưỡng. E hỏi dầu máy ở Thương Hoàng, họ bảo là cần 1 galon (3.78 lít) là đủ, tuy nhiên do bọn này không thay dầu nên ko biết có thiếu ko? bác cho ý kiến để ae cùng nhau đi bảo dưỡng ở Nis HD nhé.

Xecutkit2008

Xe điện
Em mới đi bảo dưỡng Nissan hà đông về, cả thay dầu bảo dưỡng 1,5 vạn vá lốp, thay lọc dầu mà hết có 704.000 nghìn. Nhanh gọn

Bietlathe2011

Xe đạp
Em mới đi bảo dưỡng Nissan hà đông về, cả thay dầu bảo dưỡng 1,5 vạn vá lốp, thay lọc dầu mà hết có 704.000 nghìn. Nhanh gọn
Bác tay dầu gì vậy, Total hay Mobil 1? vì total hết có 320K (80kx4). Em muốn thử đợt này thay Mobil1 xem sao.

Xecutkit2008

Xe điện
Em cũng chỉ hỏi trong hãng là 15W-40 theo quy định của hãng cũng như theo sách hướng dẫn thôi em chả để ý là total hay Mobil nữa. Thấy các đồng chí trong hãng bảo không cần thiết phải 5W -30 hay 0W-30 làm gì mình cứ theo tiêu chuẩn và cứ 5000km thì thay dầu và bảo dưỡng định kỳ.

Bietlathe2011

Xe đạp
Em cũng chỉ hỏi trong hãng là 15W-40 theo quy định của hãng cũng như theo sách hướng dẫn thôi em chả để ý là total hay Mobil nữa. Thấy các đồng chí trong hãng bảo không cần thiết phải 5W -30 hay 0W-30 làm gì mình cứ theo tiêu chuẩn và cứ 5000km thì thay dầu và bảo dưỡng định kỳ.
Report đợt bảo dưỡng 1 vạn km/ 6.5 tháng.
- Qua Thượng Hoàng mua dầu, phi ngay vào ngõ nhỏ, phố nhỏ và phải lùi ra. Kô tìm thấy địa chỉ phải gọi người ra đón. Vào mua được dầu Mobil1 5W-30 như bác asiandragon chỉ, thiệt hại 1.2M/galon (3.78l) --> KL: Người bán nhiệt tình nên lần sau sẽ quay lại mua tiếp.
- Đang loanh quanh ở cầu giấy nên phi thử xuống Karsmotor để bảo dưỡng. Tới nơi thì vắng vẻ, vào được làm ngayM mấy chú kỹ thuật làm thì em tranh thủ ngó gầm xem có tổn hải gì không vì đợt vừa rồi nhậu xong phi ầm ầm vào toàn ổ gà, ổ voi --> KL: không thây móp méo gì, chỉ thấy mấy vệt xước ở gầm. Hài lòng với chất lượng xe.
- Hỏi mấy chú kỹ thuật bảo dưỡng, "anh nghe nói bên em có phần mềm log vào và reset hệ thống đúng không?, "vâng, nhưng xe anh mới không có lỗi thì không cần phải ktra đâu"; chú khác thêm vào; "ktra và reset phải mất phí"; "ok, mất bao nhiêu anh trả?"; "thôi, xe anh ko thấy lỗi hiển thị trên bảng đồng hồ taplo thì không cần ktra đâu", ***, thất vọng vì mấy chú kỹ thuật trả lời loanh quanh -->KL: Vào được phục vụ ngay, nhưng ko hài lòng về cách trả lời của nhân viên vì không am hiểu gì về nhu cầu của khách hàng (em cũng muôn ktra xe và có biện pháp xử lý nếu cần thiết chứ không tới lúc lăn ra bệnh rồi thì lại mệt mỏi kể cả mình phải trả phí).
- Làm xong, ra thanh toán công (150k) + lọc dầu + bình xịt rửa phanh..=470k --> KL: mắc hơn ở Nis thì phải? quy trình làm thì cũng ko bằng Nis.
- Dầu 5W-30 đúng như phân tích, khi phanh rồi tăng tốc không còn cảm giác ì, giật nữa, tốc độ vòng tua cũng tăng đều hơn. --> KL: hài lòng với chất lượng, nếu chạy 7000km tới 10000km mới phải thay thì quá ổn và kô đắt.
- Chạy về 3M Care ở Xã Đàn để chăm sóc vợ 2, nâng rửa gầm, rửa thân, dọn nội thất,...= 390k -->KL: hài lòng với chất lượng rửa, nhưng mấy em phục vụ chưa nhiệt tình có thể vì mời em mua thẻ thành viên (16M/năm) nhưng em chưa chịu, hoặc cũng có thể làm thành viên thì được take care tốt hơn?hehe. Theo em thì các bác cũng nên 2 - 3 tháng nâng rửa gầm 1 lần chứ đừng lười như em đợt vừa rồi 6 tháng em mới nâng.

lolotica

Xe điện
Em cũng giống cụ này: lọ mọ vào cái ngõ đó rồi để xe ngoài ngõ, chui vào vp cty TH xách 1 can Mobil 1 Gold 5w-30 cho vợ ba (Teana), tiện mua luôn dầu cho vợ 2 (KM) và xe máy. Sau đó vào VAuto club ở Láng Hạ thay dầu hết có 100k tiền công ( bao gồm cả vệ sinh lọc gió đc và aircon; bơm lốp...) cho Teana. Em thấy dịch vụ ở VAuto club tốt mà giá cũng ko đắt.

Công nhận đi dầu mới thấy sướng hơn hẳn :)

Report đợt bảo dưỡng 1 vạn km/ 6.5 tháng.
- Qua Thượng Hoàng mua dầu, phi ngay vào ngõ nhỏ, phố nhỏ và phải lùi ra. Kô tìm thấy địa chỉ phải gọi người ra đón. Vào mua được dầu Mobil1 5W-30 như bác asiandragon chỉ, thiệt hại 1.2M/galon (3.78l) --> KL: Người bán nhiệt tình nên lần sau sẽ quay lại mua tiếp.
- Đang loanh quanh ở cầu giấy nên phi thử xuống Karsmotor để bảo dưỡng. Tới nơi thì vắng vẻ, vào được làm ngayM mấy chú kỹ thuật làm thì em tranh thủ ngó gầm xem có tổn hải gì không vì đợt vừa rồi nhậu xong phi ầm ầm vào toàn ổ gà, ổ voi --> KL: không thây móp méo gì, chỉ thấy mấy vệt xước ở gầm. Hài lòng với chất lượng xe.
- Hỏi mấy chú kỹ thuật bảo dưỡng, "anh nghe nói bên em có phần mềm log vào và reset hệ thống đúng không?, "vâng, nhưng xe anh mới không có lỗi thì không cần phải ktra đâu"; chú khác thêm vào; "ktra và reset phải mất phí"; "ok, mất bao nhiêu anh trả?"; "thôi, xe anh ko thấy lỗi hiển thị trên bảng đồng hồ taplo thì không cần ktra đâu", ***, thất vọng vì mấy chú kỹ thuật trả lời loanh quanh -->KL: Vào được phục vụ ngay, nhưng ko hài lòng về cách trả lời của nhân viên vì không am hiểu gì về nhu cầu của khách hàng (em cũng muôn ktra xe và có biện pháp xử lý nếu cần thiết chứ không tới lúc lăn ra bệnh rồi thì lại mệt mỏi kể cả mình phải trả phí).
- Làm xong, ra thanh toán công (150k) + lọc dầu + bình xịt rửa phanh..=470k --> KL: mắc hơn ở Nis thì phải? quy trình làm thì cũng ko bằng Nis.
- Dầu 5W-30 đúng như phân tích, khi phanh rồi tăng tốc không còn cảm giác ì, giật nữa, tốc độ vòng tua cũng tăng đều hơn. --> KL: hài lòng với chất lượng, nếu chạy 7000km tới 10000km mới phải thay thì quá ổn và kô đắt.
- Chạy về 3M Care ở Xã Đàn để chăm sóc vợ 2, nâng rửa gầm, rửa thân, dọn nội thất,...= 390k -->KL: hài lòng với chất lượng rửa, nhưng mấy em phục vụ chưa nhiệt tình có thể vì mời em mua thẻ thành viên (16M/năm) nhưng em chưa chịu, hoặc cũng có thể làm thành viên thì được take care tốt hơn?hehe. Theo em thì các bác cũng nên 2 - 3 tháng nâng rửa gầm 1 lần chứ đừng lười như em đợt vừa rồi 6 tháng em mới nâng.

ninhcd

Xe tăng
E bon chen có vài cảm nhận về teana 2.5, sai đâu các cụ sửa hộ e nhá:
- Ưu điểm: Xe êm, đầm, chắc, bốc, rộng, mát ;))
- Nhựơc điểm: Gầm thấp quá (đi vào vào đường xấu hơi phải rón rén - nhưng nhược điểm này sẽ đỡ đi nhiều sau khi e nghe nói Khung và Gầm của teana đc sx từ Thép làm tàu ngầm, nên độ cứng chắc là thoải mái con gà mái, nghe vỵa e thấy đỡ xót hơn nhiều.)

motor_fan

Xe hơi
Website
infiniti-hanoi.com

cuti_teana

Xe máy
bản 2.0 có nhiều tính năng " bày cho đẹp " ví dụ là Blo đó chỉ có ở 2.5 thoai. Tiện em hỏi luôn các bác thay dầu gì liên doanh hay nhập khẩu cả dầu số nữa, cụ tỷ giúp em với. E nghe bên ngoài nói ù cả tai rồi

cuti_teana

Xe máy
Oh đọc bài của bác em mới biết phải nâng gầm để rửa bác nói thêm cho em tý. Mobil 1 15W-30 là dầu liên doanh hả bác giá bao nhiêu vậy, thay loại này tốt ah

Bietlathe2011

Xe đạp
Oh đọc bài của bác em mới biết phải nâng gầm để rửa bác nói thêm cho em tý. Mobil 1 15W-30 là dầu liên doanh hả bác giá bao nhiêu vậy, thay loại này tốt ah
dầu Mobil1 loại 5W-30 là dầu nhập khẩu (em nghe thấy nói vậy, chưa kiểm chứng), giá em mới mua là 1.2M/galon (đủ để thay máy 2.0 ah).
Sau khi thay dầu này em hoàn toàn hài lòng với khi khởi động, phanh, ga đều không thấy bị giật cục nữa, giảm hẳn độ ì.
Gầm xe là phần của xe mình không nhìn thấy nên bác ko biết, chứ bác nâng lên rồi chui xuống dưới mới thấy là bẩn hơn xe chở rác. Khi nâng lên, thợ rửa xe sẽ dùng vòi rửa áp lực mới rửa sạch được ah, áp lực này còn mạnh hơn cả rửa vỏ xe.

manhevnnpc

Xe đạp
Em cũng muốn đi thay dầu nhưng ko biết thay ở đâu Bác nào biết chỉ giáo cho em với em ở trên bờ Hồ có chỗ nào gần đây thì xin chỉ giáo, cám ơn các bác nhiều

Bietlathe2011

Xe đạp
Em cũng muốn đi thay dầu nhưng ko biết thay ở đâu Bác nào biết chỉ giáo cho em với em ở trên bờ Hồ có chỗ nào gần đây thì xin chỉ giáo, cám ơn các bác nhiều
Bác qua chỗ AST ở Trần Khất Chân (ở gần cây xăng Trần Khất Chân) xem sao, ở đấy cũng chuyên làm Nissan đấy ợ.

Bietlathe2011

Xe đạp
Bao giờ đường xá của Việtnam đặt được giới hạn min 120km/h - max 140km/h nhỉ?
Hôm trước em thử tốc độ đã lên được 135km/h trên đường cao tốc đoạn Cầu giẽ - Ninh Bình (đường mới thông) mà thấy vẫn cực ổn, mặt đường cũng đẹp, chưa bị lún do ít xe đi (có lẽ phải lên được 150km/h). Thực ra lúc đó có bị bắn tốc độ thì cũng xứng đáng chịu phạt mà tâm phục, khẩu phục, không áy náy (vì đường vắng nên em cũng muốn nhân dịp thử kỹ thuật của xe xem có đáp ứng được không chứ mấy tháng nữa đường đông thì có muốn cũng chẳng dám chạy, hehe).
Các cụ có nén thì thì nương tay nhẹ nhẹ.