Nissan Tiida hay Yaris, Fiesta...

honam_na

Xe tải
Bên e có Nissan Tiida 1.8 AT cụ sang đi thử và cảm nhận xem. Xe mới 100%, nhập Đài Loan.

nissan vinh

Xe đạp
Website
www.enbien.com
Kính các cụ.
Tình hình là cháu đang muốn cưới em Tiida 1,6AT xe Nhật xuất Trung Đông..cháu đã chạy thử thấy em này ngồi rộng rãi, máy êm,nhưng vẫn còn thấy phân vân bởi nhiều người khuyên nên chọn Toyota Yaris hay Ford Fiesta
Cụ nào đã dùng xe này rồi cho cháu nhận xét về em nó với(độ bền, ăn uống...)
Thanks các cụ.
theo e b nên chọn tiida con xe này e đã chạy thử rồi rất đầm và chắc xe.nói chung là sướng.nếu b cần tư vấn thì hãy alo cho e:0916.668.408 rất vui lòng đc fuc vụ b

nolforever2003

Xe tăng
em cũng đi i30, nên up cho i30, nếu các cụ vẫn giữ quan điểm sau này bớt mất giá thì Yarris. Quan điểm của em xe là xe, phục vụ mình

tung4

Xe tải
Em đã đi xe tiida 1.6 sx Nhật, được gần 2 năm nay. Nói chung là xe ổn định, điều hòa tốt. Chạy đường dài thì không êm được vì là xe nhỏ. Đi quốc lộ tốt như QL 2 thì không vấn đề gì. Nếu bác đi trong phố là chính, thì xe này là lựa chọn thích hợp vì nó nhỏ, hao ít xăng, tay lái dễ điều khiển, đặc biệt là ghế lái chỉnh được cả cao thấp.

Bác càn hỏi thêm thông tin gì thì bảo em.

Bimbimbem

Xe hơi
Cụ chủ mua tiida đi, em bên box ford nhưng vì cụ hỏi về 3 loại xe trên nên em trả lời vậy, tiida rộng rãi hơn đứt 2 xe kia rùi, còn cụ thix thời trang và có tý công nghệ thì nên lấy ford fiesta. Iaris 2012 may ra mới so sánh đc với fiesta về công nghệ, thương hiệu thì toy thua đứt ford, bản iaris 2012 về vn nghe chừng còn hơi xa cụ ạ! Hyundai thì có đẹp đến mấy cũng ko bjo em mua ạ! Cụ chủ tự cân đối nhé, chúc cụ múc đc v2 ưng ý!

d-cash

Xe buýt
cụ so sánh thế này thì cháu chệu rồi, tiida còn rộng hơn cả civic mà đi so với 2 con xe kia, yaris với fiesta chỉ đi chợ thôi cụ ạ. đi đường trường xe bé tí khổ chết, ngồi xe bé nản lắm.

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Em đang lái Tiida 1.6AT, cảm giác là xe đi chắc chắn, cũng tiết kiệm xăng, chỉ có giảm xóc thì hơi cứng, điều hoà chạy tốt cả mùa nóng lẫn lạnh. Vote cho Tiida

b2ong

Xe máy
Khoang hành khách của Tiida còn rộng hơn Altis và Civic. Thiết kế của Tiida đầu đuôi bằng nhau nên cảm giác nhỏ, của Civic và Altis đầu to *** bóp nên cảm giác dài hơn. Nếu các bác quan sát từ trên xuống thì Tiida dài không kém Innova.

www.otofun.net/threads/187552-nissan-versa-tiida-lot-vao-top-10-mau-xe-co-hang-ghe-sau-thoai-mai-nhat-cnn

Tiida giảm xóc hơi cứng, bù lại đi đường trường rất chắc xe, thật lái.

Từ khi biết lái xe đến giờ (10 năm) em chỉ toàn đi xe Nhật. Do vậy khi cầm lái xe Hàn (cả Santafe, Spectra, Starex, Forte) cảm giác lái như chơi game, không thật tẹo nào.

Nói chung là Tiida trên mức kỳ vọng :).