[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế thì phải đợi sáng mai thôi :-w
Ánh điện trắng chẳng hạn ạ :D. Em già rồi, mắt kém, nhìn không rõ. Tuy nhiên em vẫn thấy chủ nhân bàn tay này chi tiêu thoáng tính, có tiết kiệm thì cũng chỉ chút chút thôi so với cái phần chi tiêu kia. Điều này đúng không cụ ơi?

datlui

Xe tăng
Ánh điện trắng chẳng hạn ạ :D. Em già rồi, mắt kém, nhìn không rõ. Tuy nhiên em vẫn thấy chủ nhân bàn tay này chi tiêu thoáng tính, có tiết kiệm thì cũng chỉ chút chút thôi so với cái phần chi tiêu kia. Điều này đúng không cụ ơi?
Chuẩn luôn phong ba bão táp lắm ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
nào nào! Thế em nhìn ra điều gì cứ nói hết ở đây xem đúng ko nhé, cái gì đúng thì a ok, tuyệt đối ko dấu hoặc cãi bừa! :))
Chủ nhân bàn tay này rất lạ, theo kiểu sống 2 cuộc đời song song: 1 do cha mẹ sinh ra (cuộc đời này có quý nhân phù trợ nhưng không được thọ, nếu không muốn nói là hơi ngắn số); 1 cuộc đời nữa kiểu như thánh thần ban phước, khởi nguồn từ 1 biến cố thời niên thiếu khá sớm (cuộc đời này thì thọ).

ZynZyn

Xe lăn
Hình chóp có cạnh đáy nằm ở dưới cũng chắc chắn hơn ngược lại cụ nhỉ :)):)):))

Haha...! ngày mai các vị huynh đài trong thớt đã chuẩn bị kim tiền cùng ngân lượng để đánh số mợ cho theo 3 vòng : 60.90.90. Hy vọng đầu năm mới mọi người sẽ ra quân thắng lợi ;)) ;)) ;))

datlui

Xe tăng
Chủ nhân bàn tay này rất lạ, theo kiểu sống 2 cuộc đời song song: 1 do cha mẹ sinh ra (cuộc đời này có quý nhân phù trợ nhưng không được thọ, nếu không muốn nói là hơi ngắn số); 1 cuộc đời nữa kiểu như thánh thần ban phước, khởi nguồn từ 1 biến cố thời niên thiếu khá sớm (cuộc đời này thì thọ).
Thôi đc rồi! Em nói đến đây thì anh hiểu trình em cao đến cỡ nào luôn; em nói đúng, chưa sai cái nào cả. Cơ mà nên dừng lại ở đây! Phàm nhân bất lộ tướng thôi. ;)) :-w

Mít - Mật

Xe tăng
Thôi đc rồi! Em nói đến đây thì anh hiểu trình em cao đến cỡ nào luôn; em nói đúng, chưa sai cái nào cả. Cơ mà nên dừng lại ở đây! Phàm nhân bất lộ tướng thôi. ;)) :-w
Các Cụ, Mợ hôm nay thức khuya thế

Xe nội lước

Xe container
Vậy ta thống nhất gọi là Cậu Trang thôi cụ nhỉ 🤣🤣🤣

datlui

Xe tăng
Cụ có đồng ý đưa Cậu Trang gia nhập Cty Trách Nhiệm Vô Hạn Tâm Linh Vol7 ko? Đề bạt cậu Trang làm Trưởng phòng thẩm định tay chân luôn! 😤

DurexXL

Tháo bánh

DurexXL

Tháo bánh
Cụ có đồng ý đưa Cậu Trang gia nhập Cty Trách Nhiệm Vô Hạn Tâm Linh Vol7 ko? Đề bạt cậu Trang làm Trưởng phòng xem tay chân luôn! 😤
Món xem chân là em chưa được xem bao giờ Cụ ây

Khụ

Xưa nay chỉ quen có 1 bờ vai để khoác tay chứ chưa cung cấp bờ vai để khoác chân cho ai cạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ có đồng ý đưa Cậu Trang gia nhập Cty Trách Nhiệm Vô Hạn Tâm Linh Vol7 ko? Đề bạt cậu Trang làm Trưởng phòng thẩm định tay chân luôn! 😤
Món xem chân là em chưa được xem bao giờ Cụ ây

Khụ

Xưa nay chỉ quen có 1 bờ vai để khoác tay chứ chưa cung cấp bờ vai để khoác chân cho ai cạ
Em ạ các cụ ^:)^. Các cụ tha cho em 😂.
(Ngoan không em không xem nữa đâu :-w).

buicongchuc

Xe ba gác

Các cụ nhìn chiếc đèn dầu này có nhớ ngày xưa không? Em vừa chụp lúc nãy, nhìn mà bồi hồi giống những ngày tháng đầu thập niên 90 quá X_X
Cái này gọi là Đèn Hoa Kỳ phải ko cụ..xưa nhà em có 1 cái giống nó..thắp lên sáng ra phết nhưng nóng kinh lắm.
Chắc là nó rồi, dùng cái đèn này thì phải cẩn thận với cái bóng thuỷ tinh, khi bé em làm vỡ một lần bị no đòn luôn, rất khó tìm mua lại cái bóng ấy :D
Mẫu đèn này của Pháp có phải ko cụ?

Xưa nhất là mùa hè, khu nhà em thường xuyên mất điện nên nhà nào cũng có 1 chiếc. Đã nóng, thắp đèn dầu lại càng nóng. Rồi thì muỗi vo ve, dù là em xoa dầu gió nồng cả lên mà cứ bị đốt hoài, đập ko xuể. Nhớ lại những ngày ấy, em thấy sợ lắm ạ.
Đây là đèn dầu toạ đăng (đèn ngồi) do Công ty Kim khí Thăng Long sản xuất, sản phẩm đầu tiên vào khoảng năm 80.

Hôm nọ về quê ăn tết, đang lúc chuẩn bị ăn cơm tối thì mất điện - mất khoảng 10' thôi - nên nhà em lấy tạm cái đèn dầu hoa kỳ trên bàn thờ xuống. Em nói cho bọn trẻ biết là trước đây bố với các chú cô phải chụm đầu học bài chung bằng cái đèn dầu hoa kỳ này. Mãi đến khi bố học lớp 4-5 thì nhà có thêm cái đèn toạ đăng, nhưng thi thoảng mới được thắp khi nhà có công việc hoặc khi cả 4 anh em cùng ngồi học một bàn. Đợi 5' chưa có điện thì em đi tìm cây đèn toạ đăng cũ, vừa thắp lên thì có điện trở lại - chắc nhảy ATM tổng ở trạm điện.

Xã quê em là một trong những xã có điện cuối cùng của Huyện (có điện vào khoảng cuối năm 1992, em đang học lớp 11) dù trung tâm Huyện, mấy thị trấn và các xã tiếp giáp có điện từ rất sớm. Em là người tự tay trực tiếp lắp toàn bộ hệ thống điện dân dụng ở nhà (khi đó nhà em có 2 nhà 3 gian bà 1 bếp 3 gian), sân vườn, máy bơm nước giếng khoan.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng