[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Em chỉ nghe 1 số giai đoạn quen quen, gợi nhớ những ngày tháng mùa hè mấy năm em chưa đi học và học tiểu học, được bố mẹ cho về quê chơi cả tháng 6. Ngày đó cách nhà ông bà ngoại 1 đoạn có cái loa của cả xã mắc ở ngọn cây đầu bến nước. Đều đều buổi sáng, buổi chiều phát ra những giai điệu, bản tin từ HN, thủ đô nước CHXHCN VN ..... Nhớ quá, em vừa bốc alo gọi về cho bác em ở quê. Ông bà ngoại em mất rồi, chỉ còn các bác vẫn ở lại gian nhà ấy, các anh chị cũng lập gia đình ở nhà riêng. Mỗi tuần, em gọi về vì các bác đều gần 80 rồi, được con cháu nhớ tới, gọi về nói chuyện là vui mừng lắm. Dù là câu chuyện chỉ là cháu vẫn khoẻ, các bác ở nhà có khoẻ ko, rồi bác căn dặn những câu cố gắng vợ chồng bảo ban nhau, làm ăn cháu nhé. Em rất sợ những người thân yêu của mình càng lớn tuổi sẽ bị lẫn, về thăm ko nhận ra con cháu, nên gọi nhiều là kiểu gì cũng nhớ cũng vui.
U30 mà Mèo nhớ đc là tốt đấy, về quê có hệ thống loa truyền thanh nên mới có dịp nghe nhạc hiệu này.
Bản nhạc hiệu đầu tiên, ít tuần nữa lão Xe nội lước nghe được mà ko vững tinh thần khéo bỏ đi bộ đứng bần thần và lập kế hoạch về thăm VN

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ tự nhận là trên U70 mà vẫn còn mẹ để bị mắng à… hic hic … hạnh phúc quá… đừng cho em vào black list nhé!!!
Em bị mắng mà không được cãi câu nào nên ấm ức :((.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Gần 4 năm rồi, anh cũng già đi hơn 3 tuổi ;)
Sang tháng Tư làm lại một trận nhỉ
chắc phải đến mùa rươi anh ạ.
khi ấy thiên quang minh minh, chứ "tháng tư đôi khi thật mong manh" để có thể "hòa nước sông chén rượu ngọt ngào"

Xe nội lước

Xe container
U30 mà Mèo nhớ đc là tốt đấy, về quê có hệ thống loa truyền thanh nên mới có dịp nghe nhạc hiệu này.
Bản nhạc hiệu đầu tiên, ít tuần nữa lão Xe nội lước nghe được mà ko vững tinh thần khéo bỏ đi bộ đứng bần thần và lập kế hoạch về thăm VN

5h35..em đang đi bộ, không thấy loa phường PL 😆

Chỉnh sửa cuối:

angkorwat

Xe điện
Vâng ạ, giọng ca đầy cảm xúc. Em chúc mợ có 1 ngày tốt lành, làm việc đầy hiệu quả nhé :)

Hihi, cuối tuần rồi, em nghe để có động lực làm việc kiếm xiền mỗi ngày đấy ạ. Lứa chúng em ko kỳ vọng nhiều ở lương hưu như lớp bố mẹ em, phải tự tạo thu nhập thụ động hoặc có khoản tích lũy làm của để dành. Đến tuổi ấy, chỉ mong có được sức khoẻ và trí tuệ minh mẫn như cụ Wat cụ Lước nhà mình.

Ah, cụ angkorwat ơi, cụ đã bao giờ nghĩ đến việc ghi lại hồi ký xuất bản sách chưa ạ? May mắn cho em và các cụ mợ trong thớt, trong 4rum được đọc những hồi ức của 1 người lính trong thời kỳ đáng nhớ của cả dân tộc. Càng nhiều người trẻ sau này sẽ biết, trân trọng hơn xương máu, sự hy sinh của cha anh ngày xưa.
Toàn chuyện linh tinh :)) mợ ơi. Mợ có khiếu văn học thì em tặng mợ toàn bộ những chuyện này để mợ viết. Sẽ kể lại toàn bộ cho mợ nghe tuần tự từ lúc nhận quyết định nhập ngũ đến tháng tháng 2/1988 là lần cuối cùng gặp cô Út ở Tây ninh. Sau đó 2 tháng em bay ra Hà Nội. Kết thúc quãng đời phiêu bạt gian lao và cũng nhiều kỷ niệm vui, buồn :D:D:D

MuathuHN252

Xe lăn
Trưa rồi em mời các cm nhà mình ăn bánh mì ạ. Sáng h e chạy lòng vòng mấy nơi có việc, tự dưng thấy đói mới nhớ ra là quên chưa ăn sáng, nhìn bên đường thấy tiệm bánh mì nên ghé vô mua luôn. Nhìn dòng chữ trên giấy gói bánh đáng yêu quá.

Mimeo

Xe điện
Toàn chuyện linh tinh :)) mợ ơi. Mợ có khiếu văn học thì em tặng mợ toàn bộ những chuyện này để mợ viết. Sẽ kể lại toàn bộ cho mợ nghe tuần tự từ lúc nhận quyết định nhập ngũ đến tháng tháng 2/1988 là lần cuối cùng gặp cô Út ở Tây ninh. Sau đó 2 tháng em bay ra Hà Nội. Kết thúc quãng đời phiêu bạt gian lao và cũng nhiều kỷ niệm vui, buồn :D:D:D
Cụ viết trên này ngẫu hứng theo dòng cảm xúc làm cccm đọc cũng phiêu theo. Chưa kể ngắt nghỉ rất đúng nhịp làm chúng em hóng và tương tác cùng. Em còn nể cụ cả kỹ năng bấm phím điện thoại để viết trọn vẹn những hồi ức thật dài nữa.

Em xin lỗi nếu kể ra việc này làm cụ phật ý. Tối qua em đọc lại Bố già - Mario Puza, đến đoạn câu nói cuối đời của bố già Vito: Life is so beautifful, vô tình em nghĩ đến cụ - ở net tương đồng cuộc đời với thật nhiều trải nghiệm, hiểm nguy luôn cận kề trong khoảng thời gian nơi chiến trường K khốc liệt.

vunt6996

Xe máy
em vào hóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cô giáo nay lờ em ko trả lời à?
Hay là cho em vào bờ lách lít rồi? :(
Cụ thật là tiêu chuẩn kép mà! Hôm trước thì cụ năn nỉ vào blacklist ngồi, hôm nay cụ lại trách em không phản hồi bình luận :-s