[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Phỗng new

Xe điện
Em lại thấy quả nông dân của cụ logic hơn :))
Riêng logic thì là chuẩn của tây rồi, đồng hồ tây có bao giờ sai!

Cụ anh có biết vì sao hiệp sĩ Aivanho ngày nay tuyệt chủng . Còn nông dân nhiều lên không ? Do hs cưỡi ngựa nhiều , nó bẹp như tông lào . Các tiểu thư quận chúa lệnh mở ra xem rồi đóng lại cho về . Từ đó nguồn cung hs cứ giảm dần đó ạ.
Mấy trăm năm sau thôi. Chứ em lờ mờ nhớ lại thì cây trường thương của em dạo đó hạ khá nhiều địch thủ tầm cỡ đấy.

Phỗng new

Xe điện
Em cũng nông rân bị giặc giết :(

Thế nên em có niềm tin khá tương đối vào thống kê tiền kiếp của cụ Durex ;) Thời phong kiến xưa nông dân với lính lác quèn chiếm đến 85-90% dân số, thế nên mới riêng ở thớt này các cụ mợ nông dân chiếm áp đảo. Giặc ngoại xâm nhiều, ông cha ta thời kỳ nào cũng kháng chiến chống giặc và ko tránh khỏi tổn thất thiệt hại về người, nông rân và lính đều bị đưa ra làm bia đỡ mũi tên lưỡi kiếm cho vua chúa nên bị giặc giết. Nghèo đói quanh năm nên thi thoảng cũng có cụ nông dân chết vì 1 bữa no :))
Mợ có bài diễn văn chuẩn tuyên huấn :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ ghét gì em mà phán kinh thế 😂😂😂. Ai lại cố tình lao vào người ta, phụ nữ chân yếu tay mềm nhỡ gẫy tay gẫy chân thì oan gia.
Đi bộ thì gẫy tay gẫy chân làm sao được, nên em kết luận cụ cố tình :))

buicongchuc

Tháo bánh
Nay em được gánh còng lưng. Mà giờ ai gánh cho em, em cũng không biết nữa. Trưa nay em chạy xe đến ngã 3, có con xe tải ngược chiều sắp rẽ trái. Em dừng lại nhường, ông xe tải cũng dừng lại. Em nghĩ ổng nhường em nên em phi lên thì ông cũng phi. Cách em vài gang tay thì ông kia phanh lại được :-s. Hú hồn!
Ui, mừng mợ thoát nạn trong gang tấc.

Khem

Xe buýt
Dựa theo tư liệu của lịch sử để lại, em xin kết nối các dữ kiện lại như sau:

Chúng ta ngược sử trở lại thời nhà Ngô trị vì trước, thời điểm này Hoàng Hậu Phuongan trong một lần tản viên tại Nghinh Xuân Cung cùng với hộ vệ hp78 thì bị Thiên Lôi dòm ngó. Vua nước Ngô đau buồn mà bỏ bê việc triều chính, dẫn đến việc các quan thần tao loạn lật đổ nhà Ngô. Trong số này có cụ gaconcongchuong đã dùng linh vật là Huyền Vũ (tức con rùa đen trên ava) để trấn yểm long mạnh nhà Ngô, theo đó tiếm quyền và mưu đồ dựng cờ khởi nghĩa, hòng lật đổ vua Ngô và lập nên triều đại mới...

Tiếc thay người có chí lớn nhưng không gặp thời, Tri phủ gaconcongchuong cùng với vị huynh đệ của mình là Hoàng Trang đã bị giặc Đông Lào vây hãm, bắt trói và tra khảo nơi cất giấu Huyền Vũ, sau cùng vì không biết cách download hình Huyền Vũ của cụ gaconcongchuong xuống điện thoại như thế nào mà bọn giặc đã xử die cả hai. Tiếc lắm thay, đại nghiệp chưa thành nhưng cũng rất kiên trung, quyết không trao rùa đen cho giặc Đông Lào..!

Thời loạn, anh hùng ắt xuất hiện. Cụ chilatamthoi vốn là nông dân cần lao, chăm chỉ với ruộng vườn nhưng vẫn đau đáu với thời cuộc. Dưới vỏ bọc là một nhà sư, hằng ngày cụ vẫn đi thuyết giáo, qua đó gầy dựng các mỗi quan hệ, kết nối nghĩa sĩ anh hùng trong thiên hạ, nuôi chí lớn... Sau cùng cũng lập nên nhà Lý, lập mợ 114hangbong làm vua trị vì, an dân bình thiên hạ..! Nhà Lý lập tức dời đô về vùng châu thổ Sông Hồng, xây dựng kinh thành mới, hiệu là Thăng Long! Tuy nhiên, nơi đây quả thực là vùng lam sơn chướng khí, trong mộ lần vi hành thăm ruộng thì nhà vua đã bị Thanh Xà hỏi thăm. Thật là tiếc lắm thay! Người có công lập nên nhà Lý, sư cụ chilatamthoi , về sau sử sách không ghi chép gì thêm, chỉ có câu chuyện lưu truyền trong nhân gian là ngài bị thượng mã phong; tất nhiên sử sách chính thống trong ngôi Miếu Tâm Linh này cũng không ghi chép lại, vẫn chỉ là câu chuyện trong nhân gian mà thôi... Chúng tôi có tìm hiểu thêm tư liệu từ gia phả của người chép sử đương thời, là Mợ mang bí số 197716102003, tuy nhiên câu chuyện vẫn là một ẩn số..

Ngô - Đinh - Lý - Trần - Lê

Chúng sẽ đến với triều Lê của một chiến sĩ kiên trung ở hồi sau của câu chuyện nhé CCCM...
Lại chết cười với cụ, hehe. Khuya hôm qua, à, 3h sáng nay, đọc bài của cụ DurexSSL và các cụ mợ, em cười gần ngất, chỉ sợ con bé nhân viên giường bên nó biết, mất hết cả sự uy nghiêm. Nay lại cười không nín được với bài của cụ. Cả nhà em có em là Vua đời Trần, chết già, còn lại cùng là Thái y (vì sinh cùng ngày) nhưng chết thì khác nhau: vì uống nhầm thuốc, vì thuốc độc, chết già... Buồn cười nhất là Thái y uống nhầm thuốc với nhà sư bị thượng mã phong, hehe

Chỉnh sửa cuối:

DurexSSL

Xe buýt
Lại chết cười với cụ, hehe. Khuya hôm qua, à, 3h sáng nay, đọc bài của cụ DurexSSL và các cụ mợ, em cười gần ngất, chỉ sợ con bé giường bên nó biết, mất hết cả sự uy nghiêm. Nay lại cười không nín được với bài của cụ. Cả nhà em có em là Vua đời Trần, chết già, còn lại cùng là Thái y (vì sinh cùng ngày) nhưng chết thì khác nhau: vì uống nhầm thuốc, vì thuốc độc, chết già... Buồn cười nhất là Thái y uống nhầm thuốc với nhà sư bị thượng mã phong, hehe
Cùng phận Thái y, nhưng xem ra em cũng đỡ hơn, Cụ nhể :D :D :D

Phỗng new

Xe điện
Chưa thấy cụ mợ nào đời trước làm kỹ nữ nhể😶

lạc lối

Xe điện
Thậm chí có những vết thương của tiền kiếp cũng trở thành dấu vết của bệnh ở kiếp này mợ ạ. Người này thì em xin giấu nhưng đúng là tim có vấn đề thì kiếp trước cách kiếp này mấy kiếp thì đúng là cũng thuộc băng đảng kiểu cướp đường cướp chợ gì đấy mà khi chết thì bị đâm đúng vào tim, đúng chỗ mà kiếp này có vấn đề. May thay người đó cũng tiếp nhận việc này với sự hiểu biết và sám hối, mặc dù còn ít tuổi nhưng không cãi ngang, chấp nhận là trong quá khứ của thời xa xưa đó mình có tội.

Còn em thú thật em chưa can đảm để ai soi kiếp trước của em, em sợ nhất kiểu em đi buôn dao buôn kéo thì còn tốt chứ không cũng là loại đi phá làng phá xóm vì hiện tại tuy nữ công gia chánh chẳng bằng ai nhưng cứ có bộ dao nào đẹp với hiếm là em vác về nhà, thi thoảng ngắm cũng sướng mắt ạ :D
Còm của cụ làm e nhớ trong cuốn Duy thức tâm ngộ luận có đề cập đến 1 ý theo đó kiếp trước một người chết vì 1 nguyên nhân gì đó đặc biệt thì sẽ để lại dấu vết về hình tướng trên thân thể ỏ kiếp này , rộng ra thì hình dáng đặc điểm cơ thể đều có liên quan xa gần đến các việc ỏ kiếp trước , quan điểm này e cho là khá thực tiễn , các cụ biết việc khai sáng cho xôm .

Chỉnh sửa cuối:

Bigmoto

Xe container
Đi bộ thì gẫy tay gẫy chân làm sao được, nên em kết luận cụ cố tình :))
Ôi dồi, cuộc sống có nhiều cái mà nghe giật tít thì không thể tin nổi đâu mợ. Chỗ em từng xảy ra 2 vụ tai nạn mà nếu nghe giật tít sự kiện thì tưởng đùa.
Một vụ là xe lu đâm chết người. Nghe tin tai nạn này mà ai cũng tưởng đùa. Cái xe lu đường nó đi ì ạch như thế, sao đâm chết người được?! Thế mà gần khu nhà em từng xảy ra rồi đấy. Xe lu đang bò trên đường, xe đạp cố vượt xe lu, bị trượt bánh xe chỗ gờ đường nhựa và lề đường - xưa lề đường là đất, chưa có hè đường như bây giờ. Xe đạp ngã đúng giữa bánh trước và sau của xe lu. Cả người và xe đạp mỏng dính luôn :|
Một vụ là Công nông đâm tàu hỏa. Đoạn đấy không có gác chắn tàu, nhưng lúc tàu đi qua có người đứng chắn cảnh báo. Chú công nông đầu dọc cũng đứng chờ tàu, chẳng hiểu côn số lỗi làm sao tự nhiên em công nông lồng lên phi thẳng đoàn tàu, may chú lái công nông nhảy ra kịp nên thoát chết, còn xe công nông bị tàu nghiến đứt rời đầu và ben chở hàng ra làm 2 khúc :(
Còn em thì một lần cũng tí tèo. Hôm đấy thi ĐH về, gần đến nhà thì trời nổi giông gió mịt mù. Em chổng phao câu lên đạp thật lực để về cho nhanh. Gần đến chỗ rẽ vào nhà em thì cây phi lao đổ rầm ngay sau đýt chắn ngang đường, cũng may không vào ai khác....hú bía :|

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe lăn
Còm của cụ làm e nhớ trong cuốn Duy thức tâm ngộ luận có đề cập đến 1 ý theo đó kiếp trước một người chết vì 1 nguyên nhân gì đó đặc biệt thì sẽ để lại dấu vết về hình tướng trên thân thể ỏ kiếp này , rộng ra thì hình dáng đặc điểm cơ thể đều có liên quan xa gần đến các việc ỏ kiếp trước , quan điểm này e cho là khá thực tiễn , các cụ biết việc khai sáng cho xôm .
Nay sao cụ lạc lối sang thớt tâm linh thế

Citronella

Xe buýt
Nhiều nhà con nhỏ chẳng may mất còn đánh dấu bằng son đỏ sau đó con lộn kiếp về lại nhà đó có đúng cái bớt đỏ chỗ đánh dấu mà cụ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ôi dồi, cuộc sống có nhiều cái mà nghe giật tít thì không thể tin nổi đâu mợ. Chỗ em từng xảy ra 2 vụ tai nạn mà nếu nghe giật tít sự kiện thì tưởng đùa.
Một vụ là xe lu đâm chết người. Nghe tin tai nạn này mà ai cũng tưởng đùa. Cái xe lu đường nó đi ì ạch như thế, sao đâm chết người được?! Thế mà gần khu nhà em từng xảy ra rồi đấy. Xe lu đang bò trên đường, xe đạp cố vượt xe lu, bị trượt bánh xe chỗ gờ đường nhựa và lề đường - xưa lề đường là đất, chưa có hè đường như bây giờ. Xe đạp ngã đúng giữa bánh trước và sau của xe lu. Cả người và xe đạp mỏng dính luôn :|
Một vụ là Công nông đâm tàu hỏa. Đoạn đấy không có gác chắn tàu, nhưng lúc tàu đi qua có người đứng chắn cảnh báo. Chú công nông đầu dọc cũng đứng chờ tàu, chẳng hiểu côn số lỗi làm sao tự nhiên em công nông lồng lên phi thẳng đoàn tàu, may chú lái công nông nhảy ra kịp nên thoát chết, còn xe công nông bị tàu nghiến đứt rời đầu và ben chở hàng ra làm 2 khúc :(
Còn em thì một lần cũng tí tèo. Hôm đấy thi ĐH về, gần đến nhà thì trời nổi giông gió mịt mù. Em chổng phao câu lên đạp thật lực để về cho nhanh. Gần đến chỗ rẽ vào nhà em thì cây phi lao đổ rầm ngay sau đýt chắn ngang đường, cũng may không vào ai khác....hú bía :|
Mấy ca cụ kể đúng kiểu sống chết có số.

Loi_dang_ky

Xe tải
Em làm vua nên thấy nông dân bịt giặc giết nhiều quá. Buồn uống thuốc độc tự tử =)) =)) =))
E nông dân thời Tây Sơn. Cụ vua Angkor thấy dân nông dân bị giết, buồn lòng uống thuốc độc tự tử, làm cho người nông dân như em cũng thương xót vua mà uống thuốc độc tự tử theo. :))

lạc lối

Xe điện
Nay sao cụ lạc lối sang thớt tâm linh thế
Bộ môn rất đáng giá vs thớt rất cuốn vs còn nhiều điều chưa được sáng tỏ nên e góp còm hóng các cụ các mợ bật mí , nói về bàn tay, chỉ tay , khuôn mặt.... người có nghề biết được tương đối tổng quát . Quá khứ , tiền kiếp như nào thì tương lai là 1 sự tiếp nối lặp lại .