[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

datlui

Xe buýt
Kính các cụ các mợ
Thớt thì tên rõ là "Những câu chuyện tâm linh ...", và các chã để nhiều hơn 200 trang theo em nghĩ cũng vì lý do đó
Nhưng giờ, càng ngày càng đi xa chủ đề, nhất là một số cụ chỉ chăm chăm vào cái chuyện abc xyz. Nói thật là em cũng phải block mấy cụ rồi, toàn thành viên tích cực trong thớt nhưng 99% toàn post chuyện đâu đâu
Em, và một nick nào đó cũng có ý kiến, nhưng có vẻ cũng ko ăn thua, vẫn sa đà vào chuyện xyz.
Em ít có đóng góp cho nội dung chủ đạo của thớt, vì mình chỉ kể những gì minh trực tiếp chứng kiến, chứ không có bịa được, hoặc cũng không nghiên cứu sâu về tâm linh. Nên đóng góp chính của em chỉ là Vodka thôi
Đề nghị cccm ko nên sa đà vào những chuyện không phải nội dung chính của thớt.
Sorry cccm nhé, nay em cũng say say, nên em nói thật như thế.
Để em bẻ cua đoàn tàu về đường ray

Hapxidau

Xe tăng
Tiện thread, có một vấn đề như thế này ạ: cụ mợ nào có con cháu hoặc con cháu họ hàng, người thân quen mà lúc nhỏ bán vào cửa chùa thì nhớ chuộc đúng hạn để con trưởng thành và va vấp với cuộc đời. Đừng mang suy nghĩ: "ôi dào, cứ để thế suốt đời, có sao đâu" - là lợi bất cập hại đấy ạ.
Cảm ơn mợ, năm nay con bé nhà e 13t là e chuộc đây

Các cụ cho em hỏi ạ, nhà 2 mặt thoáng trước sau. Mặt chính cho thuê tầng nên gia chủ đi cầu thang từ mặt sau lên và ngăn cách bằng bức tường với người thuê tầng 1. Thì hướng nhà của gia chủ tính là hướng trước nhà hay hướng mặt sau nhà ạ?
Thuần tùy phong thủy thì Hướng chính được tính theo hướng cửa chính vào nhà. Vì thế nếu gia chủ đi cửa sau thì hướng chính nhà là mặt sau cụ nhé

Kính các cụ các mợ
Thớt thì tên rõ là "Những câu chuyện tâm linh ...", và các chã để nhiều hơn 200 trang theo em nghĩ cũng vì lý do đó
Nhưng giờ, càng ngày càng đi xa chủ đề, nhất là một số cụ chỉ chăm chăm vào cái chuyện abc xyz. Nói thật là em cũng phải block mấy cụ rồi, toàn thành viên tích cực trong thớt nhưng 99% toàn post chuyện đâu đâu
Em, và một nick nào đó cũng có ý kiến, nhưng có vẻ cũng ko ăn thua, vẫn sa đà vào chuyện xyz.
Em ít có đóng góp cho nội dung chủ đạo của thớt, vì mình chỉ kể những gì minh trực tiếp chứng kiến, chứ không có bịa được, hoặc cũng không nghiên cứu sâu về tâm linh. Nên đóng góp chính của em chỉ là Vodka thôi
Haizzzz, em kính cẩn dâng cụ 1 ly

Hoàng Trang

Xe ngựa
trở ngược lại trước đó 5 năm...
Lúc đó nhà em còn sống trong một khu tập thể ở Bình Định, tầm đấy em khoảng 1 tuổi hoặc hơn chút xíu!

theo lời mẹ em kể lại cho em biết

đó là 1 buổi chiều, mẹ em đang ru cho em ngủ ở sau nhà. Phía sau nhà có một cánh cửa, thường luôn mở để lấy gió, và việc tắm giặt cũng đi ra phía sau cánh cửa đó. Bà ngồi trên võng, lưng hướng về cửa sau nhà, em đang nằm ngủ. Rồi bỗng nhiên cảm giá của bà như bị khoá chặt, hơi lạnh phả vào tóc sau. Bà nhìn ngang, thấy một bóng cụ bà đi vào, đứng bên cạnh mẹ em, bà cụ cầm theo cây gậy, vừa chống gậy vừa tiến đến gần em đang nằm trên võng.

mẹ em kể lại, lúc ấy bà chết điếng, bà cụ già nhìn em năm mười giây rồi nói "thằng này, sau này được nè...", rồi bà đi lùi và mất hút, mẹ em trở lại trạng thái bình thường, hoảng quá nên ôm em dậy chạy xộc lên trước nhà nơi đông người.

đó là chuyện em nghe kể lại!
Hôm nay em phải cố gắng ngủ sớm để mai dậy nhưng thế này không được rồi. Em đề nghị cụ biên nhanh nhanh ạ :D

Fd79

Xe tải
Hôm nay em phải cố gắng ngủ sớm để mai dậy nhưng thế này không được rồi. Em đề nghị cụ biên nhanh nhanh ạ :D
Mợ Hoàng Trang có thể kể quá trình mợ được các ngài chọn để làm những việc bây giờ hãy làm ... được không ?! Sorry mợ nếu mợ k thấy thoải mái .

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng đang hóng truyện các cụ mợ ạ. Mà e hết dịu nên xin khất m.ng hôm sau

Fd79

Xe tải
về sau, giai đoạn học cấp 2 và cấp 3 tuyệt nhiên em ko thấy hoặc nhớ gì về những chuyện như thế. Đôi khi e m thoát chết ngoạn mục và cũng chỉ thầm cảm ơn số phận, chứ không nghĩ có ai đó đang gánh mình. Một lần thoát chết đuối năm lớp 8 khi tắm sông, sau đó hè lớp 9 thoát chết khi trèo dừa bị tuột tay. Năm lớp 10 chạy xe máy tông đập đầu xuống đất mà chụp MRI cũng ko sao... Thời sv vừa chạy xe máy vừa ngủ gật, sắp đâm vào thành càu thì bị gọi dậy trong tiềm thức...

cho đến 2012:
Lần đầu tiên em nghe thấy lời nói sang tai.

đí là đêm bình thường như mọi đêm, đang ngủ thù em nghe tiếng nói củ một người lớn tuổi, giọng nam, rền, và chắc nịch từng chữ:

"làm nhà xong rồi tại sao chưa cúng tạ đi?"

sáng dậy em mới thắc mắc và kể lại chuyện này với mọi người trong nhà. Mẹ em mới tá hoả vì câu nói đó, bà bảo trước khi xây nhà có khấn xin giúp đỡ để xây cho được cái nhà, vì tiền bạc thiếu đầu trước hụt đầu sau nên mới khấn xin. Thế mà cuối cùng cũng xây đc cái nhà hoàn chỉnh, thời đó bố mẹ em là viên chức nhà nước, lương viên chức tỉnh lẻ thì cccm có thể hiểu, nhà lại không buôn bán gì nên có thể nói là hộ sắp nghèo :D
E nợ rịu cụ, vì không rót được nữa,

springtime

Xe container
40% sang thread tình dục, 10% sang các chi hội ọp ẹp nhậu nhẹt. Có một số cụ mợ nhắn em rằng có chuyện tâm linh muốn kể, nhưng kể lại thành lạc đề giữa những comment khác nên lại thôi.
Em cũng tương tự trường hợp trên. Phải thừa nhận một số cụ mợ trong này có góc nhìn rất tinh tế về lĩnh vực tâm linh, nhưng nhiều khi muốn vào tìm lời giải đáp cho 1 vấn đề nào đó liên quan thì lại thấy sượng khi gặp toàn các còm xxx kia 😩

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mợ Hoàng Trang có thể kể quá trình mợ được các ngài chọn để làm những việc bây giờ hãy làm ... được không ?! Sorry mợ nếu mợ k thấy thoải mái .
Em hẹn cụ ở thread mới ạ. Em không có cảm xúc để chia sẻ ở thread dày đặc tình dục này.

Mẹ em làm vài mâm cơm, trước là cúng tạ bề trên đã tương trợ cho nguyện vọng được như ý, sau là mời bạn bè bà con đến dự để chia vui

cái nhà được xây trên rẻo đất thừa trong khuôn viên đất cũ. Em qua nhà mới này ở, em ở tầng 1, bố mẹ em ở t2. Mọi sự lạ bắt đầu từ đây.

Có 1 đêm nằm ngủ, em thấy 1 trận lụt tràn vào nhà, nước màu hồng rất đẹp, đứng ở cầu thang trong giấc mơ, em thấy ngọn sóng đầu tiên đập tuồn vào trong cửa chính, cuốn theo một dòng nước màu hồng cao ngang ngực chạy thẳng vào nhà...

rồi có một đêm khác, em và vợ đang nằm ngủ bình thường trên giường. Tự nhiên vợ em nằm mơ bị ai đó kéo ra khỏi giường và rớt xuống nền nhà, trong giấc mơ còn có tiếng nói "để cho thằng Đ yên..."
Cháu vẫn đang hóng ạ

DurexSSL

Xe buýt
Kính các cụ các mợ
Em cùng quan điểm với Cụ ạ

Mấy lần em cũng cố lái về chất chính của Thớt nhưng chính em cũng hay lạc tay lái sang đường hoa nở dập dìu ong bướm

Hức

DurexSSL

Xe buýt
Để cáo lỗi, lại đang không khí hào hùng Điện Biên Phủ, em xin góp 2 chuyện, em chứng kiến, ở 2 nghĩa trang liệt sỹ tại Hà Nội ạ

buicongchuc

Tháo bánh
Mẹ em làm vài mâm cơm, trước là cúng tạ bề trên đã tương trợ cho nguyện vọng được như ý, sau là mời bạn bè bà con đến dự để chia vui

cái nhà được xây trên rẻo đất thừa trong khuôn viên đất cũ. Em qua nhà mới này ở, em ở tầng 1, bố mẹ em ở t2. Mọi sự lạ bắt đầu từ đây.

Có 1 đêm nằm ngủ, em thấy 1 trận lụt tràn vào nhà, nước màu hồng rất đẹp, đứng ở cầu thang trong giấc mơ, em thấy ngọn sóng đầu tiên đập tuồn vào trong cửa chính, cuốn theo một dòng nước màu hồng cao ngang ngực chạy thẳng vào nhà...

rồi có một đêm khác, em và vợ đang nằm ngủ bình thường trên giường. Tự nhiên vợ em nằm mơ bị ai đó kéo ra khỏi giường và rớt xuống nền nhà, trong giấc mơ còn có tiếng nói "để cho thằng Đ yên..."
Lần đầu tiên cụ nhắc đến vợ, em cứ nghĩ cụ chưa vợ đấy 🙄

Mimeo

Xe điện

Trong lúc chờ cụ Đ kể tiếp, em tranh thủ đoán mò, bình luận :D

Việc kinh doanh của gia đình diễn ra ở dưới tầng 1 mà cụ là phụ trách chính, vợ hỗ trợ thêm. Do đó phải ở dưới tầng 1 để tiện quán xuyến trông nom. Bố mẹ có tuổi nên ở trên tầng 2 cho yên tĩnh.

Theo 1 số trường phái phong thủy em từng đọc, nước tượng trưng cho tài lộc tiền bạc, do đó nằm mơ thấy nước là điềm lành, dự báo thời gian tới là bước vào đại vận của cuộc đời để tích lũy, gia tăng tài sản.

DurexSSL

Xe buýt
Câu chuyện thứ nhất
Nghĩa trang liệt sỹ thành phố Hà Nội ở Mai Dịch, vẫn quen với tên gọi là Nghĩa trang Mai Dịch

Các cụ mợ khi có dịp vào đây, sẽ thấy dù là nghĩa trang cấp cao, nhưng quy hoạch thiết kế vẫn theo cách chung của các NTLS
Đó là có 1 Đài Tổ quốc ghi công, luôn có Quốc kỳ tung bay, gọi là Kỳ Đài, và các Mộ phân bổ đều về 2 phía
Ở NTMD, có hai hàng mộ nằm dọc đối diện nhau trước Kỳ Đài, đây là khu vực an nghỉ của các Lão thành Cách mạng thế hệ đầu tiên theo Cụ Hồ và là các cán bộ, tướng lĩnh trực tiếp lãnh đạo đất nước. Có thể nói, dưới Bề Trên, Thánh Thần, các Anh hùng lịch sử xứ Việt, thì là đến các Vị an nghỉ ở đây, đều là các Hào kiệt chọc trời khuấy nước, an bang định quốc cả

Một năm, em cũng mấy lần vào thắp hương ở đây, và luôn cố gắng đến vào Quốc khánh hàng năm, dâng hương lên Kỳ Đài

Những lần vào các ngày thường thì không thấy. Nhưng nếu đến vào sáng Quốc khánh, thì nhiều lần em gặp Một Đôi chim bồ câu đậu rất lâu ở ban lễ trước Kỳ đài. Chúng thường là đứng im. Cũng có lúc đi đi lại lại, không sợ người nhưng cũng không mổ hay vọc vào các lễ phẩm được đặt ở đó

Em có hỏi Anh giám đốc quản lý, thì cũng không ai biết chúng từ đâu ra, cứ sáng QK tầm sớm sớm là thấy bay đến đó, qua Ngọ thì bay đi
Việc này em gặp mấy lần, không chỉ 1 lần

Câu chuyện thứ 2
Chuyện này em chứng kiến vào đêm thắp nến tri ân ngày 27/7 cách đây ngót chục năm
Lúc đó em còn làm bên Đoàn thể
Buổi lễ đó được tổ chức ở NTLS Thành phố HN tại Ngọc Hồi
Từ khoảng 17h30 thì các đoàn thể, mà nòng cốt là Đoàn Thanh niên đã tập trung để chuẩn bị
19h30 thì các đại biểu, lãnh đạo đọc lời Tưởng nhớ tri ân
Sau đó là mọi người tỏa ra tất cả các mộ Liệt sỹ để thắp hương
Khoảng 20h30 thì Lễ kết thúc và mọi người ra về

Lúc đó là khoảng gần 7h, tức là vẫn đang giờ Dậu nhưng đã nhọ mặt người. Các nhóm cán bộ, đoàn viên thanh niên đang tập trung, rải rác trong khuôn viên nghĩa trang

Đột nhiên em thấy 1 nhóm đứng ở 1 góc xôn xao nhốn nháo, mọi người chạy về phía đó, em cũng chạy theo

Đến nơi, thấy 1 bạn nữ, mặc áo xanh Đoàn, đang ngồi thụp xuống khóc nức nở, ai hỏi j cũng không trả lời...bạn này trẻ, chắc là sinh viên trường nào đó.
Bạn nữ khóc ngày càng nức nở rồi như lả đi, mọi người xúm vào đỡ dậy, có mấy cán bộ Đoàn bảo nhau cõng bạn ấy vào khu vực y tế (các buổi lễ luôn có 1 xe cấp cứu và 1 tổ y tế trực nhiệm vụ)

Hai bạn cán bộ Đoàn vừa xốc bạn ấy lên thì bạn ấy tỉnh, mặt ráo hoảnh, gạt mạnh 2 cán bộ nam kia ra, rồi....chân bước, tay múa, bạn nữ...cất tiếng hát chèo
Bạn này hát khá hay, tròn vành rõ chữ, chuẩn điệu Quân Tử vu dịch (em mê chèo nên cũng nhớ một số điệu chèo cổ). Bạn nữ vừa hát, vừa múa, chân bước tiến lùi khá chuẩn
Mọi người nghệt ra xem

Lúc này 2 bác quản trang cũng chạy tới, thấy thế thì cười bảo: Lại anh hát chèo đây mà. Không sao đâu, hết điệu chèo là hết, mang cô kia ra xe là ngủ ngay

Việc diễn ra đúng như thế, hết điệu chèo, bạn nữ lại ngồi sụp xuống. Mọi người xốc lên mang ra xe cho nằm trên xe thì ngủ ngon lành luôn
Vừa xong việc thì cũng gần 7h30, chính lễ lại bắt đầu bình thường

Đây là 2 chuyện em chứng kiến, xin kể lại hầu các Cụ Mợ

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em quyết định đưa bức tượng đã mua gửi xuống Chùa bạn em, để đấy cho sư thầy trì tụng hơn 4 tháng trời rồi mới thỉnh về, lập ban thờ, lên hương khói. Chính thức thờ phụng vị thánh này tại nhà, trước là để mẹ em yên lòng, đỡ áy náy với Ông. Sau, là bản thân em cũng biết ơn vì đã được cho cơ hội, được nhìn thấy thiên thời vận trình mà đón đầu, được gieo và được gặt...

Cách đây hơn một tháng, có một chị bạn video call cho em lúc nữa đêm để hỏi việc. Chị em thân thiết nên việc video call cũng là bình thường, nhưng sau đó chị có nhắn tin lại, đại ý:

- Lúc nói chuyện với em chị có cảm giác rất sợ, nỗi sợ bao trùm và đôi lúc chị còn không dám nhìn em trong màn hình đt nữa...

• Uhm, lúc đó là nữa đêm rồi, có phải chị thấy em trong một hình tướng khác?

- Đúng rồi...

• Uhm, là em đó thôi, nhưng cũng là một người khác đang ở bên trong em thoắt ẩn thoắt hiện. Mấy lúc chị thấy như vậy thì nên bình thường. Đừng nghĩ xấu về em, kẻo họ vật đấy 🤣

Chị ấy sợ quá block em nguyên 1 tuần sau đấy....

tạm hiểu thế này, đoạn này cậu Hoàng Trang nên có vài lời, vì cậu ấy có thể cũng từ là nạn nhân, mặc dù em biết mợ ấy không nghĩ xấu về em :D
Em note còm này, nợ cụ sang thread mới em kể cho liền mạch ạ.
4:30 em phải dậy rồi mà giờ em vẫn hóng ở đây, huhu :((.

hp78

Xe điện
Nhất trí với cụ, nhưng để thớt đúng là tâm linh thì cả năm chỉ được 3 x 7 ... 21 còm, đáp ứng tiêu chí: sự việc có màu sắc tâm linh, của mình trải nghiệm trực tiếp hoặc chứng kiến không phải nghe nói của a e bạn j ... Nhẽ để thớt còn duy trì sáng ra các cụ mợ nên giao ban xem đêm qua mơ gì , xin tư vấn đó có phải sự việc liên quan tâm linh không ?!
P/s: e cũng thật không có ý j đâu ạ, mà chuyện này phải hỏi cụ hp78 đây là quán của cụ mở ra, e khách qua đường bi bô vài câu bên chén trà, mong các cụ mợ không trách!
Em tạo thớt thôi ạ, khách quan mà nói thì em chưa chia sẻ một câu chuyện tâm linh cụ thể nào ạ. Hơn nữa do thuần về âm dương ngũ hành, nên góc nhìn của em về tâm linh hay tín ngưỡng cũng khác ạ. Về phần em, thường sau khi tương tác giao lưu với các cụ các mợ em hay xoá còm để thớt không đi xa quá chủ đề ạ.

Mimeo

Xe điện
Câu chuyện thứ nhất
Nghĩa trang liệt sỹ thành phố Hà Nội ở Mai Dịch, vẫn quen với tên gọi là Nghĩa trang Mai Dịch

Các cụ mợ khi có dịp vào đây, sẽ thấy dù là nghĩa trang cấp cao, nhưng quy hoạch thiết kế vẫn theo cách chung của các NTLS
Đó là có 1 Đài Tổ quốc ghi công, luôn có Quốc kỳ tung bay, gọi là Kỳ Đài, và các Mộ phân bổ đều về 2 phía
Ở NTMD, có hai hàng mộ nằm dọc đối diện nhau trước Kỳ Đài, đây là khu vực an nghỉ của các Lão thành Cách mạng thế hệ đầu tiên theo Cụ Hồ và là các cán bộ, tướng lĩnh trực tiếp lãnh đạo đất nước. Có thể nói, dưới Bề Trên, Thánh Thần, các Anh hùng lịch sử xứ Việt, thì là đến các Vị an nghỉ ở đây, đều là các Hào kiệt chọc trời khuấy nước, an bang định quốc cả

Một năm, em cũng mấy lần vào thắp hương ở đây, và luôn cố gắng đến vào Quốc khánh hàng năm, dâng hương lên Kỳ Đài

Những lần vào các ngày thường thì không thấy. Nhưng nếu đến vào sáng Quốc khánh, thì nhiều lần em gặp Một Đôi chim bồ câu đậu rất lâu ở ban lễ trước Kỳ đài. Chúng thường là đứng im. Cũng có lúc đi đi lại lại, không sợ người nhưng cũng không mổ hay vọc vào các lễ phẩm được đặt ở đó

Em có hỏi Anh giám đốc quản lý, thì cũng không ai biết chúng từ đâu ra, cứ sáng QK tầm sớm sớm là thấy bay đến đó, qua Ngọ thì bay đi
Việc này em gặp mấy lần, không chỉ 1 lần

Câu chuyện thứ 2
Chuyện này em chứng kiến vào đêm thắp nến tri ân ngày 27/7 cách đây ngót chục năm
Lúc đó em còn làm bên Đoàn thể
Buổi lễ đó được tổ chức ở NTLS Thành phố HN tại Ngọc Hồi
Từ khoảng 17h30 thì các đoàn thể, mà nòng cốt là Đoàn Thanh niên đã tập trung để chuẩn bị
19h30 thì các đại biểu, lãnh đạo đọc lời Tưởng nhớ tri ân
Sau đó là mọi người tỏa ra tất cả các mộ Liệt sỹ để thắp hương
Khoảng 20h30 thì Lễ kết thúc và mọi người ra về

Lúc đó là khoảng gần 7h, tức là vẫn đang giờ Dậu nhưng đã nhọ mặt người. Các nhóm cán bộ, đoàn viên thanh niên đang tập trung, rải rác trong khuôn viên nghĩa trang

Đột nhiên em thấy 1 nhóm đứng ở 1 góc xôn xao nhốn nháo, mọi người chạy về phía đó, em cũng chạy theo

Đến nơi, thấy 1 bạn nữ, mặc áo xanh Đoàn, đang ngồi thụp xuống khóc nức nở, ai hỏi j cũng không trả lời...bạn này trẻ, chắc là sinh viên trường nào đó.
Bạn nữ khóc ngày càng nức nở rồi như lả đi, mọi người xúm vào đỡ dậy, có mấy cán bộ Đoàn bảo nhau cõng bạn ấy vào khu vực y tế (các buổi lễ luôn có 1 xe cấp cứu và 1 tổ y tế trực nhiệm vụ)

Hai bạn cán bộ Đoàn vừa xốc bạn ấy lên thì bạn ấy tỉnh, mặt ráo hoảnh, gạt mạnh 2 cán bộ nam kia ra, rồi....chân bước, tay múa, bạn nữ...cất tiếng hát chèo
Bạn này hát khá hay, tròn vành rõ chữ, chuẩn điệu Quân Tử vu dịch (em mê chèo nên cũng nhớ một số điệu chèo cổ). Bạn nữ vừa hát, vừa múa, chân bước tiến lùi khá chuẩn
Mọi người nghệt ra xem

Lúc này 2 bác quản trang cũng chạy tới, thấy thế thì cười bảo: Lại anh hát chèo đây mà. Không sao đâu, hết điệu chèo là hết, mang cô kia ra xe là ngủ ngay

Việc diễn ra đúng như thế, hết điệu chèo, bạn nữ lại ngồi sụp xuống. Mọi người xốc lên mang ra xe cho nằm trên xe thì ngủ ngon lành luôn
Vừa xong việc thì cũng gần 7h30, chính lễ lại bắt đầu bình thường

Đây là 2 chuyện em chứng kiến, xin kể lại hầu các Cụ Mợ
Em rót vodka cụ ở còm trước rồi nên còm này ko rót thêm được nữa :)

Truyện thứ nhất, trong các vol của thớt này, thường các vong linh người thân hay nhập vào con bướm, em vẫn nhớ trong 1 chuyện cụ đã từng kể thì tại 1 đám tang có chú chim nhỏ luôn quẩn quanh sà xuống nhưng khi xem lại video hình chụp thì tuyệt nhiên ko thấy. Phải chăng đôi bồ câu này - 1 loài chim có thể nói là rất thông minh - cũng đc anh linh của Vị nào đó nhập vào và quan sát.

Truyện thứ hai, em liên tưởng đến những người có căn ra trình đồng hầu Thành. Cô ấy và anh chị con cô đều là hàng xóm lâu năm nhà mẹ em. Do đó biết mười mươi là họ đâu có tập luyện nhảy múa hay hát văn bao giờ. Vậy mà lên giá đồng, cử chỉ nét mặt ánh mắt đều hoà theo tiếng nhạc chầu văn, điệu múa nhịp nhàng uyển chuyển. Mà múa lâu phải đến nửa tiếng, nhẽ phải mệt chứ. Vậy mà khi xuống phấn chấn cứ như không.

Anh hát chèo vui tính thật, làm em nhớ đến truyện cô Bích Hằng từng kể đi tìm mộ giữa nghĩa trang các liệt sĩ trẻ măng cũng bị họ bông đùa vài câu. Nhưng truyện cô Bích Hằng thì em ko biết thực hư thế nào.