[Funland] Nội thất nhanh xuống cấp

trungngothu

Xe tăng
Nhà em có 4 ng, ngày ăn 1 bữa nên em thấy chậu nhỏ xinh như này rất ok ạ. Vòi nc nhà e lại nhỏ nhẹ nên ko bị bắn chệ ơi.
Ngoài ban công e còn bàn bếp và chậu rửa to vật nhưng gần như ko bao giờ dùng đến ạ.
Nếu sau này e làm đc căn bếp to 100m thì em sẽ làm mấy loại chậu rửa. Ôi bao giờ e mới có đc căn bếp to 😝
Nhà mợ định lắp mấy cái ạ

Chỉnh sửa cuối:

Sakai Việt Nam

Xe điện
Chưa hiểu cơ chế phủ sứ là ntn mà lại miễn nhiễm với nước có canxi cụ nhỉ? Khó lọc hay khử canxi khi đi qua vòi ạ
Chắc em ko nói rõ, phủ sứ chống bám cặn caxin bên ngoài vỏ thôi cụ ah. Ko phải lau chùi đánh bóng

CB4OO

Xe hơi
Nhà e làm nội thất được 1 thời gian bị thế này . Mặt bếp đá 3D nhưng ố hết. Chậu với mặt bếp bị bong keo ra vầy, Thanh ray dùng 1 thời gian bị gỉ trong khi lúc làm là báo thiết kế làm của hãng. Không biết nguyên nhân do gì các cụ nhỉ? E xin luôn đơn vị uy tín sữa chữa và làm lại với ạ?
Em làm trong ngành này thì có tý nhời góp ý với cụ ạ:
Đá trắng cơ bản là đá nhân tạo, làm tự bột đá đúc với keo, cụ dùng cẩn thận, không để đồ dính nước, đít xoong nồi lên trên đấy thì đảm bảo đẹp, chỉ có cũ mờ đi chứ k ố. Tuy nhiên e thấy cũ để nước tè le thế kia thì bị ố là điều bình thường. Cái này k ai bảo hành cho đâu ạ
Chậu inox cụ mua e k rõ hãng nào nhưng nhìn qua là hàng sus 201 thôi, dùng thời gian là xỉn và rỉ. hàng này rẻ lắm, chậu đôi loanh quanh 700 là có rồi, 1tr đủ bộ vòi chậu nên k mong chất lượng tốt đâu.
Mấy cái ray trượt, bản lề chủ yếu là hàng mạ kẽm thôi, gặp ẩm lâu ngày vẫn bị rỉ sét là điều bình thường.
Giờ cụ có sửa đi chăng nữa mà k thay đổi thói quen dùng đồ bếp thì vẫn bị rỉ tiếp thôi

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
các cụ cứ thích mép chậu với mặt đá phẳng tít là dinha đòn. Đồ đắt tiền còn dính chứ chưa nói đồ lè phè. Cứ PA an toàn mà chơi, nhà đẹp nó ăn tổng thế dùng thuận lơi mới quan trọng.

Lee Saker

Xe điện
Vợ em đợt rồi có đóng cái tủ của bà chị cùng công ty mở xưởng. Em cũng không ý kiến gì, chỉ bảo vợ nhắn chị ấy lắp cái bản lề bờ num. Hôm sau mang tới lắp em nhìn thấy chỉ biết cười, chả nhẽ bảo bà chị mang về.

Đã đến nhìn bộ tủ cũ nhà em rồi mà lại làm cái loại ấy.
Em cũng dùng Blum cho các loại tủ với ngăn kéo trong nhà, hôm thợ đến lắp bảo em chưa thấy nhà nào dùng nhiều đồ Blum thế này. Món này lắp phải gọi đội thợ đã qua đào tạo ở mấy workshop của hãng chỗ Phùng Chí Kiên chứ cho thợ gỗ bình thường vào lắp sai hết.