[VHGT] Nói về tình - Cảm ơn các anh Công an Phường gì ở Ngã tư Khuất Duy Tiến em không nhớ

crazyspeed

Xe tải
Báo cáo các cụ, chả là nhà em ở miền núi chả mấy khi có điều kiện về Thủ Đô, hôm qua về Mazda Nguyễn Trãi làm bảo hiểm thân vỏ, vơ hai em xước dăm có tí mà cứ đòi đi thủ đô xì pa các bác ạ, khổ nỗi các anh Mazda thấy nhà em ở xa nên "ưu tiên" đến gần hết giờ 5h30 chiều mới sơn cho nhà em xong. Trước khi ra xưởng các anh còn cẩn thận dặn dò em là sơn chưa khô cố gắng tìm chỗ nào đỗ 30p trước khi đi tiếp.
Thế là nhà em đi đến Khuất Duy Tiến dòm được quán coffee cạnh cái anh Nhật Cường mà có nhiều điện thoại ấy ạ, em mới nhẹ nhàng đưa vợ hai lên vỉa hè để hóng mát, thế là thằng cu trông xe rất tự tin bảo anh lùi xuống đường cho em, em cẩn thận hỏi lại nó là vợ tao mới ở bản về đi xì ba, mày mua chỗ đỗ chưa, nó nói rất ngọt là anh yên tâm. Thế là em mới nhẹ nhàng rời vợ hai vào nhà nó đỗ uống cafe.
Chưa kịp thưởng thức vị cafe Thủ đô nó thế nào em bỗng thấy nóng ruột, nhìn ra đường thì phát hiện ra ngay một xe Pickup có chỗ đỗ đầu, nhảy xuống toàn các bác mặc đồng phục như mấy cụ bên PVC nhà mềnh, em yên tâm vài giây cho đến khi thấy mấy anh công an mặc áo vàng đội mũ vàng phát loa khắp xóm...tìm em.
Chưa vội vã em bình tĩnh tu một hơi cà phê cho có sức, chạy ra thì các chú bảo em sao lại đỗ trên đường, em bảo trên miền ngược cháu toàn đỗ thế, thế là các chú chả bảo gì rút ngay quyển hóa đơn định đưa em vào sổ. Em bắt đầu sợ, bỏ mẹ cái thằng trông xe mặt nó chuyển sang màu tái các cụ ạ, hehe. em nhìn mà thấy tội cái thằng nó trong khi một cụ đi Altis đỗ trên vỉa hè được các chú tha cho rồi quay sang cò quay nhà em, Rút đủ hết các loại giấy lộn đưa cho các chú, sau khi hỏi han chân tình thì các chú đến hồi viết....em mới giật bút lại để năn nỉ các chú đưa em vào tình người bao la...blabla một hồi các chú mới nhẹ nhàng cho em cái lỗi nhẹ nhất không bị giữ giấy tờ nộp phạt tại chỗ 400k, mà lạ anh chủ quán cafe lúc này nhảy ra bảo cưa đôi với nhà em mới chết chứ, em ở bản vốn tính thật thà nên chả muốn đôi co nên đồng ý. chứ cái kiểu xui dại như quán mà mấy bác công an bắt đúng lỗi 2 củ rưỡi là em ứ cưa mà em bắt nó trả cả luôn đấy ạ, vậy là em thấy các cụ công an nhà mình vẫn còn thương dân bản, thành thật chân thành cảm ơn các cụ. tí nữa nhà em ăn 2 củ rưỡi với lại treo niêu 1 tháng các cụ ạ. Về đến bản cảm thấy vui đến tận giờ mới viết được thành lời!!:), các cụ tránh cái quán bẩn bẩn ở góc đường Khuất Duy Tiến cho nhà em nhờ nhé (Các Nhật Cường 2 nhà ạ) về cơ bản là vô trách nhiệm với khách, Nếu nhà nó bảo không đỗ được là nhà em lượn luôn hihi

Tắc

Xe hơi
Chúc mừng cụ mất có hơn 200 một ly cofe Hà Nội nhé!

thuyphongthanh

Xe lăn
Cà phê đắng quá phải không cụ ?

trongbach

Xe buýt
Cà phê Thủ Đô đắt quá cụ nhỉ?

2 tai 8 banh

Xe container
văn của cụ hay quá
giá mà không mất xiền
nhưng ... thủ đô là vậy
may mà ca fe ngon

ranger211

Xe tăng
E thấy chủ quán cafe cũng có trách nhiệm phết đấy chứ , ra chia đôi với cụ. Lắm ông chủ quán cứ bảo đỗ được nhưng khi có động là lặn mất hút luôn.

nam ford

Xe máy
đi ô tô mất 200 là ngon rồi.:v

BangKieu

Xe tải
Lão về thủ đô mà lại đi uống cafe 1 mình thế thì bị đắt là phải rồi...:))

HAYLANDUNG

Xe tải
Cụ ơi lỗi gì mà cụ nói 2,5 củ và giữ bằng thế ?

3077

Xe container
Lỗi đỗ xe kịch thủ 600-800, theo truyền thống 50/50 đúng 400k thì cụ việc giề phải năn nỉ xxx, hehe

cucho

Xe tăng
Chuyện kể rằng
Quán cafe nọ nhận ok đỗ xe cho khách
Đến khi bị phạt, quán nói . Em chỉ lo được địa bàn cơ sở thôi. Quận và thành phó sao lo được hết =)). Mà ngừoi vi phạm là ngừoi điều khiển phương tiện chứ có phải nhà hàng đâu?
Có nhà hàng tử tế thì mách chỗ đỗ đủ an toàn(đa số), hoặc chấp nhận chi tiền phạt(cực hiếm-hầu như không có).

Vẫn phải tự lo thân thôi các bác ạ.
Kiểu như, chỉ tin vào oánh xi nhan của
- Nhà rửa xe
- Nhà cầu phà

Còn lại, ứ tin ai kẻo lại bùm 1 phát thì đã muộn

crazyspeed

Xe tải
E thấy chủ quán cafe cũng có trách nhiệm phết đấy chứ , ra chia đôi với cụ. Lắm ông chủ quán cứ bảo đỗ được nhưng khi có động là lặn mất hút luôn.
Em lôi mãi nó mới ra để cưa đôi đấy cụ ạ, ko thì nó bơ như chuyện của thằng ngoài đường luôn cụ ạ!

crazyspeed

Xe tải
Chúc mừng cụ mất có hơn 200 một ly cofe Hà Nội nhé!
Vâng bằng cả tháng ăn nhà em cụ ạ, hihi, mà em nhớ cụ Đề là anh hùng của nhà em đấy nhá, đồn của cụ cách nhà em 500m đấy cụ Tac ạ.

crazyspeed

Xe tải
Lão về thủ đô mà lại đi uống cafe 1 mình thế thì bị đắt là phải rồi...:))
Á cụ Bằng Kiều, hôm sn Pvc em uống rượu với cụ một ly rồi. Em tranh thủ về thủ đô có tí việc nữa ko dám phiền các cụ vì đầu tuần. Thấy các cụ toàn uống cafe chiều chủ nhật mà em thèm ạ. Lần sau em sẽ vào Cây Sưa với các cụ cho yên tâm hihi

crazyspeed

Xe tải
Cụ ơi lỗi gì mà cụ nói 2,5 củ và giữ bằng thế ?
Dừng đỗ sai quy định cản trở giao thông cụ ạ. Em đỗ sát vào lề nhưng đoạn này là ngã tư nên thêm cái tội cản trở giao thông ạ