[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

tunglam2806

Xe buýt
Em thì thấy toàn tay bo thi thôi cụ ạ. Đồng ý với cụ là đa phần vào đó là có họ hàng trong ngành nhưng không tác động vào thi cử đâu cụ.
20 năm trc theo e biết thì số tay bo chỉ khoảng 30-40% thôi ạ. Số đó thực sự giỏi, rất giỏi. Còn lại thì… quá nhiều cách để can thiệp. Nhất là thời các trường tự ra đề tự chấm

hưvô

Xe lăn
H rất là đểu và quá tự tin là chả bố con thằng nào dám đòi tiền ăn cướp lừa lọc/
Hay là có luật ngầm "đạn bắn ra là không trả quay lại", mà Hằng Sơn tiếc tiền, giận nên "phạm luật" tung hê lên cho chết//
Thì tâm lý của đau con xót nên sau khi Sơn bị bắt thì Hằng mới làm đơn tố giác đó cụ, tâm lý thường là tiền lao động mồ hôi nước mắt chứ có phải lá đa đâu

King_crimson

Xe tải
Em thì thấy toàn tay bo thi thôi cụ ạ. Đồng ý với cụ là đa phần vào đó là có họ hàng trong ngành nhưng không tác động vào thi cử đâu cụ.
Em cũng thấy thế, đám bạn và người nhà em đều thi tay bo đỗ vào HVAN.

mypleasure

Xe buýt
Hưng sinh năm 80 quê thanh miện hải dương, hình như trc chuyên toán hay lý gì đó học trường chuyên nguyễn trãi tỉnh hải dương, học hành thì ông hưng này cực siêu rồi. Cái lứa ô này toàn tiến sĩ sang nga học
Chả mỗi cụ này đâu. Em có biết một cơ số cụ khác trình cũng tanh tưởi, đầu toàn sỏi. Lứa các cụ này tầm 7x còn thi bộ đề chung đỗ AN toàn 27-30₫. Một diện khác được tuyển từ SV top đầu các trường nên tỷ lệ làm việc giỏi sau này cao lắm. Nhiều cụ chả cccc gì hoặc ít.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nay có ai ép buộc đâu, toàn là tự nguyện phục vụ, công bộc nô bộc của dân hết. :))
Trả cho các bộ não dẫn dắt, định hướng, chèo lái đất nước ai lại trả như vậy, dù em biết là theo luật, theo công thức toán học. Chắc tính cả phụ cấp ăn ở, ngủ nghỉ khi đi công du, thảm đỏ ở nước ngoài và tàu xe, máy bay công tác các tỉnh trong nước nên mới để lương như vậy.

BloodOwl87

Xe điện
Cụ cười giề, đúng chứ còn gì nữa.
Sếp là việc quản lý con người, sắp xếp ai làm việc gì để hiệu quả chung cao nhất. Chỉ giỏi chuyên môn, các kỹ năng khác yếu thì làm sếp chỉ có sập.
Đây cấp phòng thôi cụ. Nói thế người ta cv cả đời à.

bomong

Xe điện
Quốc tế toàn chuyên tổng hợp thôi cụ ơi.
quốc gia thì hải dương cũng ko có vẹo gì so với đội ở HN, Nam định với thanh nghệ tĩnh đâu cụ.
dân chuyên giỏi ngang ngang nhau, trong kỳ thi ĐH dân giỏi này làm bài khéo thì điểm cao hơn thôi

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nay có ai ép buộc đâu, toàn là tự nguyện phục vụ, công bộc nô bộc của dân hết. :))
Chắc mỗi lãnh đạo các cấp có gia đình, họ hàng. Còn anh em nhân viên toàn độc thân hoặc thừa kế tài sản bố mẹ cho nên để lương như thế.

xe đạp Japan

Xe tăng
Đợt này, e có xem lại bao thanh thiên, mà đã tức anh ách cái cách ông quan này xử án, e nghĩ là hầu hết đều: duy ý chí, suy diễn, chủ quan, áp đặt, chứng cứ thì cực kỳ yếu và thiếu. Chẳng qua trong phim: người xem biết chắc “thằng bị cáo” đang quỳ dưới công đường kia là kẻ xấu, kẻ phạm tội, nên thấy hả lòng hả dạ

nay xem youtube về phiên xét xử, em cứ mạnh dạn nêu ý kiến là em ko bênh cái xấu nhé, nhưng đặt ở 1 người ở giữa, ngồi xem, hoàn toàn ko biết gì đi, thì e thấy đáng lo cho ai gọi là “bị cáo” vì có nói thế nào thì cũng bị ông quan cho 1 cây chốt á khẩu luôn, đại loại:
+ bị cáo nói ko nhận, là quyền của bị cáo, còn tôi chốt là: bị cáo nhận nhé
Câu chốt đó em cũng nghe như là đang dùng luật rừng vậy.

tungna414

Xe tăng
Đã ghi âm bất hợp pháp thì ai nó công khai cho cụ ạ? Nếu công khai thì đã bị vạ mặt lâu rồi, vì các ổng chẳng có quyền gì ghi âm tôi cả:))
Thôi thôi, cụ trẻ con ơi!
Đếch biết cứ ăn không, nói có, nói càn.
Nhiều người trong ngành viễn thông chắc phát ngán cụ mà *** muốn lên tiếng.
Trật tự đi!

duonglamkhoa

Xe tăng
Đây cấp phòng thôi cụ. Nói thế người ta cv cả đời à.
Lãnh đạo cấp phòng là cấp quản trị bậc thấp. Đã là quản trị thì sẽ liên quan đến con người nên phải có kỹ năng quản lý con người. Muốn hết làm CV thì phải nâng cao kỹ năng khác ngoài chuyên môn, còn không thì ko thể oán trách sao đời nó bất công được. Một ông giáo sư chỉ giỏi chuyên môn chỉ được đứng lớp còn người chỉ là cử nhân nhưng là Trưởng khoa là bình thường.

hoangtan_79

Xe tải
Cấu trúc xã hội nó loằng ngoằng, dấm dúi. Ngay chính công việc của mỗi chúng ta cũng đều ko chuẩn 100% đc, có cơ hội chúng ta cũng "làm tí" thôi, em chả tin có người trong sáng, chỉ là ko có cơ hội thôi. Nếu mình vào vị trí đó chắc cũng rứa thôi. Giống như nước trong bể cá ô nhiễm rồi thì thả con cá nào vào cũng nhiễm bệnh cả.

Dư luận lên án cái sai là chính xác, nhưng nhiều cụ cứ chửi ráo cả, rồi làm như mình đạo đức sáng loà nghe ko lọt tai tí nào.
tây hàng xóm nhà em công an GT đường thủy về hưu , qua ngồi uống nc hắn chủi bọn tham quan kinh dã man , nhưng hồi chuưa hưu sà lan nào mà ko dúi cho 1.2 trăm ngìn hắn hành cho ra bã ấy chứ , ăn cò con nên cảm thấy đó là nghĩa vụ bồi dưỡng đêm hôm .... một ngày vè vè bao nhiêu chuyến ca not đi thịt luộc đồng bào chạy sà lan

ung_sung_tu_tai

Xì hơi lốp
Những năm trước 1990, khi vào kỳ tuyển sinh, các huyện đội/Công an huyện còn về các trường cấp 3 để vận động học sinh đăng ký thi vào các trường này. (vì khi thi vào các trường này là phải sơ tuyển trước). Sau 1990 thì dần dần số hs tự tìm hiểu để đến huyện đôi/ca huyện xin lấy hồ sơ sơ tuyển tăng dần lên, các CB huyện mới không phải đến từng trường cấp 3 vận động nữa.

198x AN & QS điểm vào mức TB thôi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thôi thôi, cụ trẻ con ơi!
Đếch biết cứ ăn không, nói có, nói càn.
Nhiều người trong ngành viễn thông chắc phát ngán cụ mà *** muốn lên tiếng.
Trật tự đi!
Ai chả biết muốn ghi âm phải có văn bản của cơ quan chức năng yêu cầu.
Chắc Thichduthu2011 ngược dòng gợi đòn đấy cụ. Nick vẫn để chữ thich vì sợ người ta không nhận ra. :))