[Funland] Nồng độ cồn khi lái xe - có cụ vẫn chủ quan/ hoặc nghĩ "chắc nó chừa mình ra !"

HH1993

Xe điện
Không hiểu sao cảnh sát Hà Nội buổi tối, đêm hay dùng đèn pin chiếu vào mặt người đi xe để ra hiệu lệnh dừng kiểm tra nếu chẳng may đo bị chói mắt đâm vào đâu thì cảnh sát có phải chịu trách nhiệm không ạ
Ngày trước ( thế kỷ trước) thằng nào cầm đèn pin chiếu mặt người khác là mềm người,răng rủ nhau chào lợi cơ số. Giờ văn minh rồi nên các anh công quyền thích là làm thôi!

5vo

Xe đạp
Website
ruouvangaz.vn
Không hiểu sao cảnh sát Hà Nội buổi tối, đêm hay dùng đèn pin chiếu vào mặt người đi xe để ra hiệu lệnh dừng kiểm tra nếu chẳng may đo bị chói mắt đâm vào đâu thì cảnh sát có phải chịu trách nhiệm không ạ
Tầm họ chỉ như thế thì biết làm sao dc hả cụ! Hơn 10 năm trước khi em còn lang thang ở Seoul, có vài lần chứng kiến lái xe táp vào lề, kéo kính xuống rồi vẫy CSGT ra chém chém, ku CSGT gật đầu lia lịa, lúc sau lxe kéo kính lên và đi! Khi nào ở VN ae lxe dc làm và làm dc như thế với CGST nhỉ!:))
Nhưng thẳng thắn cũng phải nói chất lượng ae lxe còn "một bộ phận không nhỏ" ý thức vẫn hơi lùn, nên ae CSGT họ cũng làm tới.

ubisapro

Xe trâu
2 tiếng mà mỗi ông xơi hết 2 chục cốc thì kinh đấy. Em có đợt ngồi với ông cùng lớp ở quán bia gần ngã tư HMG - LVL, 5 ông quật hết 123 cốc, nhưng là từ 11h30' đến tầm 18h cơ, khi em thanh toán xong về vẫn còn 2 ông nằm vật tại quán :))
Nói chung uống được tầm 20 cốc bia hơi trở lên trong 1 ngày đều được tính là uống ổn rùi :D. E lâu rùi chưa uống say bia, nhưng chắc ko uống nổi từng đó. Kiểu chưa say nhưng hết xèng nên chưa thử :D

HH1993

Xe điện
Nói chung uống được tầm 20 cốc bia hơi trở lên trong 1 ngày đều được tính là uống ổn rùi :D. E lâu rùi chưa uống say bia, nhưng chắc ko uống nổi từng đó. Kiểu chưa say nhưng hết xèng nên chưa thử :D
Tôi có xèng mà chửa ai ngồi cùng đến tàn cuộc. Tôi khiêm tốn thôi. 2 tiếng tôi húp đc 15 cốc thoải mái và vẫn tỉnh táo. Bác hứng thú tôi mời bác tất niên 1 bữa. Không sợ ghi láo bill. Mỗi ông 1 sọt để dưới chân xếp cốc.

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Em uống hôm trước nếu hơi sâu chút thì hôm sau phải mang cái xe máy giá hơn củ đi làm. Đen gặp chốt thổi vẫn lên thì xác định để lại xe cho chúng nó chia nhau 85% cái xe vậy :D

Mytv

Xe điện
20 cốc e uống dc. Nhưng chắc phải cỡ 5h. Chứ 2h e chịu. E uống bia rất nhanh no bụng. Tầm cốc thứ 8 là bụng căng cứng rồi.

ubisapro

Xe trâu
Tôi có xèng mà chửa ai ngồi cùng đến tàn cuộc. Tôi khiêm tốn thôi. 2 tiếng tôi húp đc 15 cốc thoải mái và vẫn tỉnh táo. Bác hứng thú tôi mời bác tất niên 1 bữa. Không sợ ghi láo bill. Mỗi ông 1 sọt để dưới chân xếp cốc.
Cụ siêu đấy. E uống bia chỉ tầm 10 cốc lộn lại là thấy khó uống rùi. Mà cũng chả ra được :(

ubisapro

Xe trâu
20 cốc e uống dc. Nhưng chắc phải cỡ 5h. Chứ 2h e chịu. E uống bia rất nhanh no bụng. Tầm cốc thứ 8 là bụng căng cứng rồi.
Uống nó cũng tuỳ hôm, đặc biệt uống bia. Có hôm uống rất khó trôi; có hôm cứ tà tà uống hết cả két @@ E ra mắt nhà vợ (chuẩn bị cưới), làm gần hết két Hà Nội. Các cậu bên vợ ưu ái kê nguyên két cạnh chân :))

HH1993

Xe điện
Cụ siêu đấy. E uống bia chỉ tầm 10 cốc lộn lại là thấy khó uống rùi. Mà cũng chả ra được :(
Tôi không biết các bác khác thế nào nhưng tôi uống thì thế này:
1 tinh thần thoải mái.
2 thời gian cũng thoải mái.
3 uống khoảng 3,4 cốc đầu có thể 100% nhưng từ cốc sau là phải ăn. Không uống xuông,không uống kiểu 1,2,3 zô hay hò. Thời tiết thì nóng ấm,hoặc hanh khô là khi uống bia ngon nhất. (.trời nồm thì không tính vì bia 100% là uống không trôi).
4 bia phải chuẩn, không quá lạnh hoặc thiếu lạnh. Hay bia dồn. ( 1 số quán nó rót bia hứng ca nhựa hay khay, sau đó dồn vào mỗi cốc 1/3 rồi rót thêm)

xedaprach

Xe điện
Nay ngồi uống tính về sớm nên vừa uống vừa đặt, quay đi quay lại thấy biêng biêng rồi mà mãi chưa nổ được phát nào, thử lại từ 7 chỗ đến Plus cũng xin lỗi hết. Phi xuống đường hỏi mấy xe truyền thống đỗ cũng lắc đầu hết. Căng phết.

Nam việt nam

Xe buýt
Trước về ăn cỗ quê thì kinh nhất khoản mời rượu.
Ngồi yên tại bàn cũng không thoát, mỗi bàn 1-2 ông đến giao lưu là mười mấy hai chục chén rồi.
Giờ về quê ăn xong thư thái có thời gian đi thăm họ hàng chuyện trò văn minh hơn hẳn, em ủng hộ phạt thật nặng tài uống mà vẫn lái xe, thậm chí rút giấy phép lái xe luôn cũng được.
Em lại thấy nguợc lại, phong trào ăn uống dăm năm trở về trước rất mạnh ở khối cơ quan, văn phòng; ngày nào cũng gặp, ngày nào cũng nhậu...khiếp

AcMilan90

Xe tăng
1 tinh thần thoải mái.
3 uống khoảng 3,4 cốc đầu có thể 100% nhưng từ cốc sau là phải ăn. Không uống xuông,không uống kiểu 1,2,3 zô hay hò. Thời tiết thì nóng ấm,hoặc hanh khô là khi uống bia ngon nhất. (.trời nồm thì không tính vì bia 100% là uống không trôi).
4 bia phải chuẩn, không quá lạnh hoặc thiếu lạnh. Hay bia dồn. ( 1 số quán nó rót bia hứng ca nhựa hay khay, sau đó dồn vào mỗi cốc 1/3 rồi rót thêm)

Em cũng giống cụ, phải thoải mái và vừa uống vừa ăn. Giờ bia hơi phải vào quán em quen thì mới ngồi uống được. Đỉnh điểm nhất là em với ông bạn cũng thích bai hơi 5 tiếng làm 62 cốc ở chỗ LHP.

HH1993

Xe điện
Em cũng giống cụ, phải thoải mái và vừa uống vừa ăn. Giờ bia hơi phải vào quán em quen thì mới ngồi uống được. Đỉnh điểm nhất là em với ông bạn cũng thích bai hơi 5 tiếng làm 62 cốc ở chỗ LHP.
5 tiếng và mỗi bác 31 cốc là có khả năng và tôi cũng từng chứng kiến rồi. Đó không phải lạ.

richter

Xe buýt
1 tinh thần thoải mái.
Tức là bác già rồi đấy :D :P

Hồi xưa tôi cũng nhậu vô tội vạ, nhưng tầm 5-7 niên lại đây nhậu giống các ý của bác, tinh thần, thời gian, địa điểm ăn uống phải vừa miệng, gần chỗ cơ quan và chỉ ngồi với đội anh em bạn bè quen. Kèm thêm điều kiện chỉ bia chai không bia hơi, bia tươi, rượu ngâm, rượu xách tay... vì hay bị nhức đầu hôm sau.

Chứ giờ né gần hết, kể cả khách hàng, nhiều khi uống với khách hàng chỉ cố nhấp 1 vài ngụm rồi chối.

Nhưng tuổi bác mà vẫn 2 tiếng 20 cốc là tôi xin vái rồi, tôi tầm 7-8 chai thôi, nhưng phải ngồi diễn tầm 3-3.30 giờ và mồi phải ngon ngon mới trôi, hehehe.

HH1993

Xe điện
Tức là bác già rồi đấy :D :P

Hồi xưa tôi cũng nhậu vô tội vạ, nhưng tầm 5-7 niên lại đây nhậu giống các ý của bác, tinh thần, thời gian, địa điểm ăn uống phải vừa miệng, gần chỗ cơ quan và chỉ ngồi với đội anh em bạn bè quen. Kèm thêm điều kiện chỉ bia chai không bia hơi, bia tươi, rượu ngâm, rượu xách tay... vì hay bị nhức đầu hôm sau.

Chứ giờ né gần hết, kể cả khách hàng, nhiều khi uống với khách hàng chỉ cố nhấp 1 vài ngụm rồi chối.

Nhưng tuổi bác mà vẫn 2 tiếng 20 cốc là tôi xin vái rồi, tôi tầm 7-8 chai thôi, nhưng phải ngồi diễn tầm 3-3.30 giờ và mồi phải ngon ngon mới trôi, hehehe.
Vâng! Cũng không phải lần nào cũng từng đó. Nhưng năm chắc cũng 2,3 dịp húp được 20 cốc.
Bình thường không mấy khi tôi uống bác ạ. Chỉ cuối tuần ăn tối cùng con,cháu thì 1 vài chai bia hay 1 vài ly vang hoặc 250ml whisky.

rongnho

Xe tăng
Cấm thuốc là nơi cộng cộng nữa luôn thì tốt, em muốn bỏ thuốc lá quá.

harrynh

Xe điện
Uống nó cũng tuỳ hôm, đặc biệt uống bia. Có hôm uống rất khó trôi; có hôm cứ tà tà uống hết cả két @@ E ra mắt nhà vợ (chuẩn bị cưới), làm gần hết két Hà Nội. Các cậu bên vợ ưu ái kê nguyên két cạnh chân :))
Ờ cái đoạn mấy ông cậu sao hay có trò thử bia rượu, kiểu thấy ng khác say thì vui hay sao ấy, đc cái mấy ông cậu ông chú đàng vk chả dám ép em, hôm thích thì em uống, ko thích thì chả ai mời đc, biết sức nhau rồi nên ko dám.

le_petit

Xe tăng
Điện: Hôm nay có thổi đoạn A-G ko?
-ko anh ah.
Mười phút sau: Anh bị tốc độ, sao em bảo ko làm
-Anh hỏi nồng độ mà!
Điện: Có làm nồng độ đoạn t-e ko?
- Ko anh ah.
Nửa giờ sau:
- Anh lại bị nồng độ cồn.
- Anh hỏi một tiếng trước mà, đội 2 vừa về đó 20 phút!
Chuyện mới xảy ra tuần trước ở cơ quan tôi, hai cậu dính trong hai ngày liên tiếp!
May quá, thi đua năm 2023 đã làm xong rồi, mà tuần trước vẫn thuộc 2023, giờ ai bị nồng độ cồn sẽ thông báo khối cơ quan toàn tỉnh.

patuana76

Xe điện
Điện: Hôm nay có thổi đoạn A-G ko?
-ko anh ah.
Mười phút sau: Anh bị tốc độ, sao em bảo ko làm
-Anh hỏi nồng độ mà!
Điện: Có làm nồng độ đoạn t-e ko?
- Ko anh ah.
Nửa giờ sau:
- Anh lại bị nồng độ cồn.
- Anh hỏi một tiếng trước mà, đội 2 vừa về đó 20 phút!
Chuyện mới xảy ra tuần trước ở cơ quan tôi, hai cậu dính trong hai ngày liên tiếp!
May quá, thi đua năm 2023 đã làm xong rồi, mà tuần trước vẫn thuộc 2023, giờ ai bị nồng độ cồn sẽ thông báo khối cơ quan toàn tỉnh.
Riêng với cơ quan công quyền thì nên bắt thổi đầu giờ làm việc sáng và chiều nữa, ngay cổng cơ quan để phát hiện "cồn khi đi làm, tiếp dân". Và cũng cần xử lý kỷ luật nặng như "cồn khi lái".

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Giống cậu Phó xã chỗ bác thôi, anh Thượng úy sẽ bị cảnh cáo rất mực nghiêm khắc.
Nói mồm thế có tâc dụng ko cụ? Xem có hành vi gì, khép tội gì rồi tính. Đầy vụ trẻ trâu thông chốt ko bị xử lý chống thi hành cv