[CCCĐ] Nước Mỹ, cứ từ từ mà khám phá

hieutcnd

Xe điện

hieutcnd

Xe điện
DSC09192 by Hieu Tran, on Flickr

Buồm cười nhất tình huống này, anh áo xanh mải ngoái nhìn em bé, lúc sau anh đâm luôn vào hàng rào ngã lộn tùng phèo :)

DSC09194 by Hieu Tran, on Flickr

• Vodka
Reactions: rfs

XTC_HN

Xe hơi
Cụ cứ cập nhật đều để mọi người được đi du lịch miễn phí. :)

Hùng logistics

Xe hơi
Website
thuocnampqa.vn
Bên này họ không đổ bê tông hết mà sẽ để cỏ mọc, trông rất đẹp

hieutcnd

Xe điện
Con em ở nhà mãi với bố mẹ, lang thang thư viện, siêu thị... mãi cũng nhàm vì vậy ngày nào cũng ngóng anh đi học về để chơi cùng. Cứ nghe tiếng xe bus là bắt bố mở cửa chạy ra ngoài đón anh

• Vodka
Reactions: qhi

Hùng logistics

Xe hơi
Website
thuocnampqa.vn
Khi nào mới dc sang Mỹ 1 lần . Nhìn qua ảnh và video thấy sôi động lắm

hieutcnd

Xe điện
Thực ra thì ngoài việc đi dạy, em còn làm thêm việc cho thuê nhà. Ở bên đây mua nhà cũng khá dễ dàng, thường thì mình chỉ phải để trả downpayment khoảng 20% của căn nhà. Tùy theo điểm tín dụng của mình, nếu mà điểm cao thì có thể vay được lãi suất ưu đãi hơn, và phải trả down payment ít hơn. Nhà mình có may mắn là hồi đầu mua mấy căn nhà được lãi suất thấp. Sau đó cho thuê nhà, số tiền thu được từ thuê nhà hàng tháng đủ trang trải cho việc trả cả lãi lẫn gốc. Như vậy cứ túc tắc thì khoảng 10-15 năm nữa là mình được căn nhà
🙂
.

Để tối đa được lợi nhuận thì chắc chắn là mình phải tự tay làm những việc có thể làm. Những việc nhỏ như lát sàn hayy sửa những lỗi lặt vặt thì mình có thể làm được. Cứ chọn sàn vinyl để lát, có tiện lợi là chống thấm nước chống sước. Khi thay sàn xong thì mình có thể cho thuê nhà sẽ được giá cao hơn. Bên này nhiều lúc người thuê nhà còn muốn mang cả chó và mèo vào, vì vậy nếu để thảm thì sẽ rất bẩn. Thế nên việc đầu tiên mình là làm là nhìn thấy thảm bẩn là lột ra thay hết bằng sàn vinyl. Nhà mình có rất nhiều dụng cụ như cưa bàn, cưa tay, súng bắn đinh... nhà mình mua rất nhiều lúc mình sửa căn nhà đang ở. Vì vậy rất tiện lợi cho việc duy tu và bảo dưỡng những nhà cho thuê.
Những hỏng hóc lặt vặt của máy giặt, máy sấy... thì cứ xem YouTube mà làm theo. Được cái bên này mua những đồ để thay thế để thay thế rất sẵn. Tự tay làm thì sẽ tiết kiệm được rất nhiều, chứ nếu bên này những lỗi lặt vặt mà gọi thợ vào thì đúng là cháo cũng không có mà ăn.

Xe em chất đầy dụng cụ trong lần em bóc thảm và thay thế sàn cho 1 căn nhà. Làm từ đầu đến cuối. Lột thảm, nhổ đinh, lót sàn, bắn chân tường.. và việc cuối cùng là chở rác đi đổ. Em làm tất :)

PXL_20231012_183601786.MP by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231012_183558146.MP by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231012_185833477.MP by Hieu Tran, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thực ra thì ngoài việc đi dạy, em còn làm thêm việc cho thuê nhà. Ở bên đây mua nhà cũng khá dễ dàng, thường thì mình chỉ phải để trả downpayment khoảng 20% của căn nhà. Tùy theo điểm tín dụng của mình, nếu mà điểm cao thì có thể vay được lãi suất ưu đãi hơn, và phải trả down payment ít hơn. Nhà mình có may mắn là hồi đầu mua mấy căn nhà được lãi suất thấp. Sau đó cho thuê nhà, số tiền thu được từ thiện thuê nhà hàng tháng đủ trang trải cho việc trả cả lãi lẫn gốc. Như vậy cứ túc tắc thì khoảng 10-15 năm nữa là mình được căn nhà
🙂
.

Để tối đa được lợi nhuận thì chắc chắn là mình phải tự tay làm những việc có thể làm. Những việc nhỏ như lát sàn hayy sửa những lỗi lặt vặt thì mình có thể làm được. Cứ chọn sàn vinyl để lát, có tiện lợi là chống thấm nước chống sước. Khi thay sàn xong thì mình có thể cho thuê nhà sẽ được giá cao hơn. Bên này nhiều lúc người thuê nhà còn muốn mang cả chó và mèo vào, vì vậy nếu để thảm thì sẽ rất bẩn. Thế nên việc đầu tiên mình là làm là nhìn thấy thảm bẩn là lột ra thay hết bằng sàn vinyl. Nhà mình có rất nhiều dụng cụ như cưa bàn, cưa tay, súng bắn đinh... nhà mình mua rất nhiều lúc mình sửa căn nhà đang ở. Vì vậy rất tiện lợi cho việc duy tu và bảo dưỡng những nhà cho thuê.
Những hỏng hóc lặt vặt của máy giặt máy sấy... thì cứ xem YouTube mà làm theo. Được cái bên này mua những đồ để thay thế để thay thế rất sẵn. Tự tay làm thì sẽ tiết kiệm được rất nhiều, chứ nếu bên này những lỗi lặt vặt mà gọi thợ vào thì đúng là cháo cũng không có mà ăn.

Xe em chất đầy dụng cụ trong lần em bóc thảm và thay thế sàn cho 1 căn nhà. Làm từ đầu đến cuối. Lột thảm, nhổ đinh, lót sàn, bắn chân tường.. và việc cuối cùng là chở rác đi đổ. Em làm tất :)
Nhà bên đó thấy nhà nào cũng có cái sân cỏ trước cửa bác nhé, thấy bảo có quy định về diện tích xây dựng và cảnh quan

hieutcnd

Xe điện
Ba bố con đi mua cây thông Noel. Vừa mới thò cái ngọn cây vào nhà, mẹ chưa biết to bé, đẹp xấu thế nào hỏi ngay câu bao nhiêu tiền đấy. Tức mình, mình trả lời 299. Thế là nghe bài ca vọng cổ luôn "trời ơi ông dở hơi à, bỏ ra 300 đồng mà mua cái cây này à". Mình trả lời, con gái nó ngồi trên xe đẩy, nó chỉ cây nào thì phải mua cây đấy. May mà nó chỉ cây này, nó mà chỉ cây 1.000 cũng phải mua cho nó
😛

Vác vào trong nhà dựng lên mình định chụp ảnh, lại nghe ca cải lương "ông dở hơi à, phải trang trí đã rồi mới chụp chứ". Thế là mất khoảng hai tuần lượn các siêu thị mua đồ trang trí, lượn đi lượn lại, mua trả, trả mua hôm nay vợ mới cho chụp ảnh.

Xin khai thật là cây này chỉ có 60 đồng thôi, chứ bỏ ra 300 đồng mà mua cái này thì đúng là dở hơi như vợ nói thật
😛

PXL_20231210_010920608.PORTRAIT~2 by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231210_011528798.PORTRAIT~2 by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231210_011653713.PORTRAIT by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231210_011700987.PORTRAIT.ORIGINAL by Hieu Tran, on Flickr

PXL_20231210_011707196.PORTRAIT.ORIGINAL by Hieu Tran, on Flickr

• Vodka
Reactions: rfs

hieutcnd

Xe điện

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cây thông đẹp quá bác, trang trí lên cái có không khí hẳn, e cũng tính mua cây trang trí shop mà họ bán đắt quá, cây như của bác phải mấy triệu

hieutcnd

Xe điện
Vậy là công tác trang hoàng, chuẩn bị cho giáng sinh và năm mới của nhà mình chính thức hoàn tất hôm nay sau rất nhiều ngày lượn đi lượn lại, trả mua, mua trả các đồ trang trí ở rất nhiều các siêu thị và cả amazon. Tính ra tiền xăng xe có lẽ còn gấp mấy lần tiền mua các đồ trang trí :P

Giờ thì cả nhà mong đợi đến ngày giáng sinh để ....... được đi chơi vùng biển Caribe nắng ấm

DSC09291 by Hieu Tran, on Flickr

DSC09292 by Hieu Tran, on Flickr