Đánh giá "Nuôi" siêu phẩm S400 có tốn như tưởng tượng?

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng định nhẩy E sang S nhưng chưa thấy các cụ chơi nhiều lên đây trao đổi lắm. Mỗi lần đi bảo dưỡng E thì em thấy các em ở gara nói S đi hay hỏng vặt lắm. Còn bảo dưỡng thì cứ xác định gấp 2 lần E mới yên tâm chạy. Nhưng chắc cũng phải ngồi S mới được. Dáng em nó đẹp thật.
Làm gì có hỏng vặt đâu bác, hỏng lớn thôi :D S nó hơn E ở hệ thống giảm sóc hơi, hỏng phần này mới tốn chứ cơ bản các phần khác nó như E thôi

Quang.nt

Xe hơi
Gầm thấp chắc khó lật hơn gầm cao.
Mercedes-Benz SUV sử dụng giảm sóc bóng hơi khi chạy tốc độ cao (khoảng 80km/h) thì nó hạ gầm xuống 1,5cm để giảm trọng tâm giúp xe an toàn hơn, còn vào đường xấu hoặc off-road (với xe có chức năng này) thì có thể nâng gầm thêm 8cm, nhưng cái giá phải trả là sự õng ẹo của em nó, cũng khó chiều lắm !

Theanh1984

Xe máy
Nghe các cụ nói cũng thấy giảm tình yêu với em Hoa Hậu già S này😅😅 Toát mồ hôi thật😂

quangxe

Xe tải
Nguy cơ đã thay xe.
Bất kể là ai đam mê đến mức nào cũng không thể chạy nổi 1 con xe vốn dành cho người ngồi sau.
Không lẽ giờ phải thuê thằng nào ngồi sau để mình ngồi chạy cho đúng bài thì hài.
Cũng không đến mức thế đâu ạ, mới đầu thì hơi khó làm quen do xe dài quá và cảm giác phải cẩn thận nên ko cảm nhận dc. Sau khi lái quen rồi thì sẽ thấy hay đấy xe mạnh và nhiều hỗ trợ người lái.

tungpr123

Xe buýt
Làm gì có hỏng vặt đâu bác, hỏng lớn thôi :D S nó hơn E ở hệ thống giảm sóc hơi, hỏng phần này mới tốn chứ cơ bản các phần khác nó như E thôi
do mấy cụ mua về tưởng như xe nhật, cứ thế mà chạy, hỏng chả dầu mới phải thay, nên sau cộng dồn chi phí thay thế sủa chữa, mới sốc phải k cụ chủ đẹp zai

Pela

Xe buýt
Cảm ơn chuyên gia kỹ thuật kiêm người đam mê Merc.
Lời giải thích quá đúng.
Mà cho mình hỏi thêm cái là CLS nó nghiêng về E nhiều hơn hay nghiêng về S nhiều hơn cụ nhỉ?
Mình thấy có cái CLS 500 kia đang bán muốn mua.
Mình không thích sự cồng kềnh của S nhưng lại muốn thử cái máy mạnh hơn E.
Để có thể thử máy của S trong hình hài nhỏ gọn thì chắc chỉ có lựa chọn CLS.
Chỉ sợ CLS nó lại bày cái giảm xóc kiểu S thì hành xác ví tiền quá.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn chuyên gia kỹ thuật kiêm người đam mê Merc.
Lời giải thích quá đúng.
Mà cho mình hỏi thêm cái là CLS nó nghiêng về E nhiều hơn hay nghiêng về S nhiều hơn cụ nhỉ?
Mình thấy có cái CLS 500 kia đang bán muốn mua.
Mình không thích sự cồng kềnh của S nhưng lại muốn thử cái máy mạnh hơn E.
Để có thể thử máy của S trong hình hài nhỏ gọn thì chắc chỉ có lựa chọn CLS.
Chỉ sợ CLS nó lại bày cái giảm xóc kiểu S thì hành xác ví tiền quá.
CLS nó như E class thôi bác. Có từ S nhưng nó là sport. Coupe Light Sport. Đi sóc hơn E luôn. Còn S chỉ có CL ngày xưa và S coupe bây giờ thôi.

Pela

Xe buýt
CLS nó như E class thôi bác. Có từ S nhưng nó là sport. Coupe Light Sport. Đi sóc hơn E luôn. Còn S chỉ có CL ngày xưa và S coupe bây giờ thôi.
Cảm ơn bác lắm. Vậy em cũng yên tâm phần nào với cái CLS này.
Mỗi tội vô duyên ghế sau bị cái chắn không đủ 3 chỗ ngồi thôi. Còn lại thì ổn, cũng như E nên không chật hơn S là mấy